ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 3771205 ครั้ง)

ออฟไลน์ bikemaster

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -1
Re: แจ้งข่าวอัพเดท โมจีน ในตอนนี้
« ตอบกลับ #520 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 11:38:25 AM »
เท่าที่เล่นมานี่โมจีนMGแพงสุดของผม12xx :iconlol:ส่วนโมแท้MGแพงสุดยกให้SazabiกับPefec Zeon2ตัวนี้ราคา5xxxอัพ :icondisapp:แพงกว่าPGของแท้อีกนะ

ชินนันจูจ๋าTTเขาจะมีโครงการทำนู๋เมื่อไรเรียกพี่นะจ้ะ :iconwish:

ออฟไลน์ nubirdza

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 1
Re: แจ้งข่าวอัพเดท โมจีน ในตอนนี้
« ตอบกลับ #521 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 12:48:04 PM »
:iconwish: อยากจะถามคนเล่นโมจีนด้วยกันหน่อยครับว่า เท่าที่เคยต่อหรือผ่านสายตากันมา คิดว่าตัวไหนสวย เหมือน เนียน คุ้ม ที่สุดแล้วครับ เพื่อประกอบการตัดสินใจน่ะครับ ว่าจะหามาต่ออีกสักตัว  :iconvsign: (ยี่ห่ออะไรก็ได้)

อีกเสียงฮะ mg destiny ปีกแสง ของ TT ฮะ เหตุผล เพราะ คุ้มกับเงิน แน่นอน ( 9xx กะ ลุงบัน 2xxx เลือกเอาเอง 55+ )

สว่น 1/144 ที่คิดว่า สวย + เนียนเลย ยกให้ 3 โทรนแห่ง 00 ฮะ เว้น โทรนไดร์ ( หน้าคล้ายๆเอเลี่ยน ) จะมีชิ้นส่วนที่ติดโล่ฝั่งขวามะได้ให้มาฮะ แต่ ก็มะมีปัญหาใดๆๆ

ส่วนตัวอื่นๆๆ ที่คิดว่า คุ้ม ก้เหล่า sd  3 ก๊ก ฮะ บางตัวออกเร็วมาก บางตัวออกมาเปงแบบพิเศษ อย่าง ซุนกวน มากะ เดนโดเบี้ยม

ออฟไลน์ kira_freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
« ตอบกลับ #522 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 01:14:01 PM »
 :iconlol:งานเข้าสำหรับคนที่เล่นไลนืเอาดีครับ ลุกซุนงานเข้าแล้วครับพี่น้อง :icondisapp:
http://item.taobao.com/auction/item_detail-0db2-b366a2ea0c963d8eae3ceec6b1924340.htm
พระเจ้าเล่าปี่ตูยังไม่ได้ซื้อเลย

• *
« ตอบกลับ #523 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 01:20:52 PM »
:iconlol:งานเข้าสำหรับคนที่เล่นไลนืเอาดีครับ ลุกซุนงานเข้าแล้วครับพี่น้อง :icondisapp:
http://item.taobao.com/auction/item_detail-0db2-b366a2ea0c963d8eae3ceec6b1924340.htm
พระเจ้าเล่าปี่ตูยังไม่ได้ซื้อเลย

อ้าวเฮ้ย !! ฐานเรือ ยังมะต่อเลย แถม ซุนจัง + เดนโด ก้ยังมะหิ้ว มันมาอีกแล้ว อย่างงี้ ก็โดนอีกแล้วดิ  :iconcry:

ปล. แล้ว อาเฮีย จิวฉ่อง ลุง TT มะออกข้ามมาออก น้องลกซุน ซะงั้น

ออฟไลน์ kaopun

• *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
« ตอบกลับ #524 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 01:27:49 PM »
^
^
ของ bendi ฮะ ไม่ใช่ของ TT

• *
« ตอบกลับ #525 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 01:34:34 PM »
อ้าวกำ  bendi ซะงั้น  ( งี้พวกมะมีตรา มันใช่ bendi ป่าวหว่า ถ้าใช่ ก้มะกลัว 55+ )

มะเปงไร เดวลองหิ้วมาดอง แล้วลองวิชาอิโป๊ะ ด้วยเลย 55+

• *
« ตอบกลับ #526 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 01:35:25 PM »
^^

ของ bendi ฮะ ไม่ใช่ของ TT
ขอโทษทีลืมพิม bendiงานพอๆกับttครับแต่ออกเร็วกว่ามาก :iconnosebleed:
^
^
วิชาอิโป๊ะมันคืออะไรหว่าหรือมันเป้นศัพเทคนิค :icondisapp:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2009, 01:38:16 PM โดย kira_freedom »

• *
« ตอบกลับ #527 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 01:42:32 PM »
bendi ผมว่าก็อันเดียวกะ "ไม่มียี่ห้อ" นั่นแหละครับ  :iconnasty:

อีโป๊ะ น่าจะมาจาก อีโป้ (epo , epoxy) ละมังครับ คงหมายถึงอุดๆ ขัดๆ   :iconfreak:

• *
« ตอบกลับ #528 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 01:44:09 PM »
bendi ผมว่าก็อันเดียวกะ "ไม่มียี่ห้อ" นั่นแหละครับ  :iconnasty:

อีโป๊ะ น่าจะมาจาก อีโป้ (epo , epoxy) ละมังครับ คงหมายถึงอุดๆ ขัดๆ   :iconfreak:

อ่า ถูกต้องน้าค๊าบบบบบบ

• *
« ตอบกลับ #529 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 01:49:34 PM »
 :iconlol:แหมเอาไปขัดอุดนี่เองล่อซะผมงงเลยแต่ผมไม่ค่อยอุดอ่ะเปลื่องอีพ็อกซี่ทำสีอย่าเดียวพอ :icondisapp:

ออฟไลน์ un_latin

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #530 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 02:17:18 PM »
ตอนนี้ MG Force Impulse TT ที่สะพานเหล็ก ยังมีอยู่ไหมครับ เสาร์นี้จะได้เข้าไปดู

ขอบคุณครับ

• *
« ตอบกลับ #531 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 02:20:20 PM »

หลังจากที่ผมดูในเว็บแล้ว ฟันธง!! ( ดีป่าวหว่า ) เปงของแบบมะมีตราฮะ แถมดูเนื้องาน + แผง ก็ o ดี แต่ตอนต่อมะรู้นะ ออกมะไหร่เจอกานนะ 55+

• *
« ตอบกลับ #532 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 02:26:39 PM »
ตอนนี้ MG Force Impulse TT ที่สะพานเหล็ก ยังมีอยู่ไหมครับ เสาร์นี้จะได้เข้าไปดู

ขอบคุณครับ
น่าจะยังเหลือนะเห็นแว็บๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2009, 02:26:57 PM โดย kira_freedom »

ออฟไลน์ kai122

• *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
« ตอบกลับ #533 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 03:45:18 PM »

ขอบคุณครับ

จากร้านเจ๊เเห่งหนึ่งรู้สึกจะ 8xx  :iconfreak:  เห็นที่เเพงกว่าเจ้า Strike 2 Pack เพราะว่ามันเเปลงร่างได้นั้นเอง
เเต่ควาเห็นส่วนตัวกับโมจีนอย่าง TT เเล้ว แปลงร่างเนี้ย ไม่ได้กลัวข้อต่อจะหลวมหรือหักนนะครับ กลัวนิ้วคนจะไปแปลงร่างมันจะพังก่อนนี้ละครับ
พูดเเล้วก็ โอียย.ย.ย.ย นิ้วจ้าาา เเสบมากไหมจ้า อีกนิดเดียว เดสจังจะเสร็จเเล้ว เหลือเเค่ ส่วนขาลงไปเเล้ว  :iconcry:

เสร็จเเล้วจะนำมาให้ดูกันนะครับ ว่า เซตที่ผมเพิ่งซื้อไม่นานนี้ จะเหมือนกับ เซตของท่านอื่นๆ หรือเปล่า เพิ่งซื้อมะวานเลย  :icondizzy:

ออฟไลน์ un_latin

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #534 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 04:22:52 PM »

ขอบคุณครับ

จากร้านเจ๊เเห่งหนึ่งรู้สึกจะ 8xx  :iconfreak:  เห็นที่เเพงกว่าเจ้า Strike 2 Pack เพราะว่ามันเเปลงร่างได้นั้นเอง
เเต่ควาเห็นส่วนตัวกับโมจีนอย่าง TT เเล้ว แปลงร่างเนี้ย ไม่ได้กลัวข้อต่อจะหลวมหรือหักนนะครับ กลัวนิ้วคนจะไปแปลงร่างมันจะพังก่อนนี้ละครับ
พูดเเล้วก็ โอียย.ย.ย.ย นิ้วจ้าาา เเสบมากไหมจ้า อีกนิดเดียว เดสจังจะเสร็จเเล้ว เหลือเเค่ ส่วนขาลงไปเเล้ว  :iconcry:

เสร็จเเล้วจะนำมาให้ดูกันนะครับ ว่า เซตที่ผมเพิ่งซื้อไม่นานนี้ จะเหมือนกับ เซตของท่านอื่นๆ หรือเปล่า เพิ่งซื้อมะวานเลย  :icondizzy:

แล้ว SF FBM TT ข้อต่อโครงในเป็นยังไงบ้างครับ เห็นแถมฐานด้วย น่าสนใจ จะเอามาทำ base kit นะครับ

ออฟไลน์ zakosoldier

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -25
  • やらないか死神
« ตอบกลับ #535 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 09:07:27 PM »
รู้สึกช่วงนี้ GD จะเงียบกริบเลยนะครับ Bendi แซงหน้าไปไกลแล้วมั้งเนี่ยสงสัยโดน TT กลบลงหลุมไปแล้ว :iconfreak:

ออฟไลน์ freedom02

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 16
    • www.bboygundam.com
ตอนนี้ทาง  www.bboygundam.com ของเราเปิดรับ pre order สินค้าแล้วนะคับ
ไม่ว่าจะเป็น  BANDAI , KOTOBUKIYA , Nendoroid , Figma , transformer เราก็รับนะคับ

• *
« ตอบกลับ #537 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 11:11:01 PM »
ตัวไรมั่งอ่ะมือถือผมมันเข้าไปดูไม่ได้

• *
« ตอบกลับ #538 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 11:24:08 PM »
ตัวไรมั่งอ่ะมือถือผมมันเข้าไปดูไม่ได้
BB 314 (ไม่รู้ชื่อฮะ ว่าจะไม่เก็บ 3 ก๊กแล้วเลยไม่ได้สนใจ  :iconfreak:)
BB 315 จิวยี่
1/144 HG 54 Mobile Sigue Zist Elways CGUE

ออฟไลน์ kai122

• *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
« ตอบกลับ #539 เมื่อ: มีนาคม 13, 2009, 12:21:56 AM »
เดสจังได้เเขนอีกข้างเเล้วนะครับ
เหลือเเค่ช่วงล่างเเล้ว จะได้มายลโฉมกับทุกคนสะที อิอิ  :iconnasty:

ลืมไปยูนิจัง ของ TT ตอนนี้มันประมาณเท่าไร ใครพอรู้ไหมครับ 8xx หรือว่า 9xx ครับ  :iconcry: