ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 3800456 ครั้ง)

ออฟไลน์ bewlite

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: แจ้งข่าวอัพเดท โมจีน ในตอนนี้
« ตอบกลับ #220 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2009, 02:53:03 PM »

impulse TTใครเป็นคนบอกว่าTTต่อง่ายหว่า :iconcry:ต่อยากกว่าGHDอีกเพราะเข้าต่อมันแน่เกินเลยประกบไม่สนิทแต่ผมว่ามันทนมือทนเท้าดีนะ :iconcry:ดันทำตกแต่มันไม่หักเลย ป.ล.โมจีนทุกตัวต้องใช้กาวช่วย :icondisapp:ใครต่อโดยไม่ติดกาวมาบอกทีต่อมาทุกยี่ห้อไงๆมันก็ต้องล่อกาวสักจุดนั่นแหละ

ผมซื้อ GN ARM ของ TT มาอ่าคับไม่ต้องติดกาวเลยซักจุด + แน่นดีมากด้วยอ่า แต่ตัว Exiaที่แถมมาไม่ได้ต่อนะคับ เพราะมีตัวของ Bandai อยู่แล้วอะเลยเก็บไว้ในกล่องหยั่งงั้นอะ

ออฟไลน์ k-0043

• *
Re: แจ้งข่าวอัพเดท โมจีน ในตอนนี้
« ตอบกลับ #221 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2009, 11:13:17 PM »
วันนี้ไปเจอ PG Wing Zero Custom TT ที่ร้าน STARPICS เซ็นทรัลลาดพร้าวมาครับ แปะราคาไว้ 2,9XX ครับ :icondisapp:
ส่วยรายละเอียดไม่ทราบครับ เพราะไม่กล้าขอเขาแกะดู ใครที่สนใจตัวนี้อยู่ก็ลองไปดูนะครับ :iconsmile:

ออฟไลน์ signalman

• Verified User
  • *
« ตอบกลับ #222 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2009, 12:04:46 AM »
 :iconwish: ถามคนแจ้ห่ม ลำปางหน่อยว่าร้านมินิมาร์ทตรงหัวมุมสามแยกใกล้ๆ ตลาดที่เค้ามีโมกันดั้มขายเป็นโมจีนรึโมจริงหนอ  แล้วยังมีขายอยู่มั๊ย  ถ้าผ่านไปอีกจะได้เข้าไป
เรียนทุกท่านที่ผมจองของไว้  ติดต่อกลับ 081 289 5979 ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ ev_kensai

• *
« ตอบกลับ #223 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2009, 04:13:43 PM »
MG จัสติส โมจีนออกรึยังเหรอครับ

ออฟไลน์ zakosoldier

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -25
  • やらないか死神
« ตอบกลับ #224 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2009, 08:21:22 PM »
วันนี้ไปเจอ PG Wing Zero Custom TT ที่ร้าน STARPICS เซ็นทรัลลาดพร้าวมาครับ แปะราคาไว้ 2,9XX ครับ :icondisapp:
ส่วยรายละเอียดไม่ทราบครับ เพราะไม่กล้าขอเขาแกะดู ใครที่สนใจตัวนี้อยู่ก็ลองไปดูนะครับ :iconsmile:

โอ้ะแบบนี้ต้องไปเช็คสะพานเหล็กซะแล้วอังคารนี้เผื่อ ชินมุฉะ TT จะมาแล้วจะได้จัดทันที 555+

ออฟไลน์ jeing

• *
« ตอบกลับ #225 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2009, 09:26:44 AM »
สวัสดีครับ หายหน้าหายตาไปพักใหญ่ (ติดสาวฟิกม่า)
ตอนนี้ขอกลับมาร่วมวงศาคณาญาติพลพรรคโมจีนอีกครับนะครับ แหะ ๆ  :iconfreak:

ออฟไลน์ horohoro18

• *
« ตอบกลับ #226 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2009, 11:13:41 AM »
SD ของโมจีน เนี่ยเขาจะแถมฐานมาให้ด้วยทุกกล่องหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ kaopun

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
« ตอบกลับ #227 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2009, 11:23:06 AM »
SD ของโมจีน เนี่ยเขาจะแถมฐานมาให้ด้วยทุกกล่องหรือเปล่าครับ
ปกติจะแถมทุกกล่องครับ (ไม่แน่ใจว่ารุ่นที่มีม้า ที่ไม่มียี่ห้อแถมรึเปล่านะ)  :iconfreak:

ออฟไลน์ nubirdza

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #228 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2009, 12:19:12 PM »
ปกติจะแถมทุกกล่องครับ (ไม่แน่ใจว่ารุ่นที่มีม้า ที่ไม่มียี่ห้อแถมรึเปล่านะ)  :iconfreak:

ขออนุญาต ตอบให้นะฮะ

ถ้าของ TT จะแถมฐานเฉพาะของตัวนั้นๆๆๆมาฮะ ( เสียบแถวก้น )
ถ้าแบบไม่มีตรา มะมีแถมฮะ แต่ แถมม้าลิโป้ ให้ ก็คุ้มแว้ว  :iconhappy:

ออฟไลน์ zwizzcy

• *
  • Like: 6
« ตอบกลับ #229 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2009, 01:08:13 PM »
ผมลองสอยมาแล้วครับ ลิโป้+ม้า

สอยมาแล้วไม่อยากเล่นโมจีนอีกต่อไปเลย ประกอบไม่ลงตัวเลย  :iconcry:

ออฟไลน์ aire

• *
  • Like: 2
    • DVDezy2U
« ตอบกลับ #230 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2009, 01:31:42 PM »

สอยมาแล้วไม่อยากเล่นโมจีนอีกต่อไปเลย ประกอบไม่ลงตัวเลย  :iconcry:

ของยี่ห้ออะไรเหรอครับ  จะได้ระวังไว้ :iconnasty:

kingbody

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #231 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2009, 02:35:18 PM »
รบกวน รีวิวให้ดูหน่อยนะครับลิโป้+ม้า อีกอย่าง ยี่ห้ออะไรครับผมจะได้ระวังเหมือนกัน
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ nubirdza

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #232 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2009, 04:57:48 PM »

ผมต่อแล้วนะ ของมะมียี่ห้อ เป็น. จิวยี่+ม้าลิโป้ ฮะ

ทุกอย่างแน่นหนาหมด ส่วนม้า อาจจะต้องใช้การทะลวงเบ้าเสียบเอาบางจุดฮะ ถึงจะยัดเข้าสนิท ไว้ว่างๆๆ จะเอารุปมาให้ชมกานฮะ :iconwish:

kingbody

« ตอบกลับ #233 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2009, 06:33:18 PM »
ก็รอติดตามอยู่นะครับสำหรับ 3 ก๊ก ที่ไม่มียี่ห้อแต่แถมม้านะยัง ๆ อย่าลืมโพสรูปมาแบ่งให้ชมหน่อยนะครับ
ผมอยากเห็นมาก ๆ เลยเพราะว่ากำลังจะตัดสินใจเล่นชุดนี้อยู่แต่ยังไม่เห็นรูปประกอบจริงกับเนื้อพลาสติกนะครับ
รบกวนผู้กล้าที่ต่อ โพสให้ได้ดูกันหน่อยนะครับ  :iconlove:

ออฟไลน์ ponkung

• *
« ตอบกลับ #234 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2009, 10:24:00 PM »
เพิ่งต่อครั้งที่สองกับเอ็กเชียของTT1/144
ประกอบไม่สนิทเลยครับพยายามแต่มันก็ไม่สนิท-*-
ตอนนี้ดองจัสติส/อากาสึกิกับสไตรค์สีดำไว้-*-
Sawada-D-ponkung strike freedom

ออฟไลน์ kaopun

• *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
« ตอบกลับ #235 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2009, 10:31:08 PM »
วันนี้ผ่านร้านปากสิง ใครที่หา strike FBM อยู่ก็ไปสอยได้เลยครับ ราคาไม่ได้ถามน่อ  :iconnasty:

ส่วนของใหม่ ยังไม่มีเข้าทั้ง 2 ร้านฮะ  :iconsleep:

ออฟไลน์ zwizzcy

• *
  • Like: 6
« ตอบกลับ #236 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2009, 01:33:45 AM »
มาดูกันคับกันคับ ลิโป้+ม้า ราคา 200 บาท ไม่มียี่ห้อ ซื้อมาจากสะพานเหล็ก

โดยรวมมันก็พอดูได้ กับราคา200บาท ของแท้ตั้ง800 แต่พลาสติกมันคนละเกรดกันอย่างเห้นได้ชัดเลยครับ โหลมากๆ

สติ๊กเกอร์ให้มาติดไม่อยู่เลยครับ เพราะพลาสติกตัวโมมันลื่นมากๆ ไม่นุ่มมือเหมือนของบันไดเลย ความรู้สึกประมาณพลาสติก คุถังไว้ใส่น้ำ  :icondisapp:

ตัวที่เห็นนี้ผ่านการคว้านรู แล้วก็ติดกาวมาเรียบร้อยแล้ว

ลายข้าวหัวหายไปเลย

อันนี้ต่อดิบกดไม่ลง ต้องมาโมเอาเอง

โมระเบิดรูมันซะ

ม้าต่อดิบครับ ยังไม่ได้จัดการคว้านระเบิดรูทั้งหลาย

กดไม่ลงเลย  :iconcry:

ออฟไลน์ kira_freedom

• *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
« ตอบกลับ #237 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2009, 10:32:03 AM »
มาดูกันคับกันคับ ลิโป้+ม้า ราคา 200 บาท ไม่มียี่ห้อ ซื้อมาจากสะพานเหล็ก

โดยรวมมันก็พอดูได้ กับราคา200บาท ของแท้ตั้ง800 แต่พลาสติกมันคนละเกรดกันอย่างเห้นได้ชัดเลยครับ โหลมากๆ

สติ๊กเกอร์ให้มาติดไม่อยู่เลยครับ เพราะพลาสติกตัวโมมันลื่นมากๆ ไม่นุ่มมือเหมือนของบันไดเลย ความรู้สึกประมาณพลาสติก คุถังไว้ใส่น้ำ  :icondisapp:

ตัวที่เห็นนี้ผ่านการคว้านรู แล้วก็ติดกาวมาเรียบร้อยแล้ว

ลายข้าวหัวหายไปเลย

อันนี้ต่อดิบกดไม่ลง ต้องมาโมเอาเอง

โมระเบิดรูมันซะ

ม้าต่อดิบครับ ยังไม่ได้จัดการคว้านระเบิดรูทั้งหลาย

กดไม่ลงเลย  :iconcry:

ทำไมเป็นงั้นล่ะผมก็มีไม่เห็นจะเป็นอะไรเลยของผมขงเบ้ง+ม้าไว้พรุ่งนี้เอารูปมาให้ดูครับม้าก็เหมือนของคุณนั่นแหละแต่ทำไมผมประกบสนิทหว่า
ป.ล.ตัดออกจากแผงยังไงทำไมมันเหลือส่วนเกินเยอะจังเห็นชัดมาก

kingbody

« ตอบกลับ #238 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2009, 10:32:51 AM »
โอ้ว ได้เห็นแล้ว ขอบคุณมากนะครับที่นำมาให้ได้ชมกัน  :iconcry:

ออฟไลน์ warayutko

• *
  • *_*
« ตอบกลับ #239 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2009, 10:45:06 AM »
 :iconsmile: สุดยอดเลยคับผม