ผู้เขียน หัวข้อ: **** แจ้งข่าวพี่ๆน้องๆรับทราบ... เรื่องทีมงานขอปิดปรับปรุงและล้างบอร์ดครับ ****  (อ่าน 15763 ครั้ง)

ออฟไลน์ PUCHIANGMAI

• TG STAFF
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 17
เสาร์ที่ 9 ก.ค. 2554 หลัง 6 โมงเย็นเป็นต้นไป จะทำการล้างกระทู้อีกครั้งในรอบ 1.5 ปีครับ
รบกวนแบ็คอัพกระทู้ที่สำคัญ เช่นโชว์ออฟโมเดล/แกะกล่องรีวิวโมฯ ที่เก่าๆ หรือหลักฐานธุรกรรมซื้อ-ขาย ไว้ก่อนนะครับ
รอบนี้อาจจะล้างแรงหน่อย คือล้างกระทู้ตั้งแต่ปี 2010 ย้อนหลังไปเกือบทั้งหมด แต่ข้อความส่วนตัวยังอยู่นะครับ ไม่หายไปตามกระทู้

ดังนั้นช่วงตั้งแต่ หลัง 6 โมงเย็นเป็นต้นไปของวันเสาร์ที่ 9 ก.ค. 2554 นี้
จะปิดทุกฟอรั่ม-ทุกห้อง
แล้วจะเปิดให้บริการใหม่ภายใน 24 ชม. ครับ

หลังจากล้างและเปิดให้ใช้งานใหม่แล้ว สัก 2-3 วันถัดมา อาจจะปรับเปลี่ยนห้องเล็กน้อย
ไว้ติดตามรอชมกันต่อนะครับ ผมและทีมงานกำลังปรึกษาหาข้อสรุปอยู่
ช่วงนี้อาจจะทำงานช้าหน่อยนะครับ เพราะแต่ละคนก็ยุ่งๆ กัน ต้องขออภัยด้วย

สวัสดีครับพี่ๆน้องๆทุกท่าน
ทางทีมงานที่น่าร๊ากกก(คุณไก่)จะปรับปรุงฟังค์ชั่นใน TG ให้มันไม่เด้งขึ้นเวลาตอบกระทู้
แล้วยืดกระทู้ล่าสุดหน้าแรกไปให้เยอะๆ กระทู้จะได้ไม่ตกกันเร็วและเห็นกระทู้ใหม่ๆ กันทั่วหน้า
ส่วนกระทู้ที่ตอบกันถี่ๆ เยอะๆ จะได้ไม่โชว์ซ้ำและล้นหน้าแรก

อาจจะส่งผลดีถึงสมาชิกในห้องซื้อขายด้วย
โดยที่อาจจะยกเลิกระบบคุมห้องซื้อ-ขาย ใครอยากมาก็เข้ามา
(ยกเว้นพวกที่มีคดีเด็ดอยู่แล้ว) เวลามีดราม่าจะได้อยู่อย่างนั้น ไม่ต้องเด้งขึ้น

อาจจะหยุดให้บริการพี่ๆน้องๆสัก 90 นาทีครับ พักครึ่งเวลาตามกติกาฟีฟ่า อาจจะทดเวลาบาดเจ็บกันไม่นานเพราะดูแล้วไม่เน้นฟาล์ว เน้นลีลาโชว์สเต๊ปเทพอย่างเดียว

ทางทีมงานขอขอบพระคุณพี่ๆน้องๆที่น่ารักทุกท่านครับผม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 01, 2011, 06:54:28 AM โดย K »
ปุ๊ เชียงใหม่...สนับสนุนโมไทย โมญี่ปุ่น โมจีน โมเกาหลี

ออฟไลน์ kira_freedom

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
 :icondizzy:ขอถามนิดนึงครับในกรณีกระทู้ซื้อขายถ้ามันไม่เด้งกรณีที่มันตกไปหน้าหลังๆจะทำไงดีครับเพราะตอนนี้กระทู้ขายของผมมันตกไปหน้า6แล้วดันไม่ขึ้นหรืออนุโลมให้กระทู้ตกหน้าตั้งใหม่ได้ครับ :iconcryout:ถ้ากรณีตั้งใหม่ได้กระทู้มันจะไม่ล้นบอรดหรือครับกลัวเป็นแบบบรอดมดตกหน้าทีหากันตายเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 28, 2011, 10:19:05 PM โดย kira_freedom »

• TG STAFF
  • *
ตั้งใหม่ได้ครับ แต่ตั้งตอนนี้ ระวังหาย เพราะกำลังแก้สคริปต์อยู่ครับ 55555

ทีมงานพยายามที่จะรักษากฏกติกาที่ดีๆไว้เหมือนความตั้งใจของเราๆท่านๆมาตลอดครับ...เมื่อก่อนเน้นผลการแข่งขันแบบมูรินโญ่...ขึ้นนำแล้วลงมาตั้งรับ
...แต่ฟุตบอลสมัยใหม่แบบเป๊บกวาดิโอล่าดันใช้หน้าสามตัวแบบบุกแหลก...ล่าสุดก็ล่อซะ 3-1
ก็เลยจะขอเปลี่ยนแนวทางดูบ้างครับ... แต่อาจจะไม่พริ้วเหมือนเมสซี่นะครับ ...555
ปุ๊ เชียงใหม่...สนับสนุนโมไทย โมญี่ปุ่น โมจีน โมเกาหลี

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
อ่านเรื่องปรับปรุงบอร์ดอยู่ดีๆ แล้วไหงออกทะเลกลายเป็นฟุตบอลไปได้ล่ะเนี่ย  :icondisapp:

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
งั้นผมก็คงต้องเล่น หนัก เช่นเดิม....

อาจมี หลอกล่อ บ้าง ตามสถานการณ์

:iconlol: :iconlol:

ค่าตัวไม่แพง แต่แรงเหลือเฟือ... :iconvsign:

• TG STAFF
  • *
อ่านเรื่องปรับปรุงบอร์ดอยู่ดีๆ แล้วไหงออกทะเลกลายเป็นฟุตบอลไปได้ล่ะเนี่ย  :icondisapp:

:iconsmile:   แบบว่ามันเห็นภาพหน่ะครับ...555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 28, 2011, 10:48:51 PM โดย PUCHIANGMAI »

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
พี่ๆ Staff ครับ

พาลงอ่าวออกทะเลแล้วอย่าลืมพากลับเทียบท่าด้วยนะครับ   :iconlol:

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ sazajung

• *
  • Like: 23
  • บ้ากล้องไปแร้ว =="
ไม่ลองของใหม่บ้างเหรอครับ อังเดร วียาส-โบอาส นิวมูรินโญ่เลยนะครับ แต่จะนิวสเปเชี่ยลวันด้วยป่าวไม่แน่ใจ   :iconnasty:

• TG STAFF
  • *
ไม่ลองของใหม่บ้างเหรอครับ อังเดร วียาส-โบอาส นิวมูรินโญ่เลยนะครับ แต่จะนิวสเปเชี่ยลวันด้วยป่าวไม่แน่ใจ   :iconnasty:
กองเชียร์อย่างกระผมเสียววาบเลยครับ...อายุแค่สามสิบสามปี...ดร๊อกบ้าหน้ายังแก่กว่า...แล้วจะคุยกันกับลูกทีมรู้เรื่องมั้ยเนี่ย

พี่ๆ Staff ครับ

พาลงอ่าวออกทะเลแล้วอย่าลืมพากลับเทียบท่าด้วยนะครับ   :iconlol:
พี่เป็นคนเสมอต้นเสมอปลายครับ...กว่าจะกลับเข้าฝั่งคงอีกนานครับ...555

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
^^
^^
^^
อย่าง อ.ปุ๊ ไม่มีลงอ่าวหรอก แต่ลงอ่างไม่แน่ เอ้ยไม่ใช่ (ฮา)
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ kittithat0083

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 7
จะเอายังไงก็แล้วแต่นะครับ สบาย ๆ ครับ
มีปัญหากลับท่าไม่ได้ก็โดดลงทะเลเลยครับ :iconfreak:
เมื่อก่อนชอบ เมืองทอง มาตอนหลังชักชอบ ปราสาทสายฟ้า (ชื่อมันเท่ดี :iconlol:)

ออฟไลน์ sazajung

• *
  • Like: 23
  • บ้ากล้องไปแร้ว =="
ไม่ลองของใหม่บ้างเหรอครับ อังเดร วียาส-โบอาส นิวมูรินโญ่เลยนะครับ แต่จะนิวสเปเชี่ยลวันด้วยป่าวไม่แน่ใจ   :iconnasty:
กองเชียร์อย่างกระผมเสียววาบเลยครับ...อายุแค่สามสิบสามปี...ดร๊อกบ้าหน้ายังแก่กว่า...แล้วจะคุยกันกับลูกทีมรู้เรื่องมั้ยเนี่ย

ไม่น่ามีปัญหานะครับ เพราะเห็นว่าจะขายอเนลก้า ดรอกบา เอสเซียง แลมพาด (พวก30อัพ) คงไม่ต้องคุยกันแล้วครับ 555+

ปล.มาเพื่อปฏิวัติเชลซีรึเปล่าเนี่ย ผมก็เชียเชลซ๊เหมือนกันครับ  :iconsmile: 

ออฟไลน์ mimzzz

• Like: 3
^^
^^
^^
อย่าง อ.ปุ๊ ไม่มีลงอ่าวหรอก แต่ลงอ่างไม่แน่ เอ้ยไม่ใช่ (ฮา)
ไหนๆใครลงอ่าง

ปล. ยังรอไปแอ่วเจียงใหม่กะ อ.พี่ปุ๊อีกจั๊กรอบอยู่นะฮั้บ 555+

ออฟไลน์ earthsphere

• TG STAFF
  • *
  • Like: 9
  • -Inactive-
^ ไปแล้วบอกด้วย ยังติดหนี้ อ. ปุ๊อยู่เลย เผื่อจะไปด้วยฮับ
Follow me At Twitter<<<กด

ออฟไลน์ ketaza

• *
  • Like: -2
lู้ๆครับเป็นกำลังใจให้
ของเล่น ไม่มีวันหมด แต่เงินเราจะหมด เมื่อซื้อของเล่น

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 151
  • (Inactive)
    • K's Plamo
รายงานผลการอัพเดทปรับปรุงระบบ ก่อนปิดล้างครับ
1. กระทู้ที่อยู่ตามห้องต่างๆ จะดันไม่ขึ้นเวลาตอบ แต่จะขึ้นมาที่กลุ่มกระทู้ล่าสุดหน้าแรก*
2. กลุ่มกระทู้ล่าสุดหน้าแรก เดิมทีเวลาตอบกระทู้เดียวกันหลายๆ คน มันจะโชว์ซ้ำๆ กันตามเรพ.ที่ตอบ ทำให้กระทู้อื่นๆ ตกหายไปเร็ว เลยจับบีบรวมกัน
3. ยืดกลุ่มฯ ออกไปให้โชว์ทั้งหมด 25 กระทู้ล่าสุดในหน้าแรก ดังนั้นภายใน 1-2 วันกระทู้จะไม่ตกไปไหน (จนกว่าจะไม่มีใครตอบ) เราก็สามารถติดตามอ่านข่าว หรือชมโมเดลของเพื่อนๆ จากทุกๆ ห้องได้มากขึ้นเพียงแค่ดูจากหน้าแรกครับ
4. ตัดขาดห้องซื้อ-ขายจากโลกภายนอก (หน้าแรกของเว็บบอร์ด) เข้าไปมั่วกันเอาเองนะจ๊ะ ตามกติกาที่ตั้งใหม่

*กระทู้ที่มีความต่อเนื่อง ไม่ว่าจะเป็นห้อง WIP, Sponsor, หรือรายงานข่าวของเล่นใหม่ๆ ตัวอย่างเช่น ท่านที่ลง WIP ไว้แล้วมีอัพเดท จะตั้งกระทู้ใหม่เรื่อยๆ ก็ได้ครับเพราะกระทู้เก่ามันจะตกหายไป ถ้ามองจากห้อง WIP; แต่ถ้าอัพต่อจากกระทู้เดิมก็ได้เช่นกัน มันก็จะขึ้นมาหน้าแรกเอง ซึ่งอยู่ในกลุ่ม 25 กระทู้ล่าสุด

ส่วนช่วงตั้งแต่ หลัง 6 โมงเย็นเป็นต้นไปของวันเสาร์ที่ 9 ก.ค. 2554 นี้ จะปิดให้บริการ เพื่อล้างกระทู้
แต่จะเก็บกระทู้จากห้อง show off ไว้นะครับ จะได้ไม่ต้องมานั่งอัพใหม่หรือลงกระทู้ Gallery รวม

รายละเอียดอ่านเพิ่มเติมได้ที่หน้าแรกครับ

หลังจากนั้น ทีมงานทั้งหน้าใหม่ หน้าเก่า หน้าแก่ หน้าเกย์ จะปรึกษากันเรื่องกิจกรรมต่างๆ ซึ่งหลังจากที่กิจกรรม "เกมวัฒน์ดวง" เป็นที่นิยม และลุ้นกันอย่างสนุกสนาน
ทีมงานจะพยายามคิดหาแนวทางสร้าง "กิจกรรมรูปแบบใหม่" ที่ไม่ได้มีแค่การ Show off โมเดล
ซึ่งคราวนี้สมาชิกอาจจะต้องใช้ความสามารถกันหน่อย แต่จะเป็นอะไรนั้น ต้องติดตามชมกันต่อไปครับ  :iconhihi:

ออฟไลน์ blu_berriez

• Like: 15
  • SD Collector [StArS] หัวข่า
หน้าเก่า = มดไก่
หน้าแก่ = มดเอก lucky toffee
หน้าเกย์ = มดวัฒน์ NeoX

ขยายฟามหั้ย :iconsmile:

พ่อตรูชาร์! แม่ตรูฮามาน! ทหารผีนาซี ซีค ซีออน!!! ซีค ซีออน!!! X10[/color]

ออฟไลน์ zanu009

• Like: 51

ขยายฟามให้. :iconsmile:

เยี่ยมมากน้อง  :iconvsign: :iconlike:

ออฟไลน์ tonman

• *
  • Like: 4
  • yo yo yo

เยี่ยมมากน้อง  :iconvsign: :iconlike:

ชอบมากคร่าาาาาาาาาาาาาาาาา

ออฟไลน์ mimzzz

• Like: 3

กด