ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน  (อ่าน 2533883 ครั้ง)

ออฟไลน์ 0EXIA0

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 5
วันนี้ไปซื้อเต่าฟ้ามาราคา 9XX ครับซื่อร้านที่อยู่หน้าสะพานเหล็กสแควลอะ

ออฟไลน์ dodopoya

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -25
ตกลงมันชื่อ Earth Guardian EX รึ ไม่ค่อยเหมือนชื่อเลย เหมือนคำบรรยายสรรพคุณมากกว่า

มันเป็นฉายาครับ

ชื่อของเจ้าตัวนี้คือ Anaklusmos ครับ

ผู้พิทักษ์แห่งโลกครับ ^^

ออฟไลน์ PAT-STRIKE

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 6
วันนี้ต่อ Red Frame เสร็จแล้วขอออกความเห็น
เป็นโมที่สวยงามจริงๆ ไม่มีหลวมเลย ประกอบออกแรงเยอะหน่อยมันแน่นมากๆ (อาจเป็นเพราะผมพ่นสีด้วย)
หน้าไม่ลิงตัวนี้ใครสนจัดได้เลยครับงามจริง

แต่เอเปี้ยนคงรอ momoko งามกว่าเยอะลเย
"โมเดลคือชีวิต  แต่ชีวิตไม่ได้มีแค่โมเดล"

ออฟไลน์ jom_jon_kid

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 2
อาวุธเต่าฟ้าเนี้ย ร้ายสุดๆเลย... :iconfreak:

ออฟไลน์ Driverhigh

• *
  • Like: -52
เต่าฟ้าเป็นผลงาน original ของ MC Model ครับ

แต่ไม่ใช่งาน Original 100% เท่าั้นั้น เพราะถ้าดูดีๆมันเป็นการนำจุดเด่นของกันดั้มแต่ละตัว มาดัดแปลงให้เป็นโมตัวใหม่ครับ

แต่สำหรับผมแล้วถึงมันจะก๊อปมาก็จริง แต่ไม่ได้เป็นการก๊อปมาทั้งดุ้น ดังนั้นมันถือเป็นงานต่อยอดครับ

ดังนั้นถ้า mc model ยังทำไลน์นี้ออกมาเรื่อยๆผมคงตามเก็บทุกตัวแน่ๆครับ เพราะผมชอบงานต่อยอด ย้ำว่าต่อยอดไม่ใช่งานก๊อป 100%

มันเป็นการ์ตูนครับ เพราะฉะนั้นผมว่าเป็นงาน original นะ
และอีกอย่างที่แน่ๆ มันมาเป็นชุดแน่ๆ เตรียมตังเลย
http://www.youtube.com/watch?v=oQmyHiyN-xQ&feature=youtu.be
http://www.youtube.com/watch?v=l9g8BYiq2PA

ออฟไลน์ coffeemate

• *
  • Like: 4
 :iconpanic: ไลนืเต่าฟ้านี่ถ้าทำทั้งหมดคงมาอีกยาวเลยคับ  :iconpanic:

ออฟไลน์ afee

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: -13
ไลน์ใหม่นี่ โดนทุกตัว เวง จะได้เลิกเล่นโมมั้ยเนี่ยตู

ออฟไลน์ scout

• *
สวัสดีครับ อยากถามทุกท่านที่เก็บโมจีนหน่อยครับว่าเจ้า 00Quanta เนี่ยออกโมจีนมารึยังครับ

ปกติผมไม่เคยเก็บโมจีนเลย แต่ครั้งนี้จำเป็นเพราะ เจ้า 00 Raiser โมแท้ที่ผมมีอยู่เนี่ยมันดันมีชิ้น PC สำคัญขาดหายไปชิ้นนึงครับ  :icondizzy:
 ทีนี้เห็นว่ามันใช้แผงเดียวกันกับ Exia /GN-X /00Q
เลยคิดว่าจะซื้อมาเพื่อเอาตัวจ๊อยท์ที่หายไปแล้วตัวโมจีนอาจจะเอามาสลับชิ้นยำกับตัว 00 Raiser ที่มีอยู่น่ะครับ ก็เลยอยากได้ 00Q มาเพื่อยำชิ้นส่วนกัน

แต่ถ้าหากว่า 00Q ยังไม่เคยออกโมจีนผมว่าจะตัดสินใจใช้ Exia แทนครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 06:38:54 PM โดย scout »

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
ขวัญตา, GN-X โมจีนยังไม่มี มีแต่ Exia ครับ (MG)

ออฟไลน์ natale00

• *
  • Like: -1
สวัสดีครับ อยากถามทุกท่านที่เก็บโมจีนหน่อยครับว่าเจ้า 00Quanta เนี่ยออกโมจีนมารึยังครับ

ปกติผมไม่เคยเก็บโมจีนเลย แต่ครั้งนี้จำเป็นเพราะ เจ้า 00 Raiser โมแท้ที่ผมมีอยู่เนี่ยมันดันมีชิ้น PC สำคัญขาดหายไปชิ้นนึงครับ  :icondizzy:
 ทีนี้เห็นว่ามันใช้แผงเดียวกันกับ Exia /GN-X /00Q
เลยคิดว่าจะซื้อมาเพื่อเอาตัวจ๊อยท์ที่หายไปแล้วตัวโมจีนอาจจะเอามาสลับชิ้นยำกับตัว 00 Raiser ที่มีอยู่น่ะครับ ก็เลยอยากได้ 00Q มาเพื่อยำชิ้นส่วนกัน

แต่ถ้าหากว่า 00Q ยังไม่เคยออกโมจีนผมว่าจะตัดสินใจใช้ Exia แทนครับ

ขอบคุณครับ

00Q ยังไม่มีของจีนอะครับ แต่อีกแปปมันจะออก 00 Raiser มาแต่ถ้ามีแล้วแนะ  Exia ตัวปกติดีกว่าครับ

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
เต่าฟ้าเป็นผลงาน original ของ MC Model ครับ

แต่ไม่ใช่งาน Original 100% เท่าั้นั้น เพราะถ้าดูดีๆมันเป็นการนำจุดเด่นของกันดั้มแต่ละตัว มาดัดแปลงให้เป็นโมตัวใหม่ครับ

แต่สำหรับผมแล้วถึงมันจะก๊อปมาก็จริง แต่ไม่ได้เป็นการก๊อปมาทั้งดุ้น ดังนั้นมันถือเป็นงานต่อยอดครับ

ดังนั้นถ้า mc model ยังทำไลน์นี้ออกมาเรื่อยๆผมคงตามเก็บทุกตัวแน่ๆครับ เพราะผมชอบงานต่อยอด ย้ำว่าต่อยอดไม่ใช่งานก๊อป 100%

มันเป็นการ์ตูนครับ เพราะฉะนั้นผมว่าเป็นงาน original นะ
และอีกอย่างที่แน่ๆ มันมาเป็นชุดแน่ๆ เตรียมตังเลย
http://www.youtube.com/watch?v=oQmyHiyN-xQ&feature=youtu.be
http://www.youtube.com/watch?v=l9g8BYiq2PA

ออริจินอล แล้วใหงเอาไปทำอิท่าใหน ใหล่กับขาเป็นของไดนาเมสหว่า เหอๆๆ

ส่วนตัวโชคดีดีไซนน์ไม่ผ่าน  ไม่งั้นคงจุก ยกมาขบวนกันเป็นทีมฟุตบอลเลยวุ้ย 555  ทำไลนน์นี้นานๆก็ดีนะ จะได้ไม่เสียตัง  :iconlol:

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ scout

• *

ขอบคุณครับ

00Q ยังไม่มีของจีนอะครับ แต่อีกแปปมันจะออก 00 Raiser มาแต่ถ้ามีแล้วแนะ  Exia ตัวปกติดีกว่าครับ

ขอบคุณครับ เอ๊ะ ว่าแต่ใช่คุณอาร์ทรึเปล่าครับ ผมหมีเองนะครับช่วงนี้ผมไม่ค่อยได้เข้า TG ไม่ยักรุ้ว่าคุณอาร์ทอยู่บอร์ดนี้ด้วย รู้งี้ผมก็น่าจะถามคุณอาร์ทตั้งแต่แรก :iconpanic:
ตัดสินใจแล้วครับ เดี๋ยวผมจะสั่ง Exia มาครับ

ออฟไลน์ natale00

• *
  • Like: -1

ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ เอ๊ะ ว่าแต่ใช่คุณอาร์ทรึเปล่าครับ ผมหมีเองนะครับช่วงนี้ผมไม่ค่อยได้เข้า TG ไม่ยัก รู้ว่าคุณอาร์ทอยู่บอร์ดนี้ด้วย รู้งี้ผมก็น่าจะถามคุณอาร์ทตั้งแต่แรก :iconpanic:
ตัดสินใจแล้วครับ เดี๋ยวผมจะสั่ง Exia มาครับ

อ่าวคุณหมีเองหรอครับมิน่าคุ้นๆ 555+  Exiaก็ดีครับราคาไม่แรงใช้ยำกับตัวอื่นน่าจะได้อยู่ครับ   :iconlike:

ออฟไลน์ tomzeng

• *
  • Like: 0
สอบถามหน่อยครับ ยี่ห้อ jargon เนื้องานดีไหมครับ

ออฟไลน์ dodopoya

• *
  • Like: -25

ออริจินอล แล้วใหงเอาไปทำอิท่าใหน ใหล่กับขาเป็นของไดนาเมสหว่า เหอๆๆ

ส่วนตัวโชคดีดีไซนน์ไม่ผ่าน  ไม่งั้นคงจุก ยกมาขบวนกันเป็นทีมฟุตบอลเลยวุ้ย 555  ทำไลนน์นี้นานๆก็ดีนะ จะได้ไม่เสียตัง  :iconlol:

มันเป็น original ในแง่ของการดีไซน์ใหม่ครับ เพราะถึงจะบอกว่าก๊อปส่วนต่างๆมาจากกันดั้มก็ตาม แต่ไม่ได้ก๊อปมาทั้งดุ้น มีการนำมาเสริมเติมแต่งเล็กน้อย ให้ต่างจากของเดิม

ผมถึงได้บอกไงว่ามันเป็นงาน original แต่ไม่ 100%

ออฟไลน์ nubirdza

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 1
สอบถามครับ  mg.shenlong โมจีน มาหรือยังฮะ  :iconwish:

ออฟไลน์ freedom02

• **
  • Like: 16
    • www.bboygundam.com
ยังคับข่าวเงียบไปแล้ว :iconshy2:
ตอนนี้ทาง  www.bboygundam.com ของเราเปิดรับ pre order สินค้าแล้วนะคับ
ไม่ว่าจะเป็น  BANDAI , KOTOBUKIYA , Nendoroid , Figma , transformer เราก็รับนะคับ

ออฟไลน์ tomtomyo

• **
  • Like: 0
เมื่อวานไปทัวร์ กทม.มาหลายที่ แวะสะพานเหล็กมาด้วย ไม่น่าเชื่อเต่าฟ้าหมด

ราคาบางตัวที่ก่อนหน้านี้สูง ราคาลงไปนิดหน่อย เช่น นิวอีโว

ฐาน เบสปกติหมด ที่ร้านเบียร์ แต่ร้านเจ๊ีโมจีน มีของ GHD

ออฟไลน์ NixProvidence

• **
  • Like: 3
วันนี้ไปเดินสะพานเหล็กมา

มาเเจ้งกันพลาที่ร้านเบียร์นิดนึงครับ

MC เต่าฟ้า
MC Hi nu E.V.O
1/100 Sword Impulse
1/100 Kyrios
1/100 Zaku(อัสรัน)
1/100 Buster
MG 1/100 Epyon
MG 1/100 Red Frame
MG 1/100 Exia Enition Mode
PG 1/60 Strike Gundam
SD Unicorn

อันนี้จำได้ลางๆ
MG 1/100 Unicorn
MG 1/100 Strike E + IWSP
MG 1/100 Shinanju

ส่วนเรื่องราคาไม่ได้สอบถามมาครับ ขออภัยด้วยผมเเค่เดินโฉบๆไปเท่านั้น ไม่ไ้ด้หยุดดูนานๆ

ออฟไลน์ zanu009

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 51
 :iconvsign:ขอบคุณทุกท่านมากๆที่มาเเจ้งข่าวที่สะพานเหล็กครับ ขอสอบถามนิดครับ ท่านใดได้นกยักษ์ไนติเกลเเล้วเอามาให้ชมกันบ้างน่ะครับ  :iconhappy: