ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน  (อ่าน 2544527 ครั้ง)

ออฟไลน์ edgeins

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ไม่คิดจะออก 144 กับ 60 กันกันมั่งเลย  :iconfreak:

MG กันลูกเดียว
Ed_ Gein

ออฟไลน์ suragod

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -10
ออก HG มั่งเหอะ ไม่อยากต่อนาน

ออฟไลน์ dodopoya

• *
  • Like: -25
ผมล่ะอยากให้ทำ PG ตัวใหม่ออกมาบ้าง

MG จีนตอนนี้เยอะเกินไปละ แทบจะมีครบทุกตัว Top ทีุ่ลุงบันทำออกมา

ออฟไลน์ note18692

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 5
เห็นด้วยคับ ช่วงหลังๆ ไม่เห็น PG เลย Wing 1/60 หล่อ ใช่เล่น อยากเห็นตัวอื่นบ้างเนอะ
NoteZa

ออฟไลน์ cazzy99

• *
  • Like: -52

เย้แล้วเจ้านกน้องไนติ่งเกลก็ออกมาจนได้ ราคาตั้ง400หยวนจะมีร้านที่สะพานเหล็กสั่งมาป่าว ข้อมูลจาก http://item.taobao.com/item.htm?id=16093724788

ออฟไลน์ Aultaisen

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 2
400หยวน แพงใช่เล่น แต่ก็ถูกกว่าที่เดาๆกันไว้มาก เห็นป่ะบอกแล้วว่าอย่าปันราคากัน  :iconsweat:

ออฟไลน์ zanu009

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 51
400หยวน แพงใช่เล่น แต่ก็ถูกกว่าที่เดาๆกันไว้มาก เห็นป่ะบอกแล้วว่าอย่าปันราคากัน  :iconsweat:

เท่าที่ผมตามดูราคาเจ้านกน้อยตลอด ตอนเเรกเว็บเท้าเบา ลงไว้ 375 หยวน พอมาออกจริงๆก็ 400 หยวน ผมว่าราคาต่างกันไม่มากนะครับ

เเต่การปั่นราคาไม่ได้อยู่ที่ราคาหยวนอ่าครับ อยู่ที่ราคา XXXX บาท ครับ อวยกันไปยันสามพันบาท ผมเองพอดียุ่งๆครับ ไม่งั้นจะเอา FB มาให้ดูว่ากระทู้โมจีนเราดังเเค่ไหน ขนาดเค้าพูดคุยกันใน FB ยังมีคำว่า "ราคาที่ TG ลงนกน้อยไว้สามพันบาทเเล้ว??????"

ปล.คงพอเข้าใจกันนะครับว่าทำไมทีมงานถึงไม่ค่อย อยากให้ลงราคาก็เพราะเเบบนี้ไงครับ เอาไว้รอดูสะพานเหล็กเอาเข้ามาเเล้วกันครับคงได้รู้ราคาจริงๆ ครับผมเองก็รอราคาสะพานเหล็กอยู่ครับ ถ้าไม่เเรงมากคงได้มีโอกาสเป็นเจ้าของนกน้อยสีเเดง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2012, 07:52:44 PM โดย zanu009 »

ออฟไลน์ aewman99

• *
  • Like: -300
มีภาพต่อดิบมาให้ชมกันบางส่วนครับ
ปล.ภาพเยอะโหลดโหดนะครับ ท่านที่เน็ตช้าต้องขออภัยด้วย

ขอขอบคุณ ท่าน alanshearer09 ที่นำภาพมาลงให้ชมกันที่เว็ปบอร์ดแห่งหนึ่ง
ขอบคุณแหล่งที่มาของภาพ เว็ป DACHONG ครับ

ออฟไลน์ sazajung

• *
  • Like: 23
  • บ้ากล้องไปแร้ว =="
ยิ่งเห็นยิ่งอยากได้ แต่ราคานี่สิ ซื้อเลนส์ก่อนดีกว่ามั้ง  :iconfreak:

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
คงเริ่มเข้าใจกันแล้วซิน่ะ ว่าทำมัย ทีมงาน ถึงไม่ค่อยได้อยากมาโพส เกี่ยวกับราคาของโมจีนกัน..

เพราะภาระมันก็ตกอยู่กับคนเล่นอย่างเราๆ นั่นแหละ... เอาเป็นว่าหวังว่าคงเข้าใจกันแล้วน่ะ.. งานนี้จะโทษใคร ก็โทษคนที่ปั่นราคาล่วงหน้ากันเองแล้วกัน... :iconpale:

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
แพงเพราะชิ้นส่วนโลหะใช่มะ งั้นช่วยออก ver. พลาสติกล้วนราคาเหลือครึ่งนึงด้วยสิ
ไหล่มีไอพ่นโลหะข้างละ 3 อัน แต่แกนต่อกับตัวอันนิดเดียว วางไว้เฉย ๆ ไหล่มันจะหัก หรืองอ ไหมนี่

ออฟไลน์ PUCHIANGMAI

• TG STAFF
  • *
  • Like: 17
 :iconsmile:... ขอบคุณน้องเขต(alanshearer09)สำหรับภาพรีวิวครับ... พอสินค้าของจริงเข้าไทย...จะเฮหรือจะโฮ...ทั้งเรื่องราคา...และชิ้นส่วนโลหะ...หวังว่าคงจะไม่มีรายการดราม่าตามมา...555
ปุ๊ เชียงใหม่...สนับสนุนโมไทย โมญี่ปุ่น โมจีน โมเกาหลี

ออฟไลน์ Noah

• *
  • Like: 13
  • Titan Test Team Lover.
ตัวมันสูงไปหรือป่าว เมื่อเทียบกับต้นฉบับ
อยากจะดูเรื่องจุดขยับด้วยจัง
ดูๆไปแล้วข้อศอกน่าจะขยับไม่ได้  :icondizzy:

ออฟไลน์ wateya_rouge

• Like: 23
  • ^^'' it,Me
รอราคาตกค่อยสอยละกันงั้นอ่า  :iconvsign:
Thailand only !!

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
ไนติงเกล  ดูจากไซส์น่าจะประมาณไล่ๆ  MG The.O เองเฮะ  เล็กกว่าที่คิด ถ้าราคาแพงมากเก็บตังเอาตังไปสอย MG The.O ดีกว่าใหมเนี่ย กลวงเหมือนกัน :iconfreak:

รอลุงแกออก MG ก็ไม่เลวนะ ผลฌหวตเยอะอยู่ ผมว่าผมชอบแบบ Classic มากกว่า เรียบๆ แต่เน้นส่วนเว้าโค้งแบบดั้งเดิมนี่แหล่ะ

ป.ล. ฟันเนลนี่ดีเทลไม่โหดเลย

ป.ล.2. เห็นรีวิวแล้วอยากกินกาแฟแต่กลัวนอนไม่หลับ  :iconcry:

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ kaopun

• *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
ดูแล้วส่วนบนยังพอมีส่วนโค้งส่วนเว้าบ้าง แต่ครึ่งล่างไหงเหลี่ยมมาแนวเดียวกับ SD Ex-S เลยล่ะนั่น  :iconnasty:

ปล.ไม่เคยดูอนิเมท ถ้าวิจารณ์ผิดก็ขออภัยฮะ  :iconmouth:

ออฟไลน์ i3utterfly

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 6
สีจืดสนิทเลยอะ ต่อดิบตัดเส้นให้สวยคงยาก ส่วนเนื้อพลาสติกเท่าที่ดูเหมือนไม่ค่อยดีเลยอะ(โมจีนอ่ะนะ) สรุปมันดูไม่คุ้มกับราคา 3XX หยวนเลย ความเห็นส่วนนะครับ ใครรักใครหลงตัวนี้ก็ขออภัยด้วยนะคร๊าบ
เกิดในที่ ที่ดี นั้นดีแน่ เกิดในที่ ที่แย่ ก็ดีได้ เกิดที่ดี แล้วแย่ มีถมไป เกิดที่ไหน ก็ดีได้ ถ้าใฝ่ดี

ออฟไลน์ Tonk_Sittichai

• Like: 2
ส่วนเท้าสีแดงหล่อเป็นชิ้นเดียวกันเลยแฮะ Detail ไม่ค่อยสมกับขนาดและราคาเลยเลย
เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ขออภัยท่านที่ชอบด้วยนะครับ

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
ใหญ่จัง o_0 !!! ตัวนี้ต้องคนชอบจิงๆ นะ ถึงสอย  ราคามันก็ตามขนาดตัวนะละ ไม่เวอร์ไป

เเต่คุ้มมากถ้าเอาไปเทียบกับเรซิ่นนะ เพราะเรซิ่นขนาดเท่าๆกัน ราคาค่าตัว+ ค่าส่ง  มันกระอักโลหิตจิงๆ..555

เเต่คุ้มสุด ต้องซอยด์ชิลไลเกอร์ งานก๊อปของ BT คับ ต่อไปน้ำตาไหลพราก... :iconcry: ทำไมมันคุ้มเยี่ยงนี้

ออฟไลน์ expolog198

• *
  • Like: -14
ใหญ่จัง o_0 !!! ตัวนี้ต้องคนชอบจิงๆ นะ ถึงสอย  ราคามันก็ตามขนาดตัวนะละ ไม่เวอร์ไป

เเต่คุ้มมากถ้าเอาไปเทียบกับเรซิ่นนะ เพราะเรซิ่นขนาดเท่าๆกัน ราคาค่าตัว+ ค่าส่ง  มันกระอักโลหิตจิงๆ..555

เเต่คุ้มสุด ต้องซอยด์ชิลไลเกอร์ งานก๊อปของ BT คับ ต่อไปน้ำตาไหลพราก... :iconcry: ทำไมมันคุ้มเยี่ยงนี้
คุ้มจริงป่าวครับนิ? กำลังว่าจะสอยมาอยู่พอดี  :iconwink: