ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน  (อ่าน 2546800 ครั้ง)

ออฟไลน์ sakamotomiwa

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 13
[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=H1KBxIXkEpY[/youtube]

ออฟไลน์ mystic

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -4
  • I IOVE MS
ลองซื้อ Shield Liger ของ BT มาแล้วครับ ตัวนี้ผมพอใจกับตัวงานมากๆ ต่อสองวันเต็มๆ
แต่จะมีบางจุดที่ประกบไม่สนิทเท่าไหร่แต่ก็ไม่ใช่ปัญหาครับ เพราะภาพรวมออกมาดีมากๆ
ผมเคยต่อ ZOIDS ของ koto มาครั้งนึงรู้สึกว่าเนื้อพลาสติกห่วยมากขยับทีอ๊อดแอ๊ดพร้อมที่จะหักได้ตลอดเวลา
ตัวนี้ในความรู้สึกผมเนื้อพลาสติกไม่ต่างจาก koto เท่าไหร่ เรียกได้ว่าหนีกันไม่มากเลยครับ อารมณ์ต่อของ TOMY เลย
ข้อดีตัวนี้รายละเอียดคมชัดมาก ประกอบเสร็จรูปร่างสวยงาม ข้อต่อแน่นหนาดี
ส่วนข้อเสียจะมีแค่บางจุดที่ประกบไม่สนิทนี่หละครับ เพราะมันหล่อมาแกนมักจะโตกว่า เบ้ารับ ต้องตัดเฉียง คว้านเบ้า ก็ใช้ได้ครับ
แต่ต้องดูนิดนะครับ ตัดเยอะไปอาจหลวมไปเลยต้องมานั่งแก้อีก มีบางจุดผมตัดเยอะไปเลยติกกาวมันซะเลย อันนี้แล้วแต่ดุลพินิจของแต่ละบุคคลนะครับ
เอาเป็นว่าโมตัวนี้เป็นทางเลือกที่น่าสนใจมากๆ ครับ ผมให้ 9/10 คะแนน
แล้วก็คิดว่าจะไปซื้อ Command Wolf ของ STK มาอีกแน่นอนครับ (เอาเป็นว่าถ้าออกมาอีกก็ซื้อทุกตัว)
ข้อมูลของผมคิดว่าน่าจะเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ที่กำลังมองหาโมทางเลือกนะครับ
ขอบคุณครับ

ป.ล. ตั้งแต่เกิดมาต่อโมตัวนี้ระบมนิ้วที่สุดแล้วล่ะครับ 555555+
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 18, 2012, 10:45:19 PM โดย mystic »

ออฟไลน์ Tonk_Sittichai

• Like: 2
Command Wolf ของ STK เทียบกับ Shield Liger ของ BT
งานเป็นยังไงบ้างครับ สมาชิกท่านใดได้มาทั้งคู่รบกวนด้วยนะครับ
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
ตอนนี้โมจีนของ zoid มีแค่ 2 ยี่ห้อใช่มั้ยครับคือ STK กับ BT

Zoid ของค่าย STK

- Command wolf สีฟ้า
- Command wolf สีขาว

Zoid ของค่าย BT

- Shield Liger

พวก TT กับ MC ยังไม่มีใช่มั้ยครับ

• *
  • I IOVE MS
ตอนนี้โมจีนของ zoid มีแค่ 2 ยี่ห้อใช่มั้ยครับคือ STK กับ BT

Zoid ของค่าย STK

- Command wolf สีฟ้า
- Command wolf สีขาว

Zoid ของค่าย BT

- Shield Liger

พวก TT กับ MC ยังไม่มีใช่มั้ยครับ

เท่าที่ผมเห็นมาก็มีเท่าที่ว่ามาล่ะครับ วันที่ผมไปซื้อก็ขอเปิดกล่องเทียบงานกันระหว่างสองยี่ห้อ
ในความคิดผมงานดีทั้งคู่ครับ เท่าที่ดูจากภายนอกคุ้มเงินที่จ่ายครับ

เพิ่มเติมครับ ตอนนี้ STK ออก Gun Sniper มาแล้วอีกตัวครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 19, 2012, 01:12:22 PM โดย mystic »

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
รีวิว 1/100 ไนติงเกล ตัวเต็มครับ

>>> http://tieba.baidu.com/p/1457705280 <<<
       รูปเยอะมาก

ละเอียดมาก  ตั้งแต่แผงยันการประกอบกันเลยทีเดียว  น่าจะเป็นแนวทางการตัดสินใจได้ดี  ส่วนตัวว่าหลังต่อเสร็จมันก็โอเคนะ  แต่งานน่าจะหนัก 555  ส่วนตัวไม่ชอบฟันเนลมันเลย ลายละเอียดดูตลกๆยังไงไม่รู้

แต่ยังตลกสู้ AGE-2 ไม่ได้

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
รายละเอียดตามข้อต่อ กระโปรง,โล่ห์ด้านใน ออกแบบมาไม่สมกับเป็นบริษัทที่ทำเรซิ่นขายเล๊ย

ทีแรกมองว่ามันไม่มีส่วนโค้งส่วนเว้า เพราะกระโปรงหน้า กับหน้าแข้ง แก้สองที่นี้ก็คงดูดีแล้ว
แต่เห็นแบบนี้ งานเหมือน GD น่าจะราคา GD ด้วยนะ ราคาซัก MG Fazz หรือ S-Gundam จะลองเล่นดู

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
-พอโฟกัสไปทีละชิ้นนี่มันเกินรับได้จริงๆครับ  :iconcry: แต่พอต่อเสร็จ มุมมองโดยรวมแล้วถือว่าใช้ได้อยู่นะ  :iconsmile:

แหม่.... GHD เมื่อก่อนก็ลุยกันมาเยอะแล้ว เอา Nightingale ไปต่อเล่นอีกสักตัวจะเป็นไร ฮ่าๆ  :iconlol:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 19, 2012, 09:58:47 PM โดย JinBikeR »

ออฟไลน์ kaopun

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
^
^
^
ถ้าราคามันไม่ต่างจาก GHD สักเท่าไหร่ จะถือว่าอีกสักตัวก็ยังได้อยู่หรอกคร้าบ.........

รีวิว 1/100 ไนติงเกล ตัวเต็มครับ

ละเอียดมาก  ตั้งแต่แผงยันการประกอบกันเลยทีเดียว  น่าจะเป็นแนวทางการตัดสินใจได้ดี  ส่วนตัวว่าหลังต่อเสร็จมันก็โอเคนะ  แต่งานน่าจะหนัก 555  ส่วนตัวไม่ชอบฟันเนลมันเลย ลายละเอียดดูตลกๆยังไงไม่รู้

:iconlol: ตอกย้ำกันให้ตายสนิทไปเลยใช่ไหมเนี่ย  :iconsoul:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 19, 2012, 10:22:29 PM โดย kaopun »

ออฟไลน์ sazajung

• *
  • Like: 23
  • บ้ากล้องไปแร้ว =="
รอยประกบห่างเป็นคูน้ำเลย หลายที่ต้องเจาะรูเองอีก น่าจะแถมอีโป้กะสว่านมาด้วยนะ  :iconcry: ที่เหลือก็ราคาแล้วล่ะ ถ้าแรงก็คงต้องลา  :iconcryout:

ปล.ต่อเสร็จเก็บเข้าตู้สูญญากาศเลยมั้งเนี่ย โดนนิดหน่อยคงเป็นชิ้นๆ  :iconcry:

ออฟไลน์ ~Megane~

• Like: -51
เหลื่อมกันซะขนาดนั้น  :iconcry:

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
อืม เหนื่อยกันทุกจุดจิงๆ  ตัวนี้ เหมือนโมจีนย้อนยุคเมื่อ 10 กว่าปีที่เเล้วชัดเรยๆ.......5555

ตอนนี้ก็ยังไม่เข้าใจเหมือนกัน ว่า ปล่อยงานเเบบนี้ออกมาได้ยังไง เพราะมาตราฐานโมจีนปัจจุบันมันดีขึ้นมากเเระละ

งานออกมาเเบบนี้....ขายยากเเน่นอน... :iconcry:

ออฟไลน์ zanu009

• Like: 51
 :iconsweat: ผมดูผิดไปไหมครับ ทำไมไม่เห็นท่อไอพ่นโลหะ ตกลงเค้าให้ม่ด้วยไหมครับ ท่านใดรู้ตอบทีครับ  :iconcryjoy:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 20, 2012, 12:49:03 PM โดย zanu009 »

ออฟไลน์ aewman99

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -300
:iconsweat: ผมดูผิดไปไหมครับ ทำไมไม่เห็นท่อไอพ่นโลหะ ตกลงเค้าให้ม่ด้วยไหมครับ ท่านใดรู้ตอบทีครับ  :iconcryjoy:

ทรัสเตอร์โลหะมีแถมเฉพาะล็อตแรก 1 หมื่นกล่องที่ออกมาก่อนหน้านี้เท่านั้นครับ  :iconcry:

รอบหลังจากนั้น (ล็อตต่อมา) ไม่มีทรัสเตอร์โลหะแถมครับ  :iconcryout:

ออฟไลน์ both

• *
  • Like: 0
  • เพิ่งหัดทำสีฮับ
ผมว่า หัวมันเหมือน แมลงสาบ ตอนยืดๆ คอเลยอะคับ น่ากลัวหงะ :iconpanic:
ทำสีพู่กันตัดเส้น มือใหม่สุดๆ คับผม

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned

ทรัสเตอร์โลหะมีแถมเฉพาะล็อตแรก 1 หมื่นกล่องที่ออกมาก่อนหน้านี้เท่านั้นครับ  :iconcry:

รอบหลังจากนั้น (ล็อตต่อมา) ไม่มีทรัสเตอร์โลหะแถมครับ  :iconcryout:

ผมว่า 10000กล่องแรกน่าจะเหลือนะครับ หากเห็นภาพที่คนมาโพสกัน ยกเว้นจองกันไปหมดแล้วก่อนเห็นของ

• *
  • I IOVE MS
เห็นงี้แล้ว 1500 บาท ยังคิดหนักเลยครับ ตอนแรกว่าจะจองแต่ลังเลอยู่เลยไม่ได้เอา
แต่เห็นรีวิวดีๆ นี้แล้ว ขอผ่านเลยอย่างไม่ต้องสงสัย

ป.ล. ใหญ่แต่ตัวสินะ T T

ออฟไลน์ aewman99

• *
  • Like: -300
ผมว่า 10000กล่องแรกน่าจะเหลือนะครับ หากเห็นภาพที่คนมาโพสกัน ยกเว้นจองกันไปหมดแล้วก่อนเห็นของ

ถูกต้องตามที่ท่านว่านั่นแหละครับ 10000 กล่องแรกถูกจองไปหมดก่อนปีใหม่ครับ

ภาพที่โพสให้เห็นกันปัจจุบันนี้เป็นของล็อตที่ 2 (กำหนดออกวางแผงวันที่ 25 กุมภาพันธ์)

ออฟไลน์ natale00

• *
  • Like: -1
แล้วถ้าซื้อตอนนี้ก็ไม่ได้ ทรัสเตอร์โลหะแล้วหรอครับ

ออฟไลน์ plaikung

• *
  • Like: 1
จริงๆ เจ้านกแดงก็ไม่ได้แย่ขนาดนั้นนะครับ เป็นเป็นหน่วยกล้าตายที่ลองซื้อมาต่อดู เพราะ เจ้านกแดงนี่เป็นหุ่นในดวงใจตัวนึงเลย(ปกติเก็บแต่โมแท้) พอต่อได้เป็นตัวก็น่าพอใจเลยทีเดียวครับ เรื่องจุดขยับกะเนื้อพลาสติกอย่าไปพูดถึงเลย แต่ได้ความอลังการมาแทน ตอนต่อก็น่าหงุดหงิดพอควรเพราะพวกจุดประกบไม่เเน่นบาง ต้องเฉือน ออกไปบ้างที่สำคัญต้องใช้กาวช่วย แต่พอเป็นตัวเสร็จก็หายหงุดหงิดเลย สำหรับคนอื่นคงคิืดว่าไม่คุ้มเเต่ส่วนตัวผม ผมก็ว่าน่าพอใจอยู่นะครับ (ไว้รอสักวันลุงบันออกคงทะลุ 2 หมื่นเยนเเน่ๆ)