ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน  (อ่าน 2577005 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kamiyu

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 3
ผมคิดไปเองป่าวเนี่ยว่า Unicorn ของ TT ตัว FA นี่หล่อกว่าตอน ver ka อีก งานดูดีกว่าเดิมเยอะเลย  :iconwish:

http://www.dachong.gz.cn/read.php?tid-60046.html

ออฟไลน์ Aultaisen

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 2
ตัวนี้ต่อแล้ว แนะนำทำร่าง Destroy ไปอย่างเดียวเลย เพราะเป็น ร่าง unicorn แตกกระจาย ไม่เป็นท่าเลย
พอจะจับแปลร่าง โครงมันแน่น ดึงแยกร่าง(ช่วงอก) ชิ้นเกราะนอกพลาสติกแทบหัก
แต่แผงโครงในทำมาดี แต่พลาสติกแผงขาวมันอ่อน ต้องทำใจ แต่ยืนยันได้เลยครับว่า ตัวunicorn ก๊อปใหม่แน่ๆ เพราะรายละเอียดต่างๆไม่เหมือนตัวแดง ดูดีกว่านิดหน่อยแต่ไม่มาก
ก็ถือว่าดีขึ้นครับ

ปล.ว่าจะถ่ายรูป หัวมาให้ดู ว่ามันสวย ไม่ลิง แต่มันประกอปไม่ได้ มันไม่ลงล๊อกอ่ะ ไม่รู้ว่าเป็นตรงไหน เดียวพรุ่งนี้ค่อยแก้ ล่ะกัน วันนี้เสียอารมณ์แล้ว  :iconsweat:

ออฟไลน์ ~Megane~

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: -51
แล้วถ้าผมทำเป็นร่าง unicorn อย่างเดียวตั้งแต่แรกก็ได้ใช่ไหมครับ  :iconmeow:

ออฟไลน์ Kamiyu

• *
เคยประกอบ ver ova มันก็ก๊องๆแก๊งๆนะ ของ TT ก็คงไม่ต่างกัน  :iconpale:

ว่าแล้วพรุ่งนี้ไปสอยบ้างดีกว่า ไม่ได้ต่อนานละโมเนี่ย ตัวท้ายนี่ epyon daban ยังไม่ได้ต่อแขนเลย  :iconcryout:

ออฟไลน์ originalunknow

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 5
  • -
อยากซื้อน้องชาเขียวอยู่หรอกนะอยากได้ตัวอุปกรณ์ แต่ที่บ้านนี่มียูนิคอร์นเปล่าๆ3ตัวแล้ว บันไดหรือค่ายโมจีนเขาไม่คิดจะทำอุปกรณ์แยกต่างหากออกมาเหมือนโล่บ้างรึไงน้า....

ออฟไลน์ Zoneend

• Like: 4
เพื่อน ๆ ที่ไปซื้อ FA Unicorn ด้วยตัวเองไม่ผ่านเวปมีเวลาก็เช็คแผงสักนิดนะครับ ผมสั่งผ่านเวปได้มา ก็มีปัญหานิดหน่อย เหอ ๆ :iconpale: มีงานต่อยอดเพิ่มสะงั้นเลย

ออฟไลน์ nobikun

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -2
เพื่อน ๆ ที่ไปซื้อ FA Unicorn ด้วยตัวเองไม่ผ่านเวปมีเวลาก็เช็คแผงสักนิดนะครับ ผมสั่งผ่านเวปได้มา ก็มีปัญหานิดหน่อย เหอ ๆ :iconpale: มีงานต่อยอดเพิ่มสะงั้นเลย

มองไม่ออก ส่วนไหนเหรอครับ

ออฟไลน์ jinosaki

• *
  • Like: 28
    • Jinosaki
ส่วนฝาครอบห้องนักบินน่ะคับ ควรจะเป็นอย่างนี้

หล่อมาไม่สมบูรณ์นี่ ดูด้วนๆเลย กรรมแท้ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2013, 09:06:13 PM โดย jinosaki »

ออฟไลน์ Aultaisen

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 2

ผมก็เป็น ตำแหน่งเดียวกันด้วย ถ้ามีมายืนยันอีกซักคน ก็น่าจะเป็นเหมือนกันทั้งหมดนะ รอยืนยันอีกคนล่ะกัน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2013, 09:32:13 PM โดย Aultaisen »

ออฟไลน์ ~Megane~

• Like: -51
มองไม่เห็นความต่างเหะ  ถ้าหมายถึงส่วนดำๆนั้นมันคนล่ะไม่ใช่หรอครับ

อ๋อ หมายถึงส่วนที่เป็นโครงสิน่ะครับ เห็นแหว่งๆอยู่  :icondizzy:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2013, 11:51:52 PM โดย ~Megane~ »

ออฟไลน์ dradongenesis

สงสัยจะเป็นทั้งล็อตเลยสินะนี่ งานงอกกันละงานนี้ :iconpale:

http://g-dradongenesis.exteen.com  <<< บล็อคของผมเองครับ

ออฟไลน์ Zoneend

• Like: 4

ผมก็เป็น ตำแหน่งเดียวกันด้วย ถ้ามีมายืนยันอีกซักคน ก็น่าจะเป็นเหมือนกันทั้งหมดนะ รอยืนยันอีกคนล่ะกัน

โอ้ว จุดเดียวกันเป๊ะเลยครับ ผมว่าอาจจะเป็นเฉพาะล๊อตแรก ๆ ก็ได้นะครับ ไงคนที่กำลังจะซื้อหากตรวจดูได้ก็จะดี แต่หากเป็นทั้งล๊อตเหมือนตอน wing ver. ka ปากเบี้ยว ผมว่าตัวนี้แก้ง่ายกว่านิ

ออฟไลน์ puppa11

• *
  • Like: 0
ผมพึ่งซื้อมาวันนี้ก็ไม่เป็นนะครับปกติ เอะยังไงเนี้ย

ออฟไลน์ rein

• *
  • Like: -2

ของผมเป็นแบบนี้ครับ

buggy

• บุคคลทั่วไป
ดูแล้วเดาว่าเกิดจากการฉีดพลาสติกไม่สมบูรณ์ดังนั้นไม่น่าจะเป็นทั้งลอตนะครับ เพราะไม่ได้เกิดจากแบบหล่อ

ออฟไลน์ zanu009

• Like: 51
ผมต่อใกล้ลเสร็จเเล้วครับโชคดีไป ชิ้นส่วนห้องนักบินผมไม่มีปัญหา :iconcryjoy:

ออฟไลน์ igroup

• *
  • Like: -3
เนื้องาน Unicorn Fa  เป็นไงบ้างครับงานคมมั้ย

ออฟไลน์ popzazads

• *
  • Like: 1
อยากทราบเรื่องราคาอ่ะครับ ยูนิ FA เท่าไหร่เอ่ย?

ของ TT อ่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 04, 2013, 12:47:48 PM โดย popzazads »

ออฟไลน์ Fuudina

• **
ตามประสบการณ์ผมเลยนะ คิดว่าล็อตแรกๆ มีโอกาสโดนสูงครับ อาจเป็นเพราะว่ารีบผลิตไปล่ะมั๊ง
- ของผมที่เพิ่งสั่ง MG Epyon Daban มา เทียบที่รีวิวในเว็บ กับ ไปเทียบของเพื่อนล็อตแรก ปรากฎว่างานดูดีกว่า เนียบกว่ามาก สติ๊กเกอร์ที่พิมพ์ติดของบันได ก็เปลี่ยนเป็น Daban เรียบร้อย
- อีกตัวก็คงเป็น MG Exia ของ GG ที่ตำหนิบนแผงน้อยกว่า และคนละตำแหน่งกับของล็อตแรกที่ซื้แมาเอง

ให้ไว้เป็นข้อคิดทางเลือก

ออฟไลน์ dradongenesis

เป็นเฉพาะบางล็อตแรกๆสินะครับ งั้นก็คงดีไปครับ ดีแล้วที่ไม่เป็นทุกล็อต

งั้นล็อตหลังๆก็ดีกว่าเยอะเลย

http://g-dradongenesis.exteen.com  <<< บล็อคของผมเองครับ