ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องฐานตั้งโมเดลครับ  (อ่าน 3499 ครั้ง)

ออฟไลน์ marasai

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
สอบถามเรื่องฐานตั้งโมเดลครับ
« เมื่อ: เมษายน 15, 2020, 12:04:55 PM »

ตามรูปแนบจากเวปรีวิวต่างชาติครับ
ตัวโค้งๆสีดำคืออันที่จะสอบถามว่ามันเป็นผลิตภัณฑ์ของค่ายไหนครับ พยามหาข้อมูลใน Internet มาหลายวันละยังไม่เจอะเลย
ไม่รู้ Key Word รึรุ่นของมันหนะครับ.

ออฟไลน์ misterole

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: สอบถามเรื่องฐานตั้งโมเดลครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 15, 2020, 08:25:25 PM »
P-BANDAI - TRIPLE ACTION BASE ครับ  :iconsmile:

• กัน-โอตะ
Re: สอบถามเรื่องฐานตั้งโมเดลครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 16, 2020, 04:41:25 PM »
 :icongift: ขอบคุณครับ มิน่า ว่าทำไมมันช่างดูเข้ากันจริงๆกับผลิตภัณฑ์ของลุงบันได้ขนาดนั้น
แถมมาแบบไม่ธรรมดาอีกละ แพงเลยทีนี้

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 16, 2020, 08:24:57 PM »
พยามจะเข้าใจการตลาดของBandaiนะครับเห็นใจในบางครั้งแต่พอนึกถึงกลยุทธP-Bandaiนี่ผมแทบจะเลิกซื้อเลย

• กัน-โอตะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 17, 2020, 02:42:04 PM »
ครับ แต่ก็ไม่เลวในเรื่องสามารถตั้งได้ถึงสามชิ้นงานเรียงๆกันเลย เหมาะมากกะพวกแยกร่าง แต่ไม่แน่ใจว่าเหมาะกับ MG ที่ร่างใหญ่ๆไหมหนะครับ แต่น่าจะเหมาะกับ 1/144 เป็นหลักมากกว่าถึงจะปลอดภัย
พวกชิ้นเสียบฐานใส ของผมนี่ อันที่แถมมากะ Robot spirit L-Gaim Mk-ii กะ Hi-Metal R นี่ เดือยตัวเชื่อมระหว่างหุ่นกะฐานมันหักคาในมาสองอันละ นั่นขนาดมันไม่น่าจะหนักมาก
ยังไม่ได้เจาะเอาออก/แก้ไขให้ใช้ได้อีกครั้งเลย หลายชิ้นที่พอได้มาใหม่ อยากจะเอามาหล่อสำรองไว้ก่อนเลยครับ
 อันนี้ไม่เกี่ยวกับกระทู้หลัก เป็นเรื่อง P-Bandai ยิ่งระยะหลังๆนี้มา ลุงมีความกล้ามากที่จะทำทั้งไลน์เป็น P-Bandai ออกมามาแบบจะไม่ให้มีขายปกติซักตัวเลย
ที่จะยกตัวอย่างก็ MG F90 ใครหากจะตามเก็บนี้ กล่องซีดเต้มบ้านแน่ๆ ทั้งตัวหุ่นทั้งแพ๊คฯ A to Z (โหดร้ายมากลุงนี่) และล่าสุดที่เพิ่งเปิด Pre เจ็บปวดใจสองเด้งกันไป

P นั่นก็เรื่องนึงละ อีกเรื่องแปลกที่ ตัวนี้ร้านฯเจ้าเดิมผม ถึงจะ Pre หลายเดือนข้างหน้า แต่ก็ไม่ยอมให้จ่ายใกล้วันวางจำหน่ายละ
ตัวเล็กแต่ราคาค่อนข้างสูงอยู่ครับ ถ้าไม่ตามเก็บ/รักชอบตระกูล Formula นี่ คงต้องตัดใจข้ามไป

ออนไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 18, 2020, 10:57:31 PM »
เห็นเขาบ่น ๆ กันว่า เดี๋ยวนี้เว็บ NY ราคา pre ต่ำ แต่คิดค่าส่งแพงกว่าชาวบ้าน แสบจริง ๆ

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 19, 2020, 10:15:24 AM »
ดิสเพลย์เเบบโค้งๆ เท่ดีนะครับ  ใครรัก F 90 คงต้องตามกันหน่อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 20, 2020, 05:33:06 AM โดย gon pumjorn »

• กัน-โอตะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 20, 2020, 11:13:40 AM »
 :iconlol:
 F90 series นี่โมยุคแรกเริ่มนี่ ผมว่าใครที่ตัดสินใจหั่น F91 จีนไปนี่ คงรู้ว่าหน้าตาลิงมาก สมัยนั้นคงไม่มีลุ้นด้วย ว่าจะได้ออก เพราะเหมือนเป็นแค่มังงะ/แทบไม่มีหน้าสีออกมาเท่าไหร่เลยด้วยซ้ำ แต่ไหงออกแบบแพ๊คเก็บไว้ซะเยอะ รึลุงเพิ่งปัดฝุ่นเลยไหนๆก็ทำละ ไล่มันซะตั้งแต่ A ยัน Z ให้คุ้มซะเลย  :iconpanic:
 ส่วนตัวก็เห็นมาไม่ครบเหมือนกันก็ได้แค่ไล่เก็บแพ๊ตรวมสามตอนแรกเท่านั้น (จนปัจจุบันยังเหลือบางแพ๊คไว้ยังไม่เสร็จ/โดน MG แซงไปเลย) ที่งอกมาแต่ไม่ได้ซื้อไว้ก็ประมาณๆ แพ๊คพิสัยไกล, เข้าชั้นบรรยากาศ, ขั้นเตรียมก่อนกลายไปเปน F91 ส่วนเจ้า F90II นี่ก็เห็นมาก่อนเหมือนกัน แล้วก็ F90 แดงเหมือนว่ามี(แต่บทน้อย)ก็น่าจะออกแหละ :iconwinks:
 เมื่อเช้าก็เพิ่งเห็นรีวิว slash zaku phantom อันนั้นรอดไปไม่ได้สั่ง แต่ออกมาตัวสีฟ้าและแบกของหนักก็สวยอยู่ แต่ไม่ค่อยเก็บภา๕ Seed/Seed Destiny ยกเว้นตัวที่เปน Gundam (มีเสียดายหน่อยๆที่ไม่ได้สั่งเหมือนกัน)
แก้เพิ่ม
https://www.gundamkitscollection.com/2020/04/p-bandai-mg-1100-gundam-astray-red.html

แอบมี Gimmick แถมหัวหมามาแต่ของเฉพาะยานดันไม่มี จะมีแววหมาส้มและหมาดำแปลงร่างมาไหมนี่ และถ้า Phycho มาเปน 1/100 คงอลังแน่ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 21, 2020, 12:48:46 PM โดย marasai »