ผู้เขียน หัวข้อ: KENSHIRO 3d WIP  (อ่าน 6290 ครั้ง)

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
KENSHIRO 3d WIP
« เมื่อ: มิถุนายน 03, 2020, 09:10:48 PM »
KENSHIRO 3D ระหว่างรอ คอบร้าก็ทำตัวใหม่ไปเรื่อยๆ คาเเรคเตอร์ยุค 80 คงไล่ๆทยอยทำๆไป

เป็นการ์ตูนญี่ปุนที่ได้รับอิทธิพลจากหนังเรื่อง เเมดเเมกซ์ มาเต็มๆ ผสานกับนักสู้บุกตลุยเดี่ยวอย่าง บรูซลี กับเเนวหนัง นิวเคลียร์ล้างโลก เลยเกิดเป็นหมัดดาวเหนือ ขึ้นมา

เล่มเเรกๆเผมว่านื้อหาก็ ยังโอเคอยู่ ผมอ่านตอนเเรกๆ สมัยเป็นตอนสั้นเเถมหนังสือโดเรมอนมิตรไมตรีโน่น น้านนานเนอะ ตอนหลังๆเริ่มออกทะเล ภาคสองนี่ออกทะเลจริงๆบุกเกาะนักสู้ ลายเส้นก็เริ่มเปลี่ยนๆไป พระเอกกลายหน้าเปลี่ยนๆไปเรื่อยๆ ดูตอนจบภาคสุดท้ายกับตอนเเรก เคนชิโร่หน้าเปลียนไปมากๆ

โมเดลตัวนี้ทำตาม อิมเมจ ช่วงเปิดตัวเเรกๆครับ กล้ามตามตัวไม่เว่อวังนัก ก็ลองๆปั้นๆดูใช้ Zbrushเหมือนเดิม ถูกใจก็คงได้เอาท์พุทอีกสักตัว เสกลก็ะ 1/6 ครับ

งานโมเดล เด๋ียวนี้มันก็ง่ายขึ้นเรื่อยๆเเฮะ  :iconfreak:
ท่าทางอาจจะเปลี่ยนเเปลงอีกครับ

:iconfreak:
พวกหน้าตากับท่าทางคงจะปรับไปเรื่อยๆจนกว่าจะพอใจครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 03, 2020, 09:35:34 PM โดย gon pumjorn »

ออฟไลน์ raya

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 56
Re: KENSHIRO 3d WIP
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2020, 09:39:26 AM »
คลาสสิคมากครับ เป็นอีกเรื่องที่ผมอ่านไม่จบ  :iconfreak:
พอคุณ gon บอก สู้ตะลุยเดี่ยวแบบบรูชลี ผมกลับมาย้อนนึก ฉากต่อสู้ก็คล้ายๆ กับหนังบรูซลีอยู่
การแต่งตัวนี่ mad   ภาค 2 ชัดๆ ซึ่ง mad   ภาคแรกมันไม่เนื้อเรื่องอย่างนี้นี่หว่า 555
เมลกิบสัน ทั้งเท่ห์ ทั้งหล่อมากๆ เลยล่ะครับ

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2020, 01:10:25 PM »
  :iconfreak: ขอบคุณครับคุณ RAYA พูดถึง เมล ก้ต้อง ก็ต้องนึกถึงหนังACTION MADMAX  ที่เขาเล่นนี่เเหละ
   ด้านงานกำกับหนังของเขาเองก็มีคุณภาพทุกเรื่องนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 05, 2020, 12:34:44 PM โดย gon pumjorn »

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2020, 10:32:52 AM »

ต่อๆ   :iconfreak:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 05, 2020, 03:59:40 PM โดย gon pumjorn »

ออฟไลน์ raya

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 56
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2020, 04:53:15 PM »
รอชมอย่างต่อเนื่องครับ
สอบถามครับ แล้วแผลเป็นที่หน้าอกใส่ทีหลังสุดหรอครับ

ออฟไลน์ marasai

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2020, 05:21:55 PM »
หลั่งไหลมาอีกตัวละ  :iconvsign: ปั้นเองแทบไม่ต้องสั่งตัว resin มาเลย
เป็นแรงผลักดัน/ดึงให้ผมอยากลองใช้ MAYA กะ ZBrush เลยครับ หามาได้ละ แต่ยังต้องฝึกการใช้เบื้องต้นให้เข้ามือ/เข้าใจในคำสั่งต่างๆก่อนครับ ถึงจะปั้นได้ขนาดคุณ Gon ลองเข้าไปดูตัวอย่างใน Youtube ที่เค้าปั้นเจ้ามันม่วงตั้งแต่เริ่มต้นนี่เก่งมากๆ จนมันใส่ชุดสวมถุงมือครบเลย  :iconwink:
 ตอนดู Model Cobra กระทู้ก่อนหน้านี้ นึกไปถึงการ์ตูนที่มีเจ้าตาคอมพิวเตอร์ที่มีตะบองยืดๆแบบหงอคงแล้วก็นินจาอะไรซักอย่างที่บุคลิคคล้ายๆ Cobra ที่เคยอ่านอยู่แต่จำรายละเอียดไม่ได้ละ  :iconshy2:

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2020, 06:22:37 PM »
รอชมอย่างต่อเนื่องครับ
สอบถามครับ แล้วแผลเป็นที่หน้าอกใส่ทีหลังสุดหรอครับ

ครับผม ทุกอย่างต้องโอเคก่อนครับ ตอนนี้เเก้องค์รวมไปก่อน  :iconfreak:

หลั่งไหลมาอีกตัวละ  :iconvsign: ปั้นเองแทบไม่ต้องสั่งตัว resin มาเลย
เป็นแรงผลักดัน/ดึงให้ผมอยากลองใช้ MAYA กะ ZBrush เลยครับ หามาได้ละ แต่ยังต้องฝึกการใช้เบื้องต้นให้เข้ามือ/เข้าใจในคำสั่งต่างๆก่อนครับ ถึงจะปั้นได้ขนาดคุณ Gon ลองเข้าไปดูตัวอย่างใน Youtube ที่เค้าปั้นเจ้ามันม่วงตั้งแต่เริ่มต้นนี่เก่งมากๆ จนมันใส่ชุดสวมถุงมือครบเลย  :iconwink:
 ตอนดู Model Cobra กระทู้ก่อนหน้านี้ นึกไปถึงการ์ตูนที่มีเจ้าตาคอมพิวเตอร์ที่มีตะบองยืดๆแบบหงอคงแล้วก็นินจาอะไรซักอย่างที่บุคลิคคล้ายๆ Cobra ที่เคยอ่านอยู่แต่จำรายละเอียดไม่ได้ละ  :iconshy2:

เดี๋ยวนี้ DIY กันง่ายๆเลยครับ ลองๆฝึกเล่นดูนะครับ ไม่ได้ยากอะไร ครับ    ขอบคุณครับคุณ MARASAI   :iconnasty:

การ์ตูนที่ว่าสงสัยชื่อ มิดไนท์อาย เเละ นินจาTAKERUหรือปล่าวครับ คนเขียนคนเดียวกัน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 07, 2020, 09:19:30 AM โดย gon pumjorn »

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2020, 09:12:26 PM »
  เเก้สะโพก เพิ่งสังเกตเเฮะ ไม่รู้ขายาวไปหน่อยไหม  :iconsweat:

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2020, 09:07:19 PM »

ทำซิปต่อ

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2020, 06:06:06 PM »

เริ่มดีเทลมือ  :icongift:

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2020, 06:56:05 AM »

ทำใหม่เรื่อยๆ ผมชอบปั้นมือที่สุดเลย :iconfreak:

• กัน-โอตะ
  • *
+Re: KENSHIRO 3d WIP
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 27, 2020, 07:23:25 PM »

เเผลที่อก เก็บดีเทลเล็กๆ รอบตัว เส้นผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 27, 2020, 09:03:03 PM โดย BOY »