ผู้เขียน หัวข้อ: พลพรรครัก R/C  (อ่าน 272491 ครั้ง)

ออฟไลน์ kp505si

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 65
    • www.thaimsot.com
Re: พลพรรครัก R/C
« ตอบกลับ #320 เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 06:51:06 AM »
คุณครูหาของมือ2ราคาไม่แพงเก่งมากเลยครับถ้ามีตัวไหนแนะนำบอกได้เลยนะครับ ตอนนี้เล็งๆAvante 2011 กับ Super Hotshot 2012 แต่กลัวจะไม่มีคนเล่นด้วย

สองคันที่คุณบอยว่า สวยมากครับ อเวนเต้ นี่ราคาสูงใช้ได้เลย ส่วนฮ๊อตชอร์ต เบาลงมานิดนึง ถ้าได้ราคาไม่สูง คุณบอยจัดเลยครับ เดี๋ยวผมหา DF03 มือสองไปเล่นเป็นเพื่อนช่วงปิดเทอม (เพราะตัวนี้ราคาถูกกว่า อิอิ)

เมื่อไม่นานมานี้ ผมไปเจอ Hornet ยังไม่ได้ประกอบราคาอยู่ที่สี่พันบาทของเก่าเก็บครับ ยังเสียดายจนบัดนี้ว่าทำไมตอนนั้นมีตังค์แล้วไม่เอา มาเจออีกที รู้สึกว่าเจ้าของขึ้นราคาเป็น 6 พันแล้ว  :iconcry:

ใครจะว่าอะไรเกี่ยวกับทามิย่า ผมไม่สนใจเลยครับ ยังไงตอนนี้ผมก็เป็นสาวกค่ายนี้อยู่แล้ว (เหมือนที่ชอบเคียวโช) ชอบตรงทำรถออกมาให้เราประกอบเล่นได้เหมือนโมเดลนี่แหละครับไม่ได้แกะกล่องเล่นอย่างเดียว

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
« ตอบกลับ #321 เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 10:08:18 AM »
ส่วนใหญ่หาจากเวบไหนครับ

แล้วตอนนี้พอจะหาSand scorcher ได้บ้างไหมครับ

ไม่สนใจเอาTTมาทำRallyละครโจะได้ไม่ต้องซื้อDF

• *
« ตอบกลับ #322 เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 10:53:35 AM »
ส่วนใหญ่หาจากเวบไหนครับ

แล้วตอนนี้พอจะหาSand scorcher ได้บ้างไหมครับ

ไม่สนใจเอาTTมาทำRallyละครโจะได้ไม่ต้องซื้อDF

ส่วนใหญ่ผมได้จาก RC-Plus ครับ แต่ไม่ทุกครั้ง เพราะบางครั้งก็อาศัยเมล์ไปถามสมาชิกบางท่านที่เขามีสะสมเยอะ ๆ แล้วเอามาปล่อยถูก ๆ เวลามีรุ่นใหม่ออกมา อย่างเช่น Mad bull นี่ ผมเห็นพี่ท่านหนึ่งปล่อยในบอร์ดเป็น NIB ผมก็ลองถามเล่น ๆ ดูประมาณว่าอยากได้เหมือนกัน แต่พี่เขา pm กลับมาเลยว่า มีเหลืออยู่อีกกล่องหนึ่งน้อง จะเอาไหม อิอิ เลยเสร็จผมเลย สองพันกว่าบาท ของใหม่ในกล่อง ถูกจริง ๆ

รถเต่าขับสองอย่าง Sand scorcher นี่หายากอยู่ครับคุณบอย เพราะอะไรหรือครับ

ก็เพราะว่า คนเล่นบ้านเราน่ะ พูดจริง ๆ นะครับว่า วงการรถบ้านเรานั้น หากไม่ใช่พวกที่รักรถจริง ๆ (หมายถึงพวกเล่นตามเพื่อน ตามกระแส) รถพวกนี้ขายยากในบ้านเราครับ ถ้าไม่ใช่รุ่นที่แพงที่สุดก็ต้องถูกที่สุด ถึงจะขายบ้านเราได้ อย่างรถบั๊กกี้ทามิย่า DT-02 นั้น ราคาเปิดกล่องใหม่เลย ประมาณ 3900 บ. มือสองประมาณพันเจ็ดร้อยบาท (ผมได้มาราคานี้จริง ๆ พร้อมสปีด/เซอร์โว) เจ้าของตั้งกระทู้ขายนานเป็นเดือน ขายไม่ได้ครับ จนผมไปเจอเข้านั่นแหละ พอซื้อมาเปิดกล่องดูถึงได้รู้ว่าได้ของดีมาเล่น มีแต่ยางเท่านั้นที่สึก ที่เหลือเพอเฟ็คหมดครับ

ฝรั่งเขาบอกว่า รถบังคับที่เล่นสนุกที่สุด ก็คือรถสไตล์ sand scorcher / Wild willy / Midnight pumpkin / Lunch box นี่แหละครับ แต่บ้านเราคนจะซื้อเล่นมันก็จะเฉพาะกลุ่มหน่อย มันจึงมีมาปล่อยในตลาดมือสองน้อยครับ ทั้ง ๆ ที่เป็นรถที่สวยและเล่นสนุก รถแบบนี้ บ้านเราถ้าเป็นพวกน้อง ๆ นักศึกษาจะซื้อเล่น เขาจะบอกว่าแพง แต่ถ้าเป็นรถดริฟท์คาเซโมโต้อัพเกรดราคา 7 พันนี่ บอกไม่แพง  แถวอยุธยามีเยอะเลยครับคนเล่นที่เป็นแบบนี้

แต่เจ้าคันนี้เดี๋ยวถ้าเจอผ่านตา ผมจะรีบโทรบอกก่อนเลยครับ

ส่วน TT01 นั้น รถผมเป็นแรลลีอยู่แล้วครับ อิอิ คันนี้ก็มือสอง ได้มาครบชุดราคาสามพันห้า พร้อมชุดไฟวิทยุ ช่วงล่างเป็น Type E เดิมเป็น EVO VII เจ้าของเดิมมาซื้อบอดี้ทำสีสำเร็จของทามิย่ารุ่น Citroen ตัว WRC ใส่เข้าไป สวยกิ๊กเลย (แค่บอดี้อย่างเดียวก็เกือบสองพันแล้ว กลายเป็นว่าผมซื้อโครง+ชุดไฟราคา 1500) เขาโพสต์ขายเป็นเดือน ขายไม่ออกเหมือนกัน จนรอผมไปเจอนี่แหละครับ อิอิ

เมื่อวานจัดระเบียบห้องเสียใหม่ โชว์สักนิดนึง อิอิ

ตอนนี้ทามิย่าออกบรุยเซอร์รีโปรดักซ์มาอีกคัน ไม่รู้อะไรกันนักหนา คนเล่นจะคลั่งตายอยู่แล้ว ตังค์ไม่มีซื้อ อิอิ

คุณบอยเอานี่ไปดูก่อนครับ แก้เครียด ส่วนผมเครียดจะตายอยู่แล้ว อิอิ (กำลังจะเลิกสนใจวิลลีคิงส์ แล้วสะสมตังค์สักสองปี ไปสอยเจ้านี่แทนจะดีไหม)

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=O-FJ-MAGkeM&feature=player_embedded[/youtube]

http://www.tamiyausa.com/product/item.php?product-id=58519
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 05, 2012, 11:02:03 AM โดย kp505si »

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #323 เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 05:02:13 PM »
คุณครูพูดได้ตรงใจมากครับ

เรื่องSand scorcher ถ้าเจอราคาดีไม่น้องโทรถามครับ จัดมาเลย เอาชัวร์

พูดถึงwilly นะ ผมเล่นมันส์มากๆถ้าจะทำสีใหม่นี่ครูว่าซื้อใหม่หรือว่าล้างสีดีครับยับเยินไปหมดแล้ว

TT ได้มาคุ้มจังRemote อะไรครับผมเล็งๆจะหามาลงรถให้ลูกอีกอันเหมือนกัน

• *
« ตอบกลับ #324 เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 05:23:53 PM »
Willy นั้น ผมว่าล้างสี แล้วเอากระดาษทรายไล่ขัดดูดีกว่าครับ แล้วทำสีใหม่

เอางบที่จะซื้อวิลลีใหม่ ไปซึ่งรถเต่าวิลลีดีกว่าครับ มีรถเพิ่มขึ้นอีก 1 แบบ เวลาวางคู่กันในบ้านผมว่าน่ารักดีครับ

ตัว TT ของผมได้รีโมทพร้อมรีซีฟท์ของทามิย่าเลยครับ (เจ้าของเดิมแถมแบตลิโพ 2 เซลล์มาให้อีกก้อนหนึ่ง แทนคำขอบคุณที่ช่วยซื้อไป อิอิ) รถเจ้าของเดิมดูแลดีมาก ๆ ใต้ท้องแทบไม่มีรอยเลยครับ (มันมามีรอยเมื่อมาอยู่กับผมนี่ล่ะครับ อิอิ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 05, 2012, 05:26:56 PM โดย kp505si »

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #325 เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 06:58:15 PM »
พอดีไปเจอเวบนึงเข้า เชื่อว่าน่าจะเหมาะกับเรา

www.tamiya101.com

เขาแนะว่าให้ใช้น้ำมันเบรคล้างสีครับ

ไอเดียวิลลี่ดีจริงๆ

อิจฉา tt คุ้มแสนคุ้ม รีโมทเป็น 2.4 หรือเปล่า

• *
« ตอบกลับ #326 เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 07:37:20 PM »
ตัวที่แถม TT มาเป็นรีโมทธรรมดาครับ ตอนนี้ผมเอารีโมทตัวที่แถมมานี่ไปใส่รถคันอื่นแล้ว ส่วน TT ซื้อรีซีฟท์ 2.4 ของ Flysky มาใช้ครับ ตัวละ 290 บ. ถูกสุด

วิทยุรุ่นนี้ผมใช้อยู่ Fly Sky GT-3B เป็น 2.4 เวิร์คมากครับคุณบอย จอดิจิตอล 3CH ราคาพร้อมรีซีฟท์แค่ 1250 บ. เอง คลื่นไม่เคยชนกับใครเลย ซื้อรีซีฟท์มาใส่คันอื่นก็ราคาถูกแสนถูก 290 บ. เอง อิอิ ฟังก์ชั่นมหาศาล ผมยังใช้ไม่หมดเลย เมมโมรีรถได้ตั้งสิบคัน ตั้งค่าทริมละเอียดยิบเป็น % เลยครับ เวบ RC เขาโหวตให้เป็นสุดยอดวิทยุสุดคุ้มค่าแห่งปี (ที่แล้ว) เลยทีเดียว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 05, 2012, 07:46:23 PM โดย kp505si »

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #327 เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 08:03:30 PM »
น่าสนใจดีครับ เวบrcอะไรครับ จะได้เข้าไปดูบ้างครับ อยากเจอครูเร็วๆจัง ท่าทางจะสนุก มีอะไรให้คุยเยอะแน่ๆ

ว่าแต่ว่าTFกับGundamโดนเบียดตกรูปเลยนะครับเนี่ย

• *
« ตอบกลับ #328 เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 09:07:11 PM »
เวบที่ผมเข้าดูประจำ ก็มี rcthai.net กับ rc-plus.net ครับ แต่ไม่ค่อยโพสต์ อาศัยดูเอา มีเพื่อนฝูงบ้างพอสมควรในนั้น เป็นกลุ่ม ๆ ไป เอาไว้ pm สอบถามข้อมูล ได้ความรู้มาเยอะครับที่นั่น ส่วน 9turbo ดูเป็นบางครั้งนาน ๆ ทีครับ เวลาเข้าไปแล้วรู้สึกแปลก ๆ (จริง ๆ นะ)

เวบนอกที่เข้าประจำเลยคือ tamiyaclub.com กับ http://www.blackholesun.fr/RC_Tamiya_OffRoad_Chassis_US.php

โดยเฉพาะเวบหลัง คุณบอยจะตื่นตาตื่นใจ เหมือนเราได้กลับไปวัยเด็ก แต่เราไม่มีตังค์จะซื้อมาเล่นครับ อิอิ

ตอนนี้กันดั้มไม่ค่อยได้ต่อแล้วครับ เพราะใจเทไปทาง HCM Pro มากกว่า (มันสวยจริง ๆ นะ) งานโมเดลจริง ๆ ตอนนี้ที่ทำอยู่หลัก ๆ เลยก็คือเรือครับ ยังต่ออยู่ทุกวันเลย ตู้โมก็เหลือแค่ใบเดียวล่ะครับ เพื่อนครูเขาให้มา เพราะของเก่าผมจมน้ำเกลี้ยงเลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 05, 2012, 09:08:33 PM โดย kp505si »

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #329 เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 09:45:44 PM »
รู้สึกคล้ายๆกันครับ รู้สึกที่ไหนสบายใจผมก็โพสท์ครับบางทีเราอยากเล่นในแบบที่เป็นเราไม่แคร์สื่อผมว่าเล่นแล้วผมสนุกผมก็เล่นครับ

ประโยคถูกใจมาอีกแล้ว เหมือนวัยเด็กไม่มีตังค์ซื้อ  :iconcryout:

• *
« ตอบกลับ #330 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 09:13:11 AM »
เวบที่คุณบอยให้มา ภาพสวยมาก ๆ เลยครับ รถมอนสเตอร์ทรัคทามิย่านี่มีเสน่ห์ไม่เสื่อมคลายจริง ๆ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #331 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 10:10:13 AM »
เห็นคุณครูเล่นหลายแบบ จะถามว่าเล่นแนวสเกลรถไต่อารมณ์มันแนวไหนครับ เคยแอบดูอยู่เหมือนกันเล็งๆไว้ CR-01 หรือไม่ก็พวก3เกียร์ แต่มานั่งนึกๆเหมือนไม่ใช่แนว ผมว่าผมชอบรถสวยๆลุยทางฝุ่น เข้าโดดค้งปัดๆ เห็นvdo Bruiser ที่ส่งมา ทำไมราคามันโหดขนาดนั้นครับ

มีอีกคำถามครับ

อยากรู้ว่าทำไมคนเล่นรถถึงติดใจพวกรถทามิย่าที่ทำมาแนวretroครับ มีแค่เหตุผลวัยเด็กอย่างเดียวเหรอ และออกมาตั้งหลายแบบ ไม่ว่าจะ grasshopper boomerang hotshot แต่ละตัวมีจุดเด่นของมันตามชื่อหรือเปล่า และเราจะรู้ได้ยังไงว่าcharactor ตัวไหนเป็นยังไง มีเวบไหนบอกไหมครับ

• *
« ตอบกลับ #332 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 10:20:23 PM »
รถไต่หิน กับรถสเกล มันเกือบแยกกันไม่ออกครับ รถไต่นั้นจะเน้นการผ่านจุดที่ยาก ชัน ลื่น และผ่านเกต (ลูกเทนนิสผ่าครึ่ง แนวเส้นห้ามออกนอกเลน) การเล่นก็จะค่อย ๆ คืบคลานไปช้า ๆ สนุกดีนะครับ ลุ้นดีด้วย

รถไต่หินที่ผมชอบนั้น ผมชอบ Kyosho Rock Force ครับ คันของผมนั่นแหละครับ มือสองราคาตก รูดมหาราช งบราว ๆ 7 พันบาทก็ซื้อได้แล้ว (จริง ๆ) ถ้าของใหม่ออกห้างเลยราคา 12500 บ. ถ้วน เนื่องจากรุ่นนี้ แทบไม่ต้องไปแต่งอะไรมันเลย แชสซีอลูมิเนียมจากโรงงาน พลาสติกที่ใช้เป็นเกรดเดียวกับรถน้ำมัน 1/8 เฟืองด้านในเป็นโลหะล้วน ท่ามกลางกระแสเสียงเชียร์ รถยี่ห้อ Axial ผมซื้อสวนกระแสมันซะเลยแล้วก็รู้สึกว่ามันคุ้มค่าจริง ๆ ครับ

ถ้าคุณบอยสนใจรถไต่หินจริง ๆ ชั่วโมงนี้ ผมเห็นมีเพียง R1 Gmade เท่านั้นครับ รถไต่หินชุดคิท (ต้องประกอบเอง) สัญชาติเกาหลีใต้ มีคนเล่นกันเยอะมาก ราคาทั้งชุดใหม่แกะกล่องอยู่ที่ 9 พันบาทถ้วน เป็นรถที่แทบจะเรียกว่าน่าเล่นที่สุดของชั่วโมงนี้แล้วครับ คุณสมบัติวัสดุคล้าย ๆ Rock Force เลยครับ ถ้าคุณบอยสนใจ เดี๋ยวผมให้ไปคุยกับคนนำเข้าเลยครับ อิอิ แต่ถ้าคุณบอยไม่ชอบหน้าตามัน เล่น CR-01 (หรือ Hilux) ก็ได้นะครับ ทีจริงมันก็ไม่ได้พังง่ายอะไร ราคาไฮลักซ์แพงกว่าราว ๆ สามพันบาท แต่ก็น่าเล่นเหมือนกัน

บรุยเซอร์นั่นมันเป็นรถในตำนานครับ ทามิย่าออกแบบไว้เทพมาก มีสามเกียร์ เลือกอัตราทดได้ เลือกขับสองขับสี่ได้ แทบจะถอดแบบมาจากรถจริงเลย เลิกผลิตไปแล้ว ราคาในอีเบย์นั้นสภาพดี ๆ หลายหมื่นครับ ตอนนี้ทามิย่ารีโปรดักซ์ออกมาใหม่ มันเลยสุดยอดกว่าเดิม เพราะปรับปรุงวัสดุครับ แต่เหมาะเอามาวิ่งสวย ๆ มากกว่าเอาไปลุยโหด ๆ ครับ

ส่วนที่คนชอบเล่นรถทามิย่าแบบ retro นั้น ผมเข้าใจว่า สมัยพวกเขาเป็นเด็ก (รวมทั้งผม) ไม่มีตังค์ซื้อคร๊าบบบ มันมาได้เวลาเอาตอนนี้พอดี คนเลยไขว่คว้าหามาได้ (เพราะตอนนี้ส่วนใหญ่แฟนรถพวกนี้อยู่ในวัยทำงานแล้วนั่นเอง) พวกนี้ไม่แคร์สมรรถนะครับ แคร์แต่ว่า ชอบ รถในฝัน อะไรทำนองนี้ (ผมก็เป็นครับ)

ที่สำคัญเลย ทามิย่าไม่ต้องลงทุนอะไรเลยครับ แบบก็มี โมลด์ก็มีแล้ว สั่งฉีดพลาสติกเข้าไป เพิ่ม option โน่นนิด นี่หน่อย เท่านี้ก็ขายได้แล้ว แฟนคลับมีเยอะ (ทามิย่าทำแบบนี้กับโมเดลพลาสติกคิทด้วยนะครับ ผมและเพื่อนคนเล่นโมเดลเจอกันมาเยอะ ประเภทเอากล่องโน่นยำรวมกล่องนี้แล้วขายใหม่)

จุดเด่นรถพวกนี้ก็มีจริง ๆ ครับ แต่จะแตกต่างไปอย่างละนิดหน่อย คือทามิย่าเนี๊ยะ ออกแบบรถเอาไว้หลายแบบมาก แต่เป็นการออกแบบเป็นส่วน ๆ ไป เช่น ช่วงล่าง แชสซี ชุดเกียร์ ชุดขับหน้า-หลัง แล้วก็กำหนดชื่อเรียกไป พอนานเข้า ก็เอาชุดนั้น ผสมชุดนี้ ออกมาแล้วเรียกชื่อใหม่ออกมา (เหมือนกรณีรถยนต์เชฟโรเลตเลยครับ GM มีรถในเครือเยอะแยะ ให้ Fininfarina ออกแบบตัวรถให้ เอาเครื่องยนต์ของรถ Ople มาใส่ เอาช่วงล่างของรถยนต์ยี่ห้อ Lotus มาผสม ออกมาเป็นเชฟโรเลต Optra อิอิ)

เอาชัด ๆ เลยอย่างรถคันล่าสุดของผม Mad Bull นั้น ทามิย่าใช้ชุดโช๊คอัพหน้าของ Midnigh Pumpkin เอาแชสซี DT-01 มาผสม เอาชุดขับของ Midnight Pumpkin เอาชุดเพลาล้อของ TXT-1 มาใส่ กลายเป็นรถใหม่หนึ่งรุ่นแล้ว อิอิ

ดังนั้น รถทามิย่าส่วนมากเวลาเขาซื้อกันเขาก็จะมองกันที่รุ่นของแชสซีครับ

ส่วนมากผมดูข้อมูลจากเวบ www.blackholesun.com ครับ เวบนี้บอกวิวัฒนาการรถแต่ละรุ่นไว้เลย อิอิ

คันนี้ R1 ครับ

คลิป R1 สมรรถนะไม่ใช่กระจอกเลยนะครับเนี๊ยะ

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=7zG0Y1M6bsM[/youtube]

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=GzLUN4amAMI[/youtube]

คันนี้ร๊อคฟอร์ซ ดั้งเดิมมันเป็นบอดี้ซูซูกิจิมนีครับ

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=_4dXsFF1BHo[/youtube]

นี่ก็ร๊อคฟอร์ซ ใส่บอดี้ปิคอัพเข้าไป

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=qyvnACyC8yM[/youtube]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 07, 2012, 12:32:02 AM โดย kp505si »

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #333 เมื่อ: มีนาคม 07, 2012, 02:01:57 AM »
โอ้โห ครูสุดยอดไปเลย เดี๋ยวต้องลองเข้าไปดูเวบที่ว่าหน่อยแล้ว

• *
« ตอบกลับ #334 เมื่อ: มีนาคม 07, 2012, 09:41:34 AM »
อันที่จริงรถแบบ retro บางรุ่นถ้าราคามันไม่แพงมาก มันก็น่าซื้อสะสมนะครับคุณบอย ถ้าราคาพอ ๆ กับ MG ตัวเทพ ๆ สักตัวนี่ ผมอยากได้ตั้งหลายคัน สักสองถึงสามพันบาทก็จะสู้หรอก สเปคบางคันก็ไม่ได้สูงมากนะครับอย่าง Holliday Buggy เนี๊ยะ รถขับสอง มอเตอร์ใช้แค่ 380 เอง แรงน้อยกว่ามอเตอร์ขาวตั้งเยอะแต่ราคาเหยียบ ๆ สี่พันบาทเฉพาะชุดคิท ถ้าเหลือสัก สองพันห้านี่ผมอาจจะสอยนะเนี๊ยะ อิอิ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #335 เมื่อ: มีนาคม 07, 2012, 03:07:31 PM »
ถ้าเจอราคาดีๆ เผื่อผมด้วยสักกล่องนะครับ ฮาาาาาาาาาาาา

เมื่อคืนไปทิ้งทวน F-1 มา เล่นเพลินๆสนุกดีครับ แต่ไม่โหด

• *
« ตอบกลับ #336 เมื่อ: มีนาคม 07, 2012, 07:10:36 PM »
วันนี้อยุ่ดีไม่ว่าดี กำลังต่อยามาโต้อยู่ดี ๆ ดันเมล์ไปหาพี่คนหนึ่งที่ระเบิดกรุ

ตอนนี้พี่แกเหลือแต่รถน้ำมัน แต่ก็มีบักกี้ทามิย่าไฟฟ้าอยู่คันนึง เป็น TL-01 B ไม่เคยโดนไฟเลย ประกอบโชว์อย่างเดียว เล่นเอาคิดมากเลย อิอิ รถดี ที่ดังในอดีต

เดี๋ยวขอชั่งใจสักอาทิตย์หนึ่งก่อน อิอิ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #337 เมื่อ: มีนาคม 07, 2012, 08:24:04 PM »
รถดีในตำนาน เคยได้ยินคนกล่าวถึงเหมือนกัน ผมเองรถคันแรกคือ TL-01 ครับ เล่นดี เล่นทน เล่นนาน ดีจนมีผลิตเป็นโมจีน แล้วอะหลั่ยละครับ ได้ราคาเท่าไหร่

• *
« ตอบกลับ #338 เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 03:03:27 PM »

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #339 เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 03:31:40 PM »
บอดี้แข็งหรือใสครับ เดี๋ยวผมโมรถtlมาเล่นเป็นเพื่อนครับ