ผู้เขียน หัวข้อ: [สนทนาภาษา g-gen] SD Gundam G Generation World [PSP/Wii](งดถามเรื่องหาไฟล์ครับ)  (อ่าน 272769 ครั้ง)

ออฟไลน์ Stargazer

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 5
Re: [สนทนาภาษา g-gen] SD Gundam G Generation World [PSP/Wii](งดถามเรื่องหาไฟล์ครับ)
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 08:40:30 PM »
กษัตริยา อยากจะบอกว่าท่าบีม เทพมาก โดนทีอย่างเเรง
จำได้ว่่อัพข้ามสายโดยใช้ Unicorn นั้นล่ะครับ

ใช้วิัธี Exchange เอาหรอครับ ?

มั้งครับ ที่อัพไปเป็นตัวอื่นเเต่ต้องใช้เงินด้วยนั้นล่ะครับ
เพราะใช้
ยูนิคอร์นเป็นหลังก็เเตกเเยกย่อยไปได้หลายตัวเลยนะครับ
OO Riser ผมก็ได้จากยูนิเนี่่ยละครับ เลเวลไม่เกิน 6 ด้วย
พอได้ OO Riser มาก็เก็บประมาณเลเวล 3 ผมก็ใช้เงินอีกตามเคยไป ให้มี GN Sword 3 ครับ  :iconlol:
ผมไม่เเน่ใจว่าข้ามสายไปมาจนได้ทั้ง Strike Freedom มาเเละ กาเดสซ่า ด้วย อิอิ

ผมไำม่ค่อยใช้ Exchange เลยครับ เก็บเลเวลจนอัพได้แต่ พวก ตัวใหญ่ ๆ แล้ว แบบเดนโนเบี้ยน สไตร์ฟรีด้อม ใหญ่ ๆ อ่ะครับ

ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะปั้น ยูนิคอร์นเอา น้องแคตหล่ะ  :iconlike: :iconnasty:

ออฟไลน์ mmer

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: [สนทนาภาษา g-gen] SD Gundam G Generation World [PSP/Wii](งดถามเรื่องหาไฟล์ครับ)
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 08:48:09 PM »
-0- ได้ ชินันจูมาแร้วว อัพจาก ซาคู 2 ขายร้านเลย -..- เหนื่อยค่อด

----------------

อยากไได้ ชินันจูออ่ะคับ มีใครรู้มั้ยอัพ จาก ตัวไหน ได้ 4 ปีก สีเขียวมาแร้ว -0-

Shinanju พัฒนาจากรากหญ้า โดยเริ่มจาก Zaku II ที่มีให้ซื้อได้เลยตามนี้นะครับบ

ザクII LV4 ----> ザクII改 LV6 ----> ザクIII LV3 ----> ギラ・ドーガLV5 ----> ヤクト・ドーガ LV5 ----> サザビー LV5 ----> シナンジュ

อีกวิธีหนึ่ง

โทเนโดกันดั้ม >>>  ฟินิกซ์เซโร่ >>> ฟีนิกซ์กันดั้ม >>> นิวกันดั้ม >>> ซาซาบี้ >>> ชินันจู >>> ยูนิคอน

แล้ว กษัตรย์รียา 4 ปีกอัพยังไงหว่า ??

ผมเอา ฟินิก เวล 14 ไปแลกมาอ่ะคับ - -*

(http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=3528.0)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 08:55:09 PM โดย K »

ออฟไลน์ pipo

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 09:06:19 PM »
มีใครสร้าง My Character บ้างครับ

ปล. ภาคหน้าขอ My Unit นะ  :iconlol:

ออฟไลน์ mmer

• *
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 09:12:47 PM »
มีใครสร้าง My Character บ้างครับ

ปล. ภาคหน้าขอ My Unit นะ  :iconlol:

ผมสร้างครับ แต่ไม่ได้อัพสกิลเลย - -* ไม่รู้อันไหนเป็นอันไหนเวล 24 ร่ะ

ออฟไลน์ zakosoldier

• *
  • Like: -25
  • やらないか死神
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 09:14:51 PM »

ผมสร้างครับเอาชื่อ อาซาคิม โดวิน จาก SRWZ มาเลือกสายตื่นตัวแล้วมันก้จะมีสกิลนิวไทป์ให้ติดส่วนชุดใส่คอสโบนแวนการ์ดสีดำหุ่นตอนนี้ขับฮัลฟัสกันดั้มครับคล้ายชูโรก้าดี 555+

ออฟไลน์ kai122

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 09:21:03 PM »
My Character นี่ก็สร้างครับ ใช้เพลง Igolo ครับ ชอบๆ อิอิ
เเต่สกิลนี่อ่านไม่รู้เรื่องจริงๆ

ว่าจะถามว่าทำไม อามุโร่ภาค CCA มันมีสกิลอีก 2 อันที่เรียนเพิ่มเเล้วมีอันนึงที่ทำให้ลบ สเตตัส อามุโร่ 10 หมดเลย
เเล้วมันไป + อะไร EN ไม่รู้ จะบอกว่า ห่วยมาก ไม่น่าอัพเลย  :iconpale:

ปล. ภาคนี่รู้สึกว่า Wing ภาค ซี่รี่ย์มันเก่งกว่าภาค EW เเฮะ  :iconlol:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 09:45:12 PM โดย kai122 »

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 10:06:06 PM »
ขายสกิลทิ้งโลด  :iconnasty:

ออฟไลน์ zakosoldier

• *
  • やらないか死神
Re: [&#
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 10:46:50 PM »
อยากจะบอกว่าเกมส์นี้มันพูดก็อดฟิงเกอร์ ไชนิ่งฟิงเกอร์ ดาคเนสฟิงเกอร์ ได้ทุกเกือบตัวเลยนะแต่ประโยคอาจจะต่างกันจ้าบสุดผมขอยกให้มิสเตอร์บุชิโดครับ ชายนิ่งงงง บุชิโดดดดดด 5555+
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 11:06:31 PM โดย zakosoldier »

• *
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 10:57:42 PM »
อยากจะบอกว่าเกมส์นี้มันพูดก็อดฟิงเกอร์ ไชนิ่งฟิงเกอร์ ดาคเนสฟิงเกอร์ ได้ทุกเกือบตัวเลยนะแต่ประโยคอาจจะต่างกันจ้าบสุดผมของยกให้มิสเตอร์บุชิโดครับ ชายนิ่งงงง บุชิโดดดดดด 5555+

ขนาดคำว่า ฟันเนล ผมยังเห็นทีม 00 พูดกันเป็นทุกคนเลยครับ อิ๊ก เค๊ะ ฟันเนล !!
555555+  :iconlol:

ว่าจะลองเอาลิโป้มาขับ ทอลกิส ดูว่าจะโหดไหม เพราะในอนิเมชั่น โหดสุดเเล้ว  :iconwink:

ออฟไลน์ puggin

• *
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 11:46:00 PM »
เอ่อ..มันมีวิธีทำให้ENฟื้นทุกเทรินมั้ยครับ

ยิงแปปๆENหมดเเละ

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 11:51:30 PM »
เอ่อ..มันมีวิธีทำให้ENฟื้นทุกเทรินมั้ยครับ

ยิงแปปๆENหมดเเละ

ถ้าไม่ใช่ master unit ก็หาไอเทมมาติดเอาครับ
携帯用ソーラーパネル ผ่านเทิร์นฟื้น EN 5%
ララァの思念 ผ่านเทิร์นฟื้น EN 10%
DG細胞 ผ่านเทิร์นฟื้น HP EN 5%
ネェルDG細胞 ผ่านเทิร์นฟื้น HP EN 10%
アルティメットガンダム ผ่านเทิร์นฟื้น HP EN 15%

ออฟไลน์ renorzeta

• *
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 01:20:31 AM »
My Character นี่ก็สร้างครับ ใช้เพลง Igolo ครับ ชอบๆ อิอิ
เเต่สกิลนี่อ่านไม่รู้เรื่องจริงๆ

ว่าจะถามว่าทำไม อามุโร่ภาค CCA มันมีสกิลอีก 2 อันที่เรียนเพิ่มเเล้วมีอันนึงที่ทำให้ลบ สเตตัส อามุโร่ 10 หมดเลย
เเล้วมันไป + อะไร EN ไม่รู้ จะบอกว่า ห่วยมาก ไม่น่าอัพเลย  :iconpale:

ปล. ภาคนี่รู้สึกว่า Wing ภาค ซี่รี่ย์มันเก่งกว่าภาค EW เเฮะ  :iconlol:

มีหลายตัวครั้บสกิลนั้น บานาจ ฟูลฟรอนทัล ก็มี มันเป็นสกิลเกี่ยวกับคอมมาน  เหมาะกับการ ขับ WS ครับไว้ใช้ในยานมากกว่า รบ ครับ

Wing  มันเก่งกว่า EW มาตั้งแต่ภาคนู้นๆๆแล้วน่ีครับ  EW จะมีเก่งก็ WZC HAC Tallgeese3 อีก 3 ตัวกากสนิธเลย มันไม่เก่งเพราะอาวูธมันไม่ดีอ่ะ

ออฟไลน์ jangirman

• *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 02:12:08 AM »
เพิ่มเติม A6 GENERATION BREAK II ให้ มูราฟลาก้า ทำลาย ราอูล เล ครูเซ่ นะครับ

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 02:30:22 AM »
เพิ่มเติม A6 GENERATION BREAK II ให้ มูราฟลาก้า ทำลาย ราอูล เล ครูเซ่ นะครับ

เพื่มเรียบร้อยครับพ้ม :iconhihi:

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 02:54:57 AM »
อยากเล่นบ้างแต่ดันไม่มี psp  ทำไมไม่ทำลง PS2 บ้างอ่ะเนี่ย :iconcry:
ปล. ขออนุญาตนอกเรื่อง  เล่น G Gen Wars ทำไมเวลาดู demo ตัวห่นมีแอคชันเยอะกว่าเล่นจริงง่ะ :icondizzy:
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ hagane.f

• **
  • Like: 14
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 03:54:33 AM »
เล่นมาได้ซักพักแล้วครับ อยากถามว่า นอกจากการใช้ฟันเนลยิงกระสุนฝ่ายตรงข้ามทิ้งแล้ว ภาคนี้มีการเอาปืนยิงกระสุนทิ้งมั้ยครับ?
หรือไม่ก็การใช้ดาบฟันปัด ฟันทิ้งอะไรแบบนี้ ใครรู้วานไขข้อข้องใจด้วยครับ

ปล.ลองใช้ ลิโป้ทอลกีสแล้วรู้สึกว่าเก่งกว่าหุ่นปกติมากเลย ถึงจะมีแค่ 3 ท่าก็เถอะ(ถ้าผมจำไม่ผิด ตอนได้มาใช้ใหม่ๆ ค่าประชิดลิโป้เท่ากับ 50...!? ค่ายิง 3 จ้ำอ้าวตบอย่างเดียวเลย)

• *
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 08:28:29 AM »
เล่นมาได้ซักพักแล้วครับ อยากถามว่า นอกจากการใช้ฟันเนลยิงกระสุนฝ่ายตรงข้ามทิ้งแล้ว ภาคนี้มีการเอาปืนยิงกระสุนทิ้งมั้ยครับ?
หรือไม่ก็การใช้ดาบฟันปัด ฟันทิ้งอะไรแบบนี้ ใครรู้วานไขข้อข้องใจด้วยครับ

ปล.ลองใช้ ลิโป้ทอลกีสแล้วรู้สึกว่าเก่งกว่าหุ่นปกติมากเลย ถึงจะมีแค่ 3 ท่าก็เถอะ(ถ้าผมจำไม่ผิด ตอนได้มาใช้ใหม่ๆ ค่าประชิดลิโป้เท่ากับ 50...!? ค่ายิง 3 จ้ำอ้าวตบอย่างเดียวเลย)

ฟันเนลมันยิงพวกมิซไซ ศัตรูทิ้งได้ด้วยเหรอครับ เพิ่งรู้  :icondizzy:
เเล้วมันต้องกดใช้คำสั่งกันเหรอครับ หรือว่า กดตีสวนได้เลย  :iconsmile:

ออฟไลน์ 1856722033

• *
Re: [&#
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 09:14:36 AM »
ผมขอมาเเจมด้วยนะครับตอนนี้เล่นจบไปเเล้ว1รอบกำลังเล่น world hell อยู่ครับเจออมูโร่เเล้วอึ้งกับค่าพลังมาก :iconpanic:

รู้สึกว่าภาคนี้กันดั้มที่เป็นตัวลับจะเป็รเทรินเออหรอเนี่ย- - :iconfreak:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 09:15:58 AM โดย 1856722033 »

ออฟไลน์ NhEuOi

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 8
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 09:18:26 AM »
มันมีหุ่นลิโป้แต่ไม่มี pilot ลิโป้เหรอครับ  :iconcry:
หาไงก็หาไม่เจออ่ะ  :iconcryout:

ขอบคุณมากครับ ถ้ามีงี้ก็ดีเลย :iconlove:
v
v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 10:52:03 AM โดย NhEuOi »

ออฟไลน์ tsukuyomi

• **
  • Like: -30
    • ํYamiii-Tx บล็อกเล็กๆของผู้ชายเดินดิน
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 09:23:10 AM »
มันมีหุ่นลิโป้แต่ไม่มี pilot ลิโป้เหรอครับ  :iconcry:
หาไงก็หาไม่เจออ่ะ  :iconcryout:

เล่นเคลียร์เนื้อเรื่องไปเรื่อยครับ เดี๋ยวจะปลดล็อคออกมาเอง