ผู้เขียน หัวข้อ: [สนทนาภาษา g-gen] SD Gundam G Generation World [PSP/Wii](งดถามเรื่องหาไฟล์ครับ)  (อ่าน 272845 ครั้ง)

ออฟไลน์ puggin

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: [สนทนาภาษา g-gen] SD Gundam G Generation World [PSP/Wii](งดถามเรื่องหาไฟล์ครับ)
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 10:20:30 AM »
ตอนนี้ผมขี้เกียจเล่นด่านfinal02มากยิงเสร็จ1ชุดโผล่มาอีกชุด
จะบ้าตาย
เอ่อเเล้วไอเซ็ทซึนะที่โผล่มาในฉากextra03เอายังไงหรอครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 10:25:00 AM โดย puggin »

ออฟไลน์ tsukuyomi

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -30
    • ํYamiii-Tx บล็อกเล็กๆของผู้ชายเดินดิน
Re: [สนทนาภาษา g-gen] SD Gundam G Generation World [PSP/Wii](งดถามเรื่องหาไฟล์ครับ)
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 11:43:02 AM »
ใครเล่นใน emulator เครื่องwii บ้างครับ เซ็ตปุ่ม l1 r1 l2 r2 ยังไงอะคับ เล่นstage B02 ไม่ได้อ่า เปลี่ยนแม็ป ไม่เป็น ใครรู้ตอบทีครับ ขอบคุณครับ

ปล.ผมไม่ได้ใช้ joy to key นะครับ ผมตั้งค่าไม่เป็นอะ :icondizzy:

den o

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 12:01:01 PM »
พวกหุ่น เล่าปี่ ลิโป้ ซุนกวนนี่เอายังไงเหรอครับ

ออฟไลน์ ReJInA

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 12:26:36 PM »
พวกหุ่น เล่าปี่ ลิโป้ ซุนกวนนี่เอายังไงเหรอครับ

ให้นำตัวละครไปขับหุ่นดังนี้ครับ แล้วจะเปลี่ยนให้เองโดยอัตโนมัติ
เล่าปี่ ให้ขับ RX-78-2
โจโฉ ให้ขับ Gundam DX
ซุนกวน ให้ขับ Gundam GP-03s
ลิโป้ ให้ขับ Tallgeasse
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 11:49:27 PM โดย ReJInA »

ออฟไลน์ hagane.f

• **
  • Like: 14
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 12:29:25 PM »
เล่นมาได้ซักพักแล้วครับ อยากถามว่า นอกจากการใช้ฟันเนลยิงกระสุนฝ่ายตรงข้ามทิ้งแล้ว ภาคนี้มีการเอาปืนยิงกระสุนทิ้งมั้ยครับ?
หรือไม่ก็การใช้ดาบฟันปัด ฟันทิ้งอะไรแบบนี้ ใครรู้วานไขข้อข้องใจด้วยครับ

ปล.ลองใช้ ลิโป้ทอลกีสแล้วรู้สึกว่าเก่งกว่าหุ่นปกติมากเลย ถึงจะมีแค่ 3 ท่าก็เถอะ(ถ้าผมจำไม่ผิด ตอนได้มาใช้ใหม่ๆ ค่าประชิดลิโป้เท่ากับ 50...!? ค่ายิง 3 จ้ำอ้าวตบอย่างเดียวเลย)

ฟันเนลมันยิงพวกมิซไซ ศัตรูทิ้งได้ด้วยเหรอครับ เพิ่งรู้  :icondizzy:
เเล้วมันต้องกดใช้คำสั่งกันเหรอครับ หรือว่า กดตีสวนได้เลย  :iconsmile:

อ่อ ไม่ต้องกดอะไรเลยครับ ที่ผมเจอคือ เทิร์นศัตรู โดมยิงกระสุนมา แล้วนิวกันดั้มมันใช้ฟันเนลยิงกระสุนให้เองเลยครับ
อันนี้ผมไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะสกิลของหุ่นหรือของคนขับกันแน่นะ...

ออฟไลน์ Noah

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 13
  • Titan Test Team Lover.
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 12:32:17 PM »
ขอถามเกี่ยวกับ CHALLENGE MISSION หน่อยน่ะครับ

ยกตัวอย่าง
GENERATION BREAK อามุโร่ทำลายชาร์
- CHALLENGE MISSION อามุโร่ทำลายชาร์ ภายใน 1 เทิร์น
GENERATION BREAK II คามิวทำลายเจริค
- CHALLENGE MISSION ทำลายเจริคภายใน 2 เทิร์น (ปรากฏต่อเมื่อกรณีพลาด Challenge 1)

อยากจะถามว่า CHALLENGE MISSION แต่ละ mission ในด่านเดียวกัน จะให้ secret เหมือนกันหรือป่าวครับ
เช่น CHALLENGE MISSION อามุโร่ทำลายชาร์ ภายใน 1 เทิร์น (ทำไมผ่านสักที  :iconsoul:)
แต่ทำ CHALLENGE MISSION ทำลายเจริคภายใน 2 เทิร์น สำเร็จ แล้ว กาโต้และ gp02 จะออกมา

ถ้า CHALLENGE MISSION อามุโร่ทำลายชาร์ ภายใน 1 เทิร์น สำเร็จ จะมีตัวอื่นออกมาหรือ กาโต้และ gp02 จะออกมาเหมือนกันครับ  :iconsmile:

ออฟไลน์ nase

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 60
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 12:34:43 PM »
ขอถามเกี่ยวกับ CHALLENGE MISSION หน่อยน่ะครับ

ยกตัวอย่าง
GENERATION BREAK อามุโร่ทำลายชาร์
- CHALLENGE MISSION อามุโร่ทำลายชาร์ ภายใน 1 เทิร์น
GENERATION BREAK II คามิวทำลายเจริค
- CHALLENGE MISSION ทำลายเจริคภายใน 2 เทิร์น (ปรากฏต่อเมื่อกรณีพลาด Challenge 1)

อยากจะถามว่า CHALLENGE MISSION แต่ละ mission ในด่านเดียวกัน จะให้ secret เหมือนกันหรือป่าวครับ
เช่น CHALLENGE MISSION อามุโร่ทำลายชาร์ ภายใน 1 เทิร์น (ทำไมผ่านสักที  :iconsoul:)
แต่ทำ CHALLENGE MISSION ทำลายเจริคภายใน 2 เทิร์น สำเร็จ แล้ว กาโต้และ gp02 จะออกมา

ถ้า CHALLENGE MISSION อามุโร่ทำลายชาร์ ภายใน 1 เทิร์น สำเร็จ จะมีตัวอื่นออกมาหรือ กาโต้และ gp02 จะออกมาเหมือนกันครับ  :iconsmile:

เหมือนกัน ครับ GP02 ออกมา ครับ

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 12:44:00 PM »

ยกตัวอย่าง

ออกมาเหมือนกันครับ ถ้า Challenge mission 1 เราพลาด ก็สามารถแก้ตัวที่ Challenge Mission 2 ได้ แล้ว gp-02 จะออกมาหลังทำเงื่อนไข
หากผ่าน Challenge mission 1 แล้ว gp-02 ก็จะออกมาเลย ไม่ต้องทำเงื่อนไขข้อที่ 2 อีกครั้งครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 12:50:49 PM โดย ReJInA »

ออฟไลน์ plusza

• *
  • Like: -70
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 01:13:28 PM »
Halfas Gundam (Gundamที่มันเป็นตัวคล้ายๆฟีนิคสีนำเงินอะครับ) ปลดล๊อกยังไงหรอครับ

ออฟไลน์ 1856722033

• *
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 01:26:58 PM »
Halfas Gundam (Gundamที่มันเป็นตัวคล้ายๆฟีนิคสีนำเงินอะครับ) ปลดล๊อกยังไงหรอครับ

ปลดล็อคhell world ครับ ก็คือจบเกมอะครับ :iconhihi:

ออฟไลน์ hillmaker

• *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 01:35:24 PM »
ภาคนี้ซี่รี่ย์ooลดความเวอร์ลงมารึยังครับ

ออฟไลน์ 1856722033

• *
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 01:41:27 PM »
ภาคนี้ซี่รี่ย์ooลดความเวอร์ลงมารึยังครับ

ก็นะครับมีเเต่oo raiser ที่ใช้ทรามซั่มได้นอกนั่นเป็นใช้กดท่าหมดครับเเม้เเต่ขวัญต้าของผมก็ไม่มีทรามซั่ม :iconangry:

ออฟไลน์ pipo

• *
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 02:04:09 PM »

ก็นะครับมีเเต่oo raiser ที่ใช้ทรามซั่มได้นอกนั่นเป็นใช้กดท่าหมดครับเเม้เเต่ขวัญต้าของผมก็ไม่มีทรามซั่ม :iconangry:

อาวุธพวกมิสไซล์ ลดความเวอร์ แล้วครับ  :iconwink:

แต่ผมก็มีติดทีมสองตัวเลยนะ ทั้ง ขวัญตา ทั้ง oo raiser เพราะยังไง oo raiser ก็ยังเก่งกว่าครับ เพราะมี ทรานซ่ำ

ปล. ปโตเลไมออส 2 ก็ ทรานซัม ได้ด้วยนะ!! ฮ่าๆ

• *
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 02:27:59 PM »

ปลดล็อคhell world ครับ ก็คือจบเกมอะครับ :iconhihi:

OMG งานยาวเลยสิเรา ว่าแต่มันมีกี่แร้งหรอครับผมอยู่ C ด่าน 3 อะครับ มันจะมีแร้ง Dไหมเนี่ยครับ

ออฟไลน์ nase

• *
  • Like: 60
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 02:45:11 PM »

OMG งานยาวเลยสิเรา ว่าแต่มันมีกี่แร้งหรอครับผมอยู่ C ด่าน 3 อะครับ มันจะมีแร้ง Dไหมเนี่ยครับ

มีแร๊ง D ต่อครับไม่รู้จะ แร๊ง E ต่อเปล่านี้สิ หลังๆ นี่เล่นกันมือหงิก

ออฟไลน์ kai122

• *
  • Like: 3
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 02:52:57 PM »
คอนเฟิริม ยังไง OO Riser GN Sword 3 ก็เก่ง กว่าควันต้า ครับ  :iconvsign:
เพราะพอใช้ ทรานซั่ม ไม่มีใครอัดโดนเลย เทพมากๆ เข้าไปยิง 3 ตัวๆ แปปเดียวกลี้ยง ฮ่าๆๆ  :iconnasty:

ออฟไลน์ NhEuOi

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 8
« ตอบกลับ #96 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 03:17:35 PM »
ตอนเล่น G gen Wars เหมือนจำได้ลางๆว่ามันมีกฏบางเรื่อง แต่ผมลืมหมดแล้วอ่ะ อยากถามว่า
1. เรื่องตาเดินพิเศษหลังจากทำลายศัตรู - จำได้ลางๆว่าสามารถต่อเนื่องได้ 3 - 5 ครั้ง จำนวนครั้งมันขึ้นอยู่กับอะไรนะครับ ใช่เลเวลของนักบินหรือเปล่า
2. จำนวน point ที่ได้หลังจากหุ่น lv up - หุ่นบางตัวได้ 3 point บางตัวได้ 4 point ในเลเวลที่เท่ากัน อยากถามว่ามันขึ้นอยู่กับค่าอะไรหรือเปล่าครับ ภาค Wars stat SF ของผมแซง Destiny ไปไกลมากอ่ะ  :iconcry:
3. ค่า growth stat ของหุ่น - มันมีกฏที่ว่าถ้าหุ่นก่อนหน้าอัพ stat นี้เยอะ หลังจาก upgrade เป็นหุ่นถัดไป หุ่นถัดไปจะได้ค่า stat growth เยอะตาม เช่น Wing gundam อัพโจมตี 10 ครั้ง Wing 0 จะได้โจมตี +9 ทุกครั้งที่ lv up อะไรประมาณนี้น่ะครับ ผมจำไม่ได้แล้วว่าสัดส่วนมันเท่าไหร่น่ะครับ
4. ค่าเสน่ห์มีผลอะไรกับยานหรือหุ่นไหมครับ มันใช้ทำไรได้อ่ะครับ

ใครจำข้อมูลในส่วนพวกนี้ได้บ้างไหมครับ คุ้นๆแต่ลืมหมดแล้วอ่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 03:23:08 PM โดย NhEuOi »

ออฟไลน์ pipo

• *
« ตอบกลับ #97 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 03:21:19 PM »
อยากรู้เหมือนกันครับ
เรื่องตาเดินพิเศษอันนี้ขึ้นอยู่กับเลเวลนักบินชัวร์ป๊าบ ฮ่าๆ

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #98 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 03:25:45 PM »
ตอนเล่น G gen Wars เหมือนจำได้ลางๆว่ามันมีกฏบางเรื่อง แต่ผมลืมหมดแล้วอ่ะ อยากถามว่า
1. เรื่องตาเดินพิเศษหลังจากทำลายศัตรู - จำได้ลางๆว่าสามารถต่อเนื่องได้ 3 - 5 ครั้ง จำนวนครั้งมันขึ้นอยู่กับอะไรนะครับ ใช่เลเวลของนักบินหรือเปล่า
2. จำนวน point ที่ได้หลังจากหุ่น lv up - หุ่นบางตัวได้ 3 point บางตัวได้ 4 point ในเลเวลที่เท่ากัน อยากถามว่ามันขึ้นอยู่กับค่าอะไรหรือเปล่าครับ ภาค Wars stat SF ของผมแซง Destiny ไปไกลมากอ่ะ  :iconcry:
3. ค่า growth stat ของหุ่น - มันมีกฏที่ว่าถ้าหุ่นก่อนหน้าอัพ stat นี้เยอะ หลังจาก upgrade เป็นหุ่นถัดไป หุ่นถัดไปจะได้ค่า stat growth เยอะตาม เช่น Wing gundam อัพโจมตี 10 ครั้ง Wing 0 จะได้โจมตี +9 ทุกครั้งที่ lv up อะไรประมาณนี้น่ะครับ ผมจำไม่ได้แล้วว่าสัดส่วนมันเท่าไหร่น่ะครับ
4. ค่าเสน่ห์มีผลอะไรกับยานหรือหุ่นไหมครับ มันใช้ทำไรได้อ่ะครับ

ใครจำข้อมูลในส่วนพวกนี้ได้บ้างไหมครับ คุ้นๆแต่ลืมหมดแล้วอ่ะ

1. LV นักบินครับ สูงสุดเป็น Inf.
2. LV ของหุ่นครับ ยิ่งสุงยิ่งได้เยอะ
3.ไม่แน่ใจ
4.เค้าว่ามีผลต่อการได้ exp(สงสัยมานั่งสวยให้กำลังใจนักบินเฉยๆมั้งครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 03:32:06 PM โดย ReJInA »

• *
« ตอบกลับ #99 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 03:55:43 PM »
ค่าสเน่ห์ทำให้ศัตรูรุมเก็บKillเราเพียงผู้เดียวครับถ้ายิ่งสูงศัตรูจะยิ่งไล่เก็บKillเรามากขึ้นครับ(บางทีมันรุมเราตัวเดียวทั้งเมพ) ***ข้อมูลมาจากG GEN WARS***