ผู้เขียน หัวข้อ: SD Gundam Capsule Fighter Online (SDGO)  (อ่าน 118198 ครั้ง)

ออฟไลน์ NewtypeX

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -179
Re: SD Gundam Capsule Fighter Online (SDGO)
« ตอบกลับ #100 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 09:00:13 PM »
แปลนหุ่นได้จากไหนอ่ะครับ รอลุ้นตอนชนะ mission หรอ???
มันจะสุ่มตอนทำ mission สำเร้จหรือสามารถหาซื้อได้ในร้านค้าครับ

ออฟไลน์ tenkaminari

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 15
  • เน็นด๋อยเรื้อรัง
    • Tenkaminari Gallery in FB
Re: SD Gundam Capsule Fighter Online (SDGO)
« ตอบกลับ #101 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2011, 12:50:54 AM »
ได้ Aile Strike มาแล้วครับ
ผสมตัวอื่นต่อ :iconnasty:

ผมติดไอ้ที่ว่า custom1 มันคืออะไรครับ?

ออฟไลน์ NewtypeX

• *
  • Like: -179
« ตอบกลับ #102 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2011, 01:13:06 AM »
ได้ Aile Strike มาแล้วครับ
ผสมตัวอื่นต่อ :iconnasty:

ผมติดคุณที่ว่า custom1 มันคืออะไรครับ?

custom1 คือเลเวล 5 ของหุ่นครับ

ออฟไลน์ ayodya gundam

• *
  • Like: 25
« ตอบกลับ #103 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2011, 01:46:15 AM »
วันนี้ต้องหนีไปเล่น PVP เพราะเค้าปรับศัตรูโหมด Mission โหดมาก มาเป็นโขยงเลย :icondisapp:
โผม ม่าย ช่าย เมพ โผม เปน โคน บร้า

ออฟไลน์ Kukzez

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 0
  • หัวยังไม่สิ้นกลิ่นแบตตาเลี่ยน
« ตอบกลับ #104 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2011, 09:14:29 AM »
Close Beta น่าจะเป็นการทดสอบความสมบูรณ์ของตัวเกมส์ขั้นสุดท้ายด้วยการเปิดให้ผู้เล่น(User)ได้ทดลองเล่นและใช้ระบบอย่างเต็มรูปแบบเพื่อหาจุดบกพร่อง(Bug)ของเกมส์หรือเพื่อนำมาปรับปรุง ปรับสมดุล
ให้ดีที่สุดและการทดสอบจะจำกัดจำนวนผู้เล่นเพื่อง่ายต่อการดูแล ตรวจสอบ(อื่นๆ....)รวมถึงเพื่อดึงดูดลูกค้าให้บอกต่อๆกันเกี่ยวกับตัวเกมส์(ดูจากการแจก IC/Pilot Key)คงทดสอบตลาดไปด้วยว่าจะทำSeverหลักเท่าไหร่  อะไรประมานั้นก่อนที่จะเปิด Severหลัก(Open Beta)ให้เข้าเล่นกันได้ 
ปล.ส่วนตัวผมยังไม่ได้เล่นเลยคงรอOpenก่อนล่ะ :iconlol:

ผมเข้าใจครับว่าที่เราเล่นอยู่นี่มันคืออะไร แต่ถ้าท่านลองสังเกตุ พวกโปรแกรมอะไรพวกนี้ ถ้ามันยังไม่สมบูรณ์ เช่น MSN ก็จะเป็นตัว beta ก่อน ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด beta มันก็คือ ตัวที่ยังไม่สมบูรณ์ ช่วงที่ผมเล่นเกมส์ออนไลท์แรกๆก็ประมาณ 10ปีที่แล้ว เวลามีเกมส์ใหม่เข้ามา หรือแร๊คเซิฟใหม่ ก็ใช้ open beta (เปิดตัวทดสอบให้ผู้เล่นในวงจำกัดเล่นเพื่อทดสอบ)แล้วพอสมบูรณ์แล้ว ก็จะ closebeta (ปิดตัวทดสอบแล้วเปิดตัวหลัก)

แล้วสมัยนี้มัน close ก่อน open beta ทีหลัง ดูเหมือนว่าใช้คำผิดตะหงิดๆน่ะ ก็เล่นตัว beta ไปแล้ว จะ มาopen beta อีกทำใม ผมก็เลยงง หรือผมเข้าใจผิดรึเปล่าก็ไม่รู้ครับ

ออฟไลน์ rjack

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #105 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2011, 09:32:27 AM »
Close Beta น่าจะเป็นการทดสอบความสมบูรณ์ของตัวเกมส์ขั้นสุดท้ายด้วยการเปิดให้ผู้เล่น(User)ได้ทดลองเล่นและใช้ระบบอย่างเต็มรูปแบบเพื่อหาจุดบกพร่อง(Bug)ของเกมส์หรือเพื่อนำมาปรับปรุง ปรับสมดุล
ให้ดีที่สุดและการทดสอบจะจำกัดจำนวนผู้เล่นเพื่อง่ายต่อการดูแล ตรวจสอบ(อื่นๆ....)รวมถึงเพื่อดึงดูดลูกค้าให้บอกต่อๆกันเกี่ยวกับตัวเกมส์(ดูจากการแจก IC/Pilot Key)คงทดสอบตลาดไปด้วยว่าจะทำSeverหลักเท่าไหร่  อะไรประมานั้นก่อนที่จะเปิด Severหลัก(Open Beta)ให้เข้าเล่นกันได้ 
ปล.ส่วนตัวผมยังไม่ได้เล่นเลยคงรอOpenก่อนล่ะ :iconlol:

ผมเข้าใจครับว่าที่เราเล่นอยู่นี่มันคืออะไร แต่ถ้าท่านลองสังเกตุ พวกโปรแกรมอะไรพวกนี้ ถ้ามันยังไม่สมบูรณ์ เช่น MSN ก็จะเป็นตัว beta ก่อน ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด beta มันก็คือ ตัวที่ยังไม่สมบูรณ์ ช่วงที่ผมเล่นเกมส์ออนไลท์แรกๆก็ประมาณ 10ปีที่แล้ว เวลามีเกมส์ใหม่เข้ามา หรือแร๊คเซิฟใหม่ ก็ใช้ open beta (เปิดตัวทดสอบให้ผู้เล่นในวงจำกัดเล่นเพื่อทดสอบ)แล้วพอสมบูรณ์แล้ว ก็จะ closebeta (ปิดตัวทดสอบแล้วเปิดตัวหลัก)

แล้วสมัยนี้มัน close ก่อน open beta ทีหลัง ดูเหมือนว่าใช้คำผิดตะหงิดๆน่ะ ก็เล่นตัว beta ไปแล้ว จะ มาopen beta อีกทำใม ผมก็เลยงง หรือผมเข้าใจผิดรึเปล่าก็ไม่รู้ครับ

อันนี้ต้องบอกว่าคุณเข้าใจผิดไปเยอะเลยครับ alpha, beta คือโค้ดแทนว่าโปรแกรมยังอยู่ในขั้นทดสอบ อันนี้ใช่ครับ
แต่คำว่า open กับ close ไม่ได้หมายความว่าเปิดหรือปิดตัวทดสอบแต่หมายถึงเป็นตัวทดสอบแบบเปิด(เปิดกว้างให้คนทั่วไปร่วมทดสอบได้) หรือ เป็นตัวทดสอบแบบปิด(จำกัดจำนวนผู้ใช้เพื่อควบคุมสภาพแวดล้อม)

ดังนั้น open beta จะมาหลังจากการ close beta แล้วเสมอครับ จะเป็นเกมไหนๆหรือโปรแกรมไหนๆก็เป็นแบบนี้เช่นเดียวกัน

ออฟไลน์ o13ecKo

• *
  • Like: -25
« ตอบกลับ #106 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2011, 05:48:51 PM »

ส่วนตัวผมมองว่า ที่โปรแกรมตระกูล MSN มันไม่จำเป็นต้องมา close open เป็นเพราะว่า "มันเป็นโปรแกรมฟรี" อ่ะครับ มันไม่จำเป็นต้องมาตรวจสอบว่า "เออ รุ่น 10.00 มันใช้ได้ 100% แล้วนะ" เหมือนพวกเกมส์ออนไลน์ที่ต้องตรวจดูว่า ตรงไหนมีบัคตรงไหนมีอะไร ให้โปรแกรมใช้งานได้ราบรื่นเกิน 90% อ่ะครับ

• *
« ตอบกลับ #107 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2011, 11:10:53 PM »
วันนี้เล่นๆ เห็นมีคนใช้ Astray Red Frame Kai (มี tactical arm และใช้ดาบคาตะนะ 2 มือ)
มีใครรู้ไหมฮะ ว่าได้มายังไง?

ออฟไลน์ OffArt

• *
  • Like: 28
  • จะตามหาแสงสว่างในความมืด...
    • บล็อกของผม (อาท) ครับ http://arto-corner.blogspot.com , http://puttipong-artist.exteen.com
« ตอบกลับ #108 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2011, 11:31:41 PM »
ผมบิดตัวแรก ก็ได้ ซาคุ II มาเลยครับ สมใจจริงๆ
ในเกม ชื่อ artist นะครับ อิอิ :iconlol:

บล็อกของผม ^ ^ http://arto-corner.blogspot.com : อารยธรรม Exteen เก่า http://songwutoffice.exteen.com - http://puttipong-artist.exteen.com

peaterer

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #109 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2011, 11:40:42 PM »
วันนี้เล่นๆ เห็นมีคนใช้ Astray Red Frame Kai (มี tactical arm และใช้ดาบคาตะนะ 2 มือ)
มีใครรู้ไหมฮะ ว่าได้มายังไง?
ผสมหุ่นตามแปลนนะครับผมก็ได้มาแล้วอันดับแรกให้ไปซื้อแปลนที่ร้านค้าก่อนแล้วก็สะสมหู่นหรือหาตามที่บอกในแปลน จะมีพวก astray redframe 105 dagger saku2 อะไรประมาณเนี้ยถ้าหุ่นครบ 5ตัวก็ผสมกันก็จะได้มาครับ

ออฟไลน์ ayodya gundam

• *
  • Like: 25
« ตอบกลับ #110 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 12:23:24 AM »
Red frame KAI มันไม่มีแปลนขายนิ มาไงหว่า
โผม ม่าย ช่าย เมพ โผม เปน โคน บร้า

peaterer

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #111 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 12:46:45 AM »
ไม่รู้ว่าใช่ตัวนี้รึเปล่าถ้าไม่ใช่ต้องขออภัย  :icongift: ตอนแรกมาสีแดงผมทำสีเขียวไปแล้ว :icondizzy:

ออฟไลน์ Triangular

• *
  • Like: -3
« ตอบกลับ #112 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 09:27:45 AM »
เรดเฟรมไคที่ว่า ก็บลูเฟรม2nd แต่ทาสีเป็นสีแดงแหละคับ

ส่วนคาตานะนั้น อาเมอร์ชไนเดอร์คับ....

ก็ปั้มเวลบลูเฟรมจนเวล5 แล้วก็เอาmsตัวอื่น ตามแบบแปลนมาผสม ก็จะได้ไอ้ตัวนี้ออกมา

แ่ต่เพราะว่าเล่นแค่บลูเฟรมที่เป็นสายยิงไกลมาตลอด พอมาเล่นสายประชิด ก็เล่นไม่เป็น - -a

ไปเล่นแบบVS อีกฝ่ายสายไกลเยอะๆ ก็ไล่ฟันเขาไม่ถนัดอีก อนาถมากๆ - -a
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 19, 2011, 09:32:33 AM โดย Triangular »
ผมมีทุกอย่าง นอกจากอนาคต

ออฟไลน์ plusza

• *
  • Like: -70
« ตอบกลับ #113 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 10:12:09 AM »
ไม่ใช่ครับมันจะมีเรดไคที่เป็นค้อน BR อีกตัวครับนี่ไง http://sdgowiki.com/wiki/Astray_Red_Frame_Kai ตัวนี้จะได้จากกิจกรรมต่างๆครับ

• *
« ตอบกลับ #114 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 10:57:00 AM »
ของไทยยังCBอยู่มีมาแล้วจิงๆดิ - -a
* Triangular ผมเองเล่นบลูเฟรม2nd ทาสีแดง มีคนหลงเรียกเรดเฟรมไปหลายคนแล้ว

ออฟไลน์ space127

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -9
« ตอบกลับ #115 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 12:08:42 PM »
เปิด open beta ประมาณเมื่อไหร่หรอคับ

บอกตรงๆ ผมเริ่มเบื่อล่ะ 5555

• *
« ตอบกลับ #116 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 02:50:03 PM »
 :icondisapp: งั้นสงสัย blue frame 2L แล้วไปทาสีเอามั้งเลยดูผิด

ออฟไลน์ saradin

• *
  • Like: 10
  • d(罪 )> we love miko we love gensokyu !
« ตอบกลับ #117 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 06:24:54 PM »
หลังจากได้ลองเล่นเเล้ว ขอมาเม้นซักนิด ไชนิ่งกันดั้มนี่มันโหดจริงๆเร็วก็เร็ว ต่อยก็หนักเจอทีไรเอาไม่ลงซักทีอยากจะร้องไห้  :iconcry:
อีกตัวก็บริทกันดั้ม หายตัวมาแอบแทงข้างหลังซะงั้นโกงจริงๆ  :iconcryout:
ปล.โดยรวมเเล้วสนุกมาก แต่เก็บลีเวลหุ่นยากจริงๆ ครับ  :iconpale:

• *
« ตอบกลับ #118 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 07:58:53 PM »
หาคนครีห้อง ตบไซโคกันดั้มแบบ Very Easyคับ เก็บแต่บอสเฉลี่ยราวๆรอบละ 2-3นาที

ปั้มเวลไวสุดแล้ว

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #119 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 08:06:19 PM »
เตะ คนเล่นออกไงครับ ถ้าเราสป็นhost