ผู้เขียน หัวข้อ: SD Gundam Capsule Fighter Online (SDGO)  (อ่าน 117345 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
Re: SD Gundam Capsule Fighter Online (SDGO)
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 09:53:51 PM »
ผมใช้ie สมัครนะ ของน้องผมใช้ieก็สมัครได้ปกติ
พอลองสมัครใหม่โดยใช้ชื่อไอดีเดิม มันบอกว่าชื่อไอดีมีคนใช้แล้วอะครับ
แบบนี้แสดงว่าผมสมัครผ่านอะป่าวๆ

ออฟไลน์ eakautosrv

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -32
Re: SD Gundam Capsule Fighter Online (SDGO)
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 09:57:52 PM »
ผมใช้ firefox สมัครมันส่งเมลมาแต่อยู่ใน เมลขยะ เข้าไปดูมันก้อแค่ให้คลิ๊ก ลิงค์ เวบเกม แล้วมันก้อบอก ยิดีด้วยสมัครเสร็จแล้ว

แค่นี้เหรอคับ แล้วเรา แค่รอเกมเข้ามาวันที่ 16 (มันไม่ต้องโหลดตัวเกมมาใช่มั้ยคับ) :iconvsign:
Make Art not War

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 10:11:38 PM »
ทำได้แล้วครับใช้ ไอดีใหม่เลย กับ ครีของเว็บ ขอบคุณมากๆครับ

ออฟไลน์ NewtypeX

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -179
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 10:11:47 PM »
ผมใช้ firefox สมัครมันส่งเมลมาแต่อยู่ใน เมลขยะ เข้าไปดูมันก้อแค่ให้คลิ๊ก ลิงค์ เวบเกม แล้วมันก้อบอก ยิดีด้วยสมัครเสร็จแล้ว

แค่นี้เหรอคับ แล้วเรา แค่รอเกมเข้ามาวันที่ 16 (มันไม่ต้องโหลดตัวเกมมาใช่มั้ยคับ) :iconvsign:
ต้องโหลดสิครับ ไม่โหลดแล้วจะเล่นยังไงละครับ  :iconfreak:

ออฟไลน์ karn111

• *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 10:17:27 PM »
ถ้ามันแจ้งว่าไอดีมีคนใช้แล้วแสดงว่าต้องสมัครผ่านไปแล้วครับ เพราะของผมสมัครใหม่ไอดีเดิมมันไม่แจ้งครับ อีกกรณีถ้าไม่ได้รับเมล์คืออาจจะพิมพ์อีเมล์ผิดมั๊งครับ แต่ยังไงตอนนี้สมัครได้แล้วก็ยินดีด้วยครับ

ออฟไลน์ ultracheng

• *
  • Like: -5
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 09:15:10 AM »
จะขอ pilot key ยังไงอะครับ

อยากเล่นแล้วซิ   :iconsmile:

ออฟไลน์ yoyo1619

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 02:48:08 PM »

ออฟไลน์ patsawutm

• *
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 09:06:15 PM »
ตอนนี้กิลInnovator รับสมัครอยู่ใครยังไม่มีแคลนเข้ามาได้นะครับ :iconwish:

http://sdgo.goldensoft.co.th/board/forum.php?mod=viewthread&tid=183&extra=page%3D1&page=1

ออฟไลน์ mimzzz

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 3
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 11:24:22 AM »
เปิดให้โหลด Client เกมส์และนะครับ รีบไปโหลดกัน

http://sdgo.goldensoft.co.th/Download/DownloadClient.aspx

ออฟไลน์ o13ecKo

• *
  • Like: -25
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 10:20:50 AM »
วันนี้วันที่ 16 แล้วนะครับพี่น้อง เซิฟเวอร์เปิดตอน บ่าย 2 โมงนะครับ (อยากเล่นใจจะขาด ตอนแรกเรียน 4 โมง อาจารย์ก็เลื่อนมาเป็นบ่ายโมงอีกแน่ะ) :iconcryjoy:

ออฟไลน์ Kukzez

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • หัวยังไม่สิ้นกลิ่นแบตตาเลี่ยน
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 12:40:45 AM »
ผมไม่เข้าใจคำที่ใช้เรียกตอนเปิดอ่ะครับ ที่ผมเข้าใจคือ open beta = เปิดตัวลองให้เล่น close beta = ปิดตัวทดลองแล้วเปิดตัวหลักที่สมบูรณ์แล้วให้เล่น

แต่ทำใมเกมส์ออนไลท์ใหม่ๆถึงใช้ close beta กันก่อนตลอด

หรือผมเข้าใจผิดไปเองเนี่ย

ชื่อในเกมส์ชื่อ Kukzez น่ะครับ

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 12:56:00 AM »
close beta คือช่วงเปิดให้เล่นในวงจำกัดครับ หรือก็คือจำกัดจำนวน user ที่เข้าร่วมทดสอบ

ออฟไลน์ dragonballyu

• *
  • Like: -13
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 02:17:51 AM »
Close Beta น่าจะเป็นการทดสอบความสมบูรณ์ของตัวเกมส์ขั้นสุดท้ายด้วยการเปิดให้ผู้เล่น(User)ได้ทดลองเล่นและใช้ระบบอย่างเต็มรูปแบบเพื่อหาจุดบกพร่อง(Bug)ของเกมส์หรือเพื่อนำมาปรับปรุง ปรับสมดุล
ให้ดีที่สุดและการทดสอบจะจำกัดจำนวนผู้เล่นเพื่อง่ายต่อการดูแล ตรวจสอบ(อื่นๆ....)รวมถึงเพื่อดึงดูดลูกค้าให้บอกต่อๆกันเกี่ยวกับตัวเกมส์(ดูจากการแจก IC/Pilot Key)คงทดสอบตลาดไปด้วยว่าจะทำSeverหลักเท่าไหร่  อะไรประมานั้นก่อนที่จะเปิด Severหลัก(Open Beta)ให้เข้าเล่นกันได้ 
ปล.ส่วนตัวผมยังไม่ได้เล่นเลยคงรอOpenก่อนล่ะ :iconlol:

ออฟไลน์ maytapon

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 27
  • Collector thailand
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 08:28:55 AM »
เล่นแล้วเหมือนกัน

ได้จิม สีเหลือง เพิ่งเคยเล่นครั้งแรกสนุกดีครับ

ชื่อ maytapoon

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 09:32:07 AM »
ได้ตัวอะไรกันมั้งครับ
ผมดีสุดได้อีจิสอะครับ

ออฟไลน์ tenkaminari

• *
  • เน็นด๋อยเรื้อรัง
    • Tenkaminari Gallery in FB
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 10:27:47 AM »
 :iconwink: close beta มีเงินให้ 100k ไปหมุนไข่เล่น
หมดไป 20-30k เพราะโง่ตอนหมุนไข่ไปนาน ได้แต่ที่ไม่อยากได้

ดีสุดที่ได้ก็ Astray Red Frame -B- และ GP-03S "Dendrobium Stamen" -A-

ที่เหลือที่มี (ถ้าจำไม่ผิด) ก็
Guncannon (Spray Missile) -CR-
Rick Dom II (Heat Saber) -CR-
Rick Dias (Red) -CR-
Rick Dom II -C-
DINN -C-
Powered GM -C-
Guncannon -C-
Guntank -C-
GM II (Titans) -C-
Rick Dias -C-

:iconlol: ที่เหลือเก็บตังค์ไว้รอภาค 00 เข้ามา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 17, 2011, 10:32:45 AM โดย tenkaminari »

ออฟไลน์ ZZ_UNICORN

• *
  • Like: 3
  • ZZ COLLETION
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 10:32:24 AM »
ได้ ซาคุ2 แบบธรรมดาเลย ชื่อ bruz

ออฟไลน์ powermax2

• **
  • Like: 1
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 10:47:57 AM »
หมุนได้ Strike Gundam หมดไปร่วม 40000 ตอนนี้กำลังจะทำ Aile Strike Gundam อยู่
ถ้าวันๆนึงได้จับมือคนที่เรารัก...นานเท่าจับเม้าส์ก็คงดี

ออฟไลน์ ekra

• *
  • Like: 6
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 10:48:41 AM »
:iconwink: close beta มีเงินให้ 100k ไปหมุนไข่เล่น
หมดไป 20-30k เพราะโง่ตอนหมุนไข่ไปนาน ได้แต่ที่ไม่อยากได้

ดีสุดที่ได้ก็ Astray Red Frame -B- และ GP-03S "Dendrobium Stamen" -A-

ที่เหลือที่มี (ถ้าจำไม่ผิด) ก็
Guncannon (Spray Missile) -CR-
Rick Dom II (Heat Saber) -CR-
Rick Dias (Red) -CR-
Rick Dom II -C-
DINN -C-
Powered GM -C-
Guncannon -C-
Guntank -C-
GM II (Titans) -C-
Rick Dias -C-

:iconlol: ที่เหลือเก็บตังค์ไว้รอภาค 00 เข้ามา
ไม่ต้องรอหรอกครับ เขา Resetหมด  ไขไปเลย
ของผมไขไป ตอนนี้เหลืออยู่ 40000
ได้ บิ๊กแซม จีออง แอบซาลาสทู โกลเฟรม Mk2Super ตอนนี้พยายามไขให้ได้ ไซโคกันดั้ม กับThe O

ออฟไลน์ gear

« ตอบกลับ #79 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 11:15:01 AM »
 :iconfreak: ไขรอบเดียวได้ซุปเปอร์กันดั้ม พอรออัพเวลก่อนเก็บเงินไว้หมุนตัวออกใหม่  :iconnasty:
เข้ากิลนี้ต้องไปสมัคในเมลกันเหลอคับงงๆ ตอนนี้ตั้งใจอัพเวลอย่างเดียวไปก่อน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 17, 2011, 11:16:55 AM โดย gear »