ผู้เขียน หัวข้อ: SD Gundam Capsule Fighter Online (SDGO)  (อ่าน 118125 ครั้ง)

ออฟไลน์ ballorg

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: SD Gundam Capsule Fighter Online (SDGO)
« ตอบกลับ #160 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 03:43:53 AM »
Zeta กับ Duel สามารถไปต่อยอดเป็นอะไรได้บ้างอะครับ (เอาเพื่อแพทในอนาคตด้วยเลย)

Zeta มันมี 2 แบบนี่ครับ ถ้าแบบกระดาษ
     Zeta Gundam (Beam Saber) - AS Rank
     Crossbone Gundam X-1 - S Rank
     Gundam F91 - S Rank
     Unicorn Gundam (NT-D) - S Rank
     Zeta Gundam (Awakened) - S Rank
ถ้าเป็นตัวค้อน
     Zeta Gundam (Awakened) - S Rank
     Nu Gundam HWS - SS Rank
ส่วน Duel Gundam ต่อเป็น Legend Gundam - S Rank ได้ตัวเดียวครับ

ส่วนใหญ่ผมดูจากเว็บนี้เอา http://sdgowiki.com/wiki/Zeta_Gundam
You either die a hero or you live long enough to see yourself become the villain ....

ออฟไลน์ Nomad-Kwanlier

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 1
  • สาวแว่น คือสิ่งที่อันตรายที่สุด
Re: SD Gundam Capsule Fighter Online (SDGO)
« ตอบกลับ #161 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 11:10:54 AM »
Zeta กับ Duel สามารถไปต่อยอดเป็นอะไรได้บ้างอะครับ (เอาเพื่อแพทในอนาคตด้วยเลย)

Zeta มันมี 2 แบบนี่ครับ ถ้าแบบกระดาษ
     Zeta Gundam (Beam Saber) - AS Rank
     Crossbone Gundam X-1 - S Rank
     Gundam F91 - S Rank
     Unicorn Gundam (NT-D) - S Rank
ถ้าเป็นตัวค้อน
     Nu Gundam HWS - SS Rank
ส่วน Duel Gundam ต่อเป็น Legend Gundam - S Rank ได้ตัวเดียวครับ

ส่วนใหญ่ผมดูจากเว็บนี้เอา http://sdgowiki.com/wiki/Zeta_Gundam

ขอบพระคุณครับ
เกิดมาเป็นเด็กเรียน ก็ต้องตายไปกับหนังสือเรียน

ออฟไลน์ ap_pancake

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: -9
« ตอบกลับ #162 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 12:26:17 PM »
มีใครเล่น sv นอกบ้างคับ
ผมเล่้นอยู่ svฮองกง ชื่อ appancak เจอทักได้นะ

ออฟไลน์ plusza

• *
  • Like: -70
« ตอบกลับ #163 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 03:51:24 PM »
ผมอยู่หวันชื่อ plusza หุ่นประจำ Infinite Justice+F91 ครับเจอกันทักได้ช่วยบักเควสกะได้ครับ

ออฟไลน์ tanoo

• *
  • Like: -34
    • http://www.cheatmasters.com/
« ตอบกลับ #164 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 07:18:31 PM »
ฮะฮะ ผมพึ่งเริ่มอ่าคับ คุณ RANK CU นี้มันคืออะไรคับ ใช่ rank c ทั่วไปหรือเปล่า

ออฟไลน์ kira_freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
« ตอบกลับ #165 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 09:18:17 PM »
ฮะฮะ ผมพึ่งเริ่มอ่าคับ คุณ RANK CU นี้มันคืออะไรคับ ใช่ rank c ทั่วไปหรือเปล่า
CU น่าจะยย่อมาจาก RANK C Unit มั้งครับ ก็ดีกว่าCธรรมดาแต่สู้CS  ไม่ได้ครับ
ยังมีCRอีกคัว คือ RANK C RARE  น่ะครับ :iconlol: อันนี้ไม่แน่ใจนะครับเดาๆเอาจากรูปการณ์

ออฟไลน์ Libra Gundam

• *
  • I'm a Gundam
« ตอบกลับ #166 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 01:56:51 PM »
เล่น expert แล้วโอกาสดรอปแปลนหุ่นจะเยอะขึ้นใช่ปะครับ :iconhihi:

den o

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #167 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 02:25:23 PM »
เอ่อ การผสมหุ่นนี่ ต้องมีทุกตัวที่มันกำหนดให้ในแปลนเลยใช่ไหมครับ

สมมุติว่า ถ้าจะผสม ไอล์สไตร์คนี่ มันต้องมีสไตร์ค แล้วก็หุ่นไรอีกสามสีี่ตัวผมจำไม่ได้ มันต้องมีทุกตัวเลยใช่ไหมครับ

แล้วก็กดใช้สกลิพาร์ทนี่กดยังไงหรือ แบบว่าเพิ่งเคยเล่น  :iconwish:

ออฟไลน์ Jinfinite

• *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #168 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 02:39:20 PM »
เล่น expert แล้วโอกาสดรอปแปลนหุ่นจะเยอะขึ้นใช่ปะครับ :iconhihi:

ช่ายแล้วครับส่วนมากนิยมเล่น Mission 03 เอา ไซโคกันดั้ม ไปกันทั้งทีม

แนะนำเก็บสกิลให้ครบ  แล้วก็ลองหาคลิปดูก่อนไปนะครับ  เดี๋ยวจะโดนเตะเอา  :iconvsign:

ตามหา ชิกิ กะ เซต้า กระดาษ ไม่ได้ซะทีเอาอะไรมาให้ฉัน  :iconcry:

Post Merge: กรกฎาคม 19, 2011, 02:52:59 PM
เอ่อ การผสมหุ่นนี่ ต้องมีทุกตัวที่มันกำหนดให้ในแปลนเลยใช่ไหมครับ

สมมุติว่า ถ้าจะผสม ไอล์สไตร์คนี่ มันต้องมีสไตร์ค แล้วก็หุ่นไรอีกสามสีี่ตัวผมจำไม่ได้ มันต้องมีทุกตัวเลยใช่ไหมครับ

แล้วก็กดใช้สกลิพาร์ทนี่กดยังไงหรือ แบบว่าเพิ่งเคยเล่น  :iconwish:

http://sdgowiki.com/wiki/Aile_Strike_Gundam
 Ali strike = Strike Lv.custom 1+Astray Blue Frame เก็บสกิลไม้ตายก็พอ +M1 Astray +Nether Gundam +Guntank

ต้องมีทุกตัวแล้วก็เลวลหุ่นต้องถูกต้องด้วยนะครับ  แล้วก็หุ่นเช่าเอามาใช้ผสมไม่ได้นะเออ.. เคยหลงซื้อมาต้องเล่นเซิหนอกมา  :iconlol:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 19, 2011, 02:52:59 PM โดย Jinfinite »

den o

« ตอบกลับ #169 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 03:17:44 PM »
ขอบคุณครับ ไม่อยากบอกเลยว่าเกมนี้เป็นเกมออนไลน์เกมแรก เลยในชีวิต 555

ออฟไลน์ raf

• *
« ตอบกลับ #170 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 06:37:34 PM »
Rafracent ครับ

ได้ Zeta กระดาษแล้ว >.< ไม่รู้จะอัพ status อะไรดี..

ช่วยแนะนำหุ่นสายกรรไกรดีๆหน่อยครับ ส่วนตัวชอบเล่นสายนี้น่ะ แต่เจอค้อนแล้วแอบเซ็ง ชุดเดียวเกือบนอน..

ออฟไลน์ naphad22

• *
« ตอบกลับ #171 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 06:00:53 PM »
เพิ่งเริ่มเล่นครับเจอปัญหาพอจบ mission จะเด้งออกจากเกมแล้วขึ้นหน้าจอแบบนี้

ใครพอรู้วิธีแก้บ้างมั๊ยครับ (ใช้ windows7 อยู่) :iconcry:

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
« ตอบกลับ #172 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 06:15:32 PM »
ได้ ID จาก DEX เป็น Pilot key มามันใช้ยังไงครับ ไม่เคยเล่นเกมออนไล (หลังเขามั้ยนี่) รบกวนผู้รู้ช่วยสอนด้วยครับ

• *
« ตอบกลับ #173 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 07:23:25 PM »
มาไขข้อกระจ่างครับCUคือCที่มาแต่งสี+เปลี่ยนสกิลให้ใหม่หมดครับส่วนCRจะเป็นแรร์หาได้ยากกว่า ธรรมดา นิดหน่อยครับ
อิงจากประสบการณ์เซิฟไต้หวัน3ปีของผมเองครับ :iconhihi:

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
« ตอบกลับ #174 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 08:17:37 PM »
ฝากตัวด้วยครับบเพิ่งเริ่มไอดี Unn13TG ครับ ใช้แคมเฟอร์นรก(โมจีน)อยู่   :iconlol:

den o

« ตอบกลับ #175 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 09:03:25 PM »
เพิ่งเริ่มเล่นครับเจอปัญหาพอจบ mission จะเด้งออกจากเกมแล้วขึ้นหน้าจอแบบนี้

ใครพอรู้วิธีแก้บ้างมั๊ยครับ (ใช้ windows7 อยู่) :iconcry:

ผมก็เจอไปหลายรอบเหมือนกัน

ใช้ชื่อ unicorn7007 ฝากตัวด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 21, 2011, 09:08:20 PM โดย den o »

ออฟไลน์ saradin

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 10
  • d(罪 )> we love miko we love gensokyu !
« ตอบกลับ #176 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 10:07:17 PM »
ได้ ID จาก DEX เป็น Pilot key มามันใช้ยังไงครับ ไม่เคยเล่นเกมออนไล (หลังเขามั้ยนี่) รบกวนผู้รู้ช่วยสอนด้วยครับ
ตอนนี้ไม่ต้องใช้ไพลอทคีก็สามารถสมัครเล่นได้ตามปกติที่หน้าเวปของsdgoครับคุณkana-art   :iconvsign:

ตอนนี้ปัญหาหน้าจอเด้ง zoa นี่เห็นว่าทางsdgoกำลังเร่งเเก้ไขอยู่ครับ แต่ผมก็เจอบ่อยๆจนเซ็งเหมือนกันครับ
ปล.ผมใช้ชื่อในเกมส์ว่า saradin เจอกันก็ทักกันได้นะครับอุอุอุ  :iconwink:

• *
« ตอบกลับ #177 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 08:57:24 AM »
ไม่อยากจะบอกว่าถึงคุณจะแก้ยังไงมันก็ไม่หายสนิทครัยเพราะมันเป็นเกี่ยวกับตัว เซิฟเวอร์ หลักรับข้อมูลกราฟฟิกมากเกินไปจนระบบ Overload ถ้าจะแก้ก็คือต้องเขียนโปรแกรมใหม่หมดครับ
ปล.เดี่ยวหลังๆมี ก๊อด ไรพวกนี้มา ZOA จะบ่อยจนเซ็งหละครับ

ออฟไลน์ vivi29

• *
« ตอบกลับ #178 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 09:09:58 AM »
ผมก็เล่นอยู่ครับ ชื่อ Hagen ครับเจอทักด้วยนะจะได้เเอดเพื่อนทำมิชชั่น เเก่เเล้วไม่ค่อยมีเวลาเล่น 5 5 5