ผู้เขียน หัวข้อ: SD Gundam Capsule Fighter Online (SDGO)  (อ่าน 118019 ครั้ง)

ออฟไลน์ EvaNeverDie

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 55
  • สำนักพู่กัน !!
Re: SD Gundam Capsule Fighter Online (SDGO)
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 11:35:55 AM »
อ่าหลังจากลองเล่นอยู่1วันกว่าๆ เกมนี้สรุปว่าหุ่นสายประชิดตัวขาดทุนหรือป่าวเนียะ ทำมิสชั่น ฆ่าศัตรูไม่ทันหุ่นสายปืนเลย แล้วพอเจอบอส ถ้าเป็นบอสพวก MA มันก็ชอบบินไปบินมาฟันไม่ค่อยโดนเลย แถมรูสึกเหมือนวิ่งไปให้พวกบอสMA ยิงซะอย่างงั้น
แต่ไม่รู้ตอน PVP จะเป็นยังไงนะเพราะพึ่งลองแค่ทำ มิสชั่นอย่างเดียว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 17, 2011, 11:36:24 AM โดย EvaNeverDie »

ออฟไลน์ ayodya gundam

• *
  • Like: 25
Re: SD Gundam Capsule Fighter Online (SDGO)
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 11:37:02 AM »
กำลังจะลองผสมหุ่น Aile Strike อยู่ครับ ได้หุ่นครบแล้ว เหลืออัพสกิลหุ่นอีกนิด  หวังว่าคงผสมติดนะ ไม่มียากันแตกขายด้วย
โผม ม่าย ช่าย เมพ โผม เปน โคน บร้า

ออฟไลน์ tenkaminari

• *
  • Like: 15
  • เน็นด๋อยเรื้อรัง
    • Tenkaminari Gallery in FB
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 11:42:50 AM »
ไม่ต้องรอหรอกครับ เขา Resetหมด  ไขไปเลย
ของผมไขไป ตอนนี้เหลืออยู่ 40000
ได้ บิ๊กแซม จีออง แอบซาลาสทู โกลเฟรม Mk2Super ตอนนี้พยายามไขให้ได้ ไซโคกันดั้ม กับThe O

:icondisapp: reset ใหม่หมด!?
 :iconsoul: ถ้าโดน reset ใหม่ ผมคงเลิกเล่นอ่ะ มาค่อยเก็บตังค์ซื้อแบบสุ่มเอาๆไม่ไหว

ออฟไลน์ freedom19

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -15
  • SD Never Die
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 11:43:19 AM »
ผสมหุ่นทำไงอะครับ

ออฟไลน์ ong90

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 8
  • sweet mother of mercy !!
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 12:03:53 PM »
ได้ มาร์คทู กับ กันดั้มของอามุโร่ แล้วก็กราวไทป์เอง 555+

นอกนั้นตัวกระจอกมากเลยครับ ไว้นัดกันเล่นเด้อ
Sail To The New World

ออฟไลน์ gear

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 0
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 12:07:39 PM »
ไม่ต้องรอหรอกครับ เขา Resetหมด  ไขไปเลย
ของผมไขไป ตอนนี้เหลืออยู่ 40000
ได้ บิ๊กแซม จีออง แอบซาลาสทู โกลเฟรม Mk2Super ตอนนี้พยายามไขให้ได้ ไซโคกันดั้ม กับThe O

:iconsoul: ถ้าโดน reset ใหม่ ผมคงเลิกเล่นอ่ะ มาค่อยเก็บตังค์ซื้อแบบสุ่มเอาๆไม่ไหว
ง่า  :iconfreak: เข้าจะ reset ใหม่หมดเลยเหลอแล้วเมื่อคืนนั่งเล่นทำไมวะเนี่ยถ้าเป็นงั้นจริง  :iconcry: เศร้า

ออฟไลน์ soulspectral

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 12:20:11 PM »
แงะ reset เหรอ

ออฟไลน์ karn111

• *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 12:29:37 PM »
ปกติเกมออนไลน์ Close Beta จบก็จะโดนรีเซ็ตครับ แต่ตอน Open Beta ไปเป็นเปิดจริงบางเกมก็รีเซ็ตบางเกมก็ไม่รีเซ็ตแล้วแต่เกมไปครับ แต่ Close Beta จบโดนรีเซ็ตแน่ๆ ครับ เท่าที่เคยเจอมายังไม่เคยเห็นว่า Close Beta จบแล้วไม่รีเซ็ตเลย เค้าถึงแถมเงินมาให้เยอะไงครับ ให้เราลองหมุนไข่เล่นทดสอบระบบดู เพราะถ้าไม่แถมเงินเราก็ทดลองนั่นนี่อะไรไม่ได้

ตอน Open Beta ผมเดาว่าคงไม่แถมเงินแล้ว แต่อาจให้ของแทน แต่ก็จะไม่ได้เป็นของพิเศษอะไรมากมาย คิดว่างั้นนะครับถ้าเทียบกับเกมอื่นๆ ที่เคยผ่านๆ มา

ผมยังไม่ได้เล่นเลยครับ หมุมไข่อย่างเดียว หนุกดี ระบบในเกมก็ยังงงๆ ไม่รู้อะไรเป็นอะไร ตอนนี้เปิดไข่อย่างเดียว  :iconnasty:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 17, 2011, 12:31:03 PM โดย karn111 »

ออฟไลน์ gear

« ตอบกลับ #88 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 12:44:10 PM »
ปกติเกมออนไลน์ Close Beta จบก็จะโดนรีเซ็ตครับ แต่ตอน Open Beta ไปเป็นเปิดจริงบางเกมก็รีเซ็ตบางเกมก็ไม่รีเซ็ตแล้วแต่เกมไปครับ แต่ Close Beta จบโดนรีเซ็ตแน่ๆ ครับ เท่าที่เคยเจอมายังไม่เคยเห็นว่า Close Beta จบแล้วไม่รีเซ็ตเลย เค้าถึงแถมเงินมาให้เยอะไงครับ ให้เราลองหมุนไข่เล่นทดสอบระบบดู เพราะถ้าไม่แถมเงินเราก็ทดลองนั่นนี่อะไรไม่ได้

ตอน Open Beta ผมเดาว่าคงไม่แถมเงินแล้ว แต่อาจให้ของแทน แต่ก็จะไม่ได้เป็นของพิเศษอะไรมากมาย คิดว่างั้นนะครับถ้าเทียบกับเกมอื่นๆ ที่เคยผ่านๆ มา

ผมยังไม่ได้เล่นเลยครับ หมุมไข่อย่างเดียว หนุกดี ระบบในเกมก็ยังงงๆ ไม่รู้อะไรเป็นอะไร ตอนนี้เปิดไข่อย่างเดียว  :iconnasty:
เก็ตละ จะได้เล่นแบบขำขำ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 17, 2011, 01:41:18 PM โดย gear »

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 01:25:27 PM »
รีเซ็ตใหม่คงเศร้าๆ

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 01:34:38 PM »

ธรรมดาของเกมออนไลน์ครับพี่เท็นกะ
โอเพ่นก็ต้องรีใหม่หมด  แต่เห็นหลายคนบ่นกันในเกมเยอะว่า
เซิฟไทยสุ่มหุ่นง่าย  เมื่อวานเข้าอ่านใน Chat log ยังแอบขำอยู่เลย (ฮา)
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ ekra

• *
  • Like: 6
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 01:48:54 PM »

ธรรมดาของเกมออนไลน์ครับพี่เท็นกะ
โอเพ่นก็ต้องรีใหม่หมด  แต่เห็นหลายคนบ่นกันในเกมเยอะว่า
เซิฟไทยสุ่มหุ่นง่าย  เมื่อวานเข้าอ่านใน Chat log ยังแอบขำอยู่เลย (ฮา)

นั่นสิใครบอกสุ่มง่าย ผมพยายามจะเอาไซโคกันดั้ม ได้โกลเฟรมมา8ตัว

ออฟไลน์ o13ecKo

• *
  • Like: -25
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 02:42:08 PM »
พยายามจะเอา strike หยอดหมดไปหลายละ ได้แต่รอบๆโดยเฉพาะเจ้า 105 นี่แหละ

*ส่วนใหญ่เค้าจะเล่นเอาของตอนโอเพ่นนะครับ
ต้องเล่นให้ได้ยศ 3 ขีด (ใช่ร้อยโทรึเปล่าหว่า) แล้วจะได้
1.สติ๊กเกอร์
2.สี
3.ขัดเงา 40% (มันไว้ทำไรอ่ะ สะท้อนบีมรึเปล่าหว่า)

ชื่อในเกมส์ SLuR13iiEz นะครับ

ออฟไลน์ ekra

• *
  • Like: 6
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 02:55:33 PM »
พยายามจะเอา strike หยอดหมดไปหลายละ ได้แต่รอบๆโดยเฉพาะเจ้า 105 นี่แหละ

*ส่วนใหญ่เค้าจะเล่นเอาของตอนโอเพ่นนะครับ
ต้องเล่นให้ได้ยศ 3 ขีด (ใช่ร้อยโทรึเปล่าหว่า) แล้วจะได้
1.สติ๊กเกอร์
2.สี
3.ขัดเงา 40% (มันไว้ทำไรอ่ะ สะท้อนบีมรึเปล่าหว่า)
ชื่อในเกมส์ SLuR13iiEz นะครับ
เห็นเขาว่าทำให้หุ่นเงาขึ้น หรือเคลียร์มันนั่นเอง

ออฟไลน์ GPKunG

• *
  • Like: -5
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 04:30:01 PM »
กำลังจะลองผสมหุ่น Aile Strike อยู่ครับ ได้หุ่นครบแล้ว เหลืออัพสกิลหุ่นอีกนิด  หวังว่าคงผสมติดนะ ไม่มียากันแตกขายด้วย

ไม่มีแตกหรอกครับผสมน่ะ  ติดร้อยเปอร์ถ้าเงื่อนไขครบ

ออฟไลน์ space127

• *
  • Like: -9
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 04:53:54 PM »
สงสัยว่า close beta จะเปิดให้เล่นกี่วันครับเนี่ย

แล้วทำไมผมเล่นยังไงก็ไม่พ้น training ซักทีล่ะเนี่ย  :iconcry:

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #96 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 05:19:23 PM »
เฃ่นให่หุ่นอัพ เลเวล2 ถึงจะเล่นmod vs ได้ใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ ayodya gundam

• *
  • Like: 25
« ตอบกลับ #97 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 07:06:26 PM »
ได้ Aile Strike มาแล้วครับ
ผสมตัวอื่นต่อ :iconnasty:
โผม ม่าย ช่าย เมพ โผม เปน โคน บร้า

ออฟไลน์ eakautosrv

• *
  • Like: -32
« ตอบกลับ #98 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 07:13:59 PM »
ผมได้ เรด เฟรม มา เปิดไป 4 ตัว เห้ออออ ดีๆ ตัวเดียว เล่นไปๆ ก้อยัง งง อยู่ดี

ผมเล่นได้แค่ผ่านด่าน อะนะ หลุดอีกตะหาก รอโอเพนเบต้าดีกว่า หวังว่ามันคงเล่นง่าย กว่านี้

เซิฟ เกาหลีว่า งง แล้วนะ เซิฟไทย ก้อยัง งง !!!!
Make Art not War

ออฟไลน์ space127

• *
  • Like: -9
« ตอบกลับ #99 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 08:28:50 PM »
แปลนหุ่นได้จากไหนอ่ะครับ รอลุ้นตอนชนะ mission หรอ???