ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน  (อ่าน 2548120 ครั้ง)

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
ลองเข้าไปที่facebook ms-newgrean ครับ ตอนนี้ราคาล็อตแรกอยู่ที่ 8000 ไม่รวมส่ง เจ้านี้เขารู้จักกับเจ้าของ(หรือเป็นหุ้นส่วนหว่า) โทรไปคุยกันก่อนก็ได้ครับ (ไม่ได้ค่าโฆษณา แต่หาคนร่วมซื้อมาเล่นเหมือนกัน :iconfreak:)

เห็นว่าพรีได้ถึงวันที่ 28 น่ะครับ

ส่วนใครสั่งไปแล้ว รบกวนรีวิวด้วยนะครับ  ผมคงผ่านอ่ะ ใหญ่เกิน  ไม่มีที่จะเก็บแย้ว  :iconpale:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 09:26:00 PM โดย naroki »

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ dradongenesis

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 5
http://www.gundamkitscollection.com/2014/02/1100-lohengrin-blaster-for-mg-1100.html#.UwNa18RdVJM

อันนี้เป็นชุดแต่งสินะครับ ปืน โลเอนกรีน ของบลูเฟรม

เห็นเพื่อนไปเจอภาพในเว็บมา

http://g-dradongenesis.exteen.com  <<< บล็อคของผมเองครับ

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
UC 1/60 ใหญ่มาก

เอาด้ามปืนตบ อีกฝ่ายก็ม่องแล้ว :icondisapp:

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
-
Daban เตรียมจัดหนัก MG อีกแล้ว ตัวอะไรดูกันเอาเองนะแจ๊ะ  :iconcryjoy:

ออฟไลน์ RX-K

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 7
 :iconpanic:
อ๊าคคค... ตัวนี้ที่รอคอย

อยากได้มากมาย
แต่กลัวซื้อของแท้มาแล้วมือไม่ถึง
ต่อแล้วพาลจะเสียของ
 :iconwish:
ขอบคุณดาบันมากครับ
ชาบูๆ
 :iconcry:

ออฟไลน์ marasai

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
เอามาทำเปนตัว Mass Product ,เอามาทำ Hi-Nu รึเอาบางส่วนมาใส่ Re-GZ ดีหว๋า :iconhihi:
ตัวใหญ่+คุ้มอยู่นะถ้าออก  :iconjoy:เฮียตี๋เล่นแรงอีกนิด ก๊อปพี่บี้ไปเลยมีสอยอีกตัวแน่ๆ

ออฟไลน์ ap_pancake

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: -9
mg nu ver.ka เกือบดีใจ พอเห็นเป็นดาบันก็  :iconfreak: ดีเทล กับผิว ห่วย พอๆๆกะ tt  นึกว่าเป็นของ โมโมโกะซะอีกผ่านดีกว่า

ออฟไลน์ originalunknow

• -
โครงสร้างคงทำมาได้โอเคอยู่แล้ว แต่ปัญหาคือมือนี่แหละ ของแท้ว่าปัญหาเยอะแล้ว อยากรู้จังว่าโมจีนจะออกมายังไง

ออฟไลน์ soranibrahim

• Like: 0
กะลังคิดว่า โมจีนน่าจะออก MG nu ver. Ka ได้แล้วอยู่เลย  :iconlol:
หลังหยุดตรุษจีนพี่แกเล่นเลย
ของดาบันก็ไม่ขี้เหร่แน่นอน ดีเทลพอไหวอยู่
แต่ไม่ต้องรีบออกเหมือน blitz นะ เดี๋ยว fail อีก
..คอยดูเรื่องตรงมือเหมือนกัน ถ้าทำได้ดีก็แยกขายเลยก็ดี ไว้เป็นอะไหล่แทนลุงได้

ออฟไลน์ Aultaisen

• Like: 2
ก็กะแล้วแล้วต้องมี เพราะโมดังโดนก๊อปแน่ๆ
และก็มาจริงๆ ดาบันแรกๆokดีนะ หลังๆเหมือนเผ่่างานนิดๆ
แต่144 ดาบันกลับทำดีซ่ะงั้น
mg ตัวนี้ต้องลุ้นอีกที  แต่คงจัดแน่ เพราะmgแท้ไม่ไหวจะซื้อทุกตัว
เดียวไม่มีที่เก็บ+จน :iconpale: 
ปล. งานนี้พี่บี้ ไม่รอดแน่  :iconnasty:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 23, 2014, 12:08:14 PM โดย Aultaisen »

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
เล่นของแรงอีกแล้ว หวังว่าตัวนี้จะตั้งใจทำกว่าบลิซน่ะ :iconmouth:
My Gyndam Gallery

ออฟไลน์ Maquez

• Like: 30
นิวน่าซื้อมาโมดิฟายแฮะตัวแท้ไม่กล้าแพงเกิน ต่อเสร็จตัดเส้นติดดีคอลเป่าเคลียร์ขึ้นหิ้งไปละ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 23, 2014, 03:12:29 PM โดย Maquez »

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
-
อัพเดทนิดหน่อย ข่าวแว่วๆมาว่า Momoko ก็จะออกตัวนี้มาชนด้วยเหมือนกัน (รอคอนเฟิร์มอีกที)

ออฟไลน์ pooh

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -10
  • MY HGUC
เอ.... ที่ไหล่มีลูกเล่นแปลกๆแฮะ ตั้งใจโชว์ซะด้วย
FIGHT CLUB  ทีเอ็งข้าไม่ว่า  ทีข้าเอ็งอย่าโวย

ออฟไลน์ Maquez

• Like: 30
-
อัพเดทนิดหน่อย ข่าวแว่วๆมาว่า Momoko ก็จะออกตัวนี้มาชนด้วยเหมือนกัน (รอคอนเฟิร์มอีกที)

เทียบคุณภาพทอลกีสแล้วผมขอดาบันดีกว่าประกอบสนิทและแน่นกว่าเยอะโมโมโกะมีดีแค่ออกทอล3กะร่องลึก -.-
ปล.แต่ถ้าโมโมโกะออกนิวแมสโปรดัคผมก็สอยโมโมโกะนะค่อยมาอัดกาวข้อต่อเอา 55+
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 12:46:54 AM โดย Maquez »

ออฟไลน์ Mr.White

• *
MG nu ver. Ka ของดาบันก็น่าสนใจอยู่ครับราคาก็เคาะออกมาแล้ว แต่กลัวว่าจะซ้ำรอยแบบ tallgeese
รอข่าวของโมโมโกะอยู่เหมือนกันครับ

ส่วนตัวผมชอบ daban มากกว่า momoko นิดน่อย ตรงที่รอยปะกบ สนิท
ถึงพลาสติกจะด้อยกว่า momoko ก็เถอะ
ถ้า daban ไม่รีบเผางานผมว่า งานก็ดีนะครับ ลุ้นเจ้าตัวนี้นี้แหละว่าจะเป็นไง :iconnasty:

ออฟไลน์ ap_pancake

• Like: -9
ดาบัน นี่พลาสติกขัดเหนื่อย ลายไม่ชัดนี่เหมือนของtt เหมือนttเปลี่ยนชื่อมาเลย
(ปล. ของโมโมโกะ งานดีกว่าเยาะความเห็นส่วนใหญ่ เฮ้ย!ตัวส่วนตามที่เล่นมา)  :iconlol:

ออฟไลน์ poonshop55

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
ทำไม..เหมือนผมรู้สึกว่าดาบัน NU gundam มัน..เปิดโชว์เฟรมไม่ได้..ยังไงไม่รู้.... :iconcryjoy:

ทำไม..เหมือนผมรู้สึกว่าดาบัน NU gundam มัน..เปิดโชว์เฟรมไม่ได้..ยังไงไม่รู้.... :iconcryjoy:
เปิดได้สิครับ ผมยังเห็นเค้าโชว์แผง ใสที่เป็นแผง ไซโครเฟรมอยู่เลยครับ
แล้วก็ได้ข่่าวว่าจะแถม ดับเบิ้ลฟันแนลมาด้วยเลย แต่ยังไม่แน่ใจว่าทุกล๊อดเลยรึเปล่านะ รอลุ้นเอา
และที่สำคัญ เห็นว่าราคาสูงถึงครึ่งนึงของของแท้ ถ้าจริง เก็บตังค์ซื้อของแท้ดีกว่า  :iconfreak: :iconfreak: :iconfreak:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 06:33:41 PM โดย Aultaisen »