ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน  (อ่าน 2534440 ครั้ง)

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
-
อ่านกระทู้ของ คาวางุจิแล้ว ... ตกใจตรงอาจจะยกเลิก GBWC เลยเหรอ :icondisapp:
BTF นี้ค่ายโมจีนสินะ ทำไมเปิดราคาเป็นหน่วย"เยน" ละเนียะหน้าจะเป็นหน่วย"หยวน" หรือว่าเดียวนี้โมจีนเข้าไปตีตลาดที่ญี่ปุ่นได้แล้ว??  :iconsweat:

BTF ค่ายนี้ Made in Japan ครับ แล้วเนื้องานก็ค่อนข้างดีด้วย

ออฟไลน์ Golfngage

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -6
คือ ผมว่าตรงนี้บันไดน่าจะเอาไปพิจารณาตัวเองด้วยส่วนนึงนะ

โอเค โมจีนมันผิดกฎหมายอยู่แล้วล่ะยอมรับ แต่ถ้ามองว่า ทำไมนักเล่นโมส่วนใหญ่ยังซื้อล่ะ ทั้งๆที่คุณภาพพลาสติกก็ด้อยกว่า

ผมกลับมองว่า โมจีนพวกนี้ตอบโจทย์กลุ่มลูกค้าได้ดีกว่า ไม่ว่าจะเป็นพาร์ทเสริมต่างๆ หรือแม้แต่สัดส่วนที่โดนใจคนหมู่มาก มากกว่า

GN Sword เอย Funel เอย Flying Unit ของ MK-2 เอย ของที่ BTF ทำจะขายได้ดีหรอ ถ้าบันไดตั้งใจทำออกมาขายแบบปกติ หรือแม้แต่ทำออกมาขายจริงๆ เพราะบางอันบันไดก็ไม่ทำ ตรงนี้ผู้บริโภคส่วนใหญ่อยู่ในภาวะไม่มีทางเลือกด้วยซ้ำ :iconsweat:

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
-
Penelope ของ MC

มีไฟด้วย!! อะเหื้อ

ออฟไลน์ Maquez

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 30
เฮือกกก เป็ดติดไฟ!!!

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
ดีเมลมันสวยดีนะ  ยังกับหลุดมาจาก G-sys แถมยังเปิดไฟได้อีก.....

แต่มันดูดีไปจนเอามายืนกับ Xi แล้ว Xi  ดูโหลยโท่ยไปเลย

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
ดีเทลมากขึ้น เปิดไฟได้อีก  ราคาท่าจะเเรง อิ อิ 
แต่เพิ่มความอยากได้ขึ้นไปอีก ฉลาดจิงๆ mc

ออฟไลน์ jason

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
GBWC เป็นงานรวมยอดฝีมือนักโมดิฟายกันพลา แต่หลังแข่งเสร็จ มีหลายงานที่ถูกเอาไปก็อปเรซิ่นขาย

และตอนนี้โมจีนพัฒนาไปอีกขั้นที่ ก็อปเรซิ่นเป็นกันพลาอีกรอป
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

ออฟไลน์ koo

• TG Reporter
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 34
update ข้อมูลนิดหน่อยครับ

หลังจากออก หัวnuมาไม่นานก็ออกงานใหม่

Magic-Toys - 1/100 ORE Gun set
มีปืน2แบบ แบบละ 2 กระบอก
ของออก กลางตุลา 2014

น่าสนใจมากๆเลยนะครับเนี่ย  :iconwish:

เอามาเล่นกับพวกกระกูล GM กำลังดีเลย  :iconlol:

ข่าวต่อไป
ปล.อันนี้ข่าวนานแล้วนะครับ ไม่แน่ใจว่าจะลงได้ไหมเพราะเป็นงานของ เกาหลี นะครับ

Seraph Hobby - 1/35 Banshee Bust Display
Made in Korea
Scale: 1/35

มี2กล่องนะครับ

สำหรับล็อตแรกหรือpre order ไม่ในใจนะครับ
จะมีแถม ชิ้นโลหะ พิเศษให้

กล่องใหญ่มาก.... :icondizzy:

ความเห็นส่วนตัวนะครับ
เห็นราคาแล้วไม่กล้าเสี่ยง ราคานี่ระดับ MG เลยทีเดียว.... :iconpale:

credit รูปภาพ และ ข้อมูล จาก Facebook:Samueldecal
ถ้าข้อมูลผิดพลาดตรงไหนก็ขออภัยด้วยนะครับ  :iconshy2:

ฝากติดตามเพจด้วยนะครับ https://www.facebook.com/KOO28988

ออฟไลน์ chalermchai

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 7
  • โมเป็นรองแต่ดองเป็นเลิศ
ออกจิมแล้วอย่าลืมออกเจสต้าด้วยน้า.... :iconlike:

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
ออก Jabber มา ก็อย่าลืมออกคนขี่มาด้วยล่ะ

GM III เป็นตัวที่คิดว่าจะไม่ได้ออกซะแล้ว

นึกว่าจะไปออกพวกที่โผล่ในแผ่นสุดท้ายซะอีก อย่างZETA PLUS  หรือพวกหุ่นฝ่ายNEO ZEON

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
เน้นออกตัวที่ย้อมเเมวได้จิงๆด้วย

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
เจ็บนี้อีกนานๆๆ เจ็บนี้ไม่ลืมๆๆๆ

หลังจากซื้อเรซิ่น GMIII ไปแล้วลุงออกGMIIIมาก็ซื้ออีก ตอนนี้ออกโมจีนมาอีก เอาฟระซื้อมันอีก ฮือๆๆๆๆๆ :iconcry:

แน่จริงออกJestaมาโลดจะได้ซื้อให้ครบ3ตัวไปเลย

ป.ล. Base JABBER ก็ซื้อของลุงมาแล้ว T-T
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 25, 2014, 11:19:29 AM โดย unn13 »

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
เน้นออกตัวที่ย้อมเเมวได้จิงๆด้วย

แต่ดันไม่ย้อม กุหลาบซุลูอ่ะ   :iconcryout: :iconcryout: :iconcryout:

เจ็บนี้อีกนานๆๆ เจ็บนี้ไม่ลืมๆๆๆ

หลังจากซื้อเรซิ่น GMIII ไปแล้วลุงออกGMIIIมาก็ซื้ออีก ตอนนี้ออกโมจีนมาอีก เอาฟระซื้อมันอีก ฮือๆๆๆๆๆ :iconcry:

แน่จริงออกJestaมาโลดจะได้ซื้อให้ครบ3ตัวไปเลย

ป.ล. Base JABBER ก็ซื้อของลุงมาแล้ว T-T

เอาน่า MS เบ๊มีตัวละโหลก็ไม่แปลกหรอก

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
^
^
^
^
ไม่ทันไรก็บุกภาค GBF แล้ว :iconhappy:

แต่อย่าพึ่งลืมภาคม้าขาวนะ ช่วยออก Jesta มาก่อน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 01, 2014, 07:38:03 PM โดย kana-art »

ออฟไลน์ greent

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
มาซะทีเหอะภาคนี้ หุ่นสิบกว่าแบบ ทำมาเลย

ออฟไลน์ soulzeen

• *
อันนี้มันตัวอะไรน้ออออออ   :iconwish: :iconwish:

ออฟไลน์ SpaceshipG

• *
สวัสดีครับคืออยากจะสอบถามเรื่องสั่งโมจีนจากร้านhttp://www.kritmodel.com/
มาเป็นอะไหล่น่ะครับเพราะเผลอทำชิ้นส่วนหายไปเลยอยากรบกวนสอบถามว่าร้านนี้ดีไหมน่ะครับแล้วตัวโมนี้ใช้เป็นไหล่ได้ใช่ไหมครับ
คือรบกวนหน่อยนะครับพอดีมือใหม่จริงๆลองๆหาแล้วตอนแรกกะจะสั่งกับsmile....แต่อ่านจากในบอร์ดมาบอกว่าเว็ปนั้นไม่ดีเลยอยาก
รบกวนสอบถามหน่อยนะครับขอบคุณมากครับ
ถ้าผิดพลาดหรือก่อให้เกิดความรำคาญก็ขอโทษด้วยครับมือใหม่จริงๆไม่รู้จะขอคำปรึกษาจากไหนน่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2014, 08:41:36 PM โดย SpaceshipG »

ออฟไลน์ armbizkit

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 4
@ คุณ SpaceshipG ร้านนี้ก็ดีเหมือนกันครับ ผมก็สั่งเว็ป kritmodel กับ gundam freestlye อ่ะครับ ส่วนเรื่องชิ้นส่วนต้องให้ผู้รู้มาแนะนำอ่ะครับ ปล.ผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับทางร้านนะครับแ่อยากแนะนำให้เพือนได้เ่ล่นโมกันเฉยๆอ่ะครับ

ออฟไลน์ SpaceshipG

• *
@ armbizkit ขอบคุณมากครับผมผมจะได้ลองสั่งกับทางร้านเลยแต่ผมยังไม่มั่นใจว่าของโมจีนจะใช้แทนได้ไหมน่ะครับรอผู้รู้มาตอบเหมือนกันขอบคุณมากๆครับผม

รบกวนผู้รู้ช่วยมาตอบทีนะครับขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ neohero01

• *
  • Like: 1
สวัสดีครับคืออยากจะสอบถามเรื่องสั่งโมจีนจากร้านhttp://www.kritmodel.com/
มาเป็นอะไหล่น่ะครับเพราะเผลอทำชิ้นส่วนหายไปเลยอยากรบกวนสอบถามว่าร้านนี้ดีไหมน่ะครับแล้วตัวโมนี้ใช้เป็นไหล่ได้ใช่ไหมครับ
คือรบกวนหน่อยนะครับพอดีมือใหม่จริงๆลองๆหาแล้วตอนแรกกะจะสั่งกับsmile....แต่อ่านจากในบอร์ดมาบอกว่าเว็ปนั้นไม่ดีเลยอยาก
รบกวนสอบถามหน่อยนะครับขอบคุณมากครับ
ถ้าผิดพลาดหรือก่อให้เกิดความรำคาญก็ขอโทษด้วยครับมือใหม่จริงๆไม่รู้จะขอคำปรึกษาจากไหนน่ะครับ
ดีครับไม่มีปัญหาเคยสั่ง3 รอบแล้วแต่หน้าเวปอัปเดรตช้า  จะสั่งไปก่อนแล้วรอเขาตอบกลับหรือโทรถามสินค้าก็เร็วดีครับ