ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน  (อ่าน 2548343 ครั้ง)

ออฟไลน์ jinosaki

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 28
    • Jinosaki
ของใหญ่แบบนี้รอดไหมคับ

ภาพจาก weibo.com/dabanmodel

ออฟไลน์ bankster

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
 :iconfreak: :iconfreak: สงสัยจาโดน 5555

ออฟไลน์ Mr.White

• *
  • Like: 5
ทำไมม้าขาวของโมโมโกะเงียบๆไป

ออฟไลน์ deathlove

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 1
อ้างถึง
ของใหญ่แบบนี้รอดไหมคับ
มาไวกว่าที่คิดมากเลยครับเอาตังค์ผมไปเลย ส่วนตัวแอบหวัง PG GP01/FB ไม่รุจะฝันค้างหรือป่าว  :iconshy2:

ออฟไลน์ soranibrahim

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
น่าจะเป็น robot damashii มากกว่านะครับ

พี่ตี๋จะเปิดไลน์ก๊อปใหม่อีกแล้วเหรอเนี่ย

ออฟไลน์ 0EXIA0

• **
ไฟดาบันเข้าร้านที่ตึกเมก้าแล้วลองหาดูตามร้านที่ท่านชอบได้
อยู่ในขั้นตอนใส่

ออฟไลน์ Impuy

• *
ไฟดาบันเข้าร้านที่ตึกเมก้าแล้วลองหาดูตามร้านที่ท่านชอบได้

สนน ราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ 0EXIA0

• **

สนน ราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ครับ

1 เท่า ถอน 1แดง 1ฟ้าครับ

ออฟไลน์ Impuy

• *

1 เท่า ถอน 1แดง 1ฟ้าครับ

แหล่มเบย ฮุนฮับ

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
ถ้ามาดีเลย  ขอตัวรีแพร์ด้วยนะน้องแคทเนี้ย 

ทามาชี่แท้ สู้ราคาไม่ไหวจริงๆ
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ Prawit0

• *
อยากรู้ท่านที่ซืีอไฟดาบันไปติดอ่ะครับ
 มีปัญหาไฟไม่ติดบ้างใหม
แล้ว ผมใด้ยินเขาบอกมาว่าไฟมันหรี่ๆเร่งๆ ประมาณเหมือนชาร์จพลังจริงป่าวครับที่เขาพูดมา ผู้รู้ตอบทีครับ

ออฟไลน์ gunick03

• *
ม้าขาว กับ ม้าดำ ของดาบันมีคนลองต่อดูรึยังครับว่ามันโอเคไหมแปลงร่างบ่อยๆ จะระเบิดตัวเองไหม
พอดีจะหาอะไรไปต่อช่วงหยุดยาวช่วงสงกรานต์ อะครับ  :iconlove:

ออฟไลน์ morinaka

• *
  • Like: 7
อยากรุ้ท่านที่ซืีอไฟดาบันไปติดอ่ะครับ
 มีปัญหาไฟไม่ติดบ้างใหม
แล้ว ผมใด้ยินเขาบอกมาว่าไฟมันหรี่ๆเร่งๆ ประมาณเหมือนชาร์จพลังจริงป่าวครับที่เขาพูดมา ผู้รู้ตอบทีครับ
เท่าที่ลองต่อดูผมว่าโอเคนะครับ สว่างกำลังดี แถมถูกใจตรงเสียบ USB ได้นี่หล่ะไม่เปลืองถ่านแต่เดี่ยวต่อแล้วต้องดูอีกทีว่ามันจะออกมาเป็นยังไง

ออฟไลน์ koo

• TG Reporter
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 34
Mini REVIEW
RG RX-78-2 Gundam Ver.KA
scale 1/144
ยี่ห้อ ....อะไรหว่า 5555

ถือว่าโอเคในระดับหนึ่ง แต่ก็ยังไม่สมกับชื่อRGเท่าไหร่ การแยกสีกับจุดขยับยังเทียบไม่ได้ จุดขยับ ตอนที่เป็นโครงโอเคใช่ได้เลย แต่พอใส่เกราะเข้าไปจุดขยับมันติดเกราะหมด จากเดิมที่ยกไหล่ได้ก็ยกไม่ได้ อันที่จริงมันมีชิ้นแยกมาให้ตรงบ่าแต่ต้องหั่นเอาเอง....

สัดส่วนขาดูผอมไปหน่อย ทำให้ด้านบนดูบึกไปไม่สมส่วนเท่าไหร่

ล็อตแรกมีแถมพาทโลหะมาให้ เป็น ไอพ่น กับ บีมเซเบอร์ 2 ด้าม

ใบต่อเป็นอะไรที่ดูยากมาก เป็ฯงานแรกของค่ายนี้ Know How ยังน้อยไปหน่อย จริงๆทำเป็นHGธรรมดาไม่ต้องมีโครงดีกว่า

ส่วนตัวดูไม่ค่อยคุ้มเท่าไหร่กับราคาที่ได้มาเท่าไหร่

ฝากติดตามเพจด้วยนะครับ https://www.facebook.com/KOO28988

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
สงสัยตัวนี้คงไม่เหมาะกับมือใหม่แน่นอน เหอๆ โมตัวแรกของค่ายแรก
รอดูอยู่เหมือนกันตอนนี้ พอดี รีวิวเจ้าประจำเขาพักร้อนยาวซะด้วย ฮา... :iconlol:

ออฟไลน์ resit

• *
พอดี รีวิวเจ้าประจำเขาพักร้อนยาวซะด้วย ฮา... :iconlol:

ถ้าใช่คุณนาโร่ คงจะยาวพอสมควรเลยครับ Dark Soul ซีรี่ย์เกมส์นี้ธรรมดาซะที่ไหน ท่าทางสงกรานต์นี้คุณนาโร่จะเล่นยาวจนไม่ได้หลับได้นอน

ออฟไลน์ mojimaz

• *
  • Like: 4
ค่ายนี้เนื่องาน RG 1/144 ที่ออกมาราคาดูแล้วไม่ค่อยคุ้มค่าเลย
ราคานี่ซื้อ MG 1/100 ตัวเก่าๆของ Momoko กับ Daban ได้เลย

:iconsoul:
รับซื้อ |BUILDERS PARTS HD| MS SPIKE 01 (ขนาด 1/100)

ออนไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
ตัวมันใหญ่ผิดเสกล หรือ Revive มันตัวเล็กละนี่

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ

ออฟไลน์ Mengaman

• *
  • Like: 1
  • มือใหม่ (มาก) กันพลา
ค่ายนี้เนื่องาน RG 1/144 ที่ออกมาราคาดูแล้วไม่ค่อยคุ้มค่าเลย
ราคานี่ซื้อ MG 1/100 ตัวเก่าๆของ Momoko กับ Daban ได้เลย

:iconsoul:
เห็นด้วยครับ มินิรีวิวนี่ช่วยให้ตัดสินใจง่ายขึ้นเยอะเลย
Less is More