ผู้เขียน หัวข้อ: คำถามฮิต: อยากให้บันไดทำโมตัวไหน โมแบบนี้-เกรดนี้มีไหม ต่างกันยังไง? ฯลฯ *กรุณาดู www.dalong.net ก่อนตั้งกระทู้ถาม*  (อ่าน 240874 ครั้ง)

ออฟไลน์ ponkung

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: อยากรุ้ ความแตกต่าง ของ Freedom
« ตอบกลับ #480 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2009, 11:31:57 AM »
MGSFทั้งสามแบบ
แบบธรรมดาจะสีโทนขาวธรรมดา
FBMสีจะโทนขาวเหมือนกันแต่ข้อต่อจะชุบทองแล้วมีขาตั้งดรากูลให้ด้วย<<<<<เจ้าตัวนี้น่าสรอยที่สุดถ้าซื้อนอกห้างราคาจะอยู่ระหว่าง2200-3000มั้ง
EFจะสีโทรบรอน <<<<<เจ้านี้น่าจะแพงกว่าFBM
Sawada-D-ponkung strike freedom

ออฟไลน์ Top....

• Verified User
  • *
  • Like: -10
ผมอยากให้ลุงบันเอา Mg Deep Striker มาแทงมาก ทั่งๆที่ก็เอาตัวเก่ามาขายใหม่ได้ แต่กลับไม่ยอมทำ
ไม่รู้กลัวเรื่องราคามันจะแพงหรือไง

ถ้ามีกล่องกะราคา คงแพงสุดใน mg แล้วมั่ง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 28, 2009, 07:22:11 PM โดย Top.... »

ออฟไลน์ Schnitzer

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • ZGMF-X42S Destiny Gundam Extreme Blast Mode
ผมอยากให้ลุงบันเอา Mg Deep Striker มาแทงมาก ทั่งๆที่ก็เอาตัวเก่ามาขายใหม่ได้ แต่กลับไม่ยอมทำ
ไม่รู้กลัวเรื่องราคามันจะแพงหรือไง

ถ้ามีกล่องกะราคา คงแพงสุดใน mg แล้วมั่ง

มันไม่ใช่ราคาอย่างเดียวครับ

ขนาดนี้มันจะไปฟันกับ Dendrobium 1 / 144 เลยละมั้ง

ออฟไลน์ ingkung

• *
Re: อยากรุ้ ความแตกต่าง ของ Freedom
« ตอบกลับ #483 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2009, 09:08:38 PM »
ดูๆแล้ว งบผมน้อย [มาก]

คงต้องหันไปเอา MG 1/100 SF Normal ver. แล้วละครับ

เพราะยังมองมะต่างกะ

F B M เลย

ขอบคุณสำหรับคำชี้แนะ ...

จนวุ้ย :iconcry:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 28, 2009, 11:08:22 PM โดย ingkung »
กรุณาอ่านวิธีตั้งค่าขนาดของลายเซ็น: http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=3528.0

ออฟไลน์ Saranoiz

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 1
ถามหน่อยคับนะคับ

Infinite Justice MG 1/100 นี่

ไม่ได้แถม Action Base มาใช่เปล่าคับ

ดูใน dalong แล้วไม่เห็น เลยมาถามให้ชัวร์

ไม่มี จะได้ไปซื้อมารอ - -"

ออฟไลน์ jopanupong

• *
  • Like: -14
อยากให้ลุงบันทำ Gundam Double X  เป็น MG  จัง

ออฟไลน์ hunterkiller

• Like: -48
ขอทราบรายละเอียด+ความรู้สึกคนที่ลองต่อ หน่อยครับ คือ
1. MG Destiny , Destiny 1/100 , HG Destiny 1/144 มีความต่างกันมาก อย่างไรมั่งครับ
2. MG Strike Freedom , Strike Freedom 1/100 , HG Strike Freedom 1/144 มีความต่างกันอย่างไรมั่งครับ
3. Strike Noir , Akatsuki gundam ทั้งแบบ 1/100 กับ 1/144 มีความต่างกันมากมั้ยครับ

ได้โปรด อย่าเอา link แนวทางห้องลองต่อมาบอกให้ไปดูนะครับ อยากสอบถามคนที่เคยลองต่อหรือมีหนะครับว่าเป็นไงมั่ง ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ sifernic

• *
แนะนำที MG ระหว่าง SF กับ F
« ตอบกลับ #487 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 03:38:31 AM »
ผมเป็นมือใหม่ ไม่เคยซื้อมาก่อน อยากจะได้มาประกอบสักตัวที่ขนาด  1/100
แต่เลือกไม่ถูกว่า ระหว่าง Strike Freedom gundam กับ Freedom gundam แบบ MG ของแท้
ตัวไหนดีกว่ากัน ถ้าพูดถึง ชิ้นส่วน ความคงทน คุณ

ออฟไลน์ kai122

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
ถ้าเอาแบบความคงทน ความเเน่นหนา ของข้อต่อ โมสมัยใหม่อย่าง SF กินขาดครับ

เเต่ถ้าอาความสวยผมก็ยังให้ Freedom ครับ เวลากางปีก มันสวยไดใจจริงๆ  :iconhappy:

ออฟไลน์ hunterkiller

• Like: -48
คือ หลังจากที่ผมอ่านที่ post กันไปแล้ว ก็เห็นความเห็นต่างๆหนะครับ ในเรื่อง Strike freedom กับ destiny นะครับ ถ้าถามคนที่ดูโม 2 ตัวนี้จริงๆนะครับ อันไหนสวยกว่ากันครับ?

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 151
  • (Inactive)
    • K's Plamo
คือ หลังจากที่ผมอ่านที่ post กันไปแล้ว ก็เห็นความเห็นต่างๆหนะครับ ในเรื่อง Strike freedom กับ destiny นะครับ ถ้าถามคนที่ดูโม 2 ตัวนี้จริงๆนะครับ อันไหนสวยกว่ากันครับ?
http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=215.msg49240#msg49240

ออฟไลน์ Butter-T

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 36
  • หมึกแดง แรง 3 เท่า!!

ผมว่า ทั้ง 2 ตัว สู้God ไม่ได้หรอกครับ ทั้งเท่กว่า แถมปล่อยลมปราณออกมามือได้ด้วย 55+

หรือถ้าอยากลองของแปลกแต่ดีจริง แนะนำถ่านเอเลยครับ ฮุๆ  :iconlol:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 15, 2009, 09:33:14 AM โดย Butter-T »

ออฟไลน์ wateya_rouge

• Like: 23
  • ^^'' it,Me

แล้วความคิดคุณว่าตัวไหนมันสวยกว่ากันละครับ? ส่วนตัวผมไม่ชอบ2ตัวนี้อ่า แต่ก็มีโมนะ.. :iconnasty: :iconnasty:
ชอบตัวไหนก็ซื้อไปเลยครับ ไม่ต้องมาถามคนอื่น นานาจิตตัง
ป.ล ชินันจูสวยสุดครัีบบบบ ไม่เชื่อ ลองหวดดูดิ.ก๊ากกกก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 15, 2009, 09:34:09 AM โดย wateya_rouge »
Thailand only !!

ออฟไลน์ RedBeam80

• *
  • Like: 1
  • จะถูกจะแพงเอาแดงเข้าว่า
    • World Of Tanks Thailand

แล้วความคิดคุณว่าตัวไหนมันสวยกว่ากันละครับ? ส่วนตัวผมไม่ชอบ2ตัวนี้อ่า แต่ก็มีโมนะ.. :iconnasty: :iconnasty:
ชอบตัวไหนก็ซื้อไปเลยครับ ไม่ต้องมาถามคนอื่น นานาจิตตัง
ป.ล ชินันจูสวยสุดครัีบบบบ ไม่เชื่อ ลองหวดดูดิ.ก๊ากกกก

ว่ากันตรงๆ ถ้าจะซื้อตัวไหนรึว่าตัวไหนสวยก็ถามใจคุณเองขอรับ ถามคนอื่นไปก็เท่านั้นแหล่ะ ยังไงคุณที่เราว่าสวยมันก็สวยสำหรับเราอยู่แล้วล่ะ
2 ตัวนี้มีคนพูดถึงมาพอสมควรแล้วนะขอรับไปค้นดูกระทู้เก่าได้ รูปเปรียบเทียบก็ Dalong.net โลด รึหาจากในบอร์ดนี้มานั่งดูเอาเองก็พอมีมั้ง

ปล. โดยส่วนตัวเฉยๆอ่ะ ทั้ง 2ตัวนี้ สวยสู้พวกหุ่นบึ๊กๆถึกๆจากกันดั้ม UCไม่ได้ :iconfreak: แต่... ก็มีดองเค็มไว้ทั้ง 2ตัวน่ะแหล่ะ :iconnasty:
ถูกใจคำพูดคุณเต้ยมากๆ โดนจังๆ " แล้วความคิดคุณว่าตัวไหนมันสวยกว่ากันละครับ? ส่วนตัวผมไม่ชอบ2ตัวนี้อ่า แต่ก็มีโมนะ.. :iconnasty: :iconnasty: "
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 15, 2009, 09:53:29 AM โดย RedBeam80 »
พุ่งไปสู่ท้องทะเลข้างหน้า กระดื้บๆ หนึบๆ หมึกๆ
ท่านชาร์จงเจริญ จี๊คซีออน

ออฟไลน์ Schnitzer

• **
  • ZGMF-X42S Destiny Gundam Extreme Blast Mode

เดสตินี่ครับ

ผมชอบเอาดาบเสียบเทพ และส่วนตัวไม่ชอบเทพอยู่แล้ว

แต่ในบ้านก็มีถึงสองครับ ทั้ง FBM , EBM

ออฟไลน์ TATONTATONS

• *
พอดีหลังสอบเสดจะไปซื้อโมมาตัวนึงครับแต่เลือกเท่าไหร่ก็เลือกไม่ถูกครับ

มี
1  Zeta Gundam 1/44      ราคา800

2  Exia Repair II  1/144     ราคา650

3  O  Gundam  1/144       ราคา650       

4  Verture(ไอตัวขาใหญ่จาก OO seasonแรกอะครับ)   1/144   ราคา750

5  seravee 1/144  ราคา800

6  seraphim ตัวแยกของseraveeครับ  1/144  ราคา550

7   Arious ตัวส้มอะครับจาก OO  1/144  ราคา800

เอาตัวไหนดีคับช่วยเลือกหน่อที่คนเขาเล่นกานเยอะๆอะครับ โหวตมาคนละตัวนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 20, 2009, 06:07:41 PM โดย TATONTATONS »

ออฟไลน์ jayamiku

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
ผมเชียร์Zata แต่ว่า ทำไม โอกะR2มันแพงจะอะครับ  :iconcry:

ออฟไลน์ kai122

• *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
7   Arious ตัวส้มอะครับจาก OO  1/144  ราคา800

สัดส่วนลงตัวมาก ตัวนี้ ... เชียร์ครับ  :iconsmile:

เเต่ความจริง 800 บาท เนี้ยไปสอยโมจีน MG สามัญ ประจำบ้าน ได้เลย 1 ตัวนะเนี้ย  :iconfreak:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: คำถามยอดฮิต: จะซื้่อตัวไหนดี? ตัดสินใจไม่ถูก..
« ตอบกลับ #498 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2009, 06:41:00 PM »
ขอเลือกด้วยคนนะ หนุกๆอย่าซีเรียส

เป็นผมจะเอา Virtue แต่ต้องถามว่าตัวนี้มันแบกร่างถอดเกราะได้ไหม ..ได้ไม่ได้ยังไงก็เอาอยู่ดี เผลอๆแยกไม่ได้จะต่อมันส์กว่านะครับ ดูมันบึกบึนดี

อันนี้ต้องแล้วแต่อารมณ์คุณตอนนั้น ว่าดูหนังเรื่องไหนอยู่พอดี กำลังอินหรือไม่  :iconvsign: :iconvsign:

ออฟไลน์ GundamMan

• กัน-โอตะ
  • *
  • ร่างมืดชั่วคราว
เเต่ความจริง 800 บาท เนี้ยไปสอยโมจีน MG สามัญ ประจำบ้าน ได้เลย 1 ตัวนะเนี้ย  :iconfreak:

แหมๆ หาสาวกโมจีนเลยนะครับพี่(ฮา)  :iconlol:

ผมเชียร์Zata แต่ว่า ทำไม โอกะR2มันแพงจะอะครับ  :iconcry:

เชียร์เหมือนตามีนครับ  Zeta 144 ไม่ผิดหวังแน่นอน
ผิดก็ว่าไปตามผิดส