ผู้เขียน หัวข้อ: WIP รวบรวมงานพู่กันทั้งหมด วิธีโมดิฟายและทำสีด้วยพู่กัน สำหรับ SD/สามก๊ก, HG, etc.  (อ่าน 556914 ครั้ง)

ออฟไลน์ nase

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 60
Re: งานพู่กัน WIP SDสามก๊ก: มารร้ายแมงมุม กุยแก (▼Д▼#) ลงสี [85%]
« ตอบกลับ #540 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2010, 11:59:43 AM »
สีสวยจังเลย555+

กุยแกๆๆๆ ชอบงานพู่กันที่สุด

ออฟไลน์ freedom19

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -15
  • SD Never Die
Re: งานพู่กัน WIP SDสามก๊ก: มารร้ายแมงมุม กุยแก (▼Д▼#) ลงสี [85%]
« ตอบกลับ #541 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 03:46:55 AM »
ตอนพอกอีพ็อกซี่นี่ ทิ้งไว้นานไหมครับถึงเฉือนแต่งได้

ออฟไลน์ ong90

• Like: 8
  • sweet mother of mercy !!
« ตอบกลับ #542 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 09:57:19 AM »
ตอนพอกอีพ็อกซี่นี่ ทิ้งไว้นานไหมครับถึงเฉือนแต่งได้

ขอตอบแทนเฮีย ล่ะกันครับ

ทิ้งไว้สักครึ่งชั่วโมง รอให้อีพ๊อกซี่เริ่มเซ็ตตัว(เริ่มแข็ง อะไรแข็ง!!!)

ก็เฉือดออกให้เป็นทรงได้ล่ะครับ

ปอลิง."กุยเกย์"หรือจะเรียกว่า "กุ่ยเกรียน" เสร็จแล้วนินาพี่ เอาออกมาให้ชมเลย
Sail To The New World

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 151
  • (Inactive)
    • K's Plamo
งานพู่กัน WIP SDสามก๊ก: ลงมือทำตัวต่อไป ลิโป้ ver.2.0 [0%]
« ตอบกลับ #543 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2010, 12:07:28 AM »
มาลุยลงมือทำตัวต่อไปเลยครับ

ลิโป้ 2.0

เนื่องจากเกราะเท้าชิ้นสีทองต้องอุดกาว จึงต้องตัดเดือยที่เท้าทิ้งไปครับ แล้วค่อยใช้วิธีเสียบที่ร่องแทน

เห็นรูเยอะๆ แล้วก็ขี้เกียจอุด  :iconsweat:

แต่ก็ยังดีกว่าตัวนี้ครับ...

จะเรียกว่ารู หรืออะไรดี
 :iconcry:

ติดตามตอนต่อไปครับ

=================

กุยแกเสร็จแล้ว คลิ้กที่รูปเพื่อชมได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 28, 2010, 09:00:11 AM โดย K »

ออฟไลน์ Butter-T

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 36
  • หมึกแดง แรง 3 เท่า!!
Re: งานพู่กัน WIP SDสามก๊ก: ลงมือทำตัวต่อไป ลิโป้ เก็นบุ [0%]
« ตอบกลับ #544 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2010, 12:08:55 AM »
อย่าลืมอุดรูที่พัดด้วยนะครับ  :iconmeow:

ออฟไลน์ Cowboy VI

• *
  • Like: 1
Re: งานพู่กัน WIP SDสามก๊ก: ลงมือทำตัวต่อไป ลิโป้ เก็นบุ [0%]
« ตอบกลับ #545 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2010, 12:14:27 AM »
นั่นไม่ใช่ รู ครับ............เค้าเรียกว่า " แอ่งน้ำ " ไว้ซับน้ำตาตะหากล่ะ  :iconnasty:
SDX Sangokuden....สาธุ~ (-/\-)

ออฟไลน์ RyODEN

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 0
  • ชีวิตนี้ขอแค่SD
« ตอบกลับ #546 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2010, 12:23:44 AM »
เอาแล้วลิโป้จะมาแล้ว :iconwish: :iconwish:

ออฟไลน์ digies13

• *
  • Like: 16
« ตอบกลับ #547 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2010, 02:28:52 AM »
ลิโป้แค่รูเล็กๆเยอะกับรอยประกบผ่ากลาง ครับ
แต่เจอพัดไปอันเดียว ยิ่งกว่างานเข้าอีกนะเนี่ย :icondisapp:

• *
« ตอบกลับ #548 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2010, 08:53:00 AM »
ใกล้จะครบ

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 151
  • (Inactive)
    • K's Plamo
อัพเดทต่อ กับลิโป้ ver.2.0

นึกอยากทำตาแบบหน้ากล่อง ให้มองเห็นตาข้างเดียว จึงนำ real touch marker สีดำ มาทาไว้ข้างนึงครับ
แล้วก็ตัดสติกเกอร์ตาออกครึ่งหนึ่ง นำมาติดกับข้างที่ไม่ได้ทาด้วย marker

เท่านี้ก็มองเห็นตาด้านเดียว แบบรูปวาดตามหน้ากล่องแล้วครับ

------------------------------------

เผยโมดองทั้งหมด ที่จะทำ และถูกบังคับให้ทำครับ  :iconcry:

มีทั้งหมด 6 ตัว... ปีนี้ว่าจะเพลาๆ ลงบ้าง แต่ทำไมกลับกลายเป็นว่ามากันเยอะขึ้น (MG มาจากไหนเนี่ย)

ติดตามตอนต่อไปครับ  :iconcryjoy:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2010, 11:49:38 PM โดย K »

ออฟไลน์ nuetae

• *
รอชมขั้นตอนการทำลิโป้นะครับ พี่ไก่

จะเอามาเปงแนวทาง อิอิ

ออฟไลน์ kirakira

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -14
  • ฝ่ายบุคคลผู้ต่ำต้อย
อย่าบอกนะว่าท่านไก่ จะเปลี่ยนไลน์ :icondisapp:

คงไม่ใช้พู่กันทาสี mg เหมือนน้องพี่นะครับ :iconnasty:

จะรอชมครับ
ในที่สุดก็มี NET ใช้แล้ว วะฮะฮ่า

ออฟไลน์ freedom19

• **
  • Like: -15
  • SD Never Die
รอชมลิโป้ครับ แต่เห็นสุมาอี้แล้วเหนื่อยเลย อยากได้เหมือนกันแต่ทำสียากแน่ๆ :iconpanic:

ออฟไลน์ pipo

• *
ว่าแต่ลิโป้ ตาไก่ ลงสีดำเลยหรอครับ  :iconlol:

เต่าดำจริงๆ หุหุ ส่วนผมก็รอแม่แบบจาก HJ ต่อปาย หุหุ  :iconvsign:

ออฟไลน์ Cowboy VI

• *
  • Like: 1
ซากมูชะ ที่จะทำเป็น เล่งทอง..........ไม่ถือว่าเป็น โมดอง เหรอครับ ( จำได้นะเออ ) ?  :iconfreak:
SDX Sangokuden....สาธุ~ (-/\-)

• *
รอชมคร้าบๆๆๆๆๆ ลิโป้ๆ

ออฟไลน์ zealotzephyr

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 5
  • สี่หลอดสีฟ้า
    • 52146CPEBoard
2.0 มายังไง
อ้อ จะโม 3 ก๊กเรียลไทป์สินะครับ :iconnasty:

ออฟไลน์ drink

• **
  • Like: -1
พยายามทำมาเรื่อยๆนะครับ

รอชมสุมาอี้

ออฟไลน์ digies13

• *
  • Like: 16
ลิโป้เค่าดำสมชื่อจริงๆครับ   ขนาดตายังดำข้างนึงเลย  :iconlol: :iconlol:
รอชมสุมาอี้ด้วยคนนะครับ    :iconwish:

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
เอาแล้ว Master เริ่มบ้าพลัง เหมือน ศิษย์ ซะแล้ว 5555+++  :iconnasty:

รอชม MG RX78-2 Ver 2.0 ทาด้วยพู่กัน (Master ทำทั้งตัว + โครงในเหมือนผมด้วยน้า ไหนๆ ก็จะทาทั้งตัวอยู่แล้ว 555++)
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป