ผู้เขียน หัวข้อ: WIP รวบรวมงานพู่กันทั้งหมด วิธีโมดิฟายและทำสีด้วยพู่กัน สำหรับ SD/สามก๊ก, HG, etc.  (อ่าน 560475 ครั้ง)

ออฟไลน์ ReJInA

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
โอ้ว ใกล้แล้วๆ เสียดายไม่ได้สลับโทน 55

ออฟไลน์ Noah

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 13
  • Titan Test Team Lover.
3กํ๊กยังไม่จบน่ะ
ยังมี

ออฟไลน์ digies13

• *
อ่าา จะเสร็จแล้วหรือครับเนี่ย 
ตัวนี้ทำสียาก แต่เสร็จออกมาก็สวยไม่เบาเลยครับ   :iconwish:
เดี๋ยวรอชมตอนสมบูรณ์ครับ

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • ศิลปิน พู่กัน
รอชมผลสำเร็จเหมือนกันครับ  ว่าแต่ตัวต่อไปของ master ดันตรงกับของผมจนได้ 5555++++ ว่าจะทำ Black Unicorn
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ออฟไลน์ feee

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -10
    • gamdun-gundam
งานพู่กันเนี๊ยบๆนี่สวยดีจริงๆเก็บลายละเอียดเมื่อยมือกันไปข้างหนึ่งแน่...อิๆๆๆ

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
ไอเดียเก๋ไปอีกแบบอ่ะคับ ซาซาบีสวมหน้ากากเลือดกลายร่างเป็นไนติงเกล :iconhihi: (แต่จะไม่ลงแคแรคเตอร์เรดจริงๆ เหรอค้าบ :iconcryout:)

รอชมผลสำเร็จเหมือนกันครับ  ว่าแต่ตัวต่อไปของ master ดันตรงกับของผมจนได้ 5555++++ ว่าจะทำ Black Unicorn

เขาเรียก Banshee น่อตาฮั้ว :iconwinks:
ตัวนี้อ่ะ

โมเขาเสียหน่อย ทำทองที่ชิ้นใส รับรองแจ่ม :iconvsign:
(ขออ��ัยครับ ��าพประกอบใหญ่เกินอ่ะ)
......................

เอ้อ ลืมไปเลยครับคุณ K แย่แน่ตาฮั้ว หุหุ :iconfreak: (เห็นตัวหนังสือสีทองที่มุมล่างซ้ายของ��าพกล่องแล้วเหนื่อยแทน :iconpale:)
   V
   V
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2010, 12:44:20 AM โดย pas20 »
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 151
  • (Inactive)
    • K's Plamo
ไม่ได้ๆ เจ้าฮั๊วต้องทำตัวนี้เท่านั้นครับ

จัดมาให้ชมด่วนเลยฮั๊ว (บังคับ  :iconfreak: )

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
ทำแน่ๆ ครับตัวนั้น ตอนนี้รอแค่ เพื่อนตัวแสบเอามาให้ที่บ้านเท่านั้นครับ

ว่าแต่ เจ้า Banshee เนี่ยมันจะออก SD ไหมเนี่ย

ปล. จิงๆ ก็ไม่รู้ว่ามีตัวสีดำนี้มาก่อนเลย แต่คิดไว้ตั้งแต่ต้นแล้วว่าจะทำ Unicorn เป็นสีดำ ทำสีขาวมันง่ายไป  555+++ ตกข่าวจิงๆ เรา :iconfreak:

^
^
^
ได้ไอเดียทำสี ของ Unicorn แล้ว ขอบคุณตา พาส มากๆ ที่ชี้โพรงให้กระรอก อย่างผมวิ่งได้ถูกทาง 555+++  :iconnasty:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2010, 12:47:45 AM โดย zendono7 »
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ออฟไลน์ patsawat

• Like: 5
^
^
ออกแน่นอนเพื่อน SD Banshee ขึ้นอยู่กับเวลาว่าจะออกตอนไหนเท่านั้น  ว่าแต่เพื่อนไม่รู้จักตัวนี้หรอเนี่ย พิ่งลงมาจากเขาเหลียงซานป่าวเนี่ย  :iconlol:
ทำไงดีอยู่ดีๆก็หมดไฟซะงั้น  ><

ออฟไลน์ Cowboy VI

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 1
พลิกแพลงเป็น Banshee น่าสนใจครับ.........รอชมๆ ( จากขาวจั๊วเป็นดำทมิฬ )  :iconfreak:
SDX Sangokuden....สาธุ~ (-/\-)

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 151
  • (Inactive)
    • K's Plamo
มาลงมือกันต่อเลยครับ (ไม่หยุดไม่พักเพราะ weekend นี้ออกไปไหนไม่ได้)  :iconpale:

หลังจากจบสามก๊กซีรี่ย์หลักแล้ว ก็เริ่ม Project ต่อไปทันที กับซีรี่ย์อนิเม SD Unicorn Gundam

สุมาอี้เพิ่งจะตัดเส้นเสร็จ ไม่ต้องพักหายใจแล้ว! มาอุด-ขัด Unicorn ต่อเลย  :iconlol:

อุดรอยประกบแค่ขาสองข้าง และปืน ส่วนจุดที่ต้องอุดรูด้วย Epoxy Putty ก็คือซอกแขนด้านในครับ (ปั้นเหลือก็เอามาอุดแขนโฮจิ๋นได้อีกข้าง)

ติดตามตอนต่อไป

ออฟไลน์ GundamMan

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 3
  • ร่างมืดชั่วคราว
ฟิตจริงๆครับพี่ไก่  ส่งพลังมาให้ผมมั่งสิ ตอนนี้ทำได้แค่พ่นรองพื้น  :iconcryout:
ผิดก็ว่าไปตามผิดส

ออฟไลน์ nase

• *
  • Like: 60
ผมว่า MG Banshee ออกแน่นอน  ว่าแต่หายหวัดแล้วฟิตจังนะครับ  :iconfreak:

ออฟไลน์ zealotzephyr

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 5
  • สี่หลอดสีฟ้า
    • 52146CPEBoard
ว่าแล้วก็ซื้อ SD Unicorn นี่อีกตัวมาทำ Banshee ซะเลยสิครับ :iconnasty:

ยังขาด "Titanuim Finish" :iconlol:

v
v
v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2010, 07:57:20 PM โดย zealotzephyr »

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
รอรีวิวโลด
MG ก็เหลือ Banshee, Unicorn Full armor กะ Banshee Full Armor สินะ :iconlol:

ออฟไลน์ Cowboy VI

• *
  • Like: 1
สุมาอี้ สวยมากกกก~~  :iconcryjoy:
รอชมรีวิว แบบเต็มรูปแบบ + การ์ตูนหลายช่อง ( ซับนรกเท่าน๊านนนน~~ )  :iconfreak:
SDX Sangokuden....สาธุ~ (-/\-)

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
Master ทำยูจัง ตัดหน้าเราซะแล้ว  :iconlike: แล้วเราจะทำตัวอะไรต่อไปล่ะเนี่ย เพราะ 2 ตัวนั้นใกล้เสร็จแล้วด้วย  :iconnasty:

Master โมยูจังให้เป็น Banshee เลยครับ

ออฟไลน์ oggi

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
  • In Memory
สุดยอดครับ มี review ให้ดูตลอดจะได้พัฒนาความรู้และหัดทำบ้างครับ แต่เวลามีหน่อยเหลือเกอ่น :iconpale: 55555

ออฟไลน์ sakamotomiwa

• *
พี่ไก่ดึงพลังชีวิตมาจากไหนเนี่ย ผมทำตัวนึงเสร็จก็พักยาวแล้ว = ="
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 13, 2010, 01:51:46 PM โดย sakamotomiwa »

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
ทำกันเข้าไป ไหนว่าจะหยุดแล้วไง 3 ก๊กนี่