ผู้เขียน หัวข้อ: WIP รวบรวมงานพู่กันทั้งหมด วิธีโมดิฟายและทำสีด้วยพู่กัน สำหรับ SD/สามก๊ก, HG, etc.  (อ่าน 545342 ครั้ง)

ออฟไลน์ ReJInA

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
แตกซีรี่ย์จนได้ :iconlol: งานนี้ยาวแน่ ได้ดูผลงานกันอีกนาน~~น :iconnasty:

ออฟไลน์ zealotzephyr

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 5
  • สี่หลอดสีฟ้า
    • 52146CPEBoard
เดี๋ยว ชินเก็น มาซามุเนะ ยุคิมุระ ฮเดโยชิ ฯลฯ ก็จะตามมาสินะ :iconnasty:

ปล. ถ้ามีเกรเบอร่าโนฮิเมะคงไม่พลาดใช่มั้ยครับ :iconlol:

ออฟไลน์ ong90

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 8
  • sweet mother of mercy !!
Sail To The New World

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 151
  • (Inactive)
    • K's Plamo
ล่าสุด... ไม่มีอะไรทำแล้วครับ
เนื่องจากยังไม่อยากแตกซีรี่ย์ Sengokuden เลยเก็บเคนชินไว้ก่อน ส่วนเล่าฮอง โดนเนรเทศไปแล้ว
แล้วที่ทำๆ มาล่ะ  :icondisapp:

เลยทำเบสไว้ เป็นโครงการอนาคต

ว่าแต่ มันจะถูกเอาไปใช้กับสามก๊กขาสั้นตัวไหนน่ะ  :icondizzy:

ติดตามซีซั่นต่อไปครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 22, 2009, 10:04:51 PM โดย K »

ออฟไลน์ javed13

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 37
เตงฮองโมอย่างงามเลยฮะ คุณไก่ ยั่วๆๆๆ  :iconfreak:

http://album.blog.yam.com/muso&folder=6754178

ออฟไลน์ digies13

• *
ตัวต่อไปก็เกียงอุยไงครับ  ใกล้คลอดแล้วล่ะ 
บอสคงไม่ลงแดงแล้ว   :iconlol: :iconlol:

เตงฮองโมอย่างงามเลยฮะ คุณไก่ ยั่วๆๆๆ  :iconfreak:

http://album.blog.yam.com/muso&folder=6754178

เค้าโมอย่างเจ๋งเลยเนอะจ่า

555+

ตบะใกล้เเตกเเล้ว

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
    • K's Plamo
ว่าจะไม่เข้าไปดูเวบ 15cm นี่แล้วนะ... เข้าไปทีไรไฟลุกทุกที

NIP ล่าสุด (ทำเล่นๆ ครับ)

มีเตงฮองแล้วก็ต้องมีซีเซ่ง แต่ถ้ารุ่นย้อมแมวเอาชื่อซีเซ่งไปใช้ เราก็จะแถไปใช้ชื่อ อิกิ๋มได้ จะคู่กับงักจิ้น (มันเหลืออีกสองตัว ที่ยังไมประกาศชื่อ ตาม กระทู้นี้)
แต่ถ้าบันไดเอาชื่องักจิ้นไปใช้ด้วย เราก็จะให้มันเป็น เล่งทอง (แถได้เรื่อยๆ ฮ่าๆ)

มีโจหยินตัวเดียวที่ยังอึด ไม่โดนชำแหละ แต่โดนเปลี่ยนพาร์ทบ่อยเหลือเกิน

ติดตาม NIP บ้าๆบอๆตอนต่อไปครับ  :iconlol:

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
    • K's Plamo
เริ่มซีซั่นใหม่แล้วครับ หลังจากที่ว่างมาเกือบ 2 อาทิตย์  :iconcry:

เกียงอุย (Kyou-i) Jiang Wei Gundam F91

กว่าจะได้ตัวนี้มา มีวีรกรรมพอสมควรครับ:

วันที่ 3-11-2009
12:30PM (ก่อนเกิดเหตุ)
K: ฮัลโหล ร้าน L ใช่ไหมครับ SD เบอร์ 345 ยังเหลือไหมครับ
L: เหลือกล่องสุดท้ายพอดีค่ะ
K: งั้นเก็บไว้ให้ด้วยนะครับ ประมาณบ่าย 2 ไปเอา

2:15PM (ณ ร้านแห่งหนึ่ง)
K: มาซื้อ 345 ที่โทรมาจองไว้น่ะครับ
L: นี่ค่ะ เก็บไว้ให้แล้ว

2:30PM (ตอนเกิดเหตุ, มีน้องท่านหนึ่งโทรมารายงานว่าของหมดแล้ว)
N: พี่ๆ ซื้อเกียงอุยทันไหมอะ ผมโทรไปจองเบอร์ 345 แต่ร้านบอกหมดเกลี้ยงแล้ว เพิ่งมีคนมาซื้อไปเมื่อกี้เอง แ-่ง ใครซื้อตัดหน้าไปฟะ เดี๋ยวแช่ง @#$#^&*# เซ็งจริงๆ
K: พี่เอง
N: ...
K: ...

ต่อๆ

ด้วยความที่เสี้ยนมาก ลงแดงมานาน แกะออกจากแผงแล้วติดกาวประกบทันที ยังไม่ทันจะประกอบเป็นตัวและลองขยับเล่นเลย
 :icondisapp:

พอขัดรอยประกบเสร็จ จับไปล้างน้ำให้แห้งแล้วลงสีทันที // ตาใช้ชุดแต่งเช่นเคยครับ

ติดตามตอนต่อไปครับ

ออฟไลน์ luckytoffee

• TG STAFF
  • *
  • Like: 28
  • MG Collecter [TrI] นะจ๊ะ จุ๊บุ จุ๊บุ
มันยังไม่จบง่าย ๆ สินะซีรีย์นี้  :iconfreak:

เมื่อคืนนี้เจ้าคนที่โดนตัดหน้าก็โทรมาบ่นให้ฟังเหมือนกัน  :iconlol: :iconlol:

"ที่ใดมีรักที่นั่นมีทุกข์ เลยมีหลายคนไม่เคยทุกข์ อิ ๆ"

ออฟไลน์ startup

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 1
ไวมาก !!!

สีแดงเนียนจัง :iconwish:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 04, 2009, 10:19:23 AM โดย startup »

เเหม่ เมื่อวานโทรมาบอก ว่าสอยมาเเล้ว

ซุ่นนะเนี่ยพี่เรา

ออฟไลน์ javed13

• Like: 37
รออาวุธเทพดีกั่ว  :iconfreak:

ออฟไลน์ blu_berriez

• Like: 15
  • SD Collector [StArS] หัวข่า
ตัวถัดไปก็รอให้เหลือตัวเดียวอีกจิ แล้วก็ตัดหน้าตา "N" อีกรอบ สะจายยยยย :iconhappy:

ได้ปุ๊ปติดกาวปั๊ปเลยแบบนี้  :iconsweat: ว่าจะคิว 1 ซะหน่อย อดเลยอ่า ช่วงนี้ยิ่งขี้เกียจต่ออยู่ด้วย :iconcry:

เอาเป็นว่ารอชมคร้าบบบ :iconsmile:

พ่อตรูชาร์! แม่ตรูฮามาน! ทหารผีนาซี ซีค ซีออน!!! ซีค ซีออน!!! X10[/color]

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
ชิ... รู้อย่างงี้ ไม่ให้เบอร์โทรร้านไปก็ดีหลอก..

ออฟไลน์ digies13

• *
หมดซะแล้ว    วีโซนก็บอกเกียงอุยมาอาทิตย์หน้า   
แย่เลย ต้องมาดูที่นี่แก้อาการอยากต่อแทนซะแล้ว  :iconlol:

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
    • K's Plamo
งานพู่กัน SDสามก๊ก: ล่าสุดอุดขัด-ทำสี BB345 เกียงอุย F91 [40%]
« ตอบกลับ #336 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 12:04:17 AM »
อัพเดทต่อครับ เมื่อวานรีบร้อนไปหน่อย เลยข้ามสเต็ป คราวนี้มีผู้ช่วยหน้าใหม่มาอีกแล้ว

หลังจากลงสีแดง กับสีทองไป (ชมได้จากหน้าที่แล้ว) ก็กลับมาอุด Epoxy Putty ที่แขน-ขาต่อ
ตัดเส้นชิ้นสีทองด้วย Real Touch Marker: Red 1 ครับ

ส่วนพรุ่งนี้ว่าจะลงสีขาวด้วย Character White และสีเขียว Yellow Green
ตัวนี้ถ้าจะทำสีตามข้างกล่อง ทำง่ายมากครับ แทบไม่มีชิ้นที่ต้องกั้นเลย ยกเว้นช่วงสีเขียวๆ ที่กระโปรง

แถม:

สาวๆ พวกนี้มันจะตีกันไหมเนี่ย  :icondisapp:

ออฟไลน์ pipo

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 0
Re: งานพู่กัน SDสามก๊ก: ล่าสุดอุดขัด-ทำสี BB345 เกียงอุย F91 [40%]
« ตอบกลับ #337 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 12:52:00 AM »
นึกว่าจะ custom นะครับเนี่ย :iconnasty:

Starbright Gold นี่สุดยอดแห่งสีทองแล้วจริงๆเนอะครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
Re: งานพู่กัน SDสามก๊ก: ล่าสุดอุดขัด-ทำสี BB345 เกียงอุย F91 [40%]
« ตอบกลับ #338 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 01:32:42 AM »
เชียร์ไอริ สู้เสื้อขาด เอ้ย สู้ขาดใจไปเล้ย!! อ่ะ :icondisapp: ไม่ใช่สิ
เกียงอุย สีแดงกะสีทองนี้ เห็นแล้วชวนแสบตาจริง :icondizzy:

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
    • K's Plamo
งานพู่กัน SDสามก๊ก: ล่าสุดลงสี เกียงอุย F91 เสร็จแล้ว [90%]
« ตอบกลับ #339 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 12:48:15 AM »
อัพเดทต่อ ทาสีมาราธอนอีกแล้วครับ 5 ชม. รวด  :icondisapp:

ก่อนจะทาสีเขียว Yellow Green ต้องบังด้วยมาสกิ้งเทปตรงซอกก่อนครับ

ทำไปทำมา อ้าว... เสร็จหมดแล้ว

เปลี่ยนสีอาวุธนิดหน่อยครับ สีขาวแบบดั้งเดิมมันแปลกๆ เลยเปลี่ยนเป็นสีเกือบดำ
- สีขาวใช้ Character White
- สีเกือบดำใช้ RLM66 Black Gray
- ปลายทวนใช้ Silver ครับ ของ Gunze ทั้งหมด

เปลี่ยนมาเป็นบุ๋นโหมดบ้าง เปลี่ยนสีที่เท้าให้เป็นโทนดำด้วยครับ เหลือตัดเส้น พ่นเคลียร์ปิดงาน ก็เรียบร้อยแล้ว
ทำสีสามวันเสร็จ... เดี๋ยวก็บ่นลงแดง ไม่มีตัวอะไรให้ทำอีก  :iconfreak: