ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้กระดาษกาวของอะไร กั้นพ่นสีดี ?  (อ่าน 1947 ครั้ง)

ออฟไลน์ athidswu

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 29
  • รู้สึกอีกทีกันพลาเต็มบ้านหมดแล้ว
ใช้กระดาษกาวของอะไร กั้นพ่นสีดี ?
« เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2013, 08:03:44 PM »
ผมทำสีมาได้ระยะนึงละครับ  เริ่มจะลองกั้นพ่นดู แต่ทำกี่ที ก็ไม่สวย สีมันเหลือบซึมมา

ใช้เจ้าพวก

ผลที่ได้

ไม่รู้เพราะกระดาษกาวไม่ดี หรือผมกั้นไม่ดี แต่ก็พยายามเชคและกีดให้เรียบสนิทแล้ว  (ผมใช้สีกระป๋องนะ)

อยากทราบว่า
- ในการกั้นพ่น ผมทำผิดพลาด หรือ มีวิธีอะไร ให้ขอบเรียบคมสวยกว่านี้ครับ
- กระดาษกาวทามิย่าดีที่สุดใช่หรือไม่?  และมีตัวอื่นยี่ห้ออื่นแนะนำไหมครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 21, 2013, 08:04:58 PM โดย athidswu »

ออฟไลน์ kit556

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 54
Re: ใช้กระดาษกาวของอะไร กั้นพ่นสีดี ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2013, 08:09:47 PM »
ผมใช้ของ tamiya ใช้น้อย จนถึงตอนนี้ 2 ปี ยังเหลือแต่ใช้ได้ดีอยู่ คุณภาพดังเดิม

เคยเห็นของยี่ห้ออื่นมีคนฝากซื้อกันจากญี่ปุ่น ถูกกว่า tamiya เขาว่าคุณภาพเท่ากัน ก็น่าสน แต่ผมว่าถ้าใช้ไม่เยอะซื้อของ tamiya ก็ดีนะครับ แพงหน่อยแต่คุ้ม  :iconsmile:

ออฟไลน์ jinosaki

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 28
    • Jinosaki
Re: ใช้กระดาษกาวของอะไร กั้นพ่นสีดี ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2013, 08:49:11 PM »
ผมก็ใช้ของ Tamiya คับ มีหลายขนาด (ผมใช้ 10mm)
คุณภาพมากคับ แพงแต่คุ้มตาม rep บนคับ ไม่ทิ้งคราบ

ออฟไลน์ athidswu

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 29
  • รู้สึกอีกทีกันพลาเต็มบ้านหมดแล้ว
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2013, 09:19:52 PM »
ขอบคุณครับ  :iconsmile:
ส.  นี้เข้าเมืองหาของมิย่า :iconlol: