ผู้เขียน หัวข้อ: [แกะกล่องนอกไลน์ by JinBikeR] ของแรงแห่งปี! ชาเย็นประจัญบาน! Hot Toys Iron Man Mark XXXVI "PEACEMAKER" [2014 Summer Exclusive] [โหลดหนักโหลดโหดสุดๆ]  (อ่าน 12172 ครั้ง)

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
สวัสดีครับพี่น้องชาว TG กระผมนายจินครับ  :iconsmile:

กระทู้ที่ผ่านมา
[TG Corner] กระทู้แจกหนังสือ Hobby Japan, Dengeki Hobby, Model Graphix, etc. ทั้งใหม่เก่าหลายสิบเล่ม อัพเดทเรื่อยๆ!!!! >>>CLICK<<<
[แกะซองลองอ่าน] Gundam Weapons Mobile Suit Gundam 00V Special Edition >>>CLICK<<<

[Technics & Tools] รวมเทคนิคต่างๆเกี่ยวกับงานโมเดลแทบทุกสาย สแกนจากหนังสือภาษาไทย รูปใหญ่ อ่านง่าย ชัดเจน!!! by JinBikeR >>>CLICK<<<
[Technics & Tools] Step by Step วิธีติดดีคอลน้ำแบบง่ายๆ by JinBikeR >>>CLICK<<<
[Technics & Tools] เทคนิคการถ่ายภาพแบบง่ายๆ ถ่ายอย่างไรให้ภาพออกมาดูดี คุณเองก็ทำได้ง่ายๆ by JinBikeR >>>CLICK<<<

[พาเที่ยว] เก็บภาพมาฝาก Thailand Toy Expo 2014 >>>CLICK<<<

[ทำสีมาอวด] HG 1/144 Kshatriya (งานพู่กัน) >>>CLICK<<<
[ทำสีมาอวด] 1/12 Tamiya Kawasaki Ninja ZX-14 SP Color Edition (งานพู่กัน) >>>CLICK<<<
[ทำสีมาอวด] 1/12 Tamiya Suzuki GSX1300R Hayabusa (งานพู่กัน) >>>CLICK<<<
[ทำสีมาอวด] 1/12 Tamiya Yamaha YZR-M1'09 Monster Tech3 (งานพู่กัน) >>>CLICK<<<
[ทำสีมาอวด] 1/12 Tamiya Repsol Honda NSR500'98 (งานพู่กัน) >>>CLICK<<<

[แกะกล่อง ลองต่อ] Bandai MG RX-178 Gundam Mk-II Ver. 2.0 >>>CLICK<<<
[แกะกล่อง ลองต่อ] Bandai MG MS-18E Kampfer >>>CLICK<<<
[แกะกล่อง ลองต่อ] Bandai MG RX-0 Unicorn Gundam HD Color + MS Cage >>>CLICK<<<
[แกะกล่อง ลองต่อ] Bandai MG MSA-0011[Ext] Ex-S Gundam >>>CLICK<<<
[แกะกล่อง ลองต่อ] Bandai PG RX-78 GP01 Gundam GP01/Fb >>>CLICK<<<
[แกะกล่อง ลองต่อ] 1/72 Kotobukiya Zoids Liger Zero Schneiders >>>CLICK<<<
[แกะกล่อง ลองต่อ] Kotobukiya Z.O.E. Jehuty >>>CLICK<<<
[แกะกล่อง ลองต่อ] Bandai MG Infinite Justice >>>CLICK<<<
[แกะกล่อง ลองต่อ] Bandai MG Strike Freedom >>>CLICK<<<
[แกะกล่อง ลองต่อ] Bandai RG RX-78-2 >>>CLICK<<<
[แกะกล่อง ลองต่อ] Bandai RG Aile Strike Gundam >>>CLICK<<<
[แกะกล่อง ลองต่อ] Bandai MG RX-78-2 Ver. 2.0 >>>CLICK<<<
[แกะกล่อง ลองต่อ] Bandai MG MSN-001A1 Delta Plus >>>CLICK<<<
[แกะกล่อง ลองต่อ] Bandai MG GAT-X207 Blitz Gundam >>>CLICK<<<
[แกะกล่อง ลองต่อ] Bandai MG GAT-X102 Duel Gundam Assault Shroud >>>CLICK<<<
[แกะกล่อง ลองต่อ] Bandai MG GAT-X103 Buster Gundam >>>CLICK<<<
[แกะกล่อง ลองต่อ] Bandai MG MSN-04 Sazabi "Ver.Ka" >>>CLICK<<<

[แกะกล่อง นอกไลน์] Play Arts Kai - Isaac Clarke (Dead Space 3) >>>CLICK<<<
[แกะกล่อง นอกไลน์] Chogokin - Saber (Fate/Zero) >>>CLICK<<<
[แกะกล่อง นอกไลน์] S.H.Figuarts - War Machine >>>CLICK<<<
[แกะกล่อง นอกไลน์] S.H.Figuarts - Iron Man Mark VI >>>CLICK<<<
[แกะกล่อง นอกไลน์] Play Arts Kai - Batman DC Comics Variants >>>CLICK<<<
[แกะกล่อง นอกไลน์] Play Arts Kai - Green Lantern DC Comics Variants >>>CLICK<<<
[แกะกล่อง นอกไลน์] Play Arts Kai - Vincent Valentine [FFVII:AC] >>>CLICK<<<
[แกะกล่อง นอกไลน์] Play Arts Kai - G.E.M. Kakashi 2.0 & Naruto >>>CLICK<<<
[แกะกล่อง นอกไลน์] Real Action Heroes - Kamen Rider Blade >>>CLICK<<<
[แกะกล่อง นอกไลน์] Hot Toys - Iron Man Mark XXI Midas >>>CLICK<<<
[แกะกล่อง นอกไลน์] Figuarts Zero Hanma Family >>>CLICK<<<
[แกะกล่อง นอกไลน์] Hot Toys - Captain Harlock with Throne of Arcadia >>>CLICK<<<

นานๆจะได้ทำ Full Review ซักที วันนี้ก็ไม่แคล้วหยิบค่ายยักษ์ใหญ่อย่าง Hot Toys มารีวิวให้ชมกันอีกแล้ว
กับไลน์ที่สร้างชื่อเสียงไปทั่วโลกอย่าง Iron Man นั่นเอง ความสุดยอดของไลน์ Iron Man ของ Hot Toys
คงไม่ต้องบรรยายอะไรกันมากมายให้เมื่อย เพราะทุกคนคงรู้กิตติศัพท์กันดีอยู่แล้ว ขนาด Marvel เอง
ยังต้องประกาศเกียรติคุณให้ว่า Iron Man ของ Hot Toys คือของเล่น Iron Man ที่เจ๋งที่สุด
ก็แน่ล่ะ ได้ค่าลิขสิทธิ์ไปตั้งเท่าไหร่ ประกาศนิดประกาศหน่อยจะเป็นไรไป ช่วยๆกันทำมาหา(ย้อม)กิน... อิอิ

สำหรับ Iron Man วันนี้ ขอเลือกหยิบของแรงแห่งปี ซึ่งถือเป็นตัวพิเศษของปีนี้ (2014 Summer EX)
นั่นก็คือ พี่บอย, น้องชาเย็น, ส้มจี๊ด (ฉายาจะเยอะไปไหน) Iron Man Mark 36 "PEACEMAKER" นั่นเอง
สำหรับตัวนี้ ตัวแทน Hot Toys ประเทศไทยนำเข้ามาจำหน่ายเพียงแค่ 500 ตัวทั่วประเทศเท่านั้น โดยมีการแบ่งแคมเปญ
และตั้งเงื่อนไขต่างๆในการซื้อ ซึ่งตัวที่ผมมีอยู่ในมือนี้คือ 1 ใน 100 ตัวของการต่อแถวข้ามคืนของวันแรกครับ
(ปีก่อน Midas มีแค่การจับฉลาก แต่ปีนี้มีทั้งต่อแถว ทั้งจับฉลาก และตอบคำถามแฟนพันธุ์แท้เพื่อให้ได้สิทธิ์ซื้อครับ)

เรามาดูประวัติของเจ้าเกราะตัวนี้กันสักหน่อยนะครับ "Peacemaker" แปลว่าผู้นำพาสันติภาพหรือผู้นำความสงบมาให้
ซึ่ง Mark 36 เป็นชุดประเภทเกราะหนัก จุดประสงค์ในการสร้างขึ้นมาคือเอาไว้ใช้ในการปราบจราจลหรือควบคุมฝูงชน
ด้วยเหตุนี้มันจึงถูกตั้งชื่อว่า Peacemaker นั่นเอง Peacemaker ถูกออกแบบโดยใช้โครงสร้างพื้นฐานเหมือน
Mark 35 Redsnapper ทุกประการ ต่างกันที่สีและตัดเอาแขนก้ามปูออกให้กลายเป็นแขนธรรมดา (แขน Mark 7 + Mark 17)
เพื่อให้ใช้ในการควบคุมการจราจลได้คล่องแคล่วและมีประสิทธิภาพมากขึ้น วัสดุที่ใช้ทำเกราะเป็นวัสดุเดียวกับที่ใช้ใน Mark 42
มีความแข็งแรงทนทาน สามารถยืนหยัดในภารกิจได้นานโดยไม่ต้องกลัวการถูกโจมตีด้วยอาวุธหนักๆ และด้วยความที่มันมีไว้ใช้
ในการปราบปรามความไม่สงบแห่งชาติ Peacemaker จึงติดตั้งอาวุธที่ไม่ได้มุ่งหวังในการสังหารเอาไว้ด้วย โดยอาวุธชนิดนี้
จะใช้ระบบคลื่นเสียงความถี่สูงเพื่อใช้ในการปลดอาวุธของผู้ก่อจราจล แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น Repulsor แบบปกติก็ยังถูกติดตั้งไว้
เพื่อใช้ในการควบคุมการบิน มันจึงสามารถดัดแปลงเอามาใช้ในการต่อสู้จริงได้ด้วย

ตัวโมเดลนั้นเหมือนกับ Power Pose (PPS) Mark 35 Red Snapper ทุกประการ แค่จับย้อมสีใหม่ ถอดแขนเดิมออก
และยัดแขนที่เป็นลูกผสมระหว่าง Mark 7 กับ Mark 17 เข้ามา จากนั้นก็ตีตรา EX แล้วเปลี่ยนไลน์จาก PPS ให้เป็น MMS ซะ
แค่นี้ก็อัพราคาขายได้แล้ว การตลาดคุ้นๆเหมือนทาสของลุงบันจะโดนแบบนี้กันบ่อย ต่างกันที่สเกลราคาอันนี้มันสูงกว่า
และเนื่องจากมันเหมือนกับ PPS Red Snapper การขยับมันจึงทำได้จำกัด (ยกเว้นแขน) หลายคนจึงบ่นว่านี่มัน PPS ชัดๆ
แค่เปลี่ยนแขนมันกลายเป็น MMS ได้ไง ขยับได้น้อย แถมแพงอีก แล้วมันมีดีตรงไหน มันมีดีตรงที่เป็น EX ครับ นี่คือจุดขายของมัน
อย่างที่สองคือ... "มันสวยมาก" ใช่ครับ สีมันสวยมากๆ สำหรับผมแล้ว สีส้มตัดดำมันเป็นอะไรที่ฟินสุดๆ ที่ผมยอมควักตังค์เกือบหมื่นซื้อ
ไม่ใช่เป็นเพราะว่ามันเป็น EX แต่ผมชอบสีมันมากๆ แล้วโดยส่วนตัวผมไม่ได้เป็นคนชอบเอามาขยับเล่นอยู่แล้ว แค่ขยับได้นิดหน่อย
พอแอ็คชั่นเท่ๆได้ แค่นี้ก็ถือว่าผ่านแล้วสำหรับผม เพราะสุดท้ายมันก็ต้องไปยืนเท่นิ่งๆในตู้อยู่ดี

คำอธิบายไลน์ต่างๆของ Hot Toys

** MMS = Movie Masterpiece Series
คือไลน์หลักของ Hot Toys จับเอาตัวละครดังจากในภาพยนต์เรื่องต่างๆมาทำเป็น Figure มีจุดขยับทั่วตัว
ทั้งนี้ยังมี MMS - Dxx ที่เป็นซีรีย์ Diecast ของ MMS ด้วย เช่น Iron Man Mark 42, Iron Patriot, War Machine Mark II, Robocop
และในอนาคตจะมีออกมาอีกเรื่อยๆ

** PPS = Power Pose Series
ไลน์พิเศษที่เพิ่งเกิดขึ้นได้ไม่นาน ขยับได้นิดหน่อย สเกลราคาถูกกว่า MMS ปัจจุบันมีแค่สองตัว คือ Iron Man Mark 42 และ Mark 35 Red Snapper

** VGM = Video Game Masterpiece
เหมือน MMS แต่หยิบเอาตัวละครจากวีดีโอเกมมาทำ เช่น Metal Gear Series, Batman Arkham City

** CMS = Comic Masterpiece Series
เหมือน MMS แต่หยิบเอาตัวละครจากหนังสือการ์ตูนมาทำ เช่น City Hunter, The Storm Riders (ฟงอวิ๋น)

จริงๆมันยังมีไลน์อื่นๆอีก แต่ยังไม่ค่อยแพร่หลายเท่าไหร่ เช่นพวกไลน์ 1/4 (QS - Quarter Scale)

ข้อมูลจำเพาะ
Manufacturer: Hot Toys
Scale: 1/6 (สูงประมาณ 35cm)
Series: Collectible Figure MMS (2014 Summer Exclusive)
Original: Iron Man 3
Price: ราคาตัวแทน 9,500 บาท ราคาตลาดตอนนี้อยู่ประมาณ 11,500 - 12,500 (Dec 1, 2014)
หากอยากได้ให้รีบหาซื้อ เพราะนับจากนี้อีกหนึ่งปี ราคาจะค่อยๆขยับขึ้นเหมือน Midas

วันนี้รูปเยอะหน่อยนะครับ สำหรับชาว TG ก็ถือว่าดูเล่นเพลินๆแก้เลี่ยนกันดั้มก็แล้วกันนะครับ  :iconnosebleed:

เริ่มจากกล่องเหมือนเดิม กล่องสวยมว๊ากกกก สีส้มมันสวยจริงๆ  :iconcryjoy:

เทียบกับกล่อง Midas ที่เป็น Summer EX ของปีที่แล้ว จะเห็นว่ามาแนวเดียวกันเลย ต้องบอกว่ากล่องของไลน์ Iron Man 3
ตอนนี้จะมีอยู่ด้วยกัน 4 แบบ คือแบบ MMS, แบบ PPS, แบบ EX, และแบบ DIECAST

เมื่อสไลด์ฝาด้านนอกออกจะเป็นกล่องด้านในอีกที

มีทั้งหมดสองถาด

มีฐานมาให้ และมันก็เปิดไฟไม่ได้อีกแล้ว ตรงนี้ขัดใจมาก เป็น EX ทั้งทีน่าจะให้ฐานแบบเปิดไฟมาให้มากกว่า
นอกจากนี้ยังมีเสาค้ำกับที่ค้ำหว่างขากันล้มมาให้

มีคู่มือมาให้ ส่วนถาดข้างๆที่เห็นกลมๆเยอะๆนั่นคือถ่านครับ Iron Man สมัยนี้แยกถ่านมาให้ต่างหากแล้ว
เพราะฉะนั้นอีก 10 ปีจะซื้อแบบใหม่ไม่แกะก็ไม่ต้องกลัวว่าถ่านมันจะเน่าคาตัวครับ ส่วนที่อยู่ข้างๆถ่านคือไม้อเนกประสงค์

มีมือทั้งหมด 3 คู่ มีแบบกำหมัดขยับนิ้วไม่ได้ และไม่มี Repulsor ตรงกลางฝ่ามือ (ติดอยู่ที่ตัว), แบบขยับนิ้วได้
และแบบกางนิ้วทำท่าปล่อยพลังไปข้างหน้า (ขยับนิ้วไม่ได้)

มาดู Overall กันครับ ส้มดำมันเป็นอะไรที่จี๊ดใจมากๆ  :iconhihi:

เปิดไฟได้ 4 จุดครับ

ลองมาดูรายละเอียดใกล้ๆกันบ้าง รอยถลอกที่เห็นนั่นทำมาจากโรงงานนะครับ
บางคนชอบ บางคนไม่ชอบ ก็ว่ากันไปครับ

พวกไฮดรอลิกที่ลำตัวเป็นไฮดรอลิกหลอกๆนะครับ ขยับไม่ได้

ส่วนไฮดรอลิกที่อยู่ตรงข้อพับขา (หัวเข่า) ขยับได้จริงครับ

มาดูจุดขยับกันบ้างครับ ก็ขยับได้ไม่เยอะเท่าไหร่เพราะมันก็คือ PPS ดีๆนี่เอง

ก้มหน้า เงยหน้า

หมุนคอ

กางแขนขึ้นมาได้ขนานกับพื้น ท่อนแขนหมุนได้

ข้อศอกงอได้ประมาณ 90 องศา

หมุนหัวไหล่ได้ แต่ตอนหมุนต้องระวังเกราะไหล่ไปขูดกับเกราะด้านหลังนะครับ ขูดมากๆเดี๋ยวสีถลอก

มือแบบขยับนิ้วได้ทุกข้อ

มือแบบปล่อยพลังไปด้านหน้า ขยับนิ้วไม่ได้

มือแบบกำที่ติดตัวมาตั้งแต่แรก

ลำตัวและเอวจะขยับไม่ได้นะครับ และสังเกตตามภาพ ลำตัวด้านบนจะบิดไปทางขวาเล็กน้อย
มันฟิกแบบนี้มาจากโรงงานครับ Red Snapper ก็เป็นเพราะใช้บล๊อคเดียวกัน บางคนไม่รู้
นึกว่าที่มันบิดเพราะเป็นตำหนิ

ก้าวขาไปข้างหน้าข้างหลังได้นิดหน่อย

หัวเข่างอได้เล็กน้อย

กางขาสุดๆได้ประมาณนี้

จุดขยับตรงข้อเท้าเป็น Ball Joint ครับ ผมชอบมาก ต่างจากตัวอื่นที่ขยับได้แค่กระดกขึ้นลง
แต่ Ball Joint มันสามารถบิดออกข้างๆได้ ทำให้จัดท่ายืนได้สวยงามครับ

มาดูเทียบขนาดกันบ้าง ที่ผ่านมามีหลายคนบอกว่าชอบตอนเทียบขนาด นอกจากได้ดูตัวอื่นเพลินๆตาแล้ว
ยังเห็นภาพชัดด้วย คนที่ไม่เคยเห็นตัวจริงมาก่อน ดูภาพตอนเทียบขนาดจะสามารถมองเห็นภาพได้ชัดเจนว่า
ตัวขนาดแค่ไหน วันนี้เลยเทียบให้ดูเยอะๆเลยครับ

ตัวสูงใหญ่มาก สูงราวๆ 34cm - 35cm

เทียบกับ MG Blue Frame และ Red Frame

เทียบกับ MG GP02A Gundam "Physalis"

เทียบกับ MG Ex-S Gundam

เทียบกับพี่อ้วนปืนโหด MG FAZZ Sentinel

เทียบกับ MG Sazabi Ver.Ka

เทียบกับ MG Sinanju และ Unicorn

เทียบกับ PG RX-78GP01 Gundam "Zephyranthes"

เทียบกับ HG GN-X III A-Laws Type

เทียบกับ Metal Build Destiny Gundam (ตัวนี้มีคนขอรีวิวมา ยังแปะโป้งอยู่เลย   :iconcry: )

เทียบกับ Tamashii XI Gundam

เทียบกับ Metal Composite Psycho Gundam Mk-II (Neo Zeon)

เทียบกับ SHF War Machine และ Iron Man Mark 6

เทียบกับ Chogokin Archer

เทียบกับ figma Saber Zero & Kiritsugu

เทียบกับฟิกโมเดล SQ Saber Lilly จาก Banpresto

เทียบกับ SRC Shin Getter 1 OVA Edition

เทียบกับ Play Arts Kai The Flash

เทียบกับชุดผ้ามด RAH Kamen Rider Wizard

เทียบกับชุดผ้า RAH Mikasa จาก Shingeki no Kyojin

เทียบกับ Hot Toys กันเองบ้าง

เทียบกับลุงงู Naked Snake

เทียบกับท่านผบ. Phil Coulson

เทียบกับ Captain America First Avenger

เทียบกับ Captain Harlock With Throne of Arcadia

เทียบกับ The Mandarin

เทียบกับ Iron Man กันเองบ้าง น้องชาเย็นเราสูงกว่าพอสมควรเลย

เทียบกับ Iron Man Mark 42

เทียบกับ Iron Man Mark 33 Silver Centurion

เทียบกับ War Machine Mark II

เทียบกับ Iron Man Mark 21 Midas

เทียบกับ NECA Gypsy Danger 18" (ตัวนี้เทียบเท่ากับพวกสเกล 1/4)

เทียบกับ threezero x Bandai 'B/3' - Full Metal Ghost

ปิดท้ายด้วย Action ครับ เนื่องจากมันขยับได้ไม่มากเท่าไหร่ บางทีคิดท่าได้แต่ทำไม่ได้
เลยอาศัยตัวอื่นมาเข้าฉากด้วย ก็พอได้ไอเดียถ่ายเพลินๆครับ

จบแล้วครับสำหรับรีวิวตัวนี้ ถึงจะขยับได้น้อย ถึงแม้บางคนจะบ่นว่าแขนลีบ แต่ส่วนตัวผมประทับใจมากๆ
สวย ตัวใหญ่ สีแจ่ม แค่ยืนโชว์เฉยๆก็เท่สุดในตู้แล้วครับ

ข้อดี
- เป็นตัวพิเศษ
- สีสวยมาก
- ขาใหญ่ ฝ่าเท้าใหญ่ ยืนได้ง่าย ไม่ต้องกลัวล้ม ไม่ต้องใช้ไม้ค้ำ

ข้อเสีย
- ย้อมแมว
- ขยับได้น้อย (อันนี้สำหรับผมไม่ใช่ข้อเสียนะ)
- แขนลีบ (อันนี้ผมว่าไม่ลีบนะครับ แล้วแต่คนมอง)
- ฐานไม่มีไฟทั้งๆที่เป็น EX
- ของแถมน้อยไปหน่อย แพง เน้นว่าเป็น EX อย่างเดียวเลย

วันนี้ลาไปก่อน พบกันใหม่คราวหน้าครับ บ๊ายบาย  :iconsmile:

ยังๆ!! เกือบลืม ครั้งนี้ผมทำ Wallpaper มาแจกด้วยครับ ตั้งใจทำเป็นพิเศษเลย
เป็น Wallpaper ขนาด Full HD (1920 x 1200) ไฟล์ใหญ่หน่อยนะครับ
ใครถูกใจก็เอาไปใช้ได้เลยครับ ชอบไม่ชอบก็บอกกันบ้างเน่อ

คลิ๊กที่รูปเพื่อดูรูปขนาดเต็ม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 02, 2014, 08:03:00 PM โดย JinBikeR »

ออฟไลน์ ClaZ

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 2
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ ข้อมูลเยอะมากๆครับ  :iconvsign:

เท่มากครับ Iron man สีสัน รายละเอียด สมจริงมากๆครับ

ชอบทุกรูปโพสเลยครับ ยิ่งรูปที่คู่กับเฮียสตาร์ก เท่สุดๆ เลยครับ  :iconwish:

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
วอลสวยมากครับ สมจริงๆสุดๆ ถ่ายรูปสัดแสงสวยมาก

พอเป็นสีส้ม มองผ่านๆนึกว่าลัมโบกินี่

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ Justperfect

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
สวยมากครับสวยจนน่าแตกไลน์แต่แพงขนาดหนัก ไม่เห็นคุณจินรีวิวนาน โผล่มาอีกทีจัดของแพงมาให้ชมอีกแล้ว ยังไงขอบคุณสำหรับรีวิวมากครับผม แก้เลี่ยนกันดั้มได้ดีทีเดียว  :iconcryjoy:

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
สวยมากๆตัวใหญ่โฮก  หน้านี่เหมือนยังกับคนจริงๆเลย
แต่ตัวนี้ขยับมากๆก็ไม่น่าจะกลัวสีถลอกนะ เพราะมันทำสีถลอกมาให้แล้ว อิอิ

ออฟไลน์ hohoemi

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 2
ex สมัยนี้ ย้อมและยังของแถมน้อยอีก  :icondisapp:
ภาพสวยมากครับ   :iconlove:

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
เป็นการเอาระเบิดมาลงส่งท้ายปีกันเรยทีเดียว เหอๆ  หลายๆตัวที่รีวิวทำเอาเเฟนๆกันดั้มตาลุงวาวเลย  :iconlove:

ส่วนตัวยากจะเเตกไลน์ อาจตายเเหลกได้ ต้องดูอย่างเดียวละ ดีเเล้ว เเค่กันดั้มก็ใส้เเห้งละ

ขืนเก็บมนุษยืเตารีดเพิ่ม สงสัยได้ขายไต  ขายตัว รึขายตูดเเน่นนอน :iconcry:

รีวิวดี ภาพสวย บรรยายเยี่ยม ได้ความรู้มากมายกับไลน์มนุษย์เตารีดของ ค่ายหอยทอดครับ.... :iconlol:

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ ข้อมูลเยอะมากๆครับ  :iconvsign:

เท่มากครับ Iron man สีสัน รายละเอียด สมจริงมากๆครับ

ชอบทุกรุปโพสเลยครับ ยิ่งรูปที่คู่กับเฮียสตาร์ก เท่สุดๆ เลยครับ  :iconwish:
ขอบคุณคร้าบ  :icongift:

วอลสวยมากครับ สมจริงๆสุดๆ ถ่ายรูปสัดแสงสวยมาก

พอเป็นสีส้ม มองผ่านๆนึกว่าลัมโบกินี่
ขอบคุณครับ ผมไม่เคยนึกถึงลัมโบเลยแฮะ คุณนาโรพูดขึ้นมา เออ เหมือนจริงๆด้วย  :iconlol:

สวยมากครับสวยจนน่าแตกไลน์แต่แพงขนาดหนัก ไม่เห็นคุณจินรีวิวนาน โผล่มาอีกทีจัดของแพงมาให้ชมอีกแล้ว ยังไงขอบคุณสำหรับรีวิวมากครับผม แก้เลี่ยนกันดั้มได้ดีทีเดียว  :iconcryjoy:
ขอบคุณมากครับผม นานๆมาทีฮะ  :iconvsign:

สวยมากๆตัวใหญ่โฮก  หน้านี่เหมือนยังกับคนจริงๆเลย
แต่ตัวนี้ขยับมากๆก็ไม่น่าจะกลัวสีถลอกนะ เพราะมันทำสีถลอกมาให้แล้ว อิอิ
คนละถลอกแล้วจ้าาา  :iconcryjoy:

ex สมัยนี้ ย้อมและยังของแถมน้อยอีก  :icondisapp:
ภาพสวยมากครับ   :iconlove:
ขอบคุณมากครับผม จะบอกว่า EX มันย้อมทุกตัวอ่ะครับ แต่ถ้าเป็น SP จะใช้ตัวเดิม แต่บวกของแถมเพิ่มขึ้นมา  :icondisapp:

สวยมากครับ  :iconwish:
ขอบคุณครับ  :iconjoy:

เป็นการเอาระเบิดมาลงส่งท้ายปีกันเรยทีเดียว เหอๆ  หลายๆตัวที่รีวิวทำเอาเเฟนๆกันดั้มตาลุงวาวเลย  :iconlove:

ส่วนตัวยากจะเเตกไลน์ อาจตายเเหลกได้ ต้องดูอย่างเดียวละ ดีเเล้ว เเค่กันดั้มก็ใส้เเห้งละ

ขืนเก็บมนุษยืเตารีดเพิ่ม สงสัยได้ขายไต  ขายตัว รึขายก้นเเน่นนอน :iconcry:

รีวิวดี ภาพสวย บรรยายเยี่ยม ได้ความรู้มากมายกับไลน์มนุษย์เตารีดของ ค่ายหอยทอดครับ.... :iconlol:

ขอบคุณมากครับ เสียดายกดสูตรไม่ติด  :iconlol: (กดสูตร = ยั่วให้แตกไลน์)