ผู้เขียน หัวข้อ: Deathscythe Hell EW - Painted+Diorama Build  (อ่าน 5851 ครั้ง)

ออฟไลน์ jakris37

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 31
Deathscythe Hell EW - Painted+Diorama Build
« เมื่อ: เมษายน 06, 2015, 08:43:55 PM »
สวัสดีครับ ชาว TG ทุกท่าน
วันนี้ผมมีผลงานมาแบ่งปันให้ชมกันครับ  Deathscythe Hell EW ตัวนี้ดองมา2ปีกว่าๆ
ตัวนี้พอดีเพื่อนชาวญี่ปุ่นซื้อมาฝาก พอดีว่าผมกำลังจะไปเที่ยวญี่ปุ่น จึงต้องหยิบมาทำสีโชว์ให้เพื่อนดูซะหน่อย เดี๋ยวจะโดนด่า หาว่าเอาไปดอง :iconlol:

concept ก็ง่ายๆครับ recolor = inferno theme
สีใช้ของ Mr.Color ทั้งหมด
ดำ - Black
เทา - Dark Grey2
เทาอ่อน - Dark Grey2+White
สีโครงใน - Black+Chrome Silver
แดง - Metallic Red
เหลือง - Gold
เคียว - Layland Candy : P-5 แดง

ส่วนฐานก็เบสิคครับ
ฐาน1:100 เอามาแปะโฟม พอกปูนพลาสเตอร์ แล้วก็ลงสี+dry brush

สามารถไปดูผลงานอื่นๆได้ใน http://www.thaigundam.com/gallery/?u=6757 นะครับ
เชิญติชมกันได้ตามสบายครับ...

ออฟไลน์ unn13

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
Re: Deathscythe Hell EW - Painted+Diorama Build
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 06, 2015, 11:04:56 PM »
งานสวยเรียบร้อยดีครับ แต่ดูแล้วงานนี้ฐานมันแย่งซีนดัวหุ่น :iconlol:

ออฟไลน์ avichi

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 94
Re: Deathscythe Hell EW - Painted+Diorama Build
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 07, 2015, 08:39:42 AM »
ได้ feeling ในนรกเลยครับ
 :iconlol:
atinatv

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 10, 2015, 08:51:58 PM »
สวยเลยครับ ได้บรรยากาศมากๆ
เห็นเดธไซสีนี้ดูเหมือนมังกรที่เฝ้าสมบัติในภูเขาไฟเลย

:iconlol: :iconlol: :iconlol:

ออฟไลน์ krit_925

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 44
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 11, 2015, 12:09:26 AM »
ฐานขโมยซีนเต็มๆ ครับ  :iconwink:
เหล่านักบินทั้งหลายจงสู้จนกว่าวิญญาณจะดับสูญ  แด่ zeon

ออฟไลน์ furlong

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 12
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 11, 2015, 08:28:13 AM »
ฐานเท่กว่าหุ่น หุหุ :iconnasty:

เดสไซ สวยดีครับ

ออฟไลน์ jakris37

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 31
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 11, 2015, 11:31:22 AM »
งานสวยเรียบร้อยดีครับ แต่ดูแล้วงานนี้ฐานมันแย่งซีนดัวหุ่น :iconlol:
ฐานขโมยซีนเต็มๆ ครับ  :iconwink:
ฐานเท่กว่าหุ่น หุหุ :iconnasty:

เดสไซ สวยดีครับ

ผมก็ว่างั้นแหล่ะครับ น้ำตาจิไหล :iconcry:  ทำหุ่นเดือนนึง ทำฐานวันเดียว 555+ :iconlol:
พอดีถ่ายรูปไม่ค่อยชัดเลย หุ่นเลยไม่ค่อยเด่นเลย เจอฐานขโมยซีนหมด

สวยเลยครับ ได้บรรยากาศมากๆ
เห็นเดธไซสีนี้ดูเหมือนมังกรที่เฝ้าสมบัติในภูเขาไฟเลย

:iconlol: :iconlol: :iconlol:
โอ..มีคนเห็นสิ่งที่ผมอยากจะสื่อออกมาด้วย น้ำตาจิไหลออกมาอีกรอบนึง :iconcry: