ผู้เขียน หัวข้อ: SD Zaku III UC. Ver. ซาคุทรีตัวเทาๆ ตากลมๆ  (อ่าน 6777 ครั้ง)

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
SD Zaku III UC. Ver. ซาคุทรีตัวเทาๆ ตากลมๆ
« เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2015, 09:20:29 PM »
SD Zaku III UC. Ver. ซาคุทรีตัวเทาๆ ตากลมๆ

สวัสดีครับ วันนี้ขอนำ SD Zaku III UC. Ver. มาเสนอครับ
ในตอนแรกก่อนทำเจ้าตัวนี้ขึ้นมา คืออยากได้เอสดีซาคุทรีมาทำสีเล่นครับ
ในระหว่างที่ดองอยู่ได้ดู Gundam Unicorn ตอน 7 เห็นการต่อสู้ของพวกตาเดียว
ไหนๆก็อยากทำสีซาคุทรีอยู่แล้ว ก็ทำให้กลายเป็นซาคุทรีจากใน Gundam Unicorn ตอน 7 ครับ

เจ้าตัวนี้ก็ต่อๆ อุดขัดตามแนวของเอสดีรุ่นเก่าๆครับ ผ่ากลางตลอด
เจ้าตัวนี้ผมถ่ายภาพเก็บตั้งแต่ตอนเปิดกล่องเลยครับผม

[WIP] SD Zaku III เปิดกล่องค่อยๆต่อ ค่อยๆทำ
https://www.facebook.com/media/set/?set=a.785828954771698.1073741902.288520931169172&type=3

ภาพมุมต่างๆครับ

ด้านข้าง

ตอนที่ได้ดู Gundam Unicorn ค่อนข้างชอบทุกๆฉากครับ (ชอบทั้งเรื่อง อิอิ)
ในตอนที่เจ้าเจกัน และเจ้าซาคุทรีสู้กัน ถ้าซาคุทรีไม่มีมือกลคงโดนแทงไปโลกหน้าเป็นแน่แท้
ในตอนที่ดูครั้งแรกผมแอบเชียร์เจกันครับ ดูแล้วไม่ธรรมดาจริงๆ T^T เศร้า

แอ๊คชั่นเล็กน้อย

ถ่ายภาพกับพี่น้องซาคุทรีตัวอื่นๆ อยู่กันเยอะๆอุ่นใจ

เวลาไม่เปลี่ยน แต่อากาศเปลี่ยนครับ เมฆมาฟ้าครึ้มทีเดียว
มืดเลยครับ แสงหมด 5555 แต่ถ่ายต่อ

พวกมือกลทำด้วยการตัดพวกพลาสติกชีทครับ แล้วก็ปั้นๆพอกๆเอา
แค่ประกอบเป็นชิ้นเล็กๆก็ใช้เวลานานเลยครับ วัดๆตัดๆงงๆ
แขนข้างหนามใช้วิธีก๊อปชิ้นส่วนของตัวอื่นมาครับ ไม่มีอะไหล่พอ แขนหนักไปเลยข้างหนึง

เอสดีตัวน้อยๆ ขยับนิดๆ แอ๊คชั่นครับผม

มียาย เอ้ย !!! ยาน มาด้วย

จำได้ว่าในการ์ตูนนายต้องโดนตัดแขนนะซาคุทรี

ฉั่บ !!!!

ทั้งตัว และอุปกรณ์ต่างๆของเจ้าซาคุทรีครับ มีปืน แขน และยาน
มือข้างที่โดนตัดเป็นชิ้นงานที่ก๊อปพลาดครับ ลายละเอียดหาไปเยอะ
เลยตัดแขนเอามาเล่นเพิ่มเติม อิอิ

ก็จบแล้วครับผม ต้องขอขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาชมครับ
ถ้ามีอะไรผิดพลาดไปต้องขออภัยด้วยครับผม

สามารถไปดูงานอื่นๆเพิ่มเติมได้ที่

http://www.facebook.com/Off.Art.Onn
เพจ Off Art กับ สารพัด สารพัน

ออฟไลน์ maku00

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 7
Re: SD Zaku III UC. Ver. ซาคุทรีตัวเทาๆ ตากลมๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2015, 09:26:59 PM »
สวยสวยจัง เมื่อก่อนไม่ค่อยเข้าใจ คนที่ทำนานๆ ชอบใช้สีเทา ตอนนี้เริ่มชอบสีโทนนี้แล้วเหมือนกันครับสวยจริง

ออฟไลน์ koo

• TG Reporter
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 34
Re: SD Zaku III UC. Ver. ซาคุทรีตัวเทาๆ ตากลมๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2015, 09:32:25 PM »
ทำเป็นลายปลอกแขนเสื้อด้วย สุดยอดเลยครับ Zaku III นี่อาวุธเยอะทั้งตัวจริงๆ น่าเสียดายที่ลุงไม่ค่อยทำ SD พวกเบ๊แล้ว

เห็นงานคุณ Off-Songwut แล้วอยากเก็บขึ้นมาเลย แต่ตัวเองคงทำสีไม่สวยขนาดนี้แน่เลย   :iconlol: :iconlol: :iconlol:
ฝากติดตามเพจด้วยนะครับ https://www.facebook.com/KOO28988

ออฟไลน์ krit_925

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 44
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2015, 09:41:20 PM »
ทำเป็นลายปลอกแขนเสื้อด้วย สุดยอดเลยครับ Zaku III นี่อาวุธเยอะทั้งตัวจริงๆ น่าเสียดายที่ลุงไม่ค่อยทำ SD พวกเบ๊แล้ว

เห็นงานคุณ Off-Songwut แล้วอยากเก็บขึ้นมาเลย แต่ตัวเองคงทำสีไม่สวยขนาดนี้แน่เลย   :iconlol: :iconlol: :iconlol:

+1 ครับแจ่มมาก ตรงทำลายปลอกแขนเสื้อด้วย งานสีสวยมากครับ
เหล่านักบินทั้งหลายจงสู้จนกว่าวิญญาณจะดับสูญ  แด่ zeon

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2015, 10:13:29 PM »
ขอบคุณทุกๆท่านเลยครับ
 :iconwish: :iconwish: :iconwish:

สวยสวยจัง เมื่อก่อนไม่ค่อยเข้าใจ คนที่ทำนานๆ ชอบใช้สีเทา ตอนนี้เริ่มชอบสีโทนนี้แล้วเหมือนกันครับสวยจริง
อิอิ เจ้าซาคุทรีตัวเป็นสีเทาด้วยนะครับ โทนสีไม่เยอะมาก เลยพ่นได้ค่อนข้างไว

+1 ครับแจ่มมาก ตรงทำลายปลอกแขนเสื้อด้วย งานสีสวยมากครับ

ขอบคุณครับ ตรงลายปลอกแขนเสื้อสีขาวใช้วิธีการเพ้นท์เอาครับผม
แบบว่าไม่รู้จะบังพ่นยังไง เลยทาเอาครับ อิอิ

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2015, 11:12:49 PM »
แซ๊คIII เป็นอีกตัวที่ผมชอบมาก เก้บงานได้ละเอียดเหมือนเคยครับ

ป.ล. ZakuIII ไม่ใช่เบ๊นะ :iconcry:

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2015, 03:18:12 PM »
น่ารักเหมือนเคย คราวนี้มีทำพาร์ทเสียหายด้วย :iconlol:

ปล. สงสัยครับ
1. Zaku III สีเขียวที่อยู่ด้านหลังที่หน้าอกมี3รูนั้นมาจากภาคไหนครับ หรือโมเอง
2. สีโป้นี่มันยืดหยุ่นไหมครับเมื่อแห้ง
3. ยางลบที่เอามาใช้ทำพิมพ์แล้ว ถ้าเอาไปแช่น้ำร้อนอีก มันเอามาขึ้นรูปทำพิมพ์ได้ใหม่ใช่ไหมครับ (ยังไม่ได้ซื้อสักที ร้านโดโซะแถวบ้านไม่รู้ไปว่างไว้ตรงไหน จะถามคนขายก็เรียกไม่ถูก)

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2015, 07:31:25 PM »
แซ๊คIII เป็นอีกตัวที่ผมชอบมาก เก้บงานได้ละเอียดเหมือนเคยครับ

ป.ล. ZakuIII ไม่ใช่เบ๊นะ :iconcry:

ขอบคุณครับ >0< เห็นดีไซน์ของซาคุทรีก็ชอบมากๆครับ ตัวซาคุวันซาคุทูวเป็นสีเขียว มาเจ้าซาคุทรีกลายเป็นสีเทา (ฮา)
ยังไม่เคยดูการ์ตูนกันดั้ม ZZ เลยครับ อยากเห็นตัวแบบในอนิเม จะหน้าตาเป็นยังไง
 :iconsmile: :iconsmile: :iconsmile:

น่ารักเหมือนเคย คราวนี้มีทำพาร์ทเสียหายด้วย :iconlol:

ปล. สงสัยครับ
1. Zaku III สีเขียวที่อยู่ด้านหลังที่หน้าอกมี3รูนั้นมาจากภาคไหนครับ หรือโมเอง
2. สีโป้นี่มันยืดหยุ่นไหมครับเมื่อแห้ง
3. ยางลบที่เอามาใช้ทำพิมพ์แล้ว ถ้าเอาไปแช่น้ำร้อนอีก มันเอามาขึ้นรูปทำพิมพ์ได้ใหม่ใช่ไหมครับ (ยังไม่ได้ซื้อสักที ร้านโดโซะแถวบ้านไม่รู้ไปว่างไว้ตรงไหน จะถามคนขายก็เรียกไม่ถูก)
ขอบคุณครับผม
เจ้าซาคุทรีตัวสีเขียวตัวนั้นเป็นการเอาชิ้นส่วนเหลือๆจากเอสดีกันพลากล่องต่างๆที่มีมารวมกันครับ อิอิ
ทำขึ้นมาเมื่อสิบกว่าปีก่อนครับ ตอนพึ่งเล่นโมใหม่ๆเลย ตอนนั้นผมตั้งชื่อซาคุทรีตัวนั้นว่า ซาคุทรีมารุครับ (ฮา)

สีโป้วรถพอมันแห้งจะแข็งครับ แข็งคล้ายๆอีพ๊อกซี่พุตตี้ แต่จะเปราะกว่ามาก ถ้าทำตกอาจจะมีบิ่นหรือแตกได้เลยครับ

ใช่เลยครับ ใช้แล้วใช้อีกได้เลย อิอิ ยางลบไดโซะ อีกชีื่อเรียกหนึงก็ โอยูมารุครับ
 :iconlol: :iconlol: :iconlol:

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2015, 08:30:08 PM »
งานสวยเหมือนเดิมครับ

SD สมัยใหม่นี่ขายาวขึ้นเรื่อยๆละ  :iconlol:

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2015, 09:03:13 PM »
สวยนะเนี่ย เห็นตัวเล็กๆแบบนี้โมดิไฟน์เพิ่มยุบยับเลย
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2015, 01:16:08 PM »
ีืunicorn ver. กันเรยทีเดียวเชียว ทำเฉยๆก็ยากละ มีโมเพิ่มด้วย เเจ่มทีเดียว

รวมกันอยู่เป็นฝูงนี่ดูมีพลังมากเรย SD นี่... :iconsmile:

ออฟไลน์ jakris37

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 31
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2015, 10:19:15 PM »
แหม่! เห็นชื่อคุณ Off-Songwut ก็รู้เลยว่างาน SD มีคุณภาพมาอีกแล้วครับท่าน :iconlol:
ทีหลังว่างๆช่วยถ่ายรูปชั้นวางกันดั้ม SD มาโชว์บ้างนะครับ :iconsmile:

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2015, 08:15:24 PM »
ขอบคุณทุกๆท่านครับ >W<
 :iconwish: :iconwish: :iconwish:

งานสวยเหมือนเดิมครับ

SD สมัยใหม่นี่ขายาวขึ้นเรื่อยๆละ  :iconlol:

ขายาวแล้วตัวสูงกว่ารุ่นเก่าๆมากเลยครับ อิอิ :iconlol:

สวยนะเนี่ย เห็นตัวเล็กๆแบบนี้โมดิไฟน์เพิ่มยุบยับเลย

ผมไปงงตอนตัดพวกพลาสติกชีทครับ ไม่ถนัดวัดขนาดเท่าไหร่   :iconcryout:

ีืunicorn ver. กันเรยทีเดียวเชียว ทำเฉยๆก็ยากละ มีโมเพิ่มด้วย เเจ่มทีเดียว

รวมกันอยู่เป็นฝูงนี่ดูมีพลังมากเรย SD นี่... :iconsmile:

เจ้าพวกเอสดีเรียกพวกมาเพิ่มด้วยครับ มีกันเป็นกองทัพแล้วดูอบอุ่น  :iconlol: อิอิ

แหม่! เห็นชื่อคุณ Off-Songwut ก็รู้เลยว่างาน SD มีคุณภาพมาอีกแล้วครับท่าน :iconlol:
ทีหลังว่างๆช่วยถ่ายรูปชั้นวางกันดั้ม SD มาโชว์บ้างนะครับ :iconsmile:

แหะๆ แบบว่าอยู่กันหนึ่งชั้นในตู้ของน้องครับ อัดๆกันอยู่ 555  :iconcryjoy: