ผู้เขียน หัวข้อ: [แกะกล่อง Origin Project] จุดเริ่มต้นของ 3 ดาวดำ ดางหางสีทมิฬ Zaku II High Mobility Type [HG Gundam The Origin]  (อ่าน 12056 ครั้ง)

ออฟไลน์ koo

• TG Reporter
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 34

MS-06R-1A Zaku II High Mobility Type scale 1/144 2100 เยน

เทียบไซส์กล่อง

เปิดกล่องมาแผงอัดแน่นเต็มกล่อง

กองขวาแผงใหม่ กองซ้ายแผงเก่าของแซ็คแดงแต่มีการหมุนแผงนิดหน่อย

สติ๊กเกอร์ดีคอล กับ สติ๊กเกอร์

ซูมดีเทล แผงนิดหน่อย

แผงอาวุธ+มือ เป็นแผงเก่าทั้งดุ้น

การประกอบไม่มีอะไรมาก เพราะเหมือนแช็คแดงทั้งหมด มีแค่แบ๊คแพ็คกับบูสเตอร์ที่ขาที่เปลี่ยนไป
ที่ลุงทำโครงในมาก็เพื่อนจะให้ย้อมออกตัวอื่นได้ง่ายๆ สินะ
ไหนๆก็ไหนๆแล้ออก Zaku I มาด้วยเลยสิลุง แต่ไม่เอาP-บรรลัยนะ

ต่อเป็นตัวเลยละกัน ในกล่องให้ของมาต่อได้2แบบ

แบบแรกเครื่องของแมช

อีกแบบเครื่องของไกอา

ของที่ให้มาทั้งหมด ต่างจากของชาร์แค่ แมคชีนกัน

จุดขยับเหมือนเดิม

ติดฐานใช้ตัวช่วยเหมือนเดิม แต่ปกติก็ติดที่กระโปรงหลังเพื่อความสะดวก

ซูมดีเทล เฉพาะชิ้นใหม่

สีแดงเป็นสติ๊กเกอร์

จุดนี้ก็สติ๊กเกอร์

ท่อพลังงานเป็นพลาสติกยางเหมือนท่อพลังจุดอื่นๆ

อาวุธที่ให้มา ลองเรนจ์ ไรเฟิล

แซ็คแมคชีนกัน

แพ็คกระสุนสำรองเอาไปเก็บที่กระโปรงได้

ฮีท ฮ็อค

มีมาให้อีกอันสำหรับเก็บ

แซ็ค บาซูก้า

แอคชั่นยาวๆ

ไหนๆก็ต้องซื้อเครื่องออลเทก้าเพื่อเอาขวานยักษ์อยู่แล้ว ซื้อมันให้ครบทั้ง 3 เครื่องเลยละกัน

ข้อดี
1.ลูกเล่นเยอะดี
2.จุดขยับระดับ2.0

ข้อเสีย
1.ส่วนตัว แพงไปนิด
2.ไม่แถมขวานยักษ์มาให้ อันนี้เคืองมาก  :iconcry:

เทียบกับ ตัวเก่า

กับแก็งสามดาวดำ

กับแก็งOrigin

รวมพลZaku

ขอบคุณที่เข้ามาอ่านกันครับผม

อ่านรีวิวเก่าๆได้ที่นี่ครับ
Origin Project:
[แกะกล่อง Origin Project] ครึ่งคนครึ่ง(รถ)ถัง HGUC No.7 Guntank
[แกะกล่อง Origin Project] สีแดง แต่ไม่แรง 3 เท่า RX-77-2 Guncannon [HGUC No.1]
[แกะกล่อง Origin Project] หุ่นสีชาด ดาวหางสีแดงผู้เป็นตำนาน MS-06S Zaku II Char's custom [HGUC NO.032]
[แกะกล่อง Origin Project] ยักษ์สีฟ้า ในตำนาน MS-07B Gouf [HGUC No.009]
[แกะกล่อง Origin Project] ต้นฉบับเบ๊ RGM-79 GM [HGUC NO.020]
[แกะกล่อง Origin Project] เทพหยิก ปีศาจขาว G-Armor"G-fighter+RX-78-2 Gundam" [HGUC NO.050]
[แกะกล่อง Origin Project] ขาน่ะ มันก็แค่เครื่องประดับ!!!! MSN-02Zeong [HGUC NO.022]
[แกะกล่อง Origin Project] เจ็ทสตรีม แอคแท็คคคคคค เอ๊ะไม่ใช่เหรอ?? MS-05B Zaku I black tri star [HGUC NO.068]
[แกะกล่อง Origin project] แคสวัลผู้มีนัตย์ตาสีฟ้า RTX-65 Guntank Early type [HG Gundam The Origin]

รีวิวอื่นๆ:
[แกะกล่อง เฉพาะกิจ] แสงที่สาดส่องทางแด่ออร์บ MBF-02+EW454F Strike Rouge + Ootori [MG]
[แกะกล่อง ลองต่อ] Mini Review รวมของ แต่ง+ฐาน
[แกะกล่อง G.F.T Premium] จุดเริ่มต้นของจุดจบ Gundam G-self Ver.GFT Space metallic color [HG reconguista in G]
[แกะกล่อง REVIEW] จงตื่นขึ้นมาเจตจำนงแห่ง G : Gundam G-Self (Atmosphere Pack Equipped) [Robot tamashii SIDE MS]

ฝากติดตามเพจด้วยนะครับ https://www.facebook.com/KOO28988

ออฟไลน์ unn13

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
สวย ซื้อมาดองอีกดีกว่า ว่าแต่ทำไมมันไม่ ดำ  :icondisapp:

มาไวมากครับ ขอบคุณที่เอามารีวิวให้ชมครับ

ออฟไลน์ koo

• TG Reporter
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 34
สวย ซื้อมาดองอีกดีกว่า ว่าแต่ทำไมมันไม่ ดำ  :icondisapp:

มาไวมากครับ ขอบคุณที่เอามารีวิวให้ชมครับ
จริงๆมันก็ดำอยู่นะครับ แต่ผมจัดแสงไม่เก่งเลยออกมาสีแปลกไปหน่อย ขออภัยด้วยครับ
ฝากติดตามเพจด้วยนะครับ https://www.facebook.com/KOO28988

ออฟไลน์ Maquez

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 30
โมภาคออริจิ้นแต่ละตัวนี่ทำเอาของเก่าดูง่อยไปเลย  :iconfreak: แต่ส่วนตัวตอนนี้ผมโดนแค่กันแท้งครับแซคชาร์มีrgแล้วเลยรู้สึกเฉยๆแม้จะอยากได้อาวุธมันก็ตาม  :iconshy: ส่วนสามดาวดำนี่ขอผ่านไม่ค่อยปลื้มเท่าไหร่รอดูหุ่นทดสอบของลุงราล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 14, 2015, 12:10:58 AM โดย Maquez »

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
งานนี้มีย้อม Johnny กับ Shin แน่

ออฟไลน์ maku00

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 7
ถ้าออก rg  :iconcryjoy: ก็คงออกแน่ๆ ละงไม่ปล่อยไปง่ายๆหรอก ดีเทลเยอะดีครับ แต่ ช่วงต้นขาวอวบไปนิด

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
ผมว่าลุงแกยังใจดีนะ  เครื่องของออลเทก้ายังทำมาขายปรกติ ไม่ใช่พรีบันได (เพราะคงอยากให้ซื้อไปให้ครบๆ 3 เครื่อง)
รอลุ้น MG นะเนี่ย  ถ้าขายดีมากๆ 3.0 มาแหงๆ

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
ถ้าแถมขวานมาให้เด๋วขายได้ตัวเดียวครับ โดยรวมดูดีเลย โอทุกย่าง ยกเว้นราคา 5555555555

เเพงเพราะรุ่น R นี่ละมั้ง  :iconlol:

ออฟไลน์ ChickeNMasteR

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
  • ชีวิต...ด้องดอง
สวยดีครับ เสียดายเก็บไลน์พระเอกอย่างเดียว :iconnasty: