ผู้เขียน หัวข้อ: ไทยกันดั้ม “คุยเฟื่องเรื่องหนัง”  (อ่าน 240457 ครั้ง)

ออฟไลน์ bluewhale

• TG Reporter
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 42
Re: ไทยกันดั้ม “คุยเฟื่องเรื่องหนัง”
« ตอบกลับ #120 เมื่อ: มกราคม 02, 2019, 10:44:49 AM »
แนวบอกไม่ถูกครับ เหมือนผสมผสานมีทั้งพวกเหนือมนุษย์ สัตว์ประหลาด มิติพิศวง ฯลฯ แต่ที่แน่ๆ คือดักแก่ครับ เพราะเรื่องเกิดตอนพวกเรายังเด็ก

ส่วนความละเอียดภาพจะเป็นไปตามความเร็วเน็ตนะครับ

Netflix ต้องลอง Stranger things ครับ ตั้งแต่ดูมาชอบสุดละ 555

แนวไหนครับ วันนี้จะกลับไปดูเลย

ว่าแต่ทำไมผมเป็น package HD แต่มันดูไม่เป็น HDละครับ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: ไทยกันดั้ม “คุยเฟื่องเรื่องหนัง”
« ตอบกลับ #121 เมื่อ: มกราคม 04, 2019, 05:25:14 PM »
วันนี้ได้มาดู “Aquaman” เสียที แต่เอ๊ะ มีหนังเรือดำน้ำรัสเซีย จะเข้า 10 ธค.นี้

“KURSK”

https://youtu.be/p2U_HeQ7SMo

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
Re: ไทยกันดั้ม “คุยเฟื่องเรื่องหนัง” ?
« ตอบกลับ #122 เมื่อ: มกราคม 04, 2019, 09:59:54 PM »

- มีหนังทุกแนวรวมอยู่ในเรื่องเดียว อาจจะเป็นเพราะหนังมาร์เวลมีหลายเรื่อง แต่พี่ดีซีมีเรื่องเดียว เลยอัดเข้ามา
..
- นางเอกสวยมาก มีฉากเน้นหน้านางเอก แล้วคนในโรงร้อง "โอ้โห" เสียงผู้หญิงด้วยนะ
- แม่พระเอกก็สวยมากเช่นกัน
- ...

ใช่เลย

...ผมว่าบทนางเอกกะตัวน้องชายพระเอกขาดมิติไป ทีเหลือดีงามกว่าทุกเรื่องของค่ายนี้  ดีที่เปลี่ยนๆผู้กำกับบ้าง James Wan ทำได้ดีทีเดียว ไม่งั้นคงจะดาร์คกันไปเรื่อยๆ ล่มจมเเน่ ค่ายนี้

ปล.ผู้ร้ายชุดดำหัวมันดูเหมือนเเมลงวันจัง  :iconfreak:

บทนางเอก ไม่ทันสังเกตเลยครับ 55 น้องชายนี่ก็นะ...ตอนท้ายได้อิทธิพลGundamแน่ๆ ดีที่ไม่ขับสีแดง

ตัวร้ายนี่อาจจะได้แบบมาจากในComic ลูกผมนึกว่ามาจาก Marvel

ลายเซ็นแกชัดแจ๋ว หนังฮีโร่ ดูๆ ไป สะดุ้งได้ไง  งงเลย 555

ใช่เลย... :iconlol:

หนังเข้ามาหลายอาทิตย์แล้ว ยังอยู่อีก แสดงว่าทำเงินดีจริงๆ

• *
« ตอบกลับ #123 เมื่อ: มกราคม 04, 2019, 11:26:01 PM »
อาทิตย์หน้าสไปดี้เข้าแล้วนะครับ เนื่องจากมีรอบพิเศษก่อนหน้านี้เลยมีบางคนได้ดูไปแล้ว เสียงวิจารณ์ออกมาดีครับ
https://www.youtube.com/watch?v=0_AtwJgSt4Y

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #124 เมื่อ: มกราคม 04, 2019, 11:35:13 PM »
ไอ้แมงมุม ภาคนี้อาจจะต้องรอดูกระแสตอบรับก่อนครับ ผมไม่ค่อยถนัดแนวการ์ตูนSuper Hero

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #125 เมื่อ: มกราคม 06, 2019, 10:46:45 PM »
แมงมุม มาแล้ว

https://youtu.be/VaIIpe0RTl4

• *
« ตอบกลับ #126 เมื่อ: มกราคม 07, 2019, 09:24:27 AM »
ได้ไปอ่านแนะนำหนังเรื่องนี้มา สร้างจากเหตุการณ์จริงด้วยนะครับ แต่ในเหตุการณ์จริงนั้น...

วันนี้ได้มาดู “Aquaman” เสียที แต่เอ๊ะ มีหนังเรือดำน้ำรัสเซีย จะเข้า 10 ธค.นี้

“KURSK”

https://youtu.be/p2U_HeQ7SMo

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #127 เมื่อ: มกราคม 07, 2019, 10:09:08 AM »
....เรื้อเรื่องในหนัง ต่างกับเรื่องจริงไหมครับ

คุ้นๆเหมือนกัน เหตุการณ์ครั้งนั้น

• *
« ตอบกลับ #128 เมื่อ: มกราคม 07, 2019, 10:29:47 AM »
....เรื้อเรื่องในหนัง ต่างกับเรื่องจริงไหมครับ

คุ้นๆเหมือนกัน เหตุการณ์ครั้งนั้น

ถ้าเหมือนเหตุการณ์จริงนี่ไม่อยากดูเลยอะครับ เลยทำใจไม่ได้ที่จะไปดูครับ 555

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #129 เมื่อ: มกราคม 07, 2019, 10:33:08 AM »
เลยต้องไปหาข้อมูลมาครับ

https://m.pantip.com/topic/34045699?

:iconcry:

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #130 เมื่อ: มกราคม 07, 2019, 07:53:12 PM »
 :iconfreak: รู้มาก ระวังสปอยล์ นะครับ เดี๋ยวนี้ ตย ก็บอกอะไรๆเยอะพอดู
บางเรื่องมีตั้ง3-4เวอร์ชั่น  :iconnasty:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #131 เมื่อ: มกราคม 09, 2019, 06:59:43 AM »
https://youtu.be/Yj6gpqpFctE

อย่าง Kursk พอจะทราบเรื่องจริงมาบ้างอ่าครับ แต่ที่จะไปดูเพราะอยากเห็นภาพที่ออกมาบนแผ่นฟิลม์กับจินตนาการที่คิดไว้ มันต่างกันไหม โดยเฉพาะอารมณ์ของตัวละครที่แสดดงออกมาแต่ละคนน่าจะรู้สึกดี

อันนี้เป็นอีกเรื่องที่น่าดูครับ ไม่น่าเชื่อว่าจะทำภาคต่อซะงั้น

https://youtu.be/qMPQDkiGZCE

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #132 เมื่อ: มกราคม 09, 2019, 09:56:51 AM »
Unbreakable นี่ดูนานมากจนผมจำอะไรไม่ได้เลย  :iconfreak:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #133 เมื่อ: มกราคม 09, 2019, 02:29:30 PM »
Unbreakable นี่ดูนานมากจนผมจำอะไรไม่ได้เลย  :iconfreak:

ผมชอบมากเลยเรื่องนี้ พอมีลูกก็เล่าให้ฟัง เขาชอบด้วยเหมือนกัน และเป็นความสัมพันธ์ระหว่างพ่อกับลูกชายด้วย แถมตอนท้ายหักมีมแีก ตามสไตล์ ผกก.คนนี้ เจ๋งมาก

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #134 เมื่อ: มกราคม 10, 2019, 11:01:10 AM »
เมื่อคืน ดู “BIRD BOX” ทาง NETFLIX สนุกดีครับ ชอบแนวนี้มากๆได้ดูกันไหมครับ

• *
« ตอบกลับ #135 เมื่อ: มกราคม 10, 2019, 02:31:27 PM »
เมื่อคืน ดู “BIRD BOX” ทาง NETFLIX สนุกดีครับ ชอบแนวนี้มากๆได้ดูกันไหมครับ

ยังไม่ได้ดูเลยครับ ปกติจะกลัวแนวนี้ครับ 5555 แต่เพิ่งดู Black Mirror Bandersnatch มา สนุกดีครับ

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #136 เมื่อ: มกราคม 10, 2019, 03:03:50 PM »
Bird box ก็สนุกดีเหมือนกันครับ อารมณ์ คล้ายๆหนัง ซอมบี้นิดๆ
หนัง เดี๋ยวนี้โปรดักชั่นใหญ่ๆนี่ มาลงเนทกันหมดเลย

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #137 เมื่อ: มกราคม 10, 2019, 04:20:02 PM »

ยังไม่ได้ดูเลยครับ ปกติจะกลัวแนวนี้ครับ 5555 แต่เพิ่งดู Black Mirror Bandersnatch มา สนุกดีครับ

ผมก็กลัวแนวนี้นะครับ แต่ก็อดแอบดูไม่ได้ แนวๆกดดัน อึดอัด ลุ้นสะดุ้ง คล้ายๆ QuietPlace

เดี๋ยวแอบส่อง Black Mirror: BDN ซะหน่อย

Bird box ก็สนุกดีเหมือนกันครับ อารมณ์ คล้ายๆหนัง ซอมบี้นิดๆ
หนัง เดี๋ยวนี้โปรดักชั่นใหญ่ๆนี่ มาลงเนทกันหมดเลย

ผมเองยัง งง เลยว่าดาราใหญ่ๆทั้งนั้น

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #138 เมื่อ: มกราคม 11, 2019, 03:56:51 AM »

ผมเองยัง งง เลยว่าดาราใหญ่ๆทั้งนั้น

งานระดับ ฮอลลีหวูด เเทบจะดูฟรีกันเเล้ว ยุคนี้  :iconvsign:

แต่เราก็ต้องจ่ายค่าอินเทอร์เนทอยู่ดี  :iconfreak:

• *
« ตอบกลับ #139 เมื่อ: มกราคม 11, 2019, 12:40:11 PM »
Black Mirror Bandersnatch

จริงๆ ดูจบมาหลายวันแล้ว แต่ลืมเขียน คือเมื่อก่อนมันมีหนังสือเกมที่มีทางเลือก ว่าถ้าตัดสินใจข้อ ก. ไปหน้า 45 ข้อ ข. ไปหน้า 50 อะไรแบบนี้ หนังเรื่องนี้ก็คล้ายกัน เพียงแต่เป็นรูปแบบหนัง

พระเอกเป็นหนุ่มเนิร์ดที่มีความฝันจะทำเกม และเขาก็ทำเกมจากนิยายที่เขาชื่นชอบ โดยเราสามารถเลือกการกระทำของเขาได้ ซึ่งจะทำให้ได้ฉากจบไปต่างๆ นานา ผมเองก็ได้ดูฉากจบไปหลายแบบทั้งที่ดูแค่รอบเดียว เพราะฉากจบแบบ
"Bad End" มันจะทำให้เราต้องมาเลือกใหม่ จนกว่าจะได้ Good End (ซึ่งก็ไม่ค่อย Good เท่าไร)

ทั้งนี้ฉากจบที่ผมได้ดูก็ยังไม่ครบนะ มีคนรวบรวมไว้ให้แล้วกูเกิลก็เจอ ผมก็ตามไปดูแล้วแต่ไม่ได้ไปดูให้มันครบ คือรู้สึกว่าไม่ต้องก็ได้ ไม่จำเป็นขนาดนั้น

แก่นเรื่องคือพระเอกจะรู้สึกว่าตัวเองไม่ใช่คนควบคุมการตัดสินใจของตัวเอง มีคนตัดสินใจให้ (ก็คือเรา) แต่การที่หนังมันบังคับให้เราไปที่ Good End ทำให้เราสงสัยว่า เราได้ควบคุมพระเอกจริงๆ หรือไม่ และในชีวิตจริงมีคนควบคุมเราอีกทีหรือไม่ เพราะทุกคนก็มีบางวูบที่ ปกติเราไม่น่าจะตัดสินใจแบบนี้ แต่ก็ทำไปแล้ว

อย่างไรก็ตาม ประเด็นนี้ก็ไม่ใช่ประเด็นใหม่ แต่ด้วยความที่ชอบแนวคิดอย่างนี้ (ความจริงไม่ใช่ความจริง เราไม่ใช่คนควบคุม) ก็เลยมีอคติทำให้ค่อนมาทางชอบ คุณอาจจะไม่ชอบก็ได้

https://www.youtube.com/watch?v=NO0PAt95OnY