ผู้เขียน หัวข้อ: ไทยกันดั้ม “คุยเฟื่องเรื่องหนัง”  (อ่าน 241979 ครั้ง)

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: Warm Up ก่อนดู “Hunter Killer” กันครับ
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2018, 05:40:35 PM »
เชื่อว่าแฟนหนังสงครามต่องรอชมเรื่องนี้เหมือนผมแน่ๆ

https://youtu.be/xn531wOlSf8

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
Re: ดู Ant Man หรือ ตึกนรกดีครับ
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2018, 09:29:38 AM »
หนังสงครามเรื่องล่าสุดดู ดันเคิร์ก ครับ Hunter เรื่องนี้ เพิ่งเข้าวันนี้เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 25, 2018, 09:36:37 AM โดย gon pumjorn »

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
Re: Warm Up ก่อนดู “Hunter Killer” กันครับ
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2018, 10:05:17 AM »
หนังสงครามเรื่องล่าสุดดู ดันเคิร์ก ครับ Hunter เรื่องนี้ เพิ่งเข้าวันนี้เลย

เมื่อวานวันพุธนึกว่าหนังใหม่เข้า พอเช็คอีกทีไม่ใช่นี่นา เป็นวันพฤหัส(วันนี้) เสียดายจริงๆ วันนี้ทำงาน

• กัน-โอตะ
  • *
Re: ดู Ant Man หรือ ตึกนรกดีครับ
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2018, 04:06:15 AM »
ผมดูไปเเล้วครับ ใช้ได้ๆ บทเเน่นดี ช่วงแรกจะช้านิดนึงปูพื้น

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
Re:ดู “Hunter Killer” กันครับ
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2018, 10:45:14 AM »
ผมดูไปเเล้วครับ ใช้ได้ๆ บทเเน่นดี ช่วงแรกจะช้านิดนึงปูพื้น

เดี๋ยวเสาร์-อาทิตย์ ว่างจะชวนที่บ้านไปดูครับ ถือว่าเป็นหนังที่ผมรู้สึกอยากดูมากในรอบ3เดือนเลย

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
Re: ดู หนังตื่นเต้นกัน Overlord
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2018, 03:14:45 AM »
จนแล้ว จนรอดก็ยังหาโอกาสไปชม “ Hunter Killer “ ไม่ได้เสียที แต่มีหนังแนวตื่นเต้นมาอีกเรื่องน่าสนใจ

https://youtu.be/anMiMBPxdIQ

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2018, 10:34:14 AM »
เหมือนเอาหนัง ซอมบี้กับหนังสงครามWW2มายำรวมกันเลยครับ ดูจากโปสเตอร์หน้าโรงนี่ดูไม่ออกเลย  :iconpanic:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
Re:ไปดู “Hunter Killer” มาแล้ว
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2018, 06:41:18 PM »
หนังสนุกไม่ผิดหวังครับ มีหลากหลายมิติ ไม่อยากลุกไปไหนเลยครับ ข้างๆมีเด็กมานั่งดูกัน2คนเพื่อนกัน น่ารักมาก พูดกันงุบงิบ ขามาโดนผมยกมือไหว้ “ขอโทษครับ” นึกชมพ่อแม่อยู่ในใจ รู้เรื่องเครื่องบิน เรือดำน้ำ เยอะเลย

สรุปว่าไม่ผิดหวังจริง โปรแกรมหน้า “Overlord”

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2018, 01:32:48 PM »
 โชคดีนะครับ เจอคนน่ารัก ผมเจอเเต่ประเภท ถีบเบาะ  :iconcry: ขนาดหันไปมองเเล้วยังถีบต่อ  :iconcry:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
Re:ไปดู “Hunter Killer” มาแล้ว
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2018, 01:36:59 PM »
โชคดีนะครับ เจอคนน่ารัก ผมเจอเเต่ประเภท ถีบเบาะ  :iconcry: ขนาดหันไปมองเเล้วยังถีบต่อ  :iconcry:

คุณ gon ใจเย็นจัง  แล้วหนังเลิก ได้คุยกันไหมครับ

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2018, 03:43:02 PM »
ผมเดินหนี ไปนั่งที่อื่นครับ ง่ายดี  :iconnasty:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
Re: ดู”บู๊” หรือ “ดราม่า”ดีครับ
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2018, 02:12:53 PM »
ผมเดินหนี ไปนั่งที่อื่นครับ ง่ายดี  :iconnasty:

เป็นวิธีที่ดีแล้วครับ คนพวกนี้ขาดการอบรมและสำนึกต่อการอยู่ร่วมคนอื่นจริงๆ

https://youtu.be/48h4EQlpeL8

มาว่ากันหนังน่าดูอีกเรื่องแนวบู๊ล้างผลาญ น่าสนใจครับ

ผมไม่ค่อยถนัดแนวดราม่าแบบเรื่องล่างนี้ แต่ชอบเพลงเขานะ ไว้มีโอกาสว่างจริงๆจะไปดู

https://youtu.be/L8NS7eJmzvA

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2018, 02:51:36 PM »
ไบรอั้น เมย์ หาคนมาเล่นได้เหมือนมากๆ

ยังไม่ได้ไปดูเลยครับ น่าจะเริ่มหารอบดูยากเเล้ว หนังใหม่ๆหลายเรื่องเข้า

ไปดู Overlord มาเเล้วครับ ไม่ค่อยน่าประทับใจเท่าไรครับ   :iconmouth: ใครเป็นเเฟน ผกก เจ.เจ. แอบรัมส์ คงผิดหวังหละ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
Re: น่าดู Bubble Bee
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2018, 11:45:13 AM »

ออฟไลน์ bluewhale

• TG Reporter
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 42
Re: น่าดู Bubble Bee
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2018, 09:55:54 PM »
ดราม่าน้องปัญพากย์เสียงกัน ส่วนตัวผมว่าก็ไม่ได้สมบูรณ์แบบ แต่ก็ไม่เลวร้าย แต่ก็ไม่ได้ซีเรียสว่าจะต้องพากย์หรือซาวด์แทร็ก จะดูตามเวลาว่างมากกว่าครับ ว่างตรงรอบไหนก็ดูแบบนั้น

เฟรนไชส์ TF ด้วยความที่เป็นแฟนหนัง ต้องอดทนมาหลายภาคมาก เพราะยอมรับว่าหนัง TF "ไม่ใช่หนังดี" แต่ที่ดูเพราะพวกชาวไซเบอร์ทรอนทั้งหลาย ก็หวังว่าบัมเบิลบีจะกู้หน้ากลับมาได้ ไม่หวังอะไรมาก เอาแค่เท่าภาคแรกผมก็พอใจแล้ว

https://youtu.be/PdO9fZHvrz4

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
Re: ดราม่าดาราพากย์หนัง
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2018, 10:20:08 PM »
https://youtu.be/CRTZqLByfWg

ถ้าได้ชมคลิปข้างบน ผมว่าเขาสรุปในตอนท้ายได้ดีมากๆ

อ้างถึง
....
ยอมรับว่าหนัง TF "ไม่ใช่หนังดี" แต่ที่ดูเพราะพวกชาวไซเบอร์ทรอนทั้งหลาย ก็หวังว่าบัมเบิลบีจะกู้หน้ากลับมาได้ ไม่หวังอะไรมาก เอาแค่เท่าภาคแรกผมก็พอใจแล้ว...

เรื่องนี้ไม่พลาดแน่ครับ แม้ว่าจะไม่ใช่สาวก TF แต่ผมก็สนับสนุนหนังที่ลงทุนสร้างแบบตั้งใจ ไม่ใช่เน้นจะขายของ ส่วนเรื่องของเล่นตามมาเป็นเรื่องธรรมดาอยู่แล้ว ดูตัวอย่างหนังแล้ว สนใจตัวที่เป็น F-4 กับ  ฮ.Cobra ดูแล้วเหมือนจะเป็นทางเชื่อมกับ Design TF ที่เคยเห็นตอนเด็กๆครับ

• *
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2018, 01:14:46 PM »
อ้างถึง

...สนใจตัวที่เป็น F-4 กับ  ฮ.Cobra ดูแล้วเหมือนจะเป็นทางเชื่อมกับ Design TF ที่เคยเห็นตอนเด็กๆครับ

Cobra มีจำหน่ายแล้วนะครับ แต่เหมือนจะออกแบบการแปลงมาให้เสี่ยงหัก ถ้าซื้อมาแปลงเล่นต้องระวังหน่อยครับ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2018, 10:15:07 PM »

Cobra มีจำหน่ายแล้วนะครับ แต่เหมือนจะออกแบบการแปลงมาให้เสี่ยงหัก ถ้าซื้อมาแปลงเล่นต้องระวังหน่อยครับ

เหมือนในหนังเลยไหมครับ หรือว่าเหมือนในการ์ตูน ของHasbro ที่ทำมาเพื่อหนังเลยไหมครับ

• *
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2018, 09:28:26 AM »
เป็นตัวในหนังครับ แต่ก็ทำไม่ได้เหมือนหนังซะทีเดียว เพราะในหนังแปลง 3 ร่าง แต่ของเล่นได้แค่ 2

เหมือนในหนังเลยไหมครับ หรือว่าเหมือนในการ์ตูน ของHasbro ที่ทำมาเพื่อหนังเลยไหมครับ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2018, 06:55:50 PM »
เป็นตัวในหนังครับ แต่ก็ทำไม่ได้เหมือนหนังซะทีเดียว เพราะในหนังแปลง 3 ร่าง แต่ของเล่นได้แค่ 2

ชื่อ DropKick ใช่ไหมครับ สินค้าของอะไรดี