ผู้เขียน หัวข้อ: แฟน -MACROSS- รายงานตัวกันหน่อยคร้าบ  (อ่าน 112313 ครั้ง)

ออฟไลน์ LuZiFeR

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 1
  • อยากดองโม แต่ไม่มีตัง...
Re: แฟน -MACROSS- รายงานตัวกันหน่อยคร้าบ
« ตอบกลับ #220 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 01:24:09 AM »

Movie ครับ มี 2 ��าค ��าคแรกก็ที่ดูไปครับ ��าคต่อ 26 เดือน 2 ปีหน้าครับ
เนื้อเรื่องจะเป็นเนื้อเรื่องคู่ขนานกับ TV Serie ครับ ใครยังไม่ได้ดู เดี่ยวผมจะเอาลิ้งตรงของ v2 ที่แก้จุดผิดเล็กๆน้อยๆมาลงให้นะครับ

อ้อครับ อย่างนี้นี่เอง แต่ที่ดูไฟล์มันกระตุกตรงช่วงเพลงแรกที่เชอรืริลร้องเปิดตัวครับ ฉากฟันเฟืองสีทองๆ หรือว่าผมต้องโหลดใหม่ครับ ขอบคุณครับ
เอะ ผมไม่เป็นแฮะ ดูจนจบได้หรือเปล่าครับ ถ้าจะโหลดเก็บรอซักพักก็ได้ครับ เดี๋ยวจะอัพ v2 ให้  :iconsmile:

ออฟไลน์ Bird

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: แฟน -MACROSS- รายงานตัวกันหน่อยคร้าบ
« ตอบกลับ #221 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 12:47:34 PM »
ดูจนจบได้ครับ แต่สะดุดเป็นช่วงๆ

ขอบคุณค้าบ

ออฟไลน์ jediknight

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 6
« ตอบกลับ #222 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2010, 11:04:27 AM »
^
^
^

ของผมก็มีปัญหาแบบนี้เหมือนกันครับ

คาดว่าปัญหาน่าจะเนื่องมาจากการ์ดจอซัพพอร์ตไฟล์ที่มีความละเอียดสูงไม่ได้ดีพอ ลองอัพเดทไดรเวอร์ของการ์ดจอดูก่อนครับ

และก็ลองหา K-Lite Mega Codec Pack เวอร์ชั่นใหม่มาลงเครื่องดูครับ

:iconsmile:

ออฟไลน์ PUCHIANGMAI

• TG STAFF
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 17
« ตอบกลับ #223 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2010, 01:40:32 PM »
 :iconsmile:   เป็นแบบนี้กันหลายเครื่องครับ...เนื่องจากทรัพยากรในคอมพิวเตอร์ของแต่ละท่านมีไม่เพียงพอที่จะดูไฟล์ที่มีรายละเอียดสูง(เครื่องคอมพิวเตอร์ของกระผมก็เป็นครับ)...แต่พอเอาไฟล์ไปเปิดกับเครื่องเล่นHD(กระผมใช้VIVO-Cute)...ปรากฏว่าดูได้คล่องปร๋อเลยครับพี่ๆน้องๆ
ปุ๊ เชียงใหม่...สนับสนุนโมไทย โมญี่ปุ่น โมจีน โมเกาหลี

ออฟไลน์ BasaraCoen

• *
  • Like: -2
« ตอบกลับ #224 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2010, 01:56:49 PM »
รูปจารย์ปุ๊หามาได้ใจมากๆว่าแต่มีรูปอิ่นไหมครับขอหน่อยสิ

ออฟไลน์ LuZiFeR

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 1
  • อยากดองโม แต่ไม่มีตัง...
« ตอบกลับ #225 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2010, 10:05:37 AM »
ไม่รู้ได้ฟังกันหรือยัง Macross F Christmas Album cosmic cuune ที่เพิ่งออก เพราะเกือบทั้งอัลบั้มจริงๆ ลองหามาฟังกันดูนะครับ  :iconlike:

ออฟไลน์ PUCHIANGMAI

• TG STAFF
  • *
  • Like: 17
« ตอบกลับ #226 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 11:50:13 AM »
ไม่รู้ได้ฟังกันหรือยัง Macross F Christmas Album cosmic cuune ที่เพิ่งออก เพราะเกือบทั้งอัลบั้มจริงๆ ลองหามาฟังกันดูนะครับ  :iconlike:
ขอบคุณมากๆครับ

เมื่อกี้เข้ายูทูบ...กระผมไปเจอเพลงนี้มาครับ...เพราะมากๆครับ...กดไปฟังตามลิ๊งค์เลยครับ http://www.youtube.com/watch?v=PA7Ud2EA3No&feature=player_embedded
ปุ๊ เชียงใหม่...สนับสนุนโมไทย โมญี่ปุ่น โมจีน โมเกาหลี

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
« ตอบกลับ #227 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 12:27:57 PM »
มีอีกหลายเพลงเลย thai cover แต่ผมชอบเสียงต้นฉบับมากกว่า แฮ่ๆ

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
« ตอบกลับ #228 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 11:53:34 AM »
พึ่งได้ดูMacross F Movie 1 เห็นจะมี

ออฟไลน์ tongkura

• *
  • Like: -20
« ตอบกลับ #229 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 06:40:43 PM »
YF-29 เครื่องใหม่ของaltohimeครับผม

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
« ตอบกลับ #230 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 08:54:52 PM »
เจ้าหญิง Alto ได้เครื่องใหม่ด้วย :iconhappy:

ออฟไลน์ moobest

• TG STAFF
  • *
  • Like: 22
  • http://ibest.rmutp.ac.th/
    • ibest
« ตอบกลับ #231 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 11:42:29 PM »
สงสัยว่าทำไมจาก VF มาเป็น YF ได้ล่ะครับ - -

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
« ตอบกลับ #232 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 08:08:13 PM »
เอ้า สาวกอัลโตะฮิเมะ เอ้ย มาครอสที่มี psp
มาเล่นกันเร้ว
Macross Triangle Frontier

http://www.youtube.com/watch?v=0N3JFnPwudA

ออฟไลน์ Top....

• *
  • Like: -10
« ตอบกลับ #233 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2011, 10:40:16 PM »
ถามหน่อยครับ Macross Frontier Movie