ผู้เขียน หัวข้อ: [[กระทู้แนะนำตัวสมาชิก]] มือเก่า มือใหม่ มือเก่าไอดีใหม่ ฯลฯ รายงานตัวได้ที่นี่ครับ!  (อ่าน 238124 ครั้ง)

ออฟไลน์ nuttyconga

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
1. ชื่อเล่น นัท ครับ
2. อายุ 34 ปีนี้  :iconsweat:
3. อาชีพ ขายมือถือคร้้าบ  :iconnasty:
4. กันดั้มตัวที่ชอบ ชอบหมดแหละ ตัวไหนก็เท่ห์ไปหมด  :iconlove:
5. จากความทรงจำวัยเด็กครับ แต่สมัยก่อนไม่มีโอกาสได้เล่น ตอนนี้มีความพร้อมก็จัดไปครับ เริ่มจากตัวแรก Strike Freedom MG ลงทุนซื้อของแท้ครับ ปรากฏว่า เจ้าลูกชายทำลายไปแระ  :iconcry: ตอนนี้ก็เลยมาเล่นโมจีน (ตัวที่ประกอบนะครับ ) แต่ของแท้เก็บอย่างเดียว กลัวระเบิดลงอีก...ยินดีที่ได้เข้าเป็นสมาชิกครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ kajee

• *
  • Like: 0
สมาชิกใหม่สวัสดีครับ

ผม kajee ครับ อายุก็ 3x กว่าละครับ
อาชีพ ก็ลูกจ้างชั่คราว kmitl ครับ
ไม่ชอบกันดั้มครับ ชอบเบ๊ ครับ โดยเฉพาะ GM กับ เบ๊ติดปีกแปลงร่างได้ครับ

ประสบการณ์ต่อโมก็
เก็บดองโมแท้มาหลายปีแล้วครับเจียดค่านมลูกมาซิ้อ ปีละตัว 2ตัวครับ ปัจจุบัน มี MGแท้ดองอยู่ 10 ตัว HG อีก 10กว่าตัว ไม่กล้าต่อ เพราะมันแพงเลยไม่เคยต่อโมแท้เลยครับ ดองอย่างเดียว
เคยต่อแต่โมจีน  ซื้อมาหัดต่อก่อนครับ ต่อมา 6 ตัวครับ ตอนนี้ก็นั่งต่อ MG ZETA GHD อาทิตย์กว่าละยังไม่เสร็จ เก็บค่าประสบการณ์ครับ ไม่เคยทำสีเพราะทำไม่เป็นครับ

ตอนนี้สนเริ่มสนใจ Nendoroid แท้ครับ เลยสมัครสมาชิกเข้ามาหาข้อมูลและขอคำแนะนำจากทุกท่านด้วยครับ :iconsmile:

ออฟไลน์ jamesnatpisit

• *
  • เล่นทั้งเกมส์ต่อทั้งกันพลา
    • Facebook
สวัสดีเพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ชาวสมาชิกไทยกันดั้มด้วยนะครับ
ผมชื่อเรียกง่าย ๆ ว่าเจมส์นะครับ
อายุ 18 ปี ( 2 กันยายน 2537 นะครับ )
อาชีพนักเรียนครับ ศึกษาอยู่ระดัีบ ปวช. 3 ฝึกงานอยู่หัวลำโพงแหนะ
กันดัมที่ชอบก็มีแต่พวก ZAKU II นั้นแหละ 

ผมสมัครเว็ปนี้เพราะ อยู่ดี ๆ ก็อยากได้กันพลามาต่อขึ้นมาดื้อ ๆ ในหัวสมอง ก็เลยลองศึกษาเว็บต่าง ๆ จนมารู้จักเว็บนี้จากรายการ "แฟนพันธุ์แท้ กันดั้ม" ที่มีการพูดถึงเว็บไซต์นี้ ผมก็ลองสมัคร ในระหว่างรอการยืนยันการสมัคร ก็ไปเจอเจ้านี่ครับ "RG MS-06S ZAKU II 1/144" มาครับ งามงดงดงาม ตั้งแต่กล่องกันเลยทีเดียว ก็ลองไปหาดูตามห้างสรรพสินค้าชั้นนำ...เฮ้ย มันแพงปานนี้เชียวรึ จึง งง ๆ เลยไปถามพี่ชายแท้ ๆ เพราะเขาเคยซื้อโมจีนมา เลยไปขอเว็บไซต์ ก็ไปเจอของจีน 5-6 ร้อยบาทก็กำลังจะสั่ง ทันใดนั้นเองไปพบเมนู Bandai จึงกดเข้าไปดู แม่จ้าว !~ ถูกกว่าในห้างเยอะเอามาก ๆ ครับ จึงไม่แน่ใจว่าของแท้รึเปล่านั่น จึงไปถามพี่ชายอีกรอบ จึงได้คำตอบมาว่าของแท้แน่นอน เลยจัดมาหนึ่งตัว ตอนนี้ก็ต่อเสร็จ,ตัดเส้นเรียบร้อย รอเวลาติดสติ๊กเกอร์และทำฉาก พูดแล้วก็อยากซื้อมาต่ออีก สู้ๆ ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 27, 2012, 01:43:14 PM โดย jamesnatpisit »

ออฟไลน์ porzap

• *
  • Like: 20
รายงานตัวครับ
1. ชื่อเล่น ชื่อต้นครับ
2. อายุ    30
3. อาชีพ (รับราชการครับ)
4. กันดั้มตัวที่ชอบของผมคือ ซีรี่ 00 + UC ครับ
5. กำลังหัดใช้เเอร์บรัสครับ

ออฟไลน์ DIEND

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 11
  • TRANSFORMERS ,GUNPLA ,ANIME และของเล่นอื่นๆ
สวัสดีครับ แนะนำตัวครับ

ผมอุ้มครับ หรือถ้าโค้ดเนมที่ใช้ในเว็บนี้ก็ diend (พอดีชื่นชอบมาสไรเดอร์เป็นพิเศษ)

gundam ตัวโปรดคือ

1.strike freedom
2.sazabi
3.wing gundam zero

ออฟไลน์ kumakun

• *
  • Like: 5
แนะนำตัวครับ
1. นิว  ครับ
2. อายุ 25
3. อาชีพ ค้าขาย
4. Zaku II/Cross Bone Gundam X1

ออฟไลน์ forgottenman

• *
ยินดีที่ได้รู้จักครับทุกท่าน

ผม Maximilien

อายุ 23

อาชีพ ค้าขาย

กันดั้มที่ชอบ Saviour, Age 2 Normal

ออฟไลน์ thedocter

• *
สวัสดีครับ
1. ผมต้นครับ
2. อายุ 19 ปีครับ
3. ยังเป็นนักศึกษาครับ
4. กันดั้มตัวที่ชอบก็น่าจะเป็น wing zero ครับ

ออฟไลน์ meawistra

• *
  • Like: 6
สวัสดีครับ

ชื่อแชมป์ครับ

อายุ 30

อาชีพ นักดนตรีอิสระ

กันดั้มที่ชอบ จะรุ่นเก่าๆตามความทรงจำสมัยเด็กๆ 55 ทั้ง RX-78-2, MK-II, Zata, Nu Gundam ถ้าใหม่หน่อยก็เป็น ภาค OO เพราะเพิ่งมีโอกาสได้ดูเวอร์ชั่นอะนิเมะ (นี้ใหม่แล้วนะเนี้ย 555)

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ LtPeter

• *
รายงานตัว
1. ชื่อเล่น: อยากให้เรียกว่า Peter ครับ
2. อายุ: 23 ปี
3. อาชีพ: ช่างเทคนิค
4. กันดั้มตัวที่ชอบ: Freedom GUNDAM  กับ Destiny GUNDAM  จริงชอบทุกตัวครับเริ่มรู้จักกันดั้มตัวแรกคือ Wing GUNDAM ตอนนั้นยังเด็ก ตอนนี้นึกไม่ออกแล้วว่ารูปร่างเป็นไง
5. อื่นๆ พูดคุย หรือเล่าประสบการณ์ ฯลฯ: ชอบกันดั้มมาตั้งแต่สมันเด็กแล้วครับ แต่ราคาแพงมาก ฐานะทางบ้านไม่ดี เลยไม่อยากรบกวนพ่อแม่ครับ ตอนนี้มีงานทำแล้ว เลยอยากจะทำความฝันตอนเด็กให้เป็นจริงครับ

ปล.ผมไม่ค่อยชอบเล่นบอร์ด แต่ที่สมัครเพื่ออยากจะใช้ในการแลกเปลี่ยนข้อมูลครับ

ออฟไลน์ akatsukifloy

• *
1.ชื่อใหม่ครับ
2.อายุ 20 ขวบครับ
3.นักศึกษาครับผม
4.กันดั้มตัวที่ชอบ
4.1 - RX-0 Unicorn Gundam 02
4.2 - RX-93 Nu Gundam
4.3 - RX-93-2 Hi-v Gundam
4.4 - F-91 Gundam F91
4.5 - MSZ-006 Z Gundam
5. ดีครับผม ผมเองได้ศึกษาเรื่องกันดั้มมาสักพักใหญ่ๆแล้วครับเกิดความชื่นชอบอย่างบอกไม่ถูกครับ ผมกะแฟนเลยลองตัดสินใจ ต่อ Gunpla ดูครับ ตัวแรกนี้อาจจัไม่ค่อยดีนักครับเพราะว่าเรามือใหม่ แต่เราจะพยายามไปเรื่อยๆครับ พี่ๆเป็นกำลังใจให้ผมด้วยนะครับ ฝากตัวด้วยครับ ขอบคุณนะครับ

ออฟไลน์ Microq

• Verified User
  • *
รายงานตัวด้วยการระบุ
1. ชื่อเล่น เอกครับ
2. อายุ 26 ปี
3. อาชีพ นิสิตครับ เรียนโทอยู่
4. กันดั้มตัวที่ชอบ
   -Xasabi
   -Shinanju
   -nightingale
   -Strike freedom
   -Destiny
5.ผมพึ่งเริ่มเล่นกันดั้ม เมื่อไม่กี้เดือนนี้เอง ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ ที่สมัครมาอยากหาแหล่งขายกันดั้มครับ เผื่อจะเจอที่ตัวเองอยากได้ครับ

ออฟไลน์ Jump

• *
1. ชื่อเล่น Jump
2. อายุ 30 ครับ
3. อาชีพ รับจ้างครับ
4. กันดั้มตัวที่ชอบ ชอบซีออนครับหมดเลย
5. ชอบกันดั้มมานานแล้วครับ เคยไปเดินดูในห้างเลยเลิกคิด พอดีวันนึงไปเจอเวบกันดั้มโดยบังเอิญ (กำลังหารายชื่อมังกะกันดั้มอยู่ ก็กดไล่ ๆ เข้ามาราคาถูกกว่าในห้างตั้งสามเท่า) เลยพอจะซื้อได้ครับ
เน้นเก็บ UC 0079-0080 เป็นหลักครับ ล่ะก็ 1/144 ครับ (ถูก)

ออฟไลน์ nutteem

• *
ชื่อไก่นะครับ อายุ 35 ปี อาชีพ Graphic design เล่น SIC มาก่อน แต่ไปเห็นหนังสือเกี่ยวกับ GUNPLA ซื้อมาอ่านแล้วหลงเลย  :iconwish:
ชอบหุ่นที่เป็นตัวร้าย คิดว่าตัวแรกที่จะซื้อมาเก็บต้องเป็น Sinanju MG 1:100  :iconlove:

ยินดีที่ได้รู้จักเพื่อนๆ ครับ

ออฟไลน์ BomB76

• *
ชื่อบอมบ์ครับ ทำงานเป็นช่างเทคนิคคอมพิวเตอร์ครับ
สะสมกันดั้มมานานแล้วครับ ต่อบ้าง ไม่ต่อบ้าง หายบ้างเพราะย้ายบ้านไปบ่อยๆ
ที่หายเยอะสุดก็ประมาณ 30 กว่าตัว น้ำท่วมบ้านต้องอพยพไปอยู่ที่อื่น พอกลับไปดูหลังน้ำลด
หายเกลี้ยงตู้ไปเลย  :iconcry:

ตอนนี้ พอมีเวลาก็กลับมาสะสมใหม่ ตอนนี้เน้น RG เป็นพิเศษ MG เลือกเฉพาะตัวที่ชอบครับ
Zoid เก็บเฉพาะตัวเอก
Macross Frontier เก็บเฉพาะตัวพระเอกอย่างเดียวครับ

ฝากเนื้อฝากตัวไว้ด้วยคนนะครับ  :iconwish:

ออฟไลน์ ohor

• *
รายงานตัวด้วย
1. ชื่อเล่น อ๋อ ครับ
2. อายุ 32 ปี
3. อาชีพ เจ้าหน้าที่การเงิน และครูสอนพิเศษครับ
4. กันดั้มตัวที่ชอบ
   - RX78
พึ่งลองต่อโมจีน ได้สี่ห้าตัว แล้วติดใจ ต่อไปคงไปเล่นเกรด RG เลยครับ  :iconsmile:

ออฟไลน์ iagree

• *
ชื่ออ้วนครับ
อายุ 38
รับจ้างทั่วไป
ชอบ Z-Gundam ครับ
ตอนนี้หลงไหลขนาด 1:400

ออฟไลน์ Hayato

• *
สวัสดีครับ
ชื่อบอมครับ
อายุ 26 ครับ
อาชีพ ทำเค้กขายครับ
กันดัมที่ชอบ จริงๆแล้วชอบทุกตัวที่เป็นฝั่งพระเอกหมดเลยครับ แต่ถ้าชอบที่สุดก็คงจะเป็นของ คิระ ยามาโตะ ครับ
ประสบการณ์ ไม่ได้มีอะไรมากมายครับ เป็นแค่มือใหม่ต่อดิบครับ :iconnasty:

ออฟไลน์ donutjee

• *
สวัสดีครับ ผมนัท นะครับ อายุ24 ปี ตอนนี้ก็ทำงานก็อกๆเก็กๆ อยู่ครับ  :iconangry: ก็ ยังไงก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

ออฟไลน์ MinD

• *
สวัสดีคับ

ชื่อเพชรคับ

อายุ18

อาชีพ นักเรียน

กันดั้มที่ชอบ STARGAZER

เป็นพวกรักต้นไม้คับ ตอนนี้ปลูก หม้อข้าวหม้อแกงลิง อยู่ เลยมาใส่ใจกันดั้ม มันเกี่ยวกัยไมนิ :iconshy2:

ประสบการณ์ยังมือไหม่อยู่คับพวกชอบต่อดิบซื้อแต่ของจีนยังไม่มีเงินซื้อของแท้เก็บเงินไม่ทั่นเพราะเดียวก็ซื้อต้นไม้เดียวก็ซื้อกันดั้มเล่นเอาอดใช่เงินไปเยอะเลย :icondisapp: