ผู้เขียน หัวข้อ: [[กระทู้แนะนำตัวสมาชิก]] มือเก่า มือใหม่ มือเก่าไอดีใหม่ ฯลฯ รายงานตัวได้ที่นี่ครับ!  (อ่าน 238138 ครั้ง)

ออฟไลน์ eakautosrv

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -32
ดีคับ ชื่อ เอก
อายุ 23 ทำงาน cpall

ติดตามมาตั้งแต่บอร์ดเก่าตอนอายุ16 -17 ส่วนใหญ่มาหาซื้อกันดั้ม
ผมต่อดิบ ตัดเส้น ลงกล่อง  อยากลองทำสีแต่ติดที่อุปกรณ์ และทุน

ชอบภาค วิง ซี๊ด (ตัวที่มีปีก :iconnasty:)
Make Art not War

ออฟไลน์ socutepound

• *
  • Like: 0
ชื่อ ปอนด์

อายุ 26

อาชีพ เปิดร้านคอมพิวเตอร์

กันดั้มที่ชอบ OORaiser Strike Freedom Wingzero Custom Unicorn Gundam Sinanju

สนใจเรื่องการโมกันพลา และการทำสี  :iconwish:

ออฟไลน์ 0875416998

• *
1. ชื่อเล่น เต้ย ครับ
2. อายุ 16 ปี 
3. กันดั้มที่ชอบ ชอบเบ้มากกว่า
4. ชอบกันดั้มมานานแล้ว แต่พึ่งเริ่มเล่น 

ออฟไลน์ tykiller

• *
สวัสดีครับ ผมเด็กใหม่ชื่อ ตี้ ครับผม
อายุ 21 ปี
อาชีพ ยังเป็นนักศึกษาอยู่ครับผม
กันดั้มตัวที่ชอบ ไม่มี แต่ถ้าเป็น Mobile suit ตัวที่ชอบก็ Gelgoog กับ ZakuII ครับ (นิยม mono-eye จี๊คซีออน!! :iconfreak:)
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับผม

ออฟไลน์ benjiro

• *
  สวัสดี ครับ

ชื่อ เบนซ์ ครับ
อายุ  30
พนักงานเอกชนครับ
ชอบ sinanju
อยากทำsinanjuให้สวยๆครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ  :iconvsign: :iconvsign: :iconvsign:

ออฟไลน์ DeathIsGoD

• *
  สวัสดีครับ  :iconmeow:

1.ชื่อ บอล ครับ
2.อายุ 20 ปี
3.ตอนนี้เปนนักศึกษาอยู่
4.ชอบกันดั้มมานานแล้ว แต่เพิ่งได้มาลองต่อโมคับ
ฝากบล็อคหน่อยครับ http://minesana.exteen.com/

ออฟไลน์ puppa11

• Verified User
  • *
สวัสดีคับ
ผม ปั๊บ เด็กใหม่
อายุ 25
งาน ผมทำธุระกิจส่วนตัว
ชอบกันดั้มเรดเฟรม เพราะมันถือดดาบซามุไรเท่มากๆ

ออฟไลน์ originalunknow

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 5
  • -
สวัสดีครับ สมาชิกใหม่ครับผม
ชื่อเล่นชื่อ บอมบ์ครับ (จะเรียก ออริอัน ตามยูสเซอร์ก็ได้ครับ)
อายุ 21ปี (ยังไม่แก่นะ เขาเรียกเลยยุควัยรุ่น)
อาชีพก็ยังเรียนมหาลัยอยู่ครับ
กันดั้มที่ชอบนี่ชอบหลายตัวอยู่นะ แต่ส่วนใหญ่จะชอบตัวที่เน้นจุดขยับกับลูกเล่นเยอะๆครับ (แต่ต้องไม่หลุดง่ายน่ะนะ)
เข้าบอร์ดนี้เพราะเห็นมีคนเก่งๆเพียบ ผมยังมือใหม่เรื่องกันพลาอยู่ก็เลยอาจถามคำถามแปลกๆเยอะไปบ้างนะครับ

ออฟไลน์ taiga

• *
สวัสดีครับ สมาชิกใหม่นะครับ
ชื่อ นิวครับ หรือจะเรียก taiga ตาม user ก็ได้
อายุ 24 ปี
ทำงาน กระทรวงสาธารณสุข นนทบุรี
กันดั้มที่ชอบ ก็มีเยอะนะ แต่เอาเด็ดๆ ก็ Infinith Justice strike Freedom destiny gundam OOgundam
สมัครเข้าบอร์ดนี้ เพราะว่าเข้ามาหาข้อมูลกันดั้มตัวที่จะซื้ออยู่บ่อยๆ และเข้ามาชมรีวิวของสมาชิกในบอร์ดอะครับ ชอบมาก :iconwish:

ออฟไลน์ vitadolce

• *
1. เอิร์ธ ครับ
2. อายุ 22
3. อาชีพ นักศึกษาครับ
4. กันดั้มที่ชอบ zgmf-x10a freedom gundam zgmf-x20a strike freedom zgmf-x09a justice gundam gat-x105 strike gundam
5. เพิ่งเริ่มหัดต่อกันพราเลยครับ แต่ชอบมานานมากแล้ว  :iconlol:

ออฟไลน์ leoman9553

• *
 สวัดดีคร้าบบบบ
ชื่อลีโอ
อายุ 15
เป็นนักเรียนอยู่ ครับ:iconnasty:
เสพพวก กันพลา RG และ MG
ชอบ MG sinanju ที่สุด  :iconlike:
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยคร้าบบบบ :iconwish:

ออฟไลน์ zeataan

• *
  • Like: 2
ตั้มครับ ไลน์ HG 00gundam ครับสนใจ HG00แท้ ที่ดองไว้ใครไม่มีเวลาต่อจะปล่อย ลองติดต่อมานะครับตามเก็บอยู่เรื่อยๆครับ

ออฟไลน์ espada101

• *
  • Like: 1
ชื่อ ต๋องครับ เพิ่งหัดเล่นและเพิ่งสนใจเป็นครั้งแรก ตอนนี้เป็นนิสิตชั้นปีที่หนึ่งของมหาวิทยาลัยทักษิณครับ
โมตัวแรกที่ถอยออกมาก็คือ MG Unicorn Gundam ไม่รู้นึกยังไงเหมือนกันเพื่อนที่เล่นอยู่ก็บอกมาแล้วว่ามือใหม่ลองซื้อพวกSDไม่ก็HGมาเล่นก่อน แต่ผมไม่ฟังไปถอยMG unicorn แต่ก็ดันต่อจนครบทั้งหล่องเห้ยย ตกใจตัวเอง แต่ก็ทำหักหลายที่เหมือนกัน ก็น่ะครับ  ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ^^ ความรู้เรื่องกันพลาผมน้อยจริงๆ

ออฟไลน์ BirdmattricX

• *
ชื่อ Birdmattricx
อายุ 27 ปีนี้
อาชีพ โภชนากร
กันดั้มที่ชอบ เกือบทุกตัวเอาเป็นว่าถ้าเห็นแล้วโดนก็จะซื้อละกัน
ยังใหม่อยู่ในการเล่นกันดั้ม เลยเข้ามาสมัครเพื่อหาข้อมูลกันดั้มที่ชอบๆ

ออฟไลน์ romandtan

• *
ชืีอเล่น ต้น
อายุ12
อาชีพ นักเรียน
กันดั้มที่ชอบ ทุกตัวที่char aznaber ขับ
gunpla ตัวแรกคือ banshee mg

ออฟไลน์ pheonix763

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
    • บิ๊กเอยบิ๊กสุ สุรพลสุรชัย
 :iconsmile:สวัสดีครับ ชื่อ บิ๊กสุ
ศึกษาที่มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์
มีความสนใจพิเศษในเรื่องการพ่นสี และตกแต่งโมเดลกันดั่ม ต้องการศึกษาความรู้และเทคนิคใหม่ๆ
โมเดลที่ชอบเป็นพิเศษ Astray Red,Blue,Gold Frame และ Deathsyth
หวังเป็นอย่างยิ่งว่าจะได้เห็นผลงานดีๆ และเทคนิคต่างๆจากเว็บครับ

ออฟไลน์ not15387

• *
  • Like: 1
ชื่อ not
ชอบกันดั้มเอจ
อายุ 12    :iconsmile:

ออฟไลน์ DelizeFx

• *
สวัสดีครับ
1.ชื่ออุ้มครับผม
2.อายุ ปีนี้ก็ 17 ล่ะครับแต่ยังไม่ถึง 
3.ม.ปลาย ปี2 ครับ
4.ชอบ Stargazer กับ Crossbone X1 ครับ
5.อยากจะบอกว่าแอบส่องเว็บนี้มานานพึ่งได้สมัครครับ(ฮาา) กันพลาต่อตัวแรกเลย MG Crossbone Fullcloth ครับแน่นอนว่า...เจ๊งซะไม่มี  :iconcry:

ออฟไลน์ ROCKPOY

• *
สวัสดีครับ
ชื่อ โป้ย ครับผม
อายุ 23 ปี
ปัจจุบัน เป็นนักศึกษา
ชอบ ZAKU กับ Rick Dom ครับผม

ฝากเนื่อฝากตัวกับทุกท่านด้วยครับ ^_^

ออฟไลน์ sonic1350

• *
สวัสดีครับ
ชื่อ เอก ครับ
อายุ 26
อาชีพ Sale อุปกรณ์ไฟฟ้า
โมเดลที่ชอบ deathscythe ครับ

ปกติต่อดิบ ตัดเส้น ตอนนี้กำลังหาข้อมูล ทำสีอยู่ครับ ไว้ทำเสร็จจะได้เอามาโชว์ให้ชมครับ ^^