ผู้เขียน หัวข้อ: [[กระทู้แนะนำตัวสมาชิก]] มือเก่า มือใหม่ มือเก่าไอดีใหม่ ฯลฯ รายงานตัวได้ที่นี่ครับ!  (อ่าน 238101 ครั้ง)

ออฟไลน์ jobzaaclub

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
แนะนำตัวครับ
1. ชื่อเล่น  จ๊อบ
2. อายุ 25
3. อาชีพ นักวิชาการคอมพิวเตอร์
4. กันดั้มตัวที่ชอบ freedom , strike freedom , zabanya , Wing
5. อื่นๆ พูดคุย หรือเล่าประสบการณ์ ฯลฯ
ชอบกันดั้มมากครับ
พึ่งมาหัดเล่นโมเมื่อปีก่อน โมตัวแรกที่ซื้อก็ MG 1/100 epyon gundam ครับ
ตอนนี้ยังทำได้แค่ต่อดิบอยู่ แต่ในอนาคตคิดว่าจะซื้อแอร์บรัชอยู่เหมือนกันครับ
ยินดีที่ได้รู้จักครับ

ออฟไลน์ ganarel

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 3
1. ชื่อเต้ครับ
2. อายุ 17
3. อาชีพ นักเรียน
4. ชอบทุกตัวครับ เพราะแต่ละตัวมีเอกลักษณ์ไม่เหมือนกัน แต่ชอบ ซีรี่ย์วิงเป็นพิเศษ
5. ต่อดิบตัดเส้นงูๆปลาๆไป10กว่าตัว กำลังเริ่มหัดทำสีอยู่ ทดลองกับโมจีนไปแล้วตัวนึง

ออฟไลน์ takumisaw

• *
  • Like: 0
สวัสดีครับ

ชื่อ ซอ ครับ

อายุ 21 ปี

อาชีพ นักศึกษา ครับ

หุ่นที่ชอบก็พวก หุ่นรุ่นใหม่ๆตัวเล็กๆกว่าชาวบ้าน เช่น F91,Crossbone,V2,Victory,ถัดมาก็เป็นกลุ่มGundamจาก UC ครับ ^^

ต่อดิบตัดเส้น อย่างเดียวครับ งบประมาณยังไม่อำนวย หาเงินเองได้เมื่อไร ค่อยว่ากันครับ

ชอบกันดัม มานานแล้ว แต่เพิ่งมาต่อโม ก็ ปีที่ผ่านมานี่แหละครับ ^^

ปล. ขอบคุณเวปนี้มากครับ อ่านข้อมูลไปเยอะแล้ว แต่ไม่ได้สมัคร สมาชิก มาขอบคุณสักที

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ TOT33

• *
ผมชื่อปืนครับ อายุ 25ปี อาชีพ นักศึกษา(รุ่นซุปเปอร์ซีเนียร์ละ  :iconfreak: )
หุ่นที่ชอบ ผมชอบทุกตัวฝ่ายสหพันธ์หนะครับ เพราะดีไซน์สวยดี ไม่ค่อยชอบฝ่ายซีออนเท่าใหร่(ภาคปีศักราชอวกาศอื่นก็ชอบฝ่ายเพราะเอกมากกว่า เพราะสวยกว่า)
แต่ที่ชอบเป็นพิเศษ ณ ตอนนี้คือ ภาคยูนิคอน เห็นหุ่นแล้วสวยมากๆชอบทั้งสองฝ่ายเลย แซ็คที่ไม่ชอบภาคนี้กลับสวยมาก อยากได้เลยครับ(แต่ไม่มีตังซื้อ :iconcry:)
ตอนนี้ได้แต่ต่อดิบกับตัดเส้นครับ งบยังน้อยอยู่ เลยเล่นโมจีนเป็นส่วนใหญ่ :iconnasty:
ปล.เข้ามาอ่านข้อมูลมาซักพักใหญ่ๆแล้วครับ แต่ที่อยากสมัครเพราะถ้าข้องใจอะไรผมจะได้โพสสอบถามได้ครับ

ออฟไลน์ Pskn28346

• *
  • Like: 10
1. ชื่อ บิ๊ว (BUILT) ครับ
2. อายุ 23 ปี
3. อาชีพ ลูกจ้าง(กากๆ)การไฟฟ้านครหลวง
4. กันดั้มตัวที่ชอบ (RG)Freedom (ทั้งๆที่ไม่เคยดูกาตูน แทบไม่รู้จักอะไรเลย)
    รองลงมาคือ RX78-2 (ไม่รู้จักเหมือนกัน แต่ชอบเพราะคลาสสิกสุด)
    รองลงมาอีก Exia และือื่นๆในภาค OO (อันนี้ชอบเพราะดูการ์ตูน)
5. พูดคุยทั่วไป จริงๆสมัครไว้สักพักแล้วเพื่อ สุ่มดู เก็บข้อมูล ไว้ทำสีตัวแรก ในที่สุดก็สำเร็จ (โพสไปแล้ว)
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ pecasus

• *
1. ชื่อ  ม้า ครับ
2. อายุ 21
3. อาชีพ นักศึกษาครับ
4. กันดั้มตัวที่ชอบ  เยอะแยะ นับไม่หมด แต่เน้น พวก ดีไซต์ ทรงใหญ่ๆ และ อุปกรเสริมเยอะๆครับ
5. เพิ่งหัดต่อโม ครับต่อได้ไม่เกิน 5เดือน กำลังเก็บเลเวล กับพวกโมกาวอยู่ครับ ถึงจะทำ สีไม่เก่งก็เถอะ ครับ  ขอฟากเนื้อฟากตัวด้วยนะครับ   :iconjoy:

ออฟไลน์ pookpiik

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 15
  • ถูกยื่นคำขาด กันพลากับภรรยาจะเลือกอะไร -*- กันพลาละกัน เจ้ย
    • http://www.facebook.com/thatsaphons?ref=tn_tnmn
รายงานตัวด้วยการระบุ
1. ชื่อเล่น ปุ๊ก ครับผม
2. อายุ ก็จะ 38 แล้ว  :iconcry:
3. อาชีพ เปิดร้านเกมอินเตอร์เน็ตครับ
4. กันดั้มตัวที่ชอบ ก็ Dom ครับผม
5. ตอนเด็กๆ เคยอ่านการ์ตูนเ้รื่อง พลาโม เคียวชิโร่  ทำให้รู้จักกันดัมหลายตัว  โดยเฉพาะพวกตัวร้ายต่างๆ แต่สมัยนั้นไม่มีเงินจะซื้อพลาโม เคยซื้อ Zaku มาได้ตัวนึง ขยับอะไรไม่ค่อยได้ ตอนนี้หายไปไหนแล้วก็ไม่รู้ 
หลังๆก็ไ่ม่รู้หลักการซื้อ กลัวซื้อแพงเกินควร ก็เลยไมไ่ด้เล่น ช่วงหลังมีเพื่อนแนะนำวิธีการเลือกซื้อ ของแท้ของจีน การคำนวณราคา ก็เลยเริ่มสนใจ ตอนนี้มีอยู่ 12 ตัว 
ณ วันนี้เพิ่งซื้อสีมาละเลงเล่นครับ  ใช้พูกัน ตัวแรกกำลังทำอยู่ครับ คือ Strike Freedom 1/144 หัดเดินไลน์ใหม่ เบี้ยวไปเีบี้ยวมา  สีก็ทาไม่เรียบ แต่จะให้ซื้อแอร์บรัชเลย ก็กลัวไม่มีเวลาทำครับ เพราะทำงานทุกวัน เช้ายันค่ำ

ดีใจที่ได้มาเป็นสมาชิกไทยกันดัมครับ สมัครนานจริงๆ ขอบคุณเทคนิคต่างๆที่ได้จากที่นี่ด้วยครับ

PoOkPiiK HoLe TheaTer 2011

ออฟไลน์ lastsky

• *
     สวัสดีครับ
 ชื่อ อ๋อง ครับ
 อายุ 15            :iconsmile:
 ยังเป็นนักเรียนอยู่ครับ
 กันดั้มที่ชอบ Unicorn Exia Astray red Strike Freedom etc.

พึ่งจะมาเริ่มเล่นครับ มีอะไรก็ช่วยเเนะนำด้วยนะครับ    :iconvsign:

ออฟไลน์ redsun0083

• *
  • Like: 11
  • True Love Never Run Smooth
1. ชื่อเล่น (จะได้เรียกกันถูกครับ) : BB
2. อายุ : 29
3. อาชีพ (บอกคร่าวๆ ก็ได้ครับ) : Packaging Design
4. กันดั้มตัวที่ชอบ : Gundam Ground Type, Ez8, Gp01fb, Dendrobium, Acguy, NT-1 (เอาเป็นว่าชอบทุกตัวที่คนขับไม่ใช่พวกนิวไทป์หรือพลังพิเศษ)
5. อื่นๆ พูดคุย หรือเล่าประสบการณ์ ฯลฯ : ไม่มีไรเลย ใช้ชีวิตเรียบง่าย ขับแมงกะไซด์4สูบ

ออฟไลน์ Nuttbasket

• *
สวัสดีครับพี่ๆ ผมชื่อนัท นะครับ อายุ 22 ปี
เป็นนักศึกษาอยู่ ปี 4 คณะวิศวกรรมศาสตร์
มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี จ.โคราชครับ
กันดั้มที่ชอบ RX-0 Full Armor Unicorn Gundam
ยังไงก้ขอฝากเนื้อ ฝากตัวด้วยนะครับ ขอบคุณครับ ^^!

ออฟไลน์ raident

• *
    • i-beautystore
ชื่อ : ไปป์ ครับ
อายุ : 29 ครับ คงยังไม่แก่เกินไปสำหรับคนเริ่มเล่น ใช้มั้ย  :iconsweat:
อาชีพ : โปรแกรมเมอร์ ธรรมด๊า ธรรมดา
กันดั้มที่ชอบ : ไม่เคยดูภาพการ์ตูนสักกะตอนเลยอ่ะ แต่ถ้าเป็นพลา ชอบฟรีด้อม กับ เรดเฟรม  :iconlol:
อื่นๆ : ตามอ่านจากที่นี่มานาน เกินปีละ แต่มีเวลาต่อได้แค่ 2 ตัว กว่าๆ มือใหม่มากมายครับ ฝากตัวด้วยครับ จะตามดูดเทคนิคจากที่นี่ต่อไปเรื่อยๆ ครับ  :iconwink:

ออฟไลน์ sal3oosahal2

• *
ผมต๊อบคับ
อายุ 19
พึ่งหัดต่อโมได้ อาทิต2อาทิตแล้วต่อไปทั้งหมดแล้ว 1/144HG ราว20ตัว 1/100MGตัวของTT และ bandai 1/100MG อีก 3 ตัว
อาชีพ นิสิตมหาวิทยาลัยนเรศวรคับ
กันดั้มที่ชอบก็ เป็นหุ่นที่อัสรัน ซาล่าใช้ทั้งหมดเช่น Aegis--Justice--Savior
โดยประมาณนี้ เป็นน้องใหม่ของฝากตัวด้วยคับผม

ออฟไลน์ Sejokahara

• Verified User
  • *
  • Like: 1
แนะนำตัวครับ
« ตอบกลับ #272 เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 12:56:08 PM »
สวัสดีครับเพื่อนๆ พี่ น้องๆ ชาว TG
ผมชื่อหลง นะครับ
ไงก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ sumryibb

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 3
1. ชื่อ แบงค์ ครับๆ
2. อายุ 19 4 June
3. ปี 1 ปิดเทมอรอขึ้นปี 2  เรียนอยุ่ ม.ธุรกิจ สาขา บริหารอินเตอร์จ้าา
4. กันดั้ม ตัวที่ ชอบ ....... ไม่รู้ไม่เคยดูอ่ะ ตัวไหนสวยๆก็ชอบหมด 555  :iconnasty: แต่ถ้าให้ชอบเป็นพิเศษก็....
แนวๆ ACGUY กับ QUBELEY อ่ะ ชอบตัวที่มันผิวเรียบๆ แต่ที่ชอบสุดๆ เลยก็คือ NZ-666 Kshatriya  :iconlike: ชอบเพราะเห็นคนทำสีสวยอ่า
5. ประสบการณ์  เกิดมา 19 ปี เคยคิดต่อโมเดลกันดั้มตอน 10 ขวบ เป็นของพี่แอบ<<(ตอนนี้เขาเรียนจบละทำอาชีพออกแบบภายในโหดมากก  :iconpunch: 5555)เอามาต่อละคิดว่า ตัวไรเนี่ย ยากแท้เหลา :iconcryout: เลยเลิก ละ เมื่อประมาณ 7-10 วันก่อน ไปเที่ยวญีปุ่นกับครอบครัวและก็กับแฟน แล้วอังเอิ๊นนนนนนน เดินไปเจอ ดันดั้มมันตั้งโชละมีกล่องวางขายข้างๆ ละถูกมาก+ลด 10% แล้วพอดีเห็นคำว่า MASTER GRADE(MG)  :iconnasty: เลยคิดว่าที่ไทยต้องแพงแน่ เลยหิ้วเข้ามา 5 กล่อง MG 3 HG 2 ตอนนั้นไม่รู้เลยว่ามันคืออะไร อะไรคือกันพลา อะไรคือเกรดกันดั้ม บอกตรงๆคิดว่าแค่ต่อเสร็จก็หล่อเลย
แล้วอังเอิ๊นนนน รอบที่ 2 มาเจอเว็บนี้ เลยหาทางสมัครกว่าจะได้เป็นสมาชิคแต่ก็ต้องขอบคุณแอดมินมากที่รับผม  :iconhappy:
ตัวแรกที่ต่อมในชีวิตคือ LBX Zeus คือแฟนช่วยเลยไม่นับ ต่อเองจริงๆคือ MSM-04 ACGUY ใช้แค่ แหนบ+กรรไกร+คัทเตอแถมโดนคว้านเนื้อตอนหักมีดด้วย ตอนนั้นที่ประกอบเสร็จยังไม่รู้เลย อะไรคือ ดีคอล มีดอาร์ทไนฟ์ ครีม สี สเปรย์ เคลีย(ใช้ทำอะไร ถึงตอนนี้ก็ยังไม่แน่ใจว่าใช้พ่นทุกครั้งหลังจากประกอบเสร็จรำป่าว ? ) 9ล9 ทุกอย่างที่เกี่ยวกับกันดั้ม  :iconangry: ต่อเสร็จเมื่อ 3 วันที่แล้วน่าจะได้  :iconnasty: แต่ขอ3คำ เน่า เน่า เน่า คือแบบเน่ามากครับเลยอยากมาหาความรู้ที่เว็บนี้
พูดมากละ ไงก็ขอฝากตัวด้วยนะครับ ขอบพระคุณครับ  :icongift:

ออฟไลน์ porzei

• *
  • I'm Por !!!
สวัสดีครับผม!  :iconsmile:
ผมชื่อ ปอ ครับ
อายุ 24 ปี
อาชีพ นักดนตรี
กันดั้มตัวทีชอบของผมคือ RX-78-2 และพวกยุคแรกๆหมดเลยครับผม

*จริงๆเป็นคนชอบต่อกันพลามาตั้งแต่เด็กแล้วครับ
แต่ต่อดิบอย่างเดียว ไม่เคยรู้จักการโมใดๆทั้งสิ้น แล้วก็บริจาคไปหมดแล้วด้วย  :iconcryout:
เลยหยุดเล่นไปเป็น 10 กว่าปีเลยครับผม

ตอนนี้เริ่มกลับมาลองเล่นอีกครั้ง ด้วยความที่เห็นวิธีการโมของหลายๆท่านในบอร์ด
เลยอยากจะทำบ้างแล้ว ตอนนี้เลยเพิ่งซื้อ RX-78-2 HG มาลองฟื้นสกิลก่อน 55+
คาดว่าจะลองตัดเส้น พ่นเคลียร์ก่อนละกัน แล้วค่อยศึกษาวิธีอื่นเพิ่มขึ้นเรื่อยๆครับผม

เสร็จแล้วจะลองเอามาโพสให้ชมกันนะครับผม
ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ ขอบคุณมากครับผม! :iconvsign:

ออฟไลน์ Dolatam

• *
สวัสดีครับ :iconsmile: 
ผมชื่อ เอกครับ
gundamที่ชอบ
1.ZGMF-X20A Strike Freedom
2.ZGMF-X42S Destiny

เพิ่งหัดลองต่อ Gundam ขอคำแนะนำด้วยนะครับ^^

ออฟไลน์ pangpond

• *
สวัสดีคร๊าบบบบ
1. ชื่อเล่น @ปอนด์ครับ ^^
2. อายุ @25 ปีครับ ^^
3. อาชีพ @กราฟฟิกอนิเมชั่นครับ ^^
4. กันดั้มตัวที่ชอบ @Gundam OO
5. อื่นๆ พูดคุย หรือเล่าประสบการณ์ ฯลฯ @เป็นมือใหม่หัดต่อครับ ส่วนใหญ่จะต่อสเกล RG ครับ^^

ออฟไลน์ ongpokoh

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 15
สวัสดีครับ สมาชิกใหม่ชื่อโอ่งครับ สมัครทิ้งไว้นานเลยครับนึกว่าจะไม่ได้เล่นบอร์ดนี้เสียแล้วครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
กันดั้มที่ชอบคือ F90 F91 VGundam ครับ แต่หาซื้อเก็บลำบากมากมายตอนนี้ยังไม่มีสักตัวเลยครับ มีแต่นอกไลน์ :iconcry:
เพิ่งเริ่มเก็บด้วยครับ มีแต่Sd Bb หวังว่าจะได้นำเอาผลงานมาให้ตินะครับ(ชมยังไม่หวังมือใหม่หัดทำ)

ออฟไลน์ weeve

• *
  • Like: 5
สวัสดีครับ
1. ชื่อเล่น วี ครับ
2. อายุ 3x   :iconcryout:
3. อาชีพ วิศวะกร ครับ
4. กันดั้มตัวที่ชอบ  Astray Blue
5. อื่นๆ  ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ มือใหม่

ออฟไลน์ santasnow

• *
1. ชื่อเล่น (จะได้เรียกกันถูกครับ) : แชมป์ครับ
2. อายุ : 23
3. อาชีพ (บอกคร่าวๆ ก็ได้ครับ) : นักศึกษา
4. กันดั้มตัวที่ชอบ : sinuju sazabi