ผู้เขียน หัวข้อ: [[กระทู้แนะนำตัวสมาชิก]] มือเก่า มือใหม่ มือเก่าไอดีใหม่ ฯลฯ รายงานตัวได้ที่นี่ครับ!  (อ่าน 237725 ครั้ง)

ออฟไลน์ backuser

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
รายงานตัวครับผม
ชื่อ บอส ครับ
ทำงาน บิ๊กซีสารคาม ครับ
ใคร เป็นคนสารคามคุยได้นะครับ เราสาย กันพลา ด้วยกันครับ :iconvsign:
พูดถึงชอบ ก็นี้เลย
สุดหล่อของเราครับ

ออฟไลน์ SuPerHer0oo7

• *
  • Like: 0
สวัสดีครับ... :iconsmile:

ชื่อเล่น โจ๋
อายุ 22 ปี
อาชีพ นักศึกษา
กันดั้มตัวที่ชอบ Gundam AGE-2 Normal
อื่นๆ ขอฝากตัวด้วยนะครับ อิอิ  :iconmeow:

ออฟไลน์ crosszerolife

• *
สวัสดีครับ :3

1. ชื่อเล่น : ติว
2. อายุ : 17 ปี
3. อาชีพ : นักศึกษา ปวช.
4. กันดั้มตัวที่ชอบ : Strike Gundam , Freedom Gundam , Strike Freedom Gundam , Exia Gundam , Gundam Age-2
5. ประสบการณ์ : ไม่ค่อยมีประสบการณ์เรื่องแต่งโมเดลพลากับการตกแต่งครับยกเว้นตัดเส้น ;w;

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ :3

Pepsi623

• บุคคลทั่วไป
ขอแนะนำตัวนะค้าบบบผม
« ตอบกลับ #443 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2014, 07:35:26 AM »
 :iconshy2:สวัสดีนะค้าบบบบ มาแนะนำตัวเองก่อนน้า

-ชื่อว่า เป๊ปซี่ นะค้าบ

-อายุ 18 ปีกว่าๆ

-อาชีพ เป็นนักศึกษา เล่นดนตรีด้วย(เก็บตังซื้อกันพลา)

-กันดั้มที่ชอบ Kyrios/Arios/Harute(ของอาเลลูย่าหมดเลย)และก็ GN Archer ด้วย,,แล้วก็กำลังจะเพิ่มมากขึ้นเรื่อยๆๆๆๆๆ :iconnasty:

-เริ่มชอบกันดั้มจากกันดั้มเอ็กซ์(เพราะเพลงมันเพราะมากๆ แต่ไม่เคยดู =..=) :iconlike:  และรู้จักกันพลาเพราะไอ้เจ้ากบบ๊องจากดาวเคโรน ซึ่งก็คือ เคโรโระ นั่นเอง
แล้วหลังจากนั้นก็ได้มาพบเจอกับกันดั้มสามก๊ก เลยรู้สึกชอบมากๆๆเลยไปซื้อ เตียวหุย กับ ซุนกวนเกราะพยัคจากห้างมาประกอบ แต่ก็ต้องหยุดไปเพราะราคาที่แพงเกินไป
หลังจากนั้นก็ได้มารู้จักกับ กันดั้มOO ในชั่วข้ามคืนแล้วเห็นหุ่นของอาเลลูย่าที่มันแปลงร่างเป็นยานได้เลยชอบเลย(ตอนแรกชอบ Dynames แต่มันแปลงร่างไม่ได้เลยเปลี่ยน อิอิ  :iconmeow:)
จากนั้นก็ไปหาดูราคากันพลาจากในเว็บแล้วก็ได้เดินทางไปซื้อในวันถัดมา ตัวแรกสุดเลยคือเจ้า Kyrios ตอนแรกว่าจะซื้อแค่ตัวเดียว แต่พอไปเปิดข้อมูลดูก็รู้ว่ามันมีภาค2ต่อ ก็เลยไปซื้อ Arios ในวันถัดมา แล้วพอกลับมาก็เริ่มดูกันดั้มOOอย่างจริงจัง และพอจบก็รู้ว่าเจ้าArios มี GN Archer ด้วยก็เลยเล็งไว้ แล้วทีนี้ก็รู้ว่ามันมีเดอะมูฟวี่ด้วย เลยไปดูข้อมูลของ Harute ก็เลยตัดสินใจไปซื้อเลย อิอิ  :iconjoy:
ตอนนี้ที่บ้านมีกันดั้มทั้งหมด6ตัว รวมเตียวหุยและซุนกวนไปด้วย แล้วตอนนี้ก็กำลังเล็งตัวอื่นๆไว้เพียบเลยแต่งบยังบ่มีเลยได้แค่เล็ง =.,=  :iconcry:
(กันดั้มทุกตัวที่ต่อเป็น HG 1/144 หมดเลย ไม่ได้ตัดเส้นหรือทำสีแต่อย่างใดเลย เพราะว่าใจมันกลัวและป๊อดขนาด :iconcry:)

ขอจบการแนะนำตัวเพียงเท่านู้น แฮ่!! เท่านี้ครับ อิอิ  :iconvsign:

ออฟไลน์ Unjung84

• Verified User
  • *
สวัสดีคะ
1. ชื่อเล่น อั๋นนะคะ เรียก อันอัน อั๋นจัง ก็ได้คะ
2. อายุเลิกนับแล้วคะ
3. อาชีพ พนักงานเอกชนมีชื่อแห่งนึงในประเทศไทย
4. กันดั้มตัวที่ชอบ Nu // RX-78
5. กว่าจะเข้ามาได้เลือดตาแทบกระเด็น ไงฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ
add Facebook มาได้นะคะ https://www.facebook.com/Unjungka
ต่อตัวแรกคือ Hi nu และ LBX: Lucifer เหตุผลที่ต่อก็สวยดี แต่ละตัวเท่ห์สุด.

ไงก็แอดมาได้นะคะ  :iconwinks: :iconwinks:

ออฟไลน์ Jade2536

• *
สวัสดีคับ :) ชื่อ เจตนะคับ
ตอนนี้กำลังต่อ MG Unicorn Gundam OVA Ver.
ฝากตัวด้วยนะคับ

ออฟไลน์ PaladinMode

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 8
1. ชื่อ นุ ครับ
2. อายุ 30
3. อาชีพธุรกิจส่วนตัว
4. กันดั้มตัวที่ชอบ Nu Gundam, Hi-Nu Gundam, Wing, Wing Zero Custom
5. สวัสดีไทยกันดั้ม ไม่มีอะไรมาก แค่อยากบอกว่า รักกันดั้มจ้าาา

ออฟไลน์ dragon29178

• *
  • [ มือใหม่ครับผม ] ^^'
ผมชื่อมังกรครับ ตอนรีจิสก็ไม่รู้ใส่ไรก็ใส่โค้ดเนมไปครับ ไม่เท่เลย :iconpale:
กันดั้มตัวแรกก็MG Blitz Gundamครับ ชอบมากตัวนี้ แต่พอไปเปิดเจอที่เขาcustomเอง
เลิกชอบเลยครับ 5555555
กันดั้มที่ชอบจริงๆก็ของกองทัพออร์บครับจากSeed
-Astray red frame
-Astray gold frame
-astray gold frame amatsu
-M1 astray [หน่วยทหาร ชอบครับเท่ดูแข็งแกร่ง]
มีจากภาคBuild Fighter
-Sengoku Astray
ไม่พ้นAstrayครับ ชอบมากๆ แต่ชอบจริงๆคือsengoku
ฝันว่าอยากโมsengokuเองแบบของตัวเองสักครั้งครับ :iconwish:

ออฟไลน์ shinfear

• *
ชื่อ ชินครับ อายุ 21 ทำงานราชการ

ตัวที่ชอบคือโนเบลกันดั้ม ซีรี่ส์ที่ชอบก็ภาคGBF .  OO . after war x

ออฟไลน์ aerick

• *
ชื่อ aerick ค่า เรียกว่าเอลก็ได้นะ  :iconsmile:
อายุ 24 ปีจ้า
อาชีพ ตอนนี้เพิ่งจบ กำลังหางานอยู่ค่ะ TwT
กันดั้มตัวที่ชอบ Hyakushiki,Delta Plus,Infinite Justice,Strike Noir จ้า ;w;

เพิ่งหัดเล่นจ้า จริงๆสนใจจากที่เพื่อนๆรอบตัวต่อกันพลามาหลายคนแล้ว ประกอบกับเราชอบแนวสายหุ่นยนต์เป็นทุนเดิมอยู่แล้ว เลยได้เริ่มต่อเป็นของตัวเองบ้าง (เริ่มมาก็เจอ 1/144 หุ่นเปลี่ยนร่างกันเลยทีเดียว  :iconcry:)

รู้จักเว็บนี้จากการดูรีวิวของหุ่นหลายๆตัวจ้า ยังไงก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยเน้อ

ออฟไลน์ bzinferno

• *
ชื่อเบนซ์ครับ สมาชิกใหม่ คนเชียงราย เป็นนักศึกษาครับ

MS ส่วนใหญ่ที่ชอบและสะสม จะเป็นพวก Zeon ครับและ MG ซีรี่วิง EW.

ออฟไลน์ Panutron

• *
น้องใหม่ครับผม ฝากเนื้อฝากตัวฝากใจด้วยนะเหล่าเออ !!!!  :iconmeow: :iconmeow:

ออฟไลน์ lidelnoe

• *
สวัสดีครับ พอดีว่าส่องบอร์ดนี้อยู่นานแล้ว เลยตัดสินใจสมัครซะเลย
ยังไงก็ขอฝากตัวด้วยนะครับ และขอวิชาความรู้กลับไปด้วยนะครับ

ออฟไลน์ bananaX

• *
1. ชื่อเล่น วิน ครับ
2. อายุ 30
3. freelance งานด้าน VDO Editor
4. Gundam Unicorn , Gundam Wing ครับ
5. พึ่งจะเข้าวงการ กำลังฝึกทำสีฝากตัวด้วยนะครับ

:iconhappy:

ออฟไลน์ maniastyle

• *
 สวัสดีครับ mania ครับ

1. ชื่อเล่น หนุ่ม
2. อายุ 3X 
3. อาชีพ ตอนโพสนี่ว่างงานอยู่
4. กันดั้มตัวที่ชอบ V2AB
5. ถึงจะไม่ค่อยได้ต่อกันพลาเท่าไรนัก แต่ก็มักจะโดนเพื่อนลากไปซื้อกันพลา หรือวานให้ค้นหาข้อมูลบ่อยๆ เลยมาสมัครไว้โพสถาม หรือตอบกระทู้  แต่หลักๆก็ชอบดูกันดั้มนะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 21, 2014, 01:35:50 PM โดย maniastyle »

ออฟไลน์ dadadong

• *
สวัสดีครับ ชื่อ โด่ง ครับ อายุ 20 ปี ตอนนี้กำลังเรียนอยู่ครับ กันดั้มตัวที่ชอบก็ เดธไซท์ ครับ
หลังจากสูบความรู้มานานก็จะเริ่มลองทำสีแล้วจึงสมัครครับ
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับบ  :iconwink:

ออฟไลน์ desrestz

• *
สวัสดีครับ ชาว TG

1. เกมส์
2. 24 ปี
3. ถ้าพูดถึงตัวที่ชอบ ก็จะเป็น จากใน ซีรี่ย์ Seed / Seed Destiny / OO ครับ
4. เพิ่มเริ่มเข้าเล่น Gunpla โดยการเริ่มต่อตัวแรกคือ MG Strike Freedom ใช้เวลาไปนานพอดู ต่อดิบ :iconvsign:
    หลังจากนั้นก็เริ่มรู้ถึงการใช้พื้นที่ในการเก็บเยอะ เลยเปลี่ยนมาเล่น ไลท์ RG จัดมา 3 ตัว แต่เพิ่งต่อเสร็จไป 2 ไม่ค่อยมีเวลา  :iconmeow:

ตัวแรก MG Strike Freedom

สมาชิก ตอนนี้

ออฟไลน์ lamiloft

• *
สวัสดีครับ

ผมชื่อ ปัน
อายุ 21 ปี
เป็นนักศึกษาครับ
ตัวที่ชอบหลักๆ ก็คงของ seed / destiny / wing ทั้งหลายหน่ะครับ แล้วก็ พวก SD แนว Legendary ครับ
ผมเพิ่งจะมาเริ่มต่อกันพลาเพราะเบื่อๆ ไม่มีไรทำรอมหาลัยเปิดเทอมครับ 555+
จริงๆก็สนใจอยากต่อนานแล้วครับ แค่ไม่ค่อยมีเวลา ใครมีคำแนะนำอะไรก็บอกได้นะครับ  :iconwish: :iconwish:

ออฟไลน์ FormatAlice

• *
    • Facebook.com
สวัสดีคะ ชื่อ เมย์คะ

ต่อกันพลามาได้สักพักแล้ว 

กันพลาตัวแรกที่ต่อ คือ Beargguy III คะ   แล้วก็ยังมีอีกหลายตัว

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะคะ  :iconvsign:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 23, 2014, 06:48:48 AM โดย FormatAlice »

ออฟไลน์ UNICON

• *
  • น้องใหม่ครับ
น้องใหม่ครับฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับรุ่นพี่ :iconlove:
AON