ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนตัวสายฟ้าแล็บ (เล่นของใหญ่มันส์กว่าเยอะ MG MSN-04 SAZABI หน้า 5 ครับ)  (อ่าน 34459 ครั้ง)

ออฟไลน์ luca

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: Exia R...รัยว๊า....( O.Y.W ) 50% โมตัวแรกไม่เสร็จซักที (โหลดโหด)
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 10:54:16 AM »
เป็นโคดเนมที่แปลกมาก เหนตั้งชื่อตั้งนานนะขอรับ ตั้งให้ก็ไม่เอาชิ! คอยชมตอนต่อไปอยู่นะขอรับ (ไว้จะเอา Arios Abattoir ไปอวด) ครึ ครึ ครึ...

ออฟไลน์ Souji

• *
  • อยากทำสีกันพลาเป็นจัง
Re: Exia R...รัยว๊า....( O.Y.W ) 50% โมตัวแรกไม่เสร็จซักที (โหลดโหด)
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 01:05:49 PM »
 :iconwish: ทำได้ขนาดนี้เลยเหรอเนี่ย!!  :iconvsign:

สวยงามมาก ทำสีใหม่คงสุดยอดกว่านี้อีกเยอะเลย

ชอบขา เท่ มากๆ    แขนที่โมให้งอเพิ่มได้  :iconwink:

:iconlol:

ออฟไลน์ blackanubis

• *
  • หน้าเกรียน เอ้ย เนียนพอรึยังนะ.....
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2009, 06:17:11 PM »
 :icondisapp: บอกได้คำเดียวว่าสุดยอดรับ ชอบที่ตัดเฟรมออกเป้นชิ้นแยกทำให้สวยขึ้นมากเลยครับ แถมดมข้อต่อให้ขยับได้มากขึ้นอีก ขออีกทีว่าสุดยอดคร้าบ :icondisapp:
โดโรโระ เอกซ์เซีย :icondisapp:

ออฟไลน์ Zeropuan

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 15
  • เรียนไม่ยุ่ง มุ่งเเต่ 'เกรียนดั้ม'
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2009, 08:11:25 AM »
ชอบขามากๆครับ เเจ่ม :iconlike:
หักได้หักดี หลังเนี่ย -*-

ออฟไลน์ march09

• *
  • Like: -13
UP DATE การทำวันที่ 22/09/52

มาดันกระทู้ เอ๊ยยย อัพกระทู้ เฮอๆ.... :iconcry:
หลังจากที่ไม่ได้มาอัพเลยเพราะทำไปแค่นิดหน่อย เนื่องจากเวลาทำน้อยประกอบกับช่วงนี้งานประจำเยอะมากๆเลยไม่ได้โมเพิ่มซักเท่าไหร่ ตอนแรกว่าจะไม่อัพกระทู้แต่เห็นท่านอื่นมาลงเยอะเลยอยากมาอัพซักนิดหน่อย เพิ่มจาก 50% กลายเป็น 55% มาดูกันเลยดีกว่า

ปล. ผมอัพดีเทลเพิ่มจากเดิมตั้งแต่ต้นเดือนที่แล้วแต่ไม่ได้มาอัพกระทู้ครับ

เอาชิ้นส่วนเกราะไหล่ของAvalanche Exia โมจีนTT มาใส่ครับแต่เอาบูซเตอร์ออกเพราะเกะกะ แล้วก็ทำTwin Sword โมให้มันกลับด้าน

ชิ้นส่วนที่มาแทนบูซเตอร์เก่ามีประโยชน์อย่างไรดูรูปถัดไปข้างล่างครับ

เจาะช่องดักลมระบายอากาศ เพิ่มดีเทลนิดหน่อย

ด้านหน้า เดินลายเพิ่มอีกนิดหน่อย

สามารถกางออกได้ครับและก็เป็นบูซเตอร์เล็กๆไปในตัว

บูซเตอร์อันเก่าใหญ่มากทำให้ยกแขนขึ้นในแนวข้างไม่ได้แต่อันนี้ยกแขนสบายๆ สามารถยกสูงได้อีกจากรูปครับ

บู๊ซเตอร์หลังขาของAvalanche ทำเล่นๆนะครับไม่ได้เอามาใส่จริง ขอย้ำว่าทำเล่นๆ เอารูปมาลงให้ดูเฉยๆ ( จริงๆแล้วรูปมันน้อยเลยเอามาลงเยอะๆแก้เขิน ) :iconcry:

ทำเล่นๆอีกรูป

ทำเล่นๆอีกซักรูป

ลองขยับเล่นๆดู

ด้านหลังครับ

เกราะไหล่ด้านหลังตัดครีบที่ยื่นยาวๆออกเพราะเกะกะอีกเช่นกันครับ

ถ้ามีการโมเพิ่มเติมอีกจะมาอัพใหม่ครับ

ปล. รูปที่เคยโพสไว้หายไปไหนไม่รู้ครับทำยังไงดีครับ หรือว่าเป็นที่ๆผมฝากรูปมันหมดอายุ ช่วยแนะนเวปฝากรูปแบบง่ายๆที่ไม่มีวันหมดอายุให้ผมทีครับ ขอเวปแบบอัพโหลดง่ายๆนะครับเพราะผมทำตอนเวลาทำงานจึงต้องการความรวดเร็วในการอัพโหลด ขอบคุณล่วงหน้าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2009, 08:54:12 AM โดย march09 »

ออฟไลน์ GundamMan

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 3
  • ร่างมืดชั่วคราว
ผมว่า ที่หัวใส่เขาเหมือนเดิมจะเหมาะกว่านะครับ
ผิดก็ว่าไปตามผิดส

• *
^
^
^
คือว่าผมกลัวเขาหักตอนโมเลยถอดออกครับ :iconcry: กันดั้มต้องมีเขาครับ :iconlol:

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
ไหล่ดูดีแฮะ ยิ่งมองด้านข้างยิ่งเห็นแววงาม
เขาไม่ใส่นี่ลิงเลย 555 :iconlol:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 22, 2009, 10:23:15 PM โดย ReJInA »

ออฟไลน์ jayamiku

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
เขาละ  :icondisapp:

ออฟไลน์ zabadon

• เริ่มหัดทาสี
  • *
ติดตามผลงานมานานครับ ออกมาทีนี้เท่ระเบิดไปเลยครับท่าน   :iconlike:

ชอบที่บูซเตอร์นี้ละครับได้ใจจริงๆ จะเพิ่มไรอีกไหมครับเนี้ยรุ้นจริงๆเลย    :iconnosebleed:

สุดยอดไปเลยเพ่

ออฟไลน์ tomujung

• *
  • Like: -2
สวยมากลยครับ ดาบ2มือ ถ้าใช้ GN Sword III น่าจะเม่ขึ้นอีกนะครับ

ออฟไลน์ colossus

• *
  • Like: 1
เท่ดีครับ สู้ๆ ว่าแต่ทำไมเห็นแต่รูป วันที่ 22 ส่วนวันอื่นรูปไม่ขึ้นล่ะ  :iconcry:

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
ดูดีขึ้นเยอะเลยครับๆ ชอบ2ดาบจังเลยครับ
สวยงามมากๆๆ
รอชมต่อนะครับๆ

ออฟไลน์ san444

• *
  • Like: -4
โอ้วว ยังสุดยอดเหมือนเดิมเลย \[>0<]/

• *
เท่ดีครับ สู้ๆ ว่าแต่ทำไมเห็นแต่รูป วันที่ 22 ส่วนวันอื่นรูปไม่ขึ้นล่ะ  :iconcry:

รูปก่อนหน้าที่เคยโพสหายไป สาเหตุที่หายเพราะว่าอาจจะหมดอายุจากเวปที่ฝากรูปครับ อยากได้เวปฝากรูปที่อัพโหลดได้รวดเร็วกว่าเวปPhoto......และไม่มีวันหมดอายุครับ เพราะผมอัพตอนทำงานจึงต้องการความรวดเร็ว  ใครก็ได้ช่วยแนะนำผมที :iconcry: ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ Wulther

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: -15
  • Blue Cosmos
เป็นโมที่สังเวย เพื่อนพ้องไปหลายกล่องเหมือนกันนะเนี่ย
ทำตั้งแต่ MG ยังไม่มีข่าวเลยจนตอนนี้ MG ออกมานานละ 555+(ผมลืมเลยนะเนี่ย)
GN ไดร ด้านหลังทำแบบ ยาวๆไปเลยจิคับ เขาก็ยาวๆเลย
ปล.เท่ดีนะ
เพื่อโลกสีครามอันแสนบริสุทธิ์ของพวกเรา!!!!

• *
Re: Exia R...รัยว๊า... โมตัวแรกไม่เสร็จซักที เชิญหน้า 3 ครับ
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 05:37:38 PM »
อัพกระทู้ครับ ไม่ค่อยมีเวลาโมเลยครับงานยุ่งมากๆ  :iconcry:  16 / 02 / 53

พ่นรองพื้น Lay Land เช็ครอยบอดแผล เพื่อขัดแต่ง แล้วก็จะอัพ ดีเทลเพิ่มอีกบางจุดครับ
ดูตาม���าพกันยาวๆเลยครับรูปเยอะไปหน่อยอธิบายไม่หมดเลยให้ดูเปรียบเทียบระหว่างตัวที่โมแล้วกับยังไม่ได้โมครับ :icondizzy:

ยืดความสูงนิดหน่อยครับ

ผมนับเป็น % ไม่ได้แล้วเพราะใช้เวลานาน คิดอะไรออกตอนนั้นก็ใส่เข้าไปเรื่อยๆ ตัวนี้คงต้องให้เสร็จ���ายในปีนี้ครับ ทำมา 2 ปีแล้ว ทำๆหยุดๆ :iconcry:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 05:50:51 PM โดย march09 »

ออฟไลน์ Gunkid

• *
  • Like: 2
  • ONE STEP AT TIME
    • CHAPTER ONE
Re: Exia R...รัยว๊า... โมตัวแรกไม่เสร็จซักที เชิญหน้า 3 ครับ
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 06:05:30 PM »
โออออ โมอย่างแรงนิ :iconlol:

ออฟไลน์ angelicz

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 06:10:37 PM »
Optimus Exia ?!?!?!?!!!
 :iconwish: :iconwish:

รอติดตามผลงานครับ :iconhihi:

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

ออฟไลน์ SNRI

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 32
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 07:57:44 PM »
ปลายเท้า ผมว่ามันยาวไปหน่อยนะ
รับ1:144 gundam seravee 2 แบบต่อดิบครับ
ใครอยากปล่อย IM มาเลยครับ