ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนตัวสายฟ้าแล็บ (เล่นของใหญ่มันส์กว่าเยอะ MG MSN-04 SAZABI หน้า 5 ครับ)  (อ่าน 34483 ครั้ง)

ออฟไลน์ march09

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -13
Exia R…รัยว๊า......( O.Y.W )

คนอื่นเค้ามี  R2 ผมก็มีเหมือนกันแต่เป็นอารัยว๊า.....ตัวนี้ทำได้แค่ 50% ของที่คิดไว้
ผมเคยโพสไว้เมื่อกลางๆปีที่แล้วตั้งแต่ Anime Season แรกยังไม่ฉาย จนตอนนี้จบ Season2 แล้วแถมจะออก MG ซะอีก :iconcry: ตัวนี้เป็นตัวแรกของการหัดโมเลยทำนานหน่อยเพราะอยากทำตัวแรกให้ออกมาเป็นที่พอใจของตัวเอง เลยเป็นที่มาของชื่อที่ผมตั้งว่า ( O.Y.W ) เพราะผมใช้เวลาทำตัวนี้มา 1 ปีกว่าๆแล้ว ทำมาเรื่อยๆอาทิตย์ละ 1 วัน วันละแค่ 2-3 ชั่วโมง แล้วก็ทิ้งไปเป็นเดือนเพราะเหนื่อยกับงานประจำที่ทำ ประกอบกับความขี้เกียจโม พอได้ตัวใหม่ๆมาก็แค่ต่อดิบแต่ตอนนี้เริ่มขี้เกียจอีกแล้ว มีMGดอง7ตัวแล้ว 
ตัวนี้คิดอะไรออกก็เติมเข้าไปคิดไปทำไปไม่มี Concept แล้วอีกอย่างตัวนี้ผมทำแบบ Custom ไม่อิง Anime ดูตาม���าพนะครับบรรยายไม่ครบจริงๆเพราะผมทำทุกชิ้นส่วน  ว่าซะยาวมาดูกันดีกว่า.....
ความเดิมปีที่แล้ว.......

ยืดเอวซักหน่อย

ยืดความสูงประมาณ 5 mm.

เดินลายด้วยวงเวียน

ปัจจุบัน.....

เจาะช่องลมที่โลห์ แล้วใส่น็อตชุดแต่ง

ทรัสเตอร์อันเดิมที่มีคนบอกว่ามีไว้ทำไม สมัยตั้งแต่ Anime ยังไม่ฉาย ได้เปลี่ยนใหม่ทำก่อนที่ จะมี R2 กลายเป็นว่าทำช้าไปอีกซะแล้ว :iconcry:

หั่นๆๆ

ปื่นเอาของ Strike GHD มาตัดต่อและเจาะรูเวลาถือเพื่อความแน่น :iconlike:

แอ็คชั่น

หน้าแข้งด้านข้าง

อีกมุมนึง

หน้าแข้งเปิดออกได้ครับ

เจาะหน้าอกและทำค็อกพิทเพราะตอนแรกกะทำก่อน MG จะมีข่าวว่าจะออก แต่ช้าไปอีกซะแล้ว  :iconcry:

เซ็ทจัง :iconlol:

ใช้เป้าของ Strike GHD

Up Detail

เดินลายเพิ่ม

มือเอาของ MG Strike Freedom TT มาจะได้ขยับเยอะๆ

ไม่ใส่แพ็คดาบยักษ์ของบลูเฟรมแล้วเพราะเห็นคนอื่นใส่มาเยอะแล้ว

ขออ���ัยด้วยถ้าบรรยายไม่ครบทุกรูปเพราะมันเยอะ แล้วจะมาอัพถ้ามีอะไรคืบหน้าอีกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 16, 2010, 05:20:37 PM โดย march09 »

ออฟไลน์ nongnoojoe

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 3
  • มีตังแค่layland T-T
Re: Exia R...รัยว๊า....( O.Y.W ) โมตัวแรกไม่เสร็จซักที (โหลดโหด)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2009, 01:38:22 PM »
สุดยอดครับ ถึงว่ายังไม่เสร็จซะที เล่นโมดิฟายเยอะซะขนาดนี้^^"

ออฟไลน์ Triangular

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -3
Re: Exia R...รัยว๊า....( O.Y.W ) โมตัวแรกไม่เสร็จซักที (โหลดโหด)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2009, 01:57:34 PM »
เท่มากคับ
ผมมีทุกอย่าง นอกจากอนาคต

ออฟไลน์ zealotzephyr

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 5
  • สี่หลอดสีฟ้า
    • 52146CPEBoard
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2009, 02:27:29 PM »
สุดยอดครับ โมคล้ายๆแบบ a2craft เล็กน้อย ดูมีแนวเป็นของตัวเองมากๆครับ

ออฟไลน์ SNRI

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 32
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2009, 02:41:21 PM »
ชิ้นส่วนโลหะที่GN Drive คือะไรนะครับ บอกหน่อยได้ไหมอ่ะ :iconwish: :iconwish: :iconwish:
รับ1:144 gundam seravee 2 แบบต่อดิบครับ
ใครอยากปล่อย IM มาเลยครับ

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2009, 02:57:30 PM »
ชิ้นส่วนโลหะที่GN Drive คือะไรนะครับ บอกหน่อยได้ไหมอ่ะ :iconwish: :iconwish: :iconwish:

เอามาจากเครื่องเขียนครับ เป็นน็อตขันล็อคพวกวงเวียน 

ออฟไลน์ notsaa123

• *
  • Like: 0
Re: Exia R...รัยว๊า....( O.Y.W ) 50% โมตัวแรกไม่เสร็จซักที (โหลดโหด)
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2009, 04:00:44 PM »
เอ่อคือคุณจะโมดิฟายให้หมดทุกส่วนเลยหรอครับ :iconsweat:

สวยมากคร้าบบ :iconwish:

ออฟไลน์ Wulther

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: -15
  • Blue Cosmos
Re: Exia R...รัยว๊า....( O.Y.W ) 50% โมตัวแรกไม่เสร็จซักที (โหลดโหด)
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2009, 05:16:10 PM »
เป็นโมที่เสียสละพี่น้องไปเป็นจำนวนมากเพื่อสร้างมันสินะ ดูดีเหมือนกันนะคับ(นาดยังไม่ลงสี)ต้องรอดูตอนลงสี
เพื่อโลกสีครามอันแสนบริสุทธิ์ของพวกเรา!!!!

ออฟไลน์ tomujung

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -2
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2009, 05:20:11 PM »
สวยมากเลยครับโมเยอะมากๆ

ออฟไลน์ junkxxx

• *
  • Like: -8
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2009, 07:34:22 PM »
"สู้ต่อไป...ทาเคชิ"

รอดูอยู่คราบพี่น้อง
หลงใหลใน GUNPAL???

ออฟไลน์ ong90

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 8
  • sweet mother of mercy !!
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2009, 09:46:28 PM »
เเม่เจ้า!! รอชมอยู่นะครับ
Sail To The New World

ออฟไลน์ GundamMan

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 3
  • ร่างมืดชั่วคราว
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2009, 09:56:01 PM »
สนใจตรงที่เจาะรูปืนนะครับ  ไม่ทราบว่าเจาะยังไงเอ่ย
ผิดก็ว่าไปตามผิดส

ออฟไลน์ aruto

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2009, 10:39:27 PM »
งานอลัง~~~~ งานนี้ได้เห็นงานอลังๆแน่ๆๆ

สู้ๆนะครับ จะรอชม

ออฟไลน์ SonicRoute

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -3
  • Two Sides To Every Story
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2009, 01:00:00 PM »
รายละเอียดยิบจริงๆ  ทำก่อนที่ R2 กับ MG จะออกซะอีก

ออฟไลน์ nightmare_dn1

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2009, 09:49:45 AM »
เจ๋งเลยครับใส่ใจกับทุกรายละเอียดเลย ได้อารมณ์เหมือนโมเดลเลอร์ในเว็ป nblood เลย(นี่เป็นตัวแรกของการหัดโมจิงเรอะ?)....พยายามเข้านะเซ็ทจัง

• *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2009, 10:06:35 AM »
UP DATE การทำวันที่ 19/07/52
เปลี่ยนแขนใหม่ โดยเอาของ Strike GHD มาอีกเช่นเคย แขนเก่าผมไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ดูเรียวๆเล็กๆเลยเอาของ Strike มาใช้เพราะดูเหมือนเป็นกล้าม มาดูกันเลยดีกว่าครับ

อันซ้ายของเดิม  อันขวาโมใหม่  ของเดิมของStrikeจะประกบนอก เลยต้องบากชิ้นส่วนเดิม เพื่อให้ชิ้นส่วนของExiaเข้าไปข้างในได้ตามรูปครับ

ด้านข้างครับ จะเห็นรอยบากเป็นรูปตัว V

ตัดแผงโมเพื่อทำสลัก

ประกบกันดู

บากด้านหลังด้วย

ลองเอาท่อนแขนของ Exia มาใส่ดูอีก ลงร่องพอดีเลย

ซ้ายก่อนทำ ขวาหลังโมเสร็จ จะเห็นว่างอข้อศอกเพิ่มได้อีกหน่อย

ลองเอาแขนใส่ดู ข้างซ้ายของเดิมดูเพรียวๆ   ข้างขวาอันที่โมเสร็จแล้วดูล่ำขึ้น

แอ็คชั่นนนนน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 20, 2009, 10:42:49 AM โดย march09 »

• *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2009, 10:20:38 AM »
สนใจตรงที่เจาะรูปืนนะครับ  ไม่ทราบว่าเจาะยังไงเอ่ย

กะระยะของเดือยที่มือ แล้วมาร์คตำแหน่งไว้  ใช้สว่านมือดอกขนาด 1mm. เจาะเรียงกันเป็นแนวตั้ง เจาะเสร็จก็แต่งให้เรียบร้อยตามรูปครับ

เจ๋งเลยครับใส่ใจกับทุกรายละเอียดเลย ได้อารมณ์เหมือนโมเดลเลอร์ในเว็ป nblood เลย(นี่เป็นตัวแรกของการหัดโมจิงเรอะ?)....พยายามเข้านะเซ็ทจัง

ตัวแรกจริงๆครับ ทำมาปีกว่าแล้วถึงยังไม่เสร็จไงครับ :iconcry: ถ้าเป็นมือโปรแบบคนอื่นคงอาทิตย์ละตัวแล้วครับ :iconlol:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 20, 2009, 10:31:21 AM โดย march09 »

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2009, 10:31:11 AM »
งานช้างจริงๆครับโมมันแทบทุกส่วน แต่เวลาโมแล้วต้องนั่งคิดด้วยนะครับว่าโมไปแล้วจะแยกมาทำสีได้ยังไงหว่า และหลังจากโมจนหนำใจแล้วน่าจะอุดขัดเก็บรอยเฉือน รอยประกบให้ดีเพราะอุส่าห์ลงทุนลงแรงมาเป็นปีๆเอามันให้ดีไปเลยครับ สู้ต่อไปวันพรุ่งนี้รอเราอยู่ :iconlol:

ออฟไลน์ nightmare_dn1

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2009, 01:45:22 PM »
เห็นด้วยอย่างที่พี่ unn13 บอกเลยครับ ถ้านี่ 50 % ที่เหลือนี่จะโมอะไรอีกหรือครับ เห็นแล้วนึกถึงตอนแยกมาทำสีคงกระอัก....พยายามเข้านะเซ็ทจัง

ออฟไลน์ san444

• *
  • Like: -4
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2009, 11:23:43 PM »
ชอบขาขอเจ้าตัวนั้จังเลย :iconsmile: :iconlol: :iconwink: