ผู้เขียน หัวข้อ: Gundam 00 the Movie 2010: กำหนดฉายเดือนกันยายน / พูดคุยและ**สปอยล์**มูฟวี่  (อ่าน 395314 ครั้ง)

ออฟไลน์ GundamMan

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 3
  • ร่างมืดชั่วคราว
ู^
^
^
^

หลักฐานมัดแน่นขนาดนี้  ดิ้นไม่หลุดแล้วละ   :iconlol: :iconlol: :iconlol:

อีเอเรียมันเป็นอินโนเวดอะครับ   แต่ก็คงมีไว้ ยาราไนก๊ะกับล๊อคออนนะแหละครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 26, 2009, 11:29:47 PM โดย GundamMan »
ผิดก็ว่าไปตามผิดส

ออฟไลน์ javed13

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 37

ออฟไลน์ sakunphot

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -21
  • เกโระ เกโระ เกโระ
OO Quanta
v
v
v
OO Quanta Raiser  :iconsweat:
v
v
v
OO Quanta 7 Sword  :iconsweat:

ถ้ามาแบบนี่ละแย่เลย คงเจ็บหลังแน่ๆ  :iconsweat:

ออฟไลน์ mammon

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ถูกใจราฟาเอลกับสบันย่าที่สุดแล้วครับ ชอบตัวที่มีปืนเยอะๆ ออกมาคงต้องรีบสอย :iconlol:

ออฟไลน์ javed13

• Like: 37
Gundam 00 Qan[T]

ออฟไลน์ Saranoiz

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 1
น่าจะเป็นฉากย้อนหลังที่ไม่ได้มีใน TV Series มากกว่านะคับ - -"

เพราะคอนเนอร์น่าจะตายไปแล้ว แน่ๆ - -"

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic

อย่างงี้ต้องให้รางวัล....

ทิ้งตรู  แกตาย....

อึ้ง.....   คนอย่างงี้หรือเนี่ยที่มาช่วยเรา......

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 27, 2009, 09:09:21 PM โดย naroki »

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ zealotzephyr

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 5
  • สี่หลอดสีฟ้า
    • 52146CPEBoard
เห็นรูปแรกแล้วมันชวนให้คิดจริงๆ เสื้อน่ะ :iconfreak:

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
คู่เกย์แน่นอน นี่สินะความสามารถของอินโนเวเตอร์ :iconfreak:

ออฟไลน์ GundamMan

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 3
  • ร่างมืดชั่วคราว
บักเซ็ตสะอื้นเลยสินะ   หรือว่ารีวองมันช่วยไว้เพราะจะจับมายาราไนก๊ะทีหลังหว่า  :iconsweat:
ผิดก็ว่าไปตามผิดส

ออฟไลน์ tomujung

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -2
00 Quanta มีอาวุธบินคล้ายๆเฟนเนลด้วยแฮะเทพล่ะคราวนี้แต่ดูเหมือนจะไม่ใช่ Twin Drive แล้ว ดูจากลักษณะแล้วเตาน่าจะอยู่แบบ Exia

ออฟไลน์ Destinysza

• *
  • Like: -10
เอา สะให้พอ ดูสิ รอบนี้จะมาอีกสะกี่ กล่อง :iconlol:

อย่าให้เจอนะ จะเอากลับบ้านให้ครบเลย  :iconwink:

ออฟไลน์ zealotzephyr

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 5
  • สี่หลอดสีฟ้า
    • 52146CPEBoard
Re: Gundam 00 the Movie in 2010: Official Movie Trailer มาแหล่ว
« ตอบกลับ #112 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2009, 11:17:26 AM »
http://www.youtube.com/watch?v=4svzVOwNYlk

สงสัยว่า "ฟันเนล" ของ 00 มันมีเหมือนใบมีดเขียวๆติดอยู่
คงใช้ฟัน(พุ่ง)ได้ด้วยมั้ง

ออฟไลน์ Dondon

• *
รู้สึกแปลกๆยังไงไม่รู้

เหมือนเอา

ออฟไลน์ sakunphot

• *
  • Like: -21
  • เกโระ เกโระ เกโระ
ที่เห็นคงเป็นดาบทั้ง 7 ของ Gundam Quanta อะครับ

จะเห็น คมดาบเขียวๆอะครับ GN Shield Blade 

ลองนับดูนะครับ หุๆๆ 7 อันพอดี

ผมว่าคงไม่ได้ใช้ยิงอะครับ คงเป็น Blade แล้วพอจะโดนโจมตี ก็มารวมกัน เป็น Shield คิดไปนู่น 

ราฟาเอล ผมว่า แพกหลัง มันต้องถอดมาแล้วร่วมร่างแน่ๆครับ เพราะว่ามัน s1 แยกร่าง s2แบ่งร่าง

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 151
  • (Inactive)
    • K's Plamo
edit เพิ่มคลิปไว้ที่หน้าแรกนะครับ

ออฟไลน์ Zeropuan

• *
  • Like: 15
  • เรียนไม่ยุ่ง มุ่งเเต่ 'เกรียนดั้ม'
ผมว่าเอาexiaมาใส่ooดื้อๆยังจะง่ายกว่ามั้ยฮะ เเปลงเเบบนี้ เค้ารู้กันหมดเเละท่าน
เหมือนไม่มีไรทำ ดัดเเปลงเล่น ไม่รุจะออกโมอะป่าวตัวนี้ เเต่ผมเอา r2+oo raiser เเน่ๆ :iconlol:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 28, 2009, 07:16:57 PM โดย Zeropuan »
หักได้หักดี หลังเนี่ย -*-

ออฟไลน์ Merciless

• *
  • LIne 1/144 , 1/100
Re: Gundam 00 the Movie in 2010: เผยชื&
« ตอบกลับ #117 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2009, 07:33:22 PM »
^
^
^
ผมว่าออกแน่ๆ ละ :iconlol: จะเหลือเหรอ 144  เผลอๆqanta ออกมาก่อนหนังฉาย ก้ได้นะ แล้วตามด้วยการหักหลัง หลังจากหนังเข้าโรง  :iconnasty:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 28, 2009, 07:50:55 PM โดย Merciless »

ออฟไลน์ mammon

• *
สงสัยS2 ล็อกออน(คนน้อง) ใช้ชิลบิทไม่คุ้มเลยให้เซ็ตจังมาใช้แทน เพื่อจะสอยพวกศัตรูได้เยอะกว่า แต่ว่ากันดั้มทั้ง4เครื่องนี่มีเอกลักษณ์มากเลยนะครับเนี่ย เซ็ตสึนะแบกแฟงก์ ทีเอเรียแบกมือยักษ์ ล็อกออนแบกคอนเทนเนอร์ อาเลลูย่าแบกบูสเตอร์ มีอาวุธเสริมที่จะให้แบกอีกมั้ยครับลุงบัน สงสัยจังครับว่าทำไมลำแสงที่โจมตีเซ็ตสึนะถึงเป็นสีฟ้า ปกติสีส้มๆนิ :iconsweat:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 29, 2009, 05:15:29 PM โดย mammon »

ออฟไลน์ arms

• *
  • Like: -7