ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 3827958 ครั้ง)

ออฟไลน์ enne

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
เพื่อนๆคนไหนจะซื้อ deathscythe ปีก tt ยังไงเช็คแผงที่เป็นหัวด้วยนะครับ จุดเดียวกับmomoko นะครับ ของผมซื้อมาหักซะงั้นอะ  :iconcry:
ดีคอลก็มีให้นะครับเป็นแผ่นขาวๆน่าจะแบบขูด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 18, 2011, 05:33:15 PM โดย enne »

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
ส่วนตัวลายละเอียดโมโมโกะสวยก็จริงแต่เนื้อพลาสติกก็ยากที่จะรับได้อยู่น่ะครับ เพราะมันนิ่มและอ่อนเกินไป

แล้วยังออกมาตัว2ตัวแค่นี้ยังวัดอะไรไม่ได้มาก ยังมีที่ต้องพัฒนาหรือแก้อีกเยอะน่ะ

ขอโทษครับ ได้ลองต่อรึยังอะครับ เนื้อพลาสติกยากที่จะรับได้เนี่ย  :iconsweat: มันก็ไม่ขนาดนัี้นหรอกผมว่า

รอชมรีวิว ละกันครับ ผมว่้าโมโมโกะ สภาพคล้ายของแท้ อยู่นะ ตอนนี้ ต่อถึงแขนละครับ มีชิ้นส่วนบางชิ้นไม่ตรงตามใบต่อ ต้องงมหาตามแผงเอาเอง - -*

คงเหมาะกับคนต่อดิบเอาสวยเลยน่ะครับ เพราะ ถ้ามองเผินๆ ตอนนี้ผมก็แยก ออกจากของแท้ไม่ออกเหมือนกัน ยิ่งถ้าไม่มีคราบพลาสติกด้วยนะ

ส่วนถ้าจะเรื่องราคาก็ยกให้ GG ละกันครับ แต่ TT จะ 50% ไปได้อีกนานแค่ไหนหรอครับ ถ้ายังออกชนกันเรื่อยๆแบบนี้  เวลามองดูเนื้อพลา่สติก ความรู้่สึกจะต่างกัน บอกไม่ถูกแฮะ -0-

ถ้าต่อดิบไม่ทำสีทั้งคู่  เอามาวางคู่้กัน ให้คนไม่ได้เล่นกันพลา่เลือกว่าตัวไหนเป็นของปลอม ยังไงก็ต้องตัดสินว่า  GG เป็นของปลอมแน่ครับ

ตามความรู้สึกของผมนะ D-hell เป็นโม Taiwan ตัวแรกที่ผมประทับใจมากที่สุดแล้ว หน้าหล่อมาก สุดท้ายนี้่รอรีวิวมาชนกันดีกว่าครับ

ต่อเสร็จเป็นตัวไปแล้วครับ แล้วที่บอกยากจะรับได้นี้ความเห็นส่วนตัว เพราะไม่ชอบพลาสติกที่นิ่มเกินไป แต่ยังไงของปลอมมันจะมีจุดบกพร่องนิดๆหน่อยอย่างนี้แหละ

ถึงจะทำให้รู้ว่าปลอม ไม่ไอนู้นพลาดไอนี้ก็พลาด :iconnasty:
My Gyndam Gallery

ออฟไลน์ seventhsins

• *
  • Like: -53
อีกอย่างนะครับ ของ momoko บางชิ้น ลักษณะไม่เหมือนในใบต่อครับ ตอนนี้เจอชิ้นนึง ก็งงๆ แต่ใช้ได้่

ออฟไลน์ nobikun

• Verified User
  • *
  • Like: -2
ส่วนตัวลายละเอียดโมโมโกะสวยก็จริงแต่เนื้อพลาสติกก็ยากที่จะรับได้อยู่น่ะครับ เพราะมันนิ่มและอ่อนเกินไป

แล้วยังออกมาตัว2ตัวแค่นี้ยังวัดอะไรไม่ได้มาก ยังมีที่ต้องพัฒนาหรือแก้อีกเยอะน่ะ

ตัว D-hell ผมไม่รู้นะว่าเนื้อพลาสติกเป็นยังไง
แต่ตัว Deathscythe ผมว่าโอเคนะ ตัวที่ผมได้เฮียร้านเบียร์บอกเป็นล็อต 3-4 แล้ว
ล็อตหลังๆ อาจจะทำดีขึ้นหน่อยก็ได้ ตัวต่อไปของ momoko ขอเป็น Epyon ละกัน

• *

update 9.42 19/9/54
ต่อ D-hell momoko เสร็จแล้วครับ  ก็โอเคแหละ งดงาม  :iconlove:

เดี๋ยวไว้สอบเสร็จวันนี้ กลับมาถ่ายรูปรีวิวครับ

ผมว่าส่วนหัว ของแท้ก็คงค่อนข้างบางเหมือนกันแหละครับ เพราะ ไม่มีเนื้อตรงแก้ม เลยหักง่ายอย่างที่เห็น

ข่าวด่วน !!!!! momoko หั่นราคาหรือ???? http://item.taobao.com/item.htm?id=12750339112 ทั้ง d-hell deathscythe เลย  :iconfreak:

จะมาหั่นอะไรตอนตูซื้อแล้วฟะะะะะะะะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 19, 2011, 09:42:52 AM โดย seventhsins »

ออฟไลน์ tomtomyo

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
อยากได้ D-STYLE จัง ซื้อได้ที่ไหนเนี่ย ของแท้สู้ไม่ไหวแรงเกิน

• *
smilegunpla ครับ ตลาดนัดครั้งก่อนตกอยู่ที่ สองใบแดง -0-+

----------------

edited by K:
ไม่ต้องโพสท์ซ้ำๆ ซากๆ จากเรพเดิม และกรุณาเลิกโพสท์ป่วนได้แล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 20, 2011, 12:23:33 AM โดย K »

ออฟไลน์ insiderz

• *
  • Who am i ?
จริงด้วยแหะ ลดเกือบ 50% ทั้งสองตัวเลย อะไรเนี่ย :iconpale:

ออฟไลน์ keiichi2525

• *
  • Like: 26
แวะมาเชียร์ให้ GG กะ momoko แข่งกันไปเรื่อย ๆ 555
อนาคตจะมีแววได้ซื้อ MG ตัวละ 199 มะเนี่ย คุคุ   :iconwish:

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's

ขอโทษครับ ได้ลองต่อรึยังอะครับ เนื้อพลาสติกยากที่จะรับได้เนี่ย  :iconsweat: มันก็ไม่ขนาดนัี้นหรอกผมว่า

รอชมรีวิว ละกันครับ ผมว่้าโมโมโกะ สภาพคล้ายของแท้ อยู่นะ ตอนนี้ ต่อถึงแขนละครับ มีชิ้นส่วนบางชิ้นไม่ตรงตามใบต่อ ต้องงมหาตามแผงเอาเอง - -*

คงเหมาะกับคนต่อดิบเอาสวยเลยน่ะครับ เพราะ ถ้ามองเผินๆ ตอนนี้ผมก็แยก ออกจากของแท้ไม่ออกเหมือนกัน ยิ่งถ้าไม่มีคราบพลาสติกด้วยนะ

ส่วนถ้าจะเรื่องราคาก็ยกให้ GG ละกันครับ แต่ TT จะ 50% ไปได้อีกนานแค่ไหนหรอครับ ถ้ายังออกชนกันเรื่อยๆแบบนี้  เวลามองดูเนื้อพลา่สติก ความรู้่สึกจะต่างกัน บอกไม่ถูกแฮะ -0-

ถ้าต่อดิบไม่ทำสีทั้งคู่  เอามาวางคู่้กัน ให้คนไม่ได้เล่นกันพลา่เลือกว่าตัวไหนเป็นของปลอม ยังไงก็ต้องตัดสินว่า  GG เป็นของปลอมแน่ครับ

ตามความรู้สึกของผมนะ D-hell เป็นโม Taiwan ตัวแรกที่ผมประทับใจมากที่สุดแล้ว หน้าหล่อมาก สุดท้ายนี้่รอรีวิวมาชนกันดีกว่าครับ

ขออ้างอิงจาก  จากการต่อ EW ละกัน  ผมว่าเนื้อพลาสติกมันดูดีกว่า TT ก็จริงนะ  แต่ความทนทาน(เอ๊ะหรือจะเรียกกว่าอะไรดีหว่า)
ค่อนข้าง  นิ่ม  หักง่าย  และง่ายต่อการขึ้นฝ่ามาก  โดยส่วนตัวแล้ว  ให้เนื้อพลาสติกให้อารมณ์เหมือนต่อโมโคโตะมากกว่า 
แต่ยังไง  ตามที่คุณวนิลาบอกละครับ  ผมว่ามันยังนิ่มและบางเกินไป  บางจุดตรงข้อต่อชิ้นก็ทำมาใหญ่ไปทำให้ ถอด  และใส่ยากอีกนะ
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ Syriana

• *
เอิ่ม ผมเป็นคนนึงที่รอ เดสไซส์ ของ TT อ่าคับ

ตอนแรกก็กำลังตัดสินใจว่า จะซื้อของ TT หรือ โมโมโกะ ดี

เพราะเห้นคนเอารีวิว มาให้ดูว่าหน้าของ TT มันแย่มาก กว่าของ โมโมโกะเยอะ

แต่พอผมลองเอามาต่อแล้ว รู้สึกพอใจกับราคาที่ได้มา ครับ ( ล็อตแรก )

หน้าตา สติกเกอร์ ออกมา ต่อแล้วโอเคมาก ๆ ๆ

แต่ข้อเสียอย่างเดียวคือ ตรงส่วนหัว ช่วงแก้ม จะเปาะมาก ๆ -*- ( เผลอไปนั่งทับเอา )

แต่แก้ด้วยกาวพี่ช้าง + มากเกอร์ ถู ๆ เอา ก็โอเคคับ

โดยรวมผมให้ 80/100

ครับ เพราะของก็อปยังไง ก็ไม่มีทางจะเนียนเท่าของแท้อยู่และ ; )

ส่วนเนื้อพลาสสติก นั้น กดแล้วแทบไม่ขึ้นฝ้า เลยคับ ทนทานมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 19, 2011, 12:39:14 AM โดย Syriana »

ออฟไลน์ zanu009

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 51
ไปเจอมาใน Facebookของ พี่ตี๋ครับ

:iconlove: เห็นเเล้วยากได้เลยอ่า มาเร็วๆน่ะผมรอสอยอยู่ครับ  :iconlove:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 19, 2011, 09:52:18 AM โดย zanu009 »

ออฟไลน์ kaopun

• *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
^
^
ดูดีดีแล้ว นี่มันไม่ใช่โลโก้ TT นี่นา  :iconsoul:

แล้วงี้งานจะเป็นไง จะมีแววเข้าไทยหรือไม่

โปรดติดตามตอนต่อไป...

คริคริ

ออฟไลน์ insiderz

• *
  • Who am i ?
^
^
ดูดีดีแล้ว นี่มันไม่ใช่โลโก้ TT นี่นา  :iconsoul:

แล้วงี้งานจะเป็นไง จะมีแววเข้าไทยหรือไม่

คริคริ

เท่าที่เห็นมา มีเข้าขายที่ไทยตามร้านในเน็ตหลายร้านแล้วครับ

ออฟไลน์ zanu009

• Like: 51
^
^
ดูดีดีแล้ว นี่มันไม่ใช่โลโก้ TT นี่นา  :iconsoul:

คริคริ

เท่าที่เห็นมา มีเข้าขายที่ไทยตามร้านในเน็ตหลายร้านแล้วครับ

รบกวนขอเว็บที่ขายหน่อยครับส่งทาง IM ก็ได้ครับขอบคุณครับ :iconlike:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 19, 2011, 10:17:09 AM โดย zanu009 »

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
พึ่งสังเกตุว่าพวก D style ไม่ใช่ TT  :icondisapp:
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

• *
แก้ขัดก่อนนะครับ ตอนนี้ต่อเสร็จแล้ว แต่ไม่มีกล้องดีๆ -0- ใช้กล่องมือถือถ่ายความละเอียด 2m

พอใจในโมตัวนี้มากครับ ไม่รู้นึกว่าของแท้่ ต่อดิบก็สวยแล้ว เดี๋ยวไว้ดึกๆ ยืมกล้องชาวบ้านมาถ่ายรีวิวอีกทีไปสอบก่อนครับ เจอรีวิวเต็มๆ คืนนี้

แอบเสียใจอย่างเดียวตรงที่ตอนนี้มันหั่นราคา 50% ไปแล้ว -

ข่าวด่วน !!!!! momoko หั่นราคาหรือ?Huh? http://item.taobao.com/item.htm?id=12750339112 ทั้ง d-hell deathscythe เลย  freak

จะมาหั่นอะไรตอนตูซื้อแล้วฟะะะะะะะะ

D-hell momoko ครับ

ชมไปพลางๆครับ
เหมือนจะยังบอกอะไรไม่ได้ -0-

----------------

edited by K:
ไม่ต้องโพสท์ซ้ำๆ ซากๆ จากเรพเดิม และกรุณาเลิกโพสท์ป่วนได้แล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 20, 2011, 12:24:17 AM โดย K »

ออฟไลน์ aewman99

• *
  • Like: -300
รอ Wing Zero Custom มาใหม่ จะของ TT หรือ MOMOKO ก็ไม่เกี่ยง

จะได้เหวี่ยง GHD ลงกล่องให้พ้นๆไป เห็นแล้วเกะกะลูกกะตา (เอาแต่ปีกมาไว้โชว์)

ปล.สั่งพรี D-Hell ของ TT ไปแล้ว ถ้า MOMOKO ลดราคา D-Scythe EW ลงมาสู้ล่ะก็ จะสั่งมาต่อประชันกันเลย

ซื้อสองตัวในราคาตัวเดียวนี่สุดคุ้มเยย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 19, 2011, 11:59:46 AM โดย aewman99 »

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
ลดราคาลงมาเเข่งกันจิงๆด้วย...โห..ดุเดือดจิงๆ สงคราม D-Scythe....... :iconsmile:

ออฟไลน์ soranibrahim

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
..อย่าตัดกันไปตัดกันมาจนเจ๊งบ๊งไปทั้งคู่ละกันนะ ฮ่าๆๆ :iconcry: