ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 3809090 ครั้ง)

ออฟไลน์ kaopun

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
Re: แจ้งข่าวอัพเดท โมจีน ในตอนนี้
« ตอบกลับ #860 เมื่อ: เมษายน 17, 2009, 03:28:20 PM »
ว่าจะเสนอ...

"โมจีน Best Choice : by สาวกโมจีน@TG" ซะหน่อย   :iconhappy:

ว่าแต่...
ใครเสนอชื่อผมเนี่ย...

คิดดีแล้วหรอครับ  :iconnasty:

ออฟไลน์ nubirdza

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 1
Re: แจ้งข่าวอัพเดท โมจีน ในตอนนี้
« ตอบกลับ #861 เมื่อ: เมษายน 17, 2009, 03:48:57 PM »
เอ่อ มีงานอารายหว่า   :iconsweat:

มะได้เข้ามาหลายวัน

ขอแอบงง นิสนึง

ออฟไลน์ tomujung

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -2
« ตอบกลับ #862 เมื่อ: เมษายน 17, 2009, 09:53:54 PM »
เราว่านะ แทนที่จะเป็นแค่กระทู้แต่เราเลื่อนระดับการชุมนุมไปเป็นหมวดใหม่ในบอร์ด TG เลยดีไหมแล้วมีแกนนำเป็น
คุณข้าวปุ้น [ที่โดนกราดยิงใส่หน้ารถแต่แต่หัวเป็นแผลนิดหน่อย :iconnasty:]

• *
« ตอบกลับ #863 เมื่อ: เมษายน 17, 2009, 09:58:57 PM »
ขอร่วมวงด้วยได้มั้ยฮะ

แบบว่า อัดอั้น กะ sd ของ tt มาพอควรและ กะว่าจะรีวิวฝห้ดูซะหน่อย

เหงพี่ๆๆ จะทำแบบนี้ ขอดูสถานการณ์ต่อไปละกาน  :iconlol:

ออฟไลน์ gazzada

• Like: 5
  • ตอนนี้เก็บเเค่ SD MG ! เท่าน้าน ใช้สีกระป๋อง
« ตอบกลับ #864 เมื่อ: เมษายน 17, 2009, 10:09:31 PM »
เอ่อ จากตั้งเปนหัวข้อไห่มเลยเหยอ :iconwish:เเจ๋วเลยคับผมขอสนับสนุนด้วยค้าบบบ :iconnasty:

ออฟไลน์ kai122

• *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
« ตอบกลับ #865 เมื่อ: เมษายน 17, 2009, 11:45:39 PM »
สรุปตอนนี้มีคนเสนอ หัวข้อ ดังนี้นะค้าบบ

"โมจีน Best Choice : by สาวกโมจีน@TG" 

" รีวิว กันพลาสมบัติแดนมังกร "

" รีวิวโมแดนมังกร "

" โมจีนวันนี้ กะ TG กันดั้ม "

การตัดสินใจเป็นกลาง ไม่มีการเข้าข้างฝ่ายใดครับ   :iconfreak:  :iconfreak:  :iconfreak:

ใครชอบอันไหนก็ มาโหวตกันนะค้าบบบ
เเต่ตัวเก๊ง คนดูเเล กระทู้นี้ในอนาคต สงสัย ท่านข้าวปั้น งานเข้าเเน่  :iconnasty:

ออฟไลน์ digies13

• *
  • Like: 16
« ตอบกลับ #866 เมื่อ: เมษายน 17, 2009, 11:51:05 PM »
โมจีนจะให้มีหัวข้อ พวก กันพลาสมบัติแดนมังกร รีวิวโมแดนมังกร คงเป็นพวก 3 ก๊กสินะครับ
แล้วสำหรับโมแท้จะไม่มีมั่งเหรอครับ คิคิ  :iconnasty: :iconnasty:

ออฟไลน์ wwangkanon

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -1
  • ความสุขคนเรามันไม่เหมือนกันนะ
« ตอบกลับ #867 เมื่อ: เมษายน 18, 2009, 12:59:01 AM »
เห้นด้วยครับที่จะตั้งไปเป็นหมวดใหญ่ในบอร์ด TG เลย
แฟนเพลงสายนี้มีไม่ใช่น้อย และก็มีคนที่ไม่เห็นคุณค่าโมจีนอีกไม่น้อยเหมือนกัน
เขาจะได้ไม่หลงเข้ามาให้เสียเวลา comment ให้เสียกำลังใจแฟนเพลงเงินน้อยอย่างพวกเราด้วย
อาจจะใช้ชื่อบอร์ดใหญ่ว่าอะไรก้ได้ที่มีคำว่าโมจีนอยู่
ผมว่าชื่อบอรืด ใช้ ชื่อว่า "โมแดนมังกร" เฉยๆเลยก็ดีครับ
แล้วข้างในก็มีบอร์ดเล็กๆ ที่แล้วแต่พวกเราอยากจะเปิดกันไป
แต่เบื้องต้นน่าจะมี
1. Update ข่าวโมจีน MS (พวก 1/144,1/100, 1/60)
2. Update ข่าวโมจีน SD/BB (ทุกวันนี้คอ SD ก้อมีไม่น้อย ผมเองก็จะเริ่มเบี่ยงเบนแล้ว อิอิ)
3. บอร์ดรีวิว แต่ล่ะกล่อง เป็นว่ากล่องละบอร์ดเลยก็ดีครับ ชื่อก็ใช้ตามชื่อกล่อง ยี่ห้อ และรหัส ไปเลย แล้วในบอร์ดก็ใส่รูปเข้าไปกันเต็มที่ คะแนนประมาณที่คุณ UNN13 เลยก็ได้ครับ
4. บอร์ดจัดลำดับโมน่าซื้อ แบ่งตามยี่ห้อ จัดลำดับตามคะแนนก็ดีครับ
5. บอร์ดเรื่องเทคนิคต่างๆ เรื่องทำสี หรือ ว่าเทคนิดการ ปะ อุด ขัด หนุน เสริม ขูด แปะ ยา ทา whatever เป็นต้นว่าเคล็ดวิชาประจำกายสำหรับชาวยุทธแดนมังกรอย่างพวกเราๆ

ส่วนเรื่องประธามสมาคม คงต้องขอโหวตคุณ ข้างปั้นด้วยคน แล้วก็คุณ pas20 อีกคนครับ
ส่วนคุณ unn13 นี่เป็นรมต.กลาโหมแล้วกันครับ
555
ความสุขคนเรามันไม่เหมือนกันนะ

ออฟไลน์ nuetae

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #868 เมื่อ: เมษายน 18, 2009, 01:43:01 AM »
เห้นด้วยครับที่จะตั้งไปเป็นหมวดใหญ่ในบอร์ด TG เลย
แฟนเพลงสายนี้มีไม่ใช่น้อย และก็มีคนที่ไม่เห็นคุณค่าโมจีนอีกไม่น้อยเหมือนกัน
เขาจะได้ไม่หลงเข้ามาให้เสียเวลา comment ให้เสียกำลังใจแฟนเพลงเงินน้อยอย่างพวกเราด้วย
อาจจะใช้ชื่อบอร์ดใหญ่ว่าอะไรก้ได้ที่มีคำว่าโมจีนอยู่
ผมว่าชื่อบอรืด ใช้ ชื่อว่า "โมแดนมังกร" เฉยๆเลยก็ดีครับ
แล้วข้างในก็มีบอร์ดเล็กๆ ที่แล้วแต่พวกเราอยากจะเปิดกันไป
แต่เบื้องต้นน่าจะมี
1. Update ข่าวโมจีน MS (พวก 1/144,1/100, 1/60)
2. Update ข่าวโมจีน SD/BB (ทุกวันนี้คอ SD ก้อมีไม่น้อย ผมเองก็จะเริ่มเบี่ยงเบนแล้ว อิอิ)
3. บอร์ดรีวิว แต่ล่ะกล่อง เป็นว่ากล่องละบอร์ดเลยก็ดีครับ ชื่อก็ใช้ตามชื่อกล่อง ยี่ห้อ และรหัส ไปเลย แล้วในบอร์ดก็ใส่รูปเข้าไปกันเต็มที่ คะแนนประมาณที่คุณ UNN13 เลยก็ได้ครับ
4. บอร์ดจัดลำดับโมน่าซื้อ แบ่งตามยี่ห้อ จัดลำดับตามคะแนนก็ดีครับ
5. บอร์ดเรื่องเทคนิคต่างๆ เรื่องทำสี หรือ ว่าเทคนิดการ ปะ อุด ขัด หนุน เสริม ขูด แปะ ยา ทา whatever เป็นต้นว่าเคล็ดวิชาประจำกายสำหรับชาวยุทธแดนมังกรอย่างพวกเราๆ

ส่วนเรื่องประธามสมาคม คงต้องขอโหวตคุณ ข้างปั้นด้วยคน แล้วก็คุณ pas20 อีกคนครับ
ส่วนคุณ unn13 นี่เป็นรมต.กลาโหมแล้วกันครับ
555

เห็นด้วยค้าบ โมที่ผมหัดทำสีก้อโมจีนนี่แหล่ะป่านนี้ยังมะเสร็จเลย
แต่การต่อโมจีนเนี่ยฝึกวิชาไปในตัวเพียบเลยครับ

ออฟไลน์ gunbuster

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
« ตอบกลับ #869 เมื่อ: เมษายน 18, 2009, 04:43:29 AM »
ผมช่วย 1 เสียงครับ เพราะชุมชนโมจีนมีเยอะมากมาย

ออฟไลน์ narongdect

• *
« ตอบกลับ #870 เมื่อ: เมษายน 18, 2009, 11:10:35 AM »
ดีจังเลยโมจีน จงเจริญ  :iconlol: ผมก็เป็นอีกคนที่เล่นแต่โมจีนครับ  +1 ไป :iconvsign:

• *
« ตอบกลับ #871 เมื่อ: เมษายน 18, 2009, 12:24:13 PM »

ผมขอเชียข้อ 2. ใจขาดดิ้นเลย ถ้าเปิดขึ้นมานะฮะ   ส่วนเรื่องประธานส

ออฟไลน์ furlong

• *
  • Like: 12
« ตอบกลับ #872 เมื่อ: เมษายน 18, 2009, 12:27:01 PM »
เห็นด้วยกะหมวดใหม่โมจีนครับ
และก็น่าจะให้ คุนข้าวปั้นเป็นmodสำหรับดูแลหมวดโมจีนโดยเฉพาะ

แต่ไม่รู้ว่า จะโชคดีหรือโชคร้ายนะครับ
ถ้าได้ตำแหน่ง ก็ต้องคอยดูแล อัพเดท และลงทุนเดินดูของเพื่อแจ้งข่าว
ซื้อโมจีนมากกว่าชาวบ้าน เอามารีวิวคุณ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 18, 2009, 12:44:15 PM โดย furlong »

ออฟไลน์ kaopun

• *
    • โมจีน by kaopun
« ตอบกลับ #873 เมื่อ: เมษายน 18, 2009, 12:55:14 PM »
 :icondisapp: จะเอาเป็นหมวดใหญ่เลยหรอครับ ตอนแรกผมนึกว่าจะตั้งแค่เป็นกระทู้ใหม่ที่รวบรวมโมจีนที่สาวกชาวโมจีนให้คะแนนไว้เพื่อให้คนที่สนใจจะสอยโมจีนมาดูเพื่อเป็นแนวทางในการตัดสินใจไปหามาลองซะอีก  :icondizzy:

ส่วนกระทู้นี้ผมว่าเอาไว้อัพเดตข่าวโมจีน ทุกรุ่นทุกประเ

• *
« ตอบกลับ #874 เมื่อ: เมษายน 18, 2009, 01:00:23 PM »
ในความคิดผมนะ

- ถ้าตั้งหมวดใหม่ รับรอง คนคุมห้องเนี่ย ทำงานหนักสุดๆๆไปเลย  ดีมะดี ใน 1 อาทิตย์ ได้เข้าสะพาน 3 รอบ+ แหงมๆๆ :iconfreak:
- แต่... ถ้าเปงเหมือนเดิมเดิมก็ดีอย่างนึง คือ แชประสบการณ์ได่อย่างกว้างๆๆ ตรงไปตรงมา เหมือนกาน ส่วนตัวผมสาย sd ซึ่งว่าจะรีวิว sd ที่ต่อไว้ให้ชม + ตัดสินใจเหมือนกาน

แต่ยังไงก้ นานาจิตตังฮะ ใครว่าไงก็ว่าอย่างงั้น  :iconvsign:

ออฟไลน์ Wulther

• *
  • Like: -15
  • Blue Cosmos
« ตอบกลับ #875 เมื่อ: เมษายน 18, 2009, 03:03:43 PM »
บอดโมจีน นับวันยิ่งเล่าร้อน ขึ้นเรื่อยๆนะคับ (ระวังพวกโมแท้นิยมเค้ามาเขม่นเอานะ :iconsweat:)

เพิ่งได้กล้องคืนมาจากสงกรานที่ผ่านมา(พี่ชายยืมไป)กะจะ รีวิว ไฮนิล TT ซักหน่อย+มีอะไรพิเศษที่ชาวบ้านเค้าไม่มี(ไม่ทำ)
ไว้หาโอกาสได้จะมาโช
....มาโชละ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 18, 2009, 04:44:22 PM โดย Wulther »
เพื่อโลกสีครามอันแสนบริสุทธิ์ของพวกเรา!!!!

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
« ตอบกลับ #876 เมื่อ: เมษายน 18, 2009, 05:44:47 PM »
:icondisapp: จะเอาเป็นหมวดใหญ่เลยหรอครับ ตอนแรกผมนึกว่าจะตั้งแค่เป็นกระทู้ใหม่ที่รวบรวมโมจีนที่สาวกชาวโมจีนให้คะแนนไว้เพื่อให้คนที่สนใจจะสอยโมจีนมาดูเพื่อเป็นแนวทางในการตัดสินใจไปหามาลองซะอีก  :icondizzy:

ส่วนกระทู้นี้ผมว่าเอาไว้อัพเดตข่าวโมจีน ทุกรุ่นทุกประเ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 18, 2009, 05:47:17 PM โดย pas20 »
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ kira_freedom

• *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
« ตอบกลับ #877 เมื่อ: เมษายน 18, 2009, 07:26:00 PM »
ง่ะไม่ได้เข้ามานานจะมีการเปลี่ยนแปลงหรือนี่

ออฟไลน์ bikemaster

• *
  • Like: -1
« ตอบกลับ #878 เมื่อ: เมษายน 18, 2009, 07:44:40 PM »
โอย ไม่ได้เข้ามานานเลยครับหน้าเพิ่มเยอะเหมือนกันนะเนี่ย :icondisapp:

สัญญาครับว่าจะเอา นัวของTTมารีวิวให้ดูในวัน2วันครับ(จะรีบไปบังคับน้องให้ถ่ายให้ครับ :iconnasty:)

ผมก็รุ้มาอีกข่าวด้วยว่า ที่ฮ่องกงเขานิยมเล่นGHDมากกว่าTTอันนี้ผมลองให้คนรู้จักไปถามตามร้านมาอะครับเขาบอกเลยว่าGHDท่วนหัวกับTTที่มีแค่ตาตุ่ม :icondisapp:

ถามอีกหน่อยครับ TT หุ่นชนิดเดียวกันอย่างเช่น SF FBM 2กล่องทำไมมันจุดที่ผิดปกติต้องแก้ไม่เหมือนกันอะครับเป็นยังงี้กันบ้างป่าวครับ(อันนี้ไปลองถามเพื่อนที่ซื้อมาครับ ซื้อมาพร้อมกันด้วย) :iconcry:

ออฟไลน์ mrjenova (ตัวเหี้ยสังคม)

• Like: -65535
  • เป็นโรคคลั่ง Mono-Eye
« ตอบกลับ #879 เมื่อ: เมษายน 18, 2009, 07:47:02 PM »
 :iconvsign: Hi-nu ยี่ห้อ TT ของคุณ Wulther  หน้าตาดีมากเลยครับ งานออกมาดีด้วย แต่มันเริ่มจะหาซื้อยากล่ะ มีแต่ของ GHD แทน