ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 3772542 ครั้ง)

ออฟไลน์ pas20

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
Re: แจ้งข่าวอัพเดท โมจีน ในตอนนี้
« ตอบกลับ #740 เมื่อ: เมษายน 05, 2009, 07:00:28 PM »
^
^
^
คนแถวนี้มั้งครับ อิอิ

ปล. วันที่ 9 เจอกันนะคร้าบคุณ Luckytoffee :iconvsign:
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ furlong

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 12
Re: แจ้งข่าวอัพเดท โมจีน ในตอนนี้
« ตอบกลับ #741 เมื่อ: เมษายน 06, 2009, 10:17:53 AM »
เมื่อวานนี้ไปร้านเจ๊โมจีนมาถามหา TT Hi-Nu แกทำท่าทางงอน+ไม่พอใจ ไม่ทราบว่าใครไปทำอะไรแกหรือป่าวครับ
อ้อ ถามว่าจะสั่งมาอีกเมื่อไหร่แกบอกว่าตัวนี้จะไม่สั่งมาแล้ว งงหนักเลยครับ ....
ผมก็ไปถามมาแล้วเหมือนกัน กะจะสอยของ tt แต่แกบอกปัดไปว่า ของ tt hinu เขาเลิกผลิตไปแล้ว มีแต่ ghd
(ผมก็รู้แล้วละว่าแกโกหก) แล้วแกก็ลดราคาได้ถูกจนน่าตกใจ ก็เลยสอยของ ghd มาอ่ะครับ
ที่จริงแกดองของ ghd เอาไว้เยอะ พวกเลยตั้งใจจะโละขายๆไปให้หมดอ่ะ

ออฟไลน์ Wulther

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: -15
  • Blue Cosmos
« ตอบกลับ #742 เมื่อ: เมษายน 06, 2009, 04:47:40 PM »
เมื่อวานนี้ไปร้านเจ๊โมจีนมาถามหา TT Hi-Nu แกทำท่าทางงอน+ไม่พอใจ ไม่ทราบว่าใครไปทำอะไรแกหรือป่าวครับ
อ้อ ถามว่าจะสั่งมาอีกเมื่อไหร่แกบอกว่าตัวนี้จะไม่สั่งมาแล้ว งงหนักเลยครับ ....
ผมก็ไปถามมาแล้วเหมือนกัน กะจะสอยของ tt แต่แกบอกปัดไปว่า ของ tt hinu เขาเลิกผลิตไปแล้ว มีแต่ ghd
(ผมก็รู้แล้วละว่าแกโกหก) แล้วแกก็ลดราคาได้ถูกจนน่าตกใจ ก็เลยสอยของ ghd มาอ่ะครับ
ที่จริงแกดองของ ghd เอาไว้เยอะ พวกเลยตั้งใจจะโละขายๆไปให้หมดอ่ะ

เล่นแบบนี้เลยหรอคับ...ตามตรงแล้วถ้าเจ๊เค้าไม่ขายแพงเว่อก็อยากจะไปซื้ออยู่หรอกครับ มันก็สมควรจะขายไม่ออกอยู่แหละ
เมื่อนานมาแล้ว ผมเคยจะไปซื้อยูนิคอน TTแบบธรรมดา เจ๊แกบอกผมตั้ง9 เว่อซะไม่มี ผมบอกเงินไม่พอเค้าก็จะขาย GHD ให้ผม แต่ราคามัน6 เฮอะๆ (TTอีกร้าน6 แต่โดนเหมา)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 06, 2009, 06:27:12 PM โดย Wulther »
เพื่อโลกสีครามอันแสนบริสุทธิ์ของพวกเรา!!!!

ออฟไลน์ RedBeam80

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 1
  • จะถูกจะแพงเอาแดงเข้าว่า
    • World Of Tanks Thailand
« ตอบกลับ #743 เมื่อ: เมษายน 06, 2009, 05:17:11 PM »

เล่นแบบนี้เลยหรอคับ...ตามตรงแล้วถ้าเจ๊เค้าไม่ขายแพงเว่อก็อยากจะไปซื้ออยู่หรอกครับ มันก็สมควรจะขายไม่ออกอยู่แหละ
เมื่อนานมาแล้ว ผมเคยจะไปซื้อยูนิคอน TTแบบธรรมดา เจ๊แกบอกผมตั้ง9** เว่อซะไม่มี ผมบอกเงินไม่พอเค้าก็จะขาย GHD ให้ผม แต่ราคามัน6** เฮอะๆ (TTอีกร้าน650 แต่โดนเหมา)

:icondisapp: เอ่อปิดบังตัวเลขหน่อยเถอะขอรับ อย่างน้อย 2หลักหลังก็ยังดี เช่น 6XX :iconsweat:
พุ่งไปสู่ท้องทะเลข้างหน้า กระดื้บๆ หนึบๆ หมึกๆ
ท่านชาร์จงเจริญ จี๊คซีออน

ออฟไลน์ tomujung

• *
  • Like: -2
« ตอบกลับ #744 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 12:33:05 AM »

อยากถามครับว่าร้านเจ๊ที่ว่ากันคือร้านไหนสะพานเหล็กเดินจนทั่วล่ะ
แต่ไม่รู้ว่าร้านไหนคือร้านเจ๊

ร้าน A คือร้านที่ผมซื้อประจำเพราะมีเยอะดีและเข้าใจว่านี้คือร้านเจ๊ที่พูดถึงกัน
คนขายเป็นเจ๊อายุประมาณ 50 บางครั้งเป็นลูกแกอายุประมาณ25-30
มีโมจีนเต็มร้านมีเครื่องบินกับเรือปนนิดหน่อยโมแท้นิดหน่อย

ร้าน B คือร้านที่ในแผนที่เก่าที่มีคนในเว็บทำไว้บอกว่าร้านนี้คือร้านเจ๊

- ร้านหนคือร้านเจ๊ที่ว่ากันแน่้ครับและนอกจากร้านที่มีในแผนที่ยังมีร้านอื่นที่ขายโมจีนอีกไหม

- ที่อื่นนอกจากสะพานเหล็กที่ไหนที่พอจะสามารถหาซื้อโมจีนได้บ้างครับ

- ใครพอจะทราบไหมว่าร้านที่ขายโมจีนในสะพานเหล็กเค้ารับมาจากไหนกันจากยี่ปั๊วหรือสั่งเองจากจีนเลย
คือผมสนใจที่จะทำธุรกิจรับมาขายบ้างเพราะรู้สึกว่าชอบโมจีนและตลาดมันยังไม่กว้างมากคู่แข่งเลยยังไม่เยอะ

ออฟไลน์ not_tell

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #745 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 12:58:23 AM »
  ร้านAนั่นแหละครับ ถูกต้องแล้ว ร้านเจ๊ ตัวจริงเสียงจริง ยิ่งถ้าเจอลูกด้วยแล้ว ถูกร้านแล้วครับ
ส่วนร้านBนั้นไม่แน่ใจเหมือนกัน รอท่านอื่นมาตอบละกันครับ

ถ้าถามผมในสะพานเหล็ก ร้านเจ๊ก็ยังเป็นตัวเลือกแรกของผมอยู่ ส่วนร้านหน้าลีโอทอยเนี่ย ราคาถูกกว่าแต่ของน้อย
ถ้าโชคดีไปวันของเข้าก็โชคดีไปครับ แล้วร้านนี้ผมว่าของเข้าช้าด้วย

ส่วนโมจีนมาจากไหน เห็นเจ๊เค้าพูดๆกันว่าน่าจะมาทางเรือนะครับ แล้วมีคนรับมาส่งที่ร้าน แต่สั่งมายังไงไม่แน่ใจ
บางตัวที่มาเร็ว แต่ราคาสูงกว่าหน่อยลูกแกบอกว่าบินมาครับ มาทางเครื่องบินราคาเลยสูงกว่า ถ้าอยากได้ถูกต้องรอลอตที่มาเรือ
เห็นลูกเจ๊บอกมาอย่างนี้ไม่รู้เชื่อได้รึป่าวนะครับ

สนับสนุนครับ ถ้าจะค้าขาย แต่ผมไม่รู้ว่าจะสั่งยังไงนี่สิ ทางอินเทอร์เนตดีรึป่าวต้องรอท่านที่มีความรู้เรื่องนี้มาอธิบาย
เพราะถ้าคนเล่นขายเองน่าจะเข้าใจคนซื้อนะครับ รู้ว่าตัวไหนคนต้องการเยอะ น้อย ยังไง ขอให้โชคดีครับ

ออฟไลน์ digies13

• *
  • Like: 16
« ตอบกลับ #746 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 01:17:10 AM »
เพิ่งเดินผ่านร้านเจ๊มาเหมือนกัน โมจีนก็ก้าวหน้าเหมือนกัน  มีขายแยกกำเหลงตัวเดียว  จูล่งตัวเดียว   กวนอูพร้อมม้าด้วย  บังเอิญเห็นเจ๊แกขายพวกโมแท้ด้วยเหมือนกันนี่ครับบางตัว  เช่น SD พระเจ้าเล่าปี่
อยากรู้ว่าแกขายถูกมั้ยครับพวกโมแท้น่ะ   เผอิญผมเล่นพวก SD 3 ก๊กอยู่ 
ส่วนมากจะซื้อร้าน วีโซน  ลืโอทอย เพราะของใหม่มาเร็ว   ร้านลุงจูเล็กน้อย 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 07, 2009, 01:18:06 AM โดย digies13 »

ออฟไลน์ kaopun

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
« ตอบกลับ #747 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 09:20:21 AM »

ร้าน A คือร้านเจ๊(โมจีน)ที่พวกเราพูดถึงกันทุกทีแหละครับ

ส่วนร้าน B คือร้านเจ๊แดง (ไม่แน่ใจชื่อเหมือนกัน) เคยตอบไว้แล้วในแผนที่หน้าต้น ๆ ฮะ ร้านนี้คนละเจ๊กับเจ๊โมจีนฮะ อ่านในแผนที่แรก ๆ จะเห็นเลยว่า จะมีชื่อต่อคำว่าเจ๊ นะครับ
ร้านนี้เท่าที่เคยไปดู จะเน้นพวกโมเดลรถ และพวกอุปกรณ์สีทำโมฮะ ร้านนี้ไม่มีโมจีนฮะ ฟันธง

ร้านโมจีน ที่อยู่ตรงโค้ง ๆ นั้น รู้สึกจะเป็นร้านขายส่งของเล่นครับ มีโมจีนบ้างเหมือนกัน แต่ไม่ค่อยอัพเดตฮะ

ออฟไลน์ tomujung

• *
  • Like: -2
« ตอบกลับ #748 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 12:55:53 PM »
ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะครับได้รู้ชัดซักทีว่าซื้อร้านเดียวกับคนในบอร์ดนี้
ที่จริงผมก็ซื้ออยู่ 2 ร้านนี้แหล่ะ 1.ร้านเจ๊ 2.ร้านหน้าเบียร์อ่ะ[ไม่รู้ชื่อนี้ป่าวแต่เห็นมีคนเรียกงี้]

และ คำถามสำคัญที่ยังไม่กระจ่างของผมคือ..

1.ซื้อที่อื่นได้ไหมนอกจากสะพานเหล็กแบบที่มีของพอประมาณนะแบบประมาณร้านหน้าเบียร์ก็ยังดีถ้าได้แบบร้านเจ๊ยิ่งดีเลย
2.เค้าไปรับจากไหนมาขายกันครับ สนใจจะรับมาขายแถวๆในเมือง เช่นพวก เซ็นเตอร์วัน เซ็นทรัลลาดพร้าว ตะวันนา ยูเนี่ยนมอล

วอนผู้รู้ช่วยมาไขความกระจ่างให้ผมทีนะครับ

ออฟไลน์ panich29

• *
« ตอบกลับ #749 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 04:11:30 PM »
สอบถามเพือนสมาชิกครับ ไม่ทราบใครเคยลอง โมจีน ซี่รี่ 1/100 HG Wing Gundam บ้างครับ อยากได้ เฮฟวี่อาร์มกับ ทอร์กิส สาม งะครับไม่ทราบว่างานดีไหม (GHD)
พอดีอยากได้งะครับจะได้เอาไปตัดสินใจในการซื้อ ถ้างานมันไม่ดีขั้นXรก แล้วราคาเทพอีก ก็จะสอยของแท้ดีกว่าครับพอดีได้มาสองตัวแล้ว(แซนร็อกกับวิงค์เซโร่)ในซี่รีสนี้เมื่อเจ็ดแปดปีที่แล้วงะครับรบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ
เซียนเต่าจ้า

ออฟไลน์ kaopun

• *
    • โมจีน by kaopun
« ตอบกลับ #750 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 04:28:56 PM »
ผมว่าซื้อโมแท้ไปเลยดีกว่าฮะ เพราะว่าซีรี่ส์นี้โมจีนหายากกว่าโมแท้อีกครับ :iconnasty:

ว่าจะหามาลองเหมือนกันแต่ไม่เคยเจอสักที พวกโมในตำนานเนี่ย  :iconfreak:

• *
« ตอบกลับ #751 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 08:22:09 PM »
GHD ผมว่าต่อเป็นตัวได้ก็เก่งแล้วคับ ส่วนหน้าตาจะยับยู่ยี่แค่ไหนก็แล้วแต่ดวงคับ
งานที่ว่าดีก็คงเป็น 1/100 บลู/โกลเฟรมอะคับลองดู(เรดเฟรมหัวประกบไม่สนิท)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 07, 2009, 08:23:37 PM โดย Wulther »
เพื่อโลกสีครามอันแสนบริสุทธิ์ของพวกเรา!!!!

ออฟไลน์ RUKI

• *
« ตอบกลับ #752 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 11:38:50 PM »
เมื่อวานผมพึ่งไปสอย ปีกแสงจากร้านเจ๊มา
และสอย Unicorn ครบชุดจากร้านหน้าเบียร์ครับ
ตอนนี้ก็กำลังต่อ ตัวแรกอยู่ เจ็บมือใช้ได้เลย(พึ่งเคยต่อโมจีนครั้งแรก)

ออฟไลน์ furlong

• *
  • Like: 12
« ตอบกลับ #753 เมื่อ: เมษายน 08, 2009, 12:08:02 AM »
สอบถามเพือนสมาชิกครับ ไม่ทราบใครเคยลอง โมจีน ซี่รี่ 1/100 HG Wing Gundam บ้างครับ อยากได้ เฮฟวี่อาร์มกับ ทอร์กิส สาม งะครับไม่ทราบว่างานดีไหม (GHD)
พอดีอยากได้งะครับจะได้เอาไปตัดสินใจในการซื้อ ถ้างานมันไม่ดีขั้นXรก แล้วราคาเทพอีก ก็จะสอยของแท้ดีกว่าครับพอดีได้มาสองตัวแล้ว(แซนร็อกกับวิงค์เซโร่)ในซี่รีสนี้เมื่อเจ็ดแปดปีที่แล้วงะครับรบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ
เซียนเต่าจ้า
มันยังหาได้อยู่อีกหรอครับ เจอที่ไหนก็บอกกานมั่งจิ อยากลอง h-arm เหมือนกัน

ออฟไลน์ kai122

• *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
« ตอบกลับ #754 เมื่อ: เมษายน 08, 2009, 12:46:20 AM »
เมื่อวานผมพึ่งไปสอย ปีกแสงจากร้านเจ๊มา
และสอย Unicorn ครบชุดจากร้านหน้าเบียร์ครับ
ตอนนี้ก็กำลังต่อ ตัวแรกอยู่ เจ็บมือใช้ได้เลย(พึ่งเคยต่อโมจีนครั้งแรก)

โมจีนตัวเเรกผมเหมือนกันครับ ปีกเเสงเนี้ย
พยายามหนอยละกันครับ ถ้าขึ้นโครง ส่วนตัวได้ก็ สำเร็จไปกว่าครึ่งเเล้วครับ
ของผมยากมากๆ กว่าจะขึ้นโครงได้ เเต่พอได้เเล้ว ก้ยาวครับ

ปล.นิ้วทำใจเลยครับ เจ็บไปอีกนาน ผมเลยพักโมจีนไว้ก่อนเลยตอนนี้ หนู๊เจ็บนิ้ววว ... ไว้หายดีเเล้วจะไปสอยตัวอื่นใหม่ อิอิ  :iconhappy:

ออฟไลน์ ver0

• *
« ตอบกลับ #755 เมื่อ: เมษายน 08, 2009, 01:35:29 AM »

- ที่อื่นนอกจากสะพานเหล็กที่ไหนที่พอจะสามารถหาซื้อโมจีนได้บ้างครับ

พวกร้าน Star Pic อะคับ อยู่ตามเมเจอร์ อะคับ
แต่เซ็นลาด กะ มอลล์งาม ก็มีนะจ๊ะ :iconvsign:

ออฟไลน์ beam

• *
« ตอบกลับ #756 เมื่อ: เมษายน 08, 2009, 08:17:24 AM »

พวกร้าน Star Pic อะคับ อยู่ตามเมเจอร์ อะคับ
แต่เซ็นลาด กะ มอลล์งาม ก็มีนะจ๊ะ :iconvsign:
ร้านที่ว่านี้มีของก็จริงครับแต่ราคาแพงกว่ากันค่อนข้างมาก
อย่าง 1/144 แพงกว่ากันประมาณ 1xx
ส่วน hi new ของ tt ขายอยู่ 12xx 
เบอร์ 1 mg  ราคาจำไม่ได้ ประมาณ 9xx - 10xx

ออฟไลน์ aruto

• *
« ตอบกลับ #757 เมื่อ: เมษายน 08, 2009, 12:54:10 PM »
แถวสะพานเหล็กร้านไหนยังมีโมจีน wing zero กับ ของ

ออฟไลน์ zakosoldier

• *
  • Like: -25
  • やらないか死神
« ตอบกลับ #758 เมื่อ: เมษายน 08, 2009, 01:10:43 PM »
แถวสะพานเหล็กร้านไหนยังมีโมจีน wing zero กับ ของ

• *
« ตอบกลับ #759 เมื่อ: เมษายน 08, 2009, 01:32:53 PM »
ผมมีคำถามคับ เอาแบบ ซีเรียสเลยนะคับ ร้านเจ๊ เค้าบอกราคากับลูกค้าแต่ละคนต่างกันรึเปล่าคับ
ขอถามจากใจเลยคับ คือผมเคยเดินผ่านไปได้ยินเค้าบอกราคาผมรู้สึกว่ามันไม่แพงเท่าไหร่ แต่พอผมไปซื้อเอง เค้ากลับบอกราคา
ที่x2ของราคาที่บอกลูกค้าคนก่อนจากผมอะคับ (ตัวเดียวกันแท้ๆ)