ผู้เขียน หัวข้อ: [สนทนาภาษา g-gen] SD Gundam G Generation World [PSP/Wii](งดถามเรื่องหาไฟล์ครับ)  (อ่าน 273147 ครั้ง)

ออฟไลน์ kai122

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
ฮีโร่ ด่าน D2 ที่ขับออกมา ทำไมเพลงมันไม่เหมือนตัวที่เราซื้อเลยล่ะครับ  :iconpale:

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
ต้องทำBreak กับChallenge ให้ครบทุกด่านรึเปลาครับออฟชั่นมันถึงจะออก ผมเล่นถึง Mission c มันไม่มีออกมาเพิ่มให้เลย Mission B ผมยังทำBreak กับChallengeไม่ครบบทุกด่านนะครับ มันเกี่ยวกันมั้ยครับ

ไม่น่าเกี่ยวครับ น่าจะเป้นด่านต่อด่าน

ปล.หลังจากดู ม้าตอน 3 แล้ว ผมเข้าใจละว่า บานาจ มีค่านิวไทป์ไว้ทำอะไร  :iconfreak:

ออฟไลน์ NhEuOi

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 8
ปล.หลังจากดู ม้าตอน 3 แล้ว ผมเข้าใจละว่า บานาจ มีค่านิวไทป์ไว้ทำอะไร  :iconfreak:
แล้วในเกมมันเอามาใช้ได้ไหมล่ะครับ  :iconlol:

ออฟไลน์ char_a

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 0
  • ORE SANJOU
แล้วในเกมมันเอามาใช้ได้ไหมล่ะครับ  :iconlol:
ตอน3มีอะไรอะครับยังไม่่ได้ดูเลยอะ

• กัน-โอตะ
  • *
ตอน3มีอะไรอะครับยังไม่่ได้ดูเลยอะ

***Spoil Alert***

ในตอนที่ 3 ยูนิคอร์นสามารถแทรกแซงการควบคุมฟันเนลของศัตรูเอามาใช้ได้ครับ (โกงแสรดดด)
แต่ในเกมใช้ไม่ได้ :iconfreak:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 07, 2011, 09:12:50 PM โดย ReJInA »

ออฟไลน์ ~Megane~

• Like: -51
จบแล้วครับ ตอนตี 4
หลังด่าน D6 เป็นต้นไม่ได้ไอเทมเลยอะ ผมเครียร์เงื่อนไขทุกด่านเลยครับก่อนหน้านั้น  :icondizzy:
สงสัยต้องไปเอาใน hell world

- ผมนึกว่าไซโคเฟรมเอาไว้แก้ผ้าคุยกันซะอีก หลังๆลุงเลยไปทางนี้ล่ะ  :iconlike:

• *

***Spoil Alert***

ในตอนที่ 3 ยูนิคอร์นสามารถแทรกแซงการควบคุมฟันเนลของศัตรูเอามาใช้ได้ครับ (โกงแสรดดด)
แต่ในเกมใช้ไม่ได้ :iconfreak:
อะไรมันจะเทพขนาดนั้น

ออฟไลน์ arms

• *
  • Like: -7
Wing zero custom อัพยังไงครับ

arms

ออฟไลน์ NhEuOi

• *
  • Like: 8

arms
Wing > Wing zero > Wing Zero Custom เลยครับ แต่ก่อนหน้า Wing มีไรบ้างผมไม่ทราบเหมือนกันครับ  :iconpale:

ออฟไลน์ Neopom

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -5

arms
Wing > Wing zero > Wing Zero Custom เลยครับ แต่ก่อนหน้า Wing มีไรบ้างผมไม่ทราบเหมือนกันครับ  :iconpale:

ช่วยให้ครับ

Pheonix Gundam > Wing(basic) > Wing

--------------

ตอนนี้ใครใช้ DX เป็นตัวหลักบ้างครับ

โหดขิงๆ เลย ให้มิลเลียนโด้ ขับเอาสกิว - ป้องกัน + Exp หุ่น

เดินยิงที Lock 3 เป้า ตายยกแมพเลย

ทำให้เก็บ OOQ OORaiser เข้ากรุเลย = =*

(http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=3528.0)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 10, 2011, 08:51:02 PM โดย K »

• กัน-โอตะ
  • *
ตอนนี้ใครใช้ DX เป็นตัวหลักบ้างครับ

โหดขิงๆ เลย ให้มิลเลียนโด้ ขับเอาสกิว - ป้องกัน + Exp หุ่น

เดินยิงที Lock 3 เป้า ตายยกแมพเลย

ทำให้เก็บ OOQ OORaiser เข้ากรุเลย = =*

DX เก่งอยู่แล้ว  ยิงไกลมากด้วย เป็นตัวเลือกที่ดีสุดๆตัวนึง
ก่อนจบผมก็จัดกองยาน DX ไว้ 1 กองไว้คอยเก็บลูกน้อง
แต่ตอนนี้ปลดประจำการหมดแล้ว

ออฟไลน์ kai122

• *
  • Like: 3
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!

DX เก่งอยู่แล้ว  ยิงไกลมากด้วย เป็นตัวเลือกที่ดีสุดๆตัวนึง
ก่อนจบผมก็จัดกองยาน DX ไว้ 1 กองไว้คอยเก็บลูกน้อง

ตอนเเรกผมก็คิดแบบท่านว่า DX เก่ง
เเต่พอได้เล่น Turn A ตัวที่มีท่ายิง 3 ตัวแบบปาระเบิดน่ะครับ ความเเรง 9000 ผมก็ลืม DX ไปเลยครับ  :iconlol:
เพราะโดนเนื่้อๆ เน็ดๆ I Field ก็ลดความเเรงไม่ได้  :iconnasty:
ปล.ไปดูราคาเจ้า ถ่านเอ ตัวนี่ก็เเพงกว่าพวก ooQT หรือ OO GN3 อีกครับ  :iconpale:

• กัน-โอตะ
  • *
ถ่าน A ตัวนั้นมันใช้ en 90 อ่ะครับ สำหรับผมว่ามันเยอะไปนิดเพระผมเอามาเก็บลูกกระจ๊อก
ตัว DX 8,500 en 60 ผมว่ามันคุ้มค่ากว่า
แต่ท้ายสุดก็สู้ตัวบอส 7000 lock 3 en 20 แถมเดินไกลโคดดดด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 09, 2011, 10:57:30 AM โดย ReJInA »

• *

ตอนเเรกผมก็คิดแบบท่านว่า DX เก่ง
เเต่พอได้เล่น Turn A ตัวที่มีท่ายิง 3 ตัวแบบปาระเบิดน่ะครับ ความเเรง 9000 ผมก็ลืม DX ไปเลยครับ  :iconlol:
เพราะโดนเนื่้อๆ เน็ดๆ I Field ก็ลดความเเรงไม่ได้  :iconnasty:
ปล.ไปดูราคาเจ้า ถ่านเอ ตัวนี่ก็เเพงกว่าพวก ooQT หรือ OO GN3 อีกครับ  :iconpale:
ท่าสุดท้ายของถ่านAที่โดนทั้งฉากใช้ยังไงอะครับแล้วมันทำอะไรได้อะครับทำมัยผมใช้ไม่ได้อะ

ออฟไลน์ tsukuyomi

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -30
    • ํYamiii-Tx บล็อกเล็กๆของผู้ชายเดินดิน
ลด en ของศัตรู ครับ ตามจำนวนที่ระบุในสกิล นั่นแหละครับ เทพมาก :iconvsign:

• *
ลด en ของศัตรู ครับ ตามจำนวนที่ระบุในสกิล นั่นแหละครับ เทพมาก :iconvsign:
คือว่ามันใช้ไม่ได้อะครับไม่รู้ทำมัยอะครับenก็พอแต่ใช้ไม่ได้อะครับ

ออฟไลน์ plusza

• *
  • Like: -70
มันใช้ENหมดหลอดนะครับดูดีๆ

ออฟไลน์ Neopom

• *
  • Like: -5
ถ่าน A โหดขิงๆครับ

แต่ผมไม่ชอบมันเท่าใหร่ (ใจจริงไม่อยากนับมันเป็น Gundam ด้วย  :icontounge:)

1.ภาคนี้ Up Phyco Gundam อย่างไงครับแบบว่าชอบหุ่นตัวใหญ่ๆหนาๆ อะครับเพราะเข้าคลุกวงในแล้วสะใจมาก
2.แล้ว Phyco Gundam มีถึง MK III ใหมครับเพราะ เคยเล่นในภาคเก่งๆ MK III เท่ที่สุดใน 3 MK แล้ว
2.ภาคนี้มี Destroy จากภาคถั่วแห่งชะตากรรมใหมครับ แล้วอัพอย่างไรครับ

ขอบคุณครับ

• กัน-โอตะ
  • *
ตอบได้ไม่หมด เพราะจำวิธีพัฒนาไม่ได้ มักจะโดดข้ามสายเอา
Psyco MKIII ไม่เคยมีใน G-gen นะ มีแต่ในกันดั้มไฟท์ เป็นตัวออริจินอลของเกมนั้น
ภาคนี้มี seed des และ destroy ให้ใช้ แต่จำวิธีอัพไม่ได้เช่นกัน

ออฟไลน์ hagane.f

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 14
Psyco MKIII  เคยมีมาใน จีเจนภาคเอฟครับ มาเรียเป็นคนขับ
ส่วนมากผมก็พัฒนาข้ามสายเอานะ