ผู้เขียน หัวข้อ: [สนทนาภาษา g-gen] SD Gundam G Generation World [PSP/Wii](งดถามเรื่องหาไฟล์ครับ)  (อ่าน 273158 ครั้ง)

ออฟไลน์ walkline

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
:iconcryout: :iconcryout: :iconcryout:ผมโหลดมา3รอบละพอเปิดเป็นตามภาพเลยคับ แทบมองอะไรไม่เห็นเลยยิ่งฉากโหมดสู้กันนะเห็นเป็นเงาๆมีวิธีแก้ไขไหมคับ
อีกอย่างผมลองโลมาเวอชั้นอื่นๆก็เป็นแบบนี้หมด แต่ฉากมูฟวีกับตอนเข้าเกมตอนแรกปกติครับ

ของผมเคยเป็นครับ
ลองปรับตามนี้น่ะ (ของผม ver. SVN R7741)
plug in graphic เป็น openGL ก่อน
แล้วมา general config
         resolution: Native
         เลือก Reder to Main windows กับ Auto scale
         Anisotropic filter: 1x
         Antialias: off
         Post-pre. shader off
ใน advance
         เลือก Copy EFB to system RAM

ที่เหลือปล่อยว่าง (ไม่เลือก)ครับ  เล่นได้ สีออก ไม่มีปัญหา

ลองดูน่ะครับ  :iconsmile:
ขอบคุณนะคับแต่ :iconcry:เน่าเหมือนเดิมเลยคับ ไม่รู้เป็นที่อะไรเกมอื่นสีก็มาปกติ
เห่ยก็ยังอดเล่นต่อไป  :iconsoul:

ต้องเลือก Accurate texture cache ให้เป็น enable ด้วย แล้วติ๊กช่อง safe ครับ ภาพถึงปกติไม่มีปัญหา

ออฟไลน์ ~Megane~

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: -51
เล่นถึงสาย C ล่ะ Mr.เกแฮม+Susanowo นำทัพไล่สับอย่างเดียว  :iconlol:

ิชิแนนจู หวังไว้เยอะว่าจะเก่ง แต่เอาจริงๆ  :iconcry:
Turn A น่าจะล๊อกได้ 8 เหมือนภาคที่แล้ว ยิงทีเดียว แหว่งเป็นแทบๆ  :iconnasty:

เทคนิค ปั้มหุ่น(น่าจะรู้กันหมดแล้วมั้ง)
พลังโจมตี
พลังป้องกัน
พลังการหลบหลีก

สมมติว่า เรามี Rx-78-2 กับ คนขับ lv 1 เวลา level up แล้วอัพหุ่น มันจะเพิ่มได้แค่ที่ล่ะ 1 point
ถ้าเรามี Rx-78-2 กับ คนขับ lv 99 เวลา level up มันจะเพิ่มได้ถึงที่ล่ะ 9 point ครับ(ตามหลักแรกของ level ครับ)

- -*สงสัยผมจะจำผิด   เล่นของ Ps 2  :iconsoul: ขอโทษครับ  :icondisapp:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 05, 2011, 11:22:02 PM โดย ~Megane~ »

ออฟไลน์ saintnat

• *
  • Like: -19
รวม God Finger  :iconlol:  :iconlol:

http://www.youtube.com/watch?v=PQomolX5xy0

ฮาคิระ อัด God Finger ซะ ยังมีการขอโทษด้วย  :iconlol:  :iconlol:
กลายเป็นจุดขายของเกมนี้แล้วมั้งเนี่ย เกมท่าจะกินเนื้อที่เพราะนักภาคต้องมาภาคนอกเรื่องซะเยอะ เพื่อให้ขับหุ่นได้ทุกภาคจริงๆ  :iconlol:  :iconlol:
ชอบสุดๆเลยครับชอบเสียงตัวร้ายภาคครอสโบนมาก(ใช่มั้ยอะผมขาวๆยาวๆ)เซ็ตสึนะทำไมต้องกันดั้มตอนจบด้วยเนี่ย :iconlol: แต่อยากเห็นทุกคนตะโกนทรานซั่มกันจังลย :iconlol: 

ออฟไลน์ plusza

• *
  • Like: -70
เอ่อขอโทษนครับผมอยากรู้ว่าจะเก็บรูปภาพของ BUG(จานกลมๆที่Rafessiaใช้อะครับ) ในภาค F91 ได้ยังไงหรอครับ แล้วก็ ตัวลูกกลมๆที่อยู่ใน เดวิลกันกั้มร่างโคโลนี่ อะครับ

ออฟไลน์ ishan009

• *
ขอถามหน่อยครับ ทำไมเล่นไปซักพัก(น่าจะประมาณ  Mission B) เริ่มไม่ได้ OPTION ละครับ เห็นว่าด่านเเรกมันมีโผล่มาให้ซื้อหลังๆนี้ไม่โผล่มาเลย :icondizzy:

ออฟไลน์ o13ecKo

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -25
อยากเล่นมาก แต่ไม่มีเครื่อง PSP เซ็ง  :iconcry:

ไม่ทราบว่า เล่นในเครื่อง PC ได้ไหมครับ? ถ้าได้ใช้โปรแกรมตัวไหน ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ :iconwish:

ออฟไลน์ leileknoi

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 10

เทคนิค ปั้มหุ่น(น่าจะรู้กันหมดแล้วมั้ง)
พลังโจมตี
พลังป้องกัน

สมมติว่า เรามี Rx-78-2 กับ คนขับ lv 1 เวลา level up แล้วอัพหุ่น มันจะเพิ่มได้แค่ที่ล่ะ 1 point
ถ้าเรามี Rx-78-2 กับ คนขับ lv 99 เวลา level up มันจะเพิ่มได้ถึงที่ล่ะ 9 point ครับ(ตามหลักแรกของ level ครับ)

ผมไปลองปั้มเลเวลไพลอตถึง 99 แล้วไปอัพหุ่นใหม่มันก็ยังขึ้น 1 พ้อยเหมือนเดิมเลยคับ  :iconcry:
ได้ 9 พ้อยยังไงคับวานบอกด้วยคับ

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!

พลังโจมตี
พลังป้องกัน

ผมไปลองปั้มเลเวลไพลอตถึง 99 แล้วไปอัพหุ่นใหม่มันก็ยังขึ้น 1 พ้อยเหมือนเดิมเลยคับ  :iconcry:
ได้ 9 พ้อยยังไงคับวานบอกด้วยคับ

point ขึ้นตามเลเวลหุ่นครับ ไม่ตามคน ลองเวลาหุ่นซักเลเวล 20-30 จะเริ่ม+2,+3

ขอถามหน่อยครับ ทำไมเล่นไปซักพัก(น่าจะประมาณ  Mission B) เริ่มไม่ได้ OPTION ละครับ เห็นว่าด่านเเรกมันมีโผล่มาให้ซื้อหลังๆนี้ไม่โผล่มาเลย :icondizzy:
ทำ Break หรือ Challenge ครบรึเปล่าครับ ปรกติจะมีชิ้นใหม่ๆโผล่มาทุกด่านที่เล่น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 05, 2011, 11:03:10 PM โดย ReJInA »

ออฟไลน์ zakosoldier

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -25
  • やらないか死神
แสดงว่าผมไม่ได้คิดไปเองแล้วกำลังสงสัยเลยว่าทำไมไม่ไ่ด้  OP เพิ่ม

ออฟไลน์ plusza

• *
  • Like: -70
ผมก็ได้ปกตินิครับ (ผมทำBreakเป็นปกติ)หลังเล่นจบมานั่งเล่นHell WorldทำBreakมันก็ได้อยู่นะครับ

ออฟไลน์ arms

• *
  • Like: -7
ใครมีวิธีตั้งค่าพักการใส่ Ability คนกับหุ่นให้อัพ EXP เร็วมั่งครับ

arms (พึ่งเล่นกลัวตามไม่ทัน)

ออฟไลน์ EvaNeverDie

• *
  • Like: 55
  • สำนักพู่กัน !!
path OP Zero System นี้มันบอกว่าเพิ่มพลังให้นักบิน+5 ทุกอย่าง แล้วทำอะไรได้อีกครับ เห็นราคาแพงแต่ผลดูไม่สมราคาเลย แถมซื้อได้แค่3ชิ้นเอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 06, 2011, 12:00:21 PM โดย EvaNeverDie »

• กัน-โอตะ
  • *
update เงื่อนไข Break Generation 1-2 และ Challenge 1 น่าจะครบละครับ :iconsmile:

ออฟไลน์ 1856722033

• *
ออฟชั่นอะไรอะครับที่ทำให้เพิ่มท่าให้โจมตีเเรงขึ้นอะครับ

ออฟไลน์ puggin

• *
หลังจากได้OPที่มีความสามรถ
+atk50หลบหลีก50
โจมตีเเรงขึ้น2เท่าenไม่ลด
เเค่นี้ก็เวลง่ายเเล้วครับ
เอาไปทิ้งไว้กลางดงตัวเดียวก็พอ
ผมลองเอามูลาฟลาก้าขับdeepไปปล่อยด่านex02รอบเดียวเวล24เลย

ออฟไลน์ butsu

• *
  • Like: 1
เอาไปทิ้งไว้กลางดงตัวเดียวก็พอ
ผมลองเอามูลาฟลาก้าขับdeepไปปล่อยด่านex02รอบเดียวเวล24เลย
OP ตัวเดียวมีคุณสมบัติขนาดนี้เลยเหรอครับ
ชื่อ OP ว่าอะไรจะได้หาไว้ใช้บ้าง  :iconwish:

ออฟไลน์ puggin

• *
OP ตัวเดียวมีคุณสมบัติขนาดนี้เลยเหรอครับ
ชื่อ OP ว่าอะไรจะได้หาไว้ใช้บ้าง  :iconwish:

アストナージ・エンジンอันนี้+โจมตี หลบหลีก50ราคา90k
アンリミテッドユニット อันนี้ดาเมจ*2enไม่ลดราคา300K
จะได้ช่วงhell world

ออฟไลน์ ~Megane~

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: -51
แนะนำหุ่นที่ครับ อยากได้ทะลวงฟันเหมือน  Susanowo  ครับ (ตัวทำBreak Generation ผมเลย) :iconwish:

ตอนนี้ในทัพมี
Master Susanowo  49
Group1 God 23 Turn A 29 Quanta 18 Phoniex 16
Group 2 Unicon 28 Reborn 24 Strike Freedom 16 gundam X  1
Master 2 Trun X 1

พวก OP ที่ขาดๆนี่ผมต้องไปลุยใน Hell world หรอครับ ตอนนี้เล่นถึง D4 แล้ว  :iconfreak:

มีวิธีทำให้สามารถล๊อกจำนวนศัตรูได้เยอะขึ้นไหมครับ
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 07, 2011, 09:50:13 AM โดย ~Megane~ »

• กัน-โอตะ
  • *
พวก OP ที่ขาดๆนี่ผมต้องไปลุยใน Hell world หรอครับ ตอนนี้เล่นถึง D4 แล้ว  :iconfreak:

ใช่ครับต้องไปหาต่อใน hell world
ลิสท์หุ่นนี่หลังเล่นจบจับโละเกือบหมดเปลี่ยนไปนั่งขุนตัวบอส กับ Turn A(ประวัติศาสตร์มืด)แทน
แต่ฉากสู้ไม่มันส์เท่าตัวธรรมดา :iconpale:

ออฟไลน์ basirisk

• *
ต้องทำBreak กับChallenge ให้ครบทุกด่านรึเปลาครับออฟชั่นมันถึงจะออก ผมเล่นถึง Mission c มันไม่มีออกมาเพิ่มให้เลย Mission B ผมยังทำBreak กับChallengeไม่ครบบทุกด่านนะครับ มันเกี่ยวกันมั้ยครับ