ผู้เขียน หัวข้อ: [สนทนาภาษา g-gen] SD Gundam G Generation World [PSP/Wii](งดถามเรื่องหาไฟล์ครับ)  (อ่าน 272964 ครั้ง)

ออฟไลน์ kai122

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
มีใครรู้สึกไหมครับ ว่าภาคนี่ด่านๆ หนึ่งเล่นนานมาก
ศัตรูมันออกมาเยอะจริงๆ AI มันไม่ค่อยเก่งเท่าภาคที่เเล้ว (สังเกตุจากระยะใกล้ AI บางตัวยังเข้ามาใช้ ปืนกล ไม่ใช่ดาบเลย)  :icondizzy:
เเต่จำนวนนี่ยอมรับเลย มากกว่าภาคที่เเล้ว มากๆ อาจเพราะมันมีท่ายิง All ได้มั้ง เลยให้ออกมาซะเยอะเลย  :iconcry:

ออฟไลน์ gear

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 0
 :iconcryout: :iconcryout: :iconcryout:ผมโหลดมา3รอบละพอเปิดเป็นตามภาพเลยคับ แทบมองอะไรไม่เห็นเลยยิ่งฉากโหมดสู้กันนะเห็นเป็นเงาๆมีวิธีแก้ไขไหมคับ
อีกอย่างผมลองโลมาเวอชั้นอื่นๆก็เป็นแบบนี้หมด แต่ฉากมูฟวีกับตอนเข้าเกมตอนแรกปกติครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2011, 09:05:04 PM โดย gear »

ออฟไลน์ tsukuyomi

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -30
    • ํYamiii-Tx บล็อกเล็กๆของผู้ชายเดินดิน
:iconcryout: :iconcryout: :iconcryout:ผมโหลดมา3รอบละพอเปิดเป็นตามภาพเลยคับ แทบมองอะไรไม่เห็นเลยยิ่งฉากโหมดสู้กันนะเห็นเป็นเงาๆมีวิธีแก้ไขไหมคับ
อีกอย่างผมลองโลมาเวอชั้นอื่นๆก็เป็นแบบนี้หมด แต่ฉากมูฟวีกับตอนเข้าเกมตอนแรกปกติครับ

คิดว่าคงต้องปรับที่ตัวอีมูเลเตอร์ล่ะครับ..ลองพยายามค่อยๆปรับดูครับ ในส่วนของกราฟฟิค :iconvsign:

ออฟไลน์ NhEuOi

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 8
ถามจริงครับไม่มีใครเล่นพวก ตัวละคร ออริจินอล กับ สามก๊ก เลยหรอครับ  :iconlol:
ผมมีอยู่ทีมนึง สามก๊ก 4 ตัว กับ ทีมดับเบิลโอ 4 ตัว มาสเตอร์เป็น รีวอง
กับกรุ๊ป ออริจินอล มี บานาจ เป็นมาสเตอร์

ผมคนนึงเหมือนกันที่เล่น original มากกว่า ทั้งทีมตอนนี้มีแค่ Heero, Zech, Custom ชาย 1 หญิง 1, แล้วก็โจโฉ อนาคตว่าจะเอาซีรีย์ Unicorn มาด้วยคงพอแล้ว ที่เหลือเอา original มาเล่นให้หมด :iconlol: กำลังปั้นหุ่น original สนุกเลย

แต่ภาคนี้เพิ่มท่า Lock 3 ขึ้นมาที GundamX, Wing โหดขึ้นเป็นกองเลย ภาค Wars นี่แทบเล่น X ไม่ได้เลย ยิง Satellite 3 ทีหนีเข้ายานลูกเดียว :iconcry:
แต่ซีรีย์สามก๊กรุ้สึกเล่นยากยังไงไม่รู้อ่ะ ท่าที่ไม่กิน MP ก็ 1 ช่องเกือบหมด 1-4 ช่องก็ใช้ MP ทั้งนั้น จะ tension   ไหวมั้ยอ่ะครับ (แต่เล่นเพราะใจรัก)  :iconcryjoy:

ออฟไลน์ Noah

• *
  • Like: 13
  • Titan Test Team Lover.

ของผมเคยเป็นครับ
ลองปรับตามนี้น่ะ (ของผม ver. SVN R7741)
plug in graphic เป็น openGL ก่อน
แล้วมา general config
         resolution: Native
         เลือก Reder to Main windows กับ Auto scale
         Anisotropic filter: 1x
         Antialias: off
         Post-pre. shader off
ใน advance
         เลือก Copy EFB to system RAM

ที่เหลือปล่อยว่าง (ไม่เลือก)ครับ  เล่นได้ สีออก ไม่มีปัญหา

ลองดูน่ะครับ  :iconsmile:

ของผมเคยเป็นครับ
ลองปรับตามนี้น่ะ (ของผม ver. SVN R7741)
plug in graphic เป็น openGL ก่อน
แล้วมา general config
         resolution: Native
         เลือก Reder to Main windows กับ Auto scale
         Anisotropic filter: 1x
         Antialias: off
         Post-pre. shader off
ใน advance
         เลือก Copy EFB to system RAM

ที่เหลือปล่อยว่าง (ไม่เลือก)ครับ  เล่นได้ สีออก ไม่มีปัญหา

ลองดูน่ะครับ  :iconsmile:
ขอบคุณนะคับแต่ :iconcry:เน่าเหมือนเดิมเลยคับ ไม่รู้เป็นที่อะไรเกมอื่นสีก็มาปกติ
เห่ยก็ยังอดเล่นต่อไป  :iconsoul:

ออฟไลน์ ~Megane~

• Like: -51
ภาพเพี้ยน ลองปรับ ที่ dolphin configuration เลือก Plugins  หัวข้อ Graphics เลือกเป็น  dolphin direct3D9
คิดว่าน่าจะหาย อาการเดียวกัน :iconwink:

OO กันดั้ม พัฒนาเป็น OO ไรเซอร์ แล้วทำไมท่า Trams-Am หาย จะอัพดีไหมเนี่ย จะได้เป็นทางผ่านไปควอนต้าเลย  :icondisapp:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 04, 2011, 11:40:37 AM โดย ~Megane~ »

ออฟไลน์ BasaraCoen

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -2
สามารถจบด่านลับหลังจบได้สะที  ซึ่งมีโบนัสหลังสามารถจบได้ให้ด้วย นั่นคือจะได้เงินโบนัส 99999999  หรือเงินเต็มเลยนั่นเอง โดยสเตตัสของหุ่นที่ผมเอาไปจบคือตัวนี้ ส่งไปตัวเดียวเคลียร์ทั้งฉาก

แถม ตัวอย่างสเตตัสศัตรูในด่านลับหลังจบ

ตอนเริ่มด่านตอนแรกเห็นเหมือนจง่ายแต่พอดูสเตตัสของหุ่นกับคนขับเท่านั้นล่ะ....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2011, 11:19:56 PM โดย BasaraCoen »

ออฟไลน์ 1856722033

• *
มีใครรู้สึกไหมครับ ว่าภาคนี่ด่านๆ หนึ่งเล่นนานมาก
ศัตรูมันออกมาเยอะจริงๆ AI มันไม่ค่อยเก่งเท่าภาคที่เเล้ว (สังเกตุจากระยะใกล้ AI บางตัวยังเข้ามาใช้ ปืนกล ไม่ใช่ดาบเลย)  :icondizzy:
เเต่จำนวนนี่ยอมรับเลย มากกว่าภาคที่เเล้ว มากๆ อาจเพราะมันมีท่ายิง All ได้มั้ง เลยให้ออกมาซะเยอะเลย  :iconcry:

ลองเล่นhellworldสิครับเเล้วจะรู้ :iconfreak:

ออฟไลน์ tsukuyomi

• **
  • Like: -30
    • ํYamiii-Tx บล็อกเล็กๆของผู้ชายเดินดิน
http://www.nwiizone.com/wp-content/uploads/2011/01/SD-Gundam-G-Generation-World-Wii-17.jpg

ตัวนี้ชื่อว่าอะไรอะครับ ใครรู้ตอบทีครับ

แก้ไขได้แล้วนะคับ
plug in graphic เป็น openGL
เข้าadvance หัวข้อHack จะมีติ๊กถูกให้ติ้๊กตรงนี้ภาพมาเลยเห่ย  :iconhihi:
คืนนี้ได้เล่นซะทีขอบคุณนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 04, 2011, 08:28:31 AM โดย gear »

ออฟไลน์ zakosoldier

• *
  • Like: -25
  • やらないか死神
Re: [&#
« ตอบกลับ #191 เมื่อ: มีนาคม 04, 2011, 09:15:07 AM »
ทำยังไงให้ pow อาวุธเทินโกงขึ้นเป็นหมื่นแบบนั้นอ่ะครับผมแค่ 7500 เอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 04, 2011, 09:15:26 AM โดย zakosoldier »

ออฟไลน์ bkexia

• *
  • Like: -7

คิดว่าคงต้องปรับที่ตัวอีมูเลเตอร์ล่ะครับ..ลองพยายามค่อยๆปรับดูครับ ในส่วนของกราฟฟิค :iconvsign:

คือว่าขอลิงค์ ที่โหลดโปรแกรมให้เล่น คอมหน่อยได้มั้ยอะคับ คือผมไม่มีเครื่อง wii หรือ psp อะคับ
อยากเล่นมาก แต่หาโหลดยังไงก้อไม่เจอสักที

ออฟไลน์ oorx

• Like: -4
ข้อถามหน่อยครับว่ายุูนิคอร์เราสามารถเลือกเล่นแบบdetroy modeได้หรือป่าวอ่ะครับ แล้วถ้าได้ทำไงอะครับ

ออฟไลน์ nase

• *
  • Like: 60
ข้อถามหน่อยครับว่ายุูนิคอร์เราสามารถเลือกเล่นแบบdetroy modeได้หรือป่าวอ่ะครับ แล้วถ้าได้ทำไงอะครับ

ทำให้เป็น คริติคอล โหมด ครับจะเป็น detroy mode เอง

หุ่น เบสิก ไม่มีdetroyนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 04, 2011, 08:41:28 PM โดย nase »

ออฟไลน์ NhEuOi

• *
  • Like: 8
รวม God Finger  :iconlol:  :iconlol:

http://www.youtube.com/watch?v=PQomolX5xy0

ฮาคิระ อัด God Finger ซะ ยังมีการขอโทษด้วย  :iconlol:  :iconlol:
กลายเป็นจุดขายของเกมนี้แล้วมั้งเนี่ย เกมท่าจะกินเนื้อที่เพราะนักภาคต้องมาภาคนอกเรื่องซะเยอะ เพื่อให้ขับหุ่นได้ทุกภาคจริงๆ  :iconlol:  :iconlol:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 04, 2011, 08:58:52 PM โดย NhEuOi »

ออฟไลน์ renorzeta

• *
  • Like: -25

คือว่าขอลิงค์ ที่โหลดโปรแกรมให้เล่น คอมหน่อยได้มั้ยอะคับ คือผมไม่มีเครื่อง wii หรือ psp อะคับ
อยากเล่นมาก แต่หาโหลดยังไงก้อไม่เจอสักที

เกรงว่าจะไม่ได้อ่ะครับ

ทำให้เป็น คริติคอล โหมด ครับจะเป็น detroy mode เอง

ช่วยบอกหน่อยได้ไหมครับว่าต้องใส่ไอเทมอันไหนอ่ะครับที่จะทำให้ติด คริติคอลง่ายขึ้น นะครับ

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!

ช่วยบอกหน่อยได้ไหมครับว่าต้องใส่ไอเทมอันไหนอ่ะครับที่จะทำให้ติด คริติคอลง่ายขึ้น นะครับ

คริติคอลโหมด หมายถึง เวลาค่ากำลังใจ(mp)ขึ้นเต็มขีดแดงนะครับ ตัวหุ่นจะกระพริบ และทุกครั้งที่ยิงจะติดคริติคอล จนกว่า mp จะลดลง ก็จะออกจะโหมดคริติคอล

คริติคอลโหมด หมายถึง เวลาค่ากำลังใจ(mp)ขึ้นเต็มขีดแดงนะครับ ตัวหุ่นจะกระพริบ และทุกครั้งที่ยิงจะติดคริติคอล จนกว่า mp จะลดลง ก็จะออกจะโหมดคริติคอล

อ่อครับขอบคุณครับ :iconsmile:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 04, 2011, 09:38:02 PM โดย oorx »