ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน  (อ่าน 2548131 ครั้ง)

ออฟไลน์ alanshearer09

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 16
ช่วงนี้ดาบันฟิต จัดไป PG Red Frame ??
ท่าทำจริงก็ขอ Blue ด้วยนะ

ออฟไลน์ NISIT10

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
มือของอะไรครับ   :iconsmile:

ออฟไลน์ gis

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 4
ช่วงนี้ดาบันฟิต จัดไป PG Red Frame ??
ท่าทำจริงก็ขอ Blue ด้วยนะ

ขอให้จริงทีเถอะ ได้เวลาตามเก็บขบวนการ 5 สีแล้ว  :iconlol:

ออฟไลน์ alanshearer09

• *
  • Like: 16
มีโอกาสพลิกไป ออก Strike ได้ครับ แต่ที่เหมือนเรดเฟรมมากกว่าคือ แผง มี สีขาวแซม

ออฟไลน์ PAT-STRIKE

• *
  • Like: 6
ออกตัวถูกมา ราคาพอๆกับแท้ -*- ทำไมไม่ออก ซาบี้ หรือ O หว่าตัวแพงๆไม่มีตังซื้อรออยู่เนี่ย  :iconwish:
"โมเดลคือชีวิต  แต่ชีวิตไม่ได้มีแค่โมเดล"

ออฟไลน์ tomerman

• *
สอบถามหน่อยครับทอลกีส2 ของโมโมโกะ ดาบัน มันมีหน้าทอลกีส1เเถมไหมครับ เเล้วค่ายไหนที่มีหอกมากับกล่องครับ  :iconhappy:

ไม่น่าจะแถมหน้ามานะครับ ส่วนหอกที่แถมมี ทอลกีส 1,2 ของโมโมโกะ ครับ

ออฟไลน์ soranibrahim

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 0
Sazabi ver Ka ออกอยู่แล้วหล่ะ ซักค่ายนึงแน่ๆ
แต่คงต้องซักพัก ตัวขายดี พี่จีนไม่พลาดหรอก

PG Red frame ตัวนี้ที่รอคอย  :iconhappy:

ส่วน MG age normal ..เสียดายไลน์ผลิตจังแฮะ
เด็กๆที่จีน ชอบกันมากมั๊ง :iconsweat:

เอาไปรีบออก Buster ,Aegis, Strike RM หรือตัวอื่นๆออกมาก่อนจะดีกว่านา
..ออกถ่านเอก็ได้เอ้า รอรับ ถ่านเอ็กซ์ลุง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 29, 2014, 05:43:43 PM โดย soranibrahim »

ออฟไลน์ ARUNTIWA

• *
  • Happy with GUNPLA.
    • Gunpla & Plastic Model Builder
อยากให้ Daban หรือ Dragon Momoko ทำ MG Unicorn ออกมาบ้างจัง เห็น Daban ก๊อปทำ HGUC Unicorn มาซะแทบครบ น่าออก MG มาบ้างน้า (รอ)  :iconmeow:

ออฟไลน์ phuwanai

• *
  • Like: 2

Daban กำลังทำ MG Buster Gundam ข่าวนี้จริงหรือเปล่าครับแล้วค่ายDragon Momokoไม่ทำอะไรออกมาแข่งเหมือนตอนทำทอลกีสแต่อย่าออกตัวเดียวกันเลย

สงไสจะได้เสียตังอีกแล้ว พึงจัด nu ไป

ออฟไลน์ hs0gum-jojo

• **
รอๆๆๆๆ PG REDFRAME ของ DABAN ครับ ออกมาสอยแน่ๆครับ รอมานาน  :iconlove:

ออฟไลน์ NutkungZ

• *
Buster Gundam DABAN !! ได้เสียตังชัวร์  :iconjoy: :iconjoy:

http://blog.plamo.ph/?p=542

ออฟไลน์ deathlove

• *
โดนกันถ้วนหน้าค้าง AEGIS อีกตัวครบทีมปิดไลน์กันไปเลย

ออฟไลน์ ap_pancake

• Like: -9
น่าออก พวก The O บ้าง เบื่องพวก seed  :iconpale:
เห็นมี age normal อีก  :iconpale:

ออฟไลน์ SHloki

• *
อยากมี pg ซักตัวแต่เลือกไม่ถูกตัวไหนดี ตอนนี้เล็งไว้คือ wing ของ TT ตัวนี้งานดีมีปัญหามั้ยครับ หรือว่า oo raiser ดีกว่า

ออฟไลน์ Tonk_Sittichai

นอกประเด็นนิดนึงครับ
จากการค้น NET ปรากฏว่ามีพลาสติกโมเดลจากหุ่น Kainar ออกมาขายหลายตัว หลายสเกลแล้ว
แต่ทำไมผมหาซื้อยากจัง ท่านที่รู้แหล่งที่มีจำหน่าย รบกวนบอกทีครับ
เป็นเวบไซต์ยิ่งดีครับเพราะผมอยู่ต่างจังหวัดครับ ขอบคุณมากครับ ^/\^

ออฟไลน์ kenata

• *
  • Like: 4
http://kritmodel.weloveshopping.com/store/product/KAINAR-2007354-th.html

อยากสั่งเหมือนกัน แต่ 1/100 ยังไม่มาสักทีน้า

ออฟไลน์ ap_pancake

• Like: -9
Pg จีนดีที่สุด คงเป็น mk II ครับ

ออฟไลน์ Tonk_Sittichai

http://kritmodel.weloveshopping.com/store/product/KAINAR-2007354-th.html

อยากสั่งเหมือนกัน แต่ 1/100 ยังไม่มาสักทีน้า

นั่นแหละครับ ไม่มาซักที ^ ^
คือ.... อยากได้ 1/100 น่ะครับ ตามเว็บก็มีแต่ 1/144  เฮ้อ..... TT ^ TT

ออฟไลน์ alucard26

• *

ออฟไลน์ deathlove

• *
เอาแล้วไง มาพร้อมกัน 3 ค่าย
1.MECHANICORE 1/100 (ค่ายใหม่ราคาสูงยังกะ RESIN เชียว)
2.MOMOKO 1/144 ค่ายนี้ใช้ได้เลยทีเดียว
3.MC MODEL นี่อัตราส่วนเท่าไหร่เอ่ย ถ้า 1/100 ไม่แพงก็น่าจัดยิ่งนัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 13, 2014, 05:29:25 PM โดย deathlove »