ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน  (อ่าน 2548199 ครั้ง)

ออฟไลน์ RX-K

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 7
 :iconlol:
เรียงหน้ามาเลย จะสอยให้หมดนั่นแหละ
แล้วอย่าลืมsazabiของหนูด้วยนะ :iconcryjoy:

ออฟไลน์ deathlove

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 1
อ้างถึง
2.MOMOKO 1/144 ค่ายนี้ใช้ได้เลยทีเดียว
ขออภัยครับ ข้อมูลผิดพลาดอย่างแรง
สรปมี 2 ค่ายเนาะ
ค่ายMC MODELออกRX-105 ซายกันดั้ม1/144
ค่ายMECHANICORE ออกRX-105 ซายกันดั้ม1/100

ออฟไลน์ Maquez

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 30
อ้างถึง
2.MOMOKO 1/144 ค่ายนี้ใช้ได้เลยทีเดียว
ขออภัยครับ ข้อมูลผิดพลาดอย่างแรง
สรปมี 2 ค่ายเนาะ
ค่ายMC MODELออกRX-105 ซายกันดั้ม1/144
ค่ายMECHANICORE ออกRX-105 ซายกันดั้ม1/100
xi อ่านว่าคุชชี่ครับ

ออฟไลน์ jamestgsun

• *
  • Like: 2
มีไครซื้อ 3 ตัวน้ี้แล้วบางครับ
1.[STK] ZOIDS 1/72 Liger Zero
2.[BT] ZOIDS 1/72 Liger Zero Jager
3.[STK] ZOIDS 1/72 Lightning Saix
พอดีว่าผมซื้อ    [STK] ZOIDS 1/72 Liger Zero Jager แล้วชอบนะครับว่าจะถอยมาอีกซักตัว ควรถอยตัวไหมมาดีครับ

ปล.แถม 2 ค่าย นี้ยังออก ZOIDS 1/72 Liger Zero Panzer มาชนกันอีก ตอนนี้ปวดหัวมากว่าจะซื้อตัวไหน

ออฟไลน์ drivezero

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 9
^
^
ตัวนี้ชื่อกันดั้ม เพเนโรป ครับ ถ้าผมจำชื่อไม่ผิดนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 14, 2014, 04:49:26 PM โดย drivezero »

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
ภาพอัพเดท MC RX-105
เหมือนจะมีเอฟเฟคพาณ์ทมาให้ด้วย
ฟันเนลมิสไซส์ถอดได้  รูปทรงเลดูคล้ายๆ ทามาชี่เยอะอยู่นะ :iconsmile:

วางจำหน่าย ประมาณกลางเดือนกรฏาคม  คาดว่ามาไทยช่วงสิ้นเดือน ก.ค พอดี ราคายังไม่ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 16, 2014, 05:03:48 PM โดย RAYARZERO »
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
สวยดีเเฮะ+เอฟเฟคพาร์ทด้วย เหอๆ .....MC รีบปั๊มโมออกมาขายก่อนลุงบันไดช่ายไหม?... :iconlol:

ออฟไลน์ eva-01

• *
  • Like: 25
สวยดีเเฮะ+เอฟเฟคพาร์ทด้วย เหอๆ .....MC รีบปั๊มโมออกมาขายก่อนลุงบันไดช่ายไหม?... :iconlol:

จีนออกมาเร็วเท่าไหร่ เราก็จะได้เล่นของบันไดกันไวขึ้นสินะตัวนี้

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
เพิ่มเติมหลีังจากที่คุยFBกับทาง MCไปได้รูปมาเพิ่มอีก 1 ครับมีโครงในด้วยนะ

Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ koo

• TG Reporter
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 34
สมกับเป็นพี่จีน ของแถมไม่มียั้งเลย  :iconsmile:

เล่มโมมันต้องทั้ง ของแท้และของจีน  :iconwink:

ข้อดีข้อเสีย ต่างกันไป
ฝากติดตามเพจด้วยนะครับ https://www.facebook.com/KOO28988

ออฟไลน์ Maquez

• Like: 30
หล่อเลยคุชชี่ฉันรอพลาโมนายมา10กว่าปีแล้ว จะจีนจะแท้ก็เอาละเรซินไม่สู้ราคา

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
ว่าจะไม่ซื้อละนะ เพราะมีเรซิ่น 1/100 ไปละ แต่ท่าทางท้าทายกันขนาดนี้อย่างนี้ขอเจอกันอีกซักยก

ว่าแต่แถมเอฟเฟคพาร์ทนี่มองแว่บแรก นึกว่าขโมยฐานของ Metal gear ray มาใช้ซะอีก 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 16, 2014, 09:29:25 PM โดย naroki »

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ eva-01

• *
  • Like: 25
โอววว /144 มีโครงในไซส์ใหญ่เว่อร์ นี่มาส่งสารท้ารบกับ RG ของบันไดเลยนะเนี่ย555

ออฟไลน์ alucard26

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
มีใครลองต่อ ACGUY Vre.GFT - Bearmo ละมั่งคับ

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
 งานพัฒนาขึ้นเเฮะ เเต่ก่อนทำโมออกมาที ลวดลายเต็มตัว ตัวนี้มาโล่งๆเลย ชอบ

พื้นที่ว่างๆเอาไว้ติด ดีคอลได้ กรีดลายก็เเจ่ม

ขอโอเวอร์สเกลเเบบไฮนิวด้วยจะเยี่ยมที่สุด  :iconlol:

ออฟไลน์ polonium

• Like: 3
XI สวยน่าซื้อจริงๆ แต่โล่มันเล็กไปนิดนึงรึเปล่า

ออฟไลน์ RX-K

• Like: 7
เสียใจ ที่ไม่ใช่1/100 :iconcry:
ดีใจ ที่ไม่ต้องโดน  :iconcryjoy:
      :iconpale:ครับ

ออฟไลน์ Mr.White

• *
  • Like: 5
1/144 RX-105 Xi Gundam ยี่ห่อ MC-model น่าจะตัวใหญ่เท่า 1/100 หรือเปล่าครับ
ดูจากมือและนิ้วน่าจะเป็นขนาดของ MG

buggy

• บุคคลทั่วไป
เค้าบอกว่าเป็นมือไซส์เดียวกับ MG 1/100 ครับ

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
ใช่ครับ 1/144 เเบบโอเวอร์สเกล ใหญ่พอๆกับ 1/100 

มือที่เห็นก็มือ mg ละครับ

ให้อากู๋เเปลคร่าวๆได้ว่า

MC mode soul Shingo HG 1/144 RX-105 GUNDAM Hathaway Cauchy up

Nature: plastic assembly model

Proportion: HGUC 1/144

First Press Edition comes with:

1, comes with massive special water paste;

2, comes with [Shield] Minovsky particle effects pieces and special bracket;

3, shoulder additional floating storage warehouse settings such missiles, and comes floating missiles.

4, MG can be a set of hands