ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน  (อ่าน 2548159 ครั้ง)

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
Fight Unit For Red frame ค่ายeffect wing ดีงามมากกกกกก  :iconnasty:

นึกไม่ถึงนะว่าจะมีวันนี้ รอมานานละ :iconcry:

ค่ายใหม่อีกละ แต่อย่างน้อยก็ดีกว่าเรซิ่นอ่ะนะ ไม่งั้นหงายหลังแหงๆ

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ KanekiKen

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 1
  • Believe in yourself
Fight Unit For Red frame ค่ายeffect wing ดีงามมากกกกกก  :iconnasty:

ไม่ทันซะละคุณ koo ผมเอา hg มาโมใส่ rg เรียบร้อยละ.... :iconcry: :iconcry: :iconcry:
"I said my sword was a tool of justice...not using in anger...not use for vengeance...now I'm not so sure and besides....this isn't my sword"
Raiden
Metal Gear Rising Revengeance

ออฟไลน์ koo

• TG Reporter
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 34
^^ ^^ ^^
อันนี้1/100เน้อ
ฝากติดตามเพจด้วยนะครับ https://www.facebook.com/KOO28988

ออฟไลน์ KanekiKen

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Believe in yourself
^^ ^^ ^^
อันนี้1/100เน้อ
อ้าวเห็นเหมือนๆกันเเต่ mg ใช่ไหมครับดีเเล้วจะได้เตรียมโม red dragon ซักที.............หัวเลเซอร์จะทํายังไงหล่ะนั่น :iconcry: :iconcry: รอต่อไป............
"I said my sword was a tool of justice...not using in anger...not use for vengeance...now I'm not so sure and besides....this isn't my sword"
Raiden
Metal Gear Rising Revengeance

ออฟไลน์ plaikung

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
ทำไมออกทั้งที ไม่ทำเป็น red dragon ไปเลยหว่า

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
ลุงบันไดปอดมาก ทำแต่ 1/144
ยุคนี้ บางสิ่งบางอย่าง อาจต้องฝากความหวังไว้กับพี่จีนนี่หละ

ออฟไลน์ Mr.White

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 5
Fight Unit For Red frame มาพร้อมดีคอล มาครบแบบนี้แจ่มจริงๆ พี่จีน :iconwish:
ส่วนลุงบันก็ปล่อยให้แกหากินกับการทำตลาดแบบของแกต่อไป :iconpale:

ออฟไลน์ t double k

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ยังไม่มีค่ายไหนก๊อป backpack red frame ธรรมดา รอต่อไป

ออฟไลน์ tinchx

• *
  • Like: 16
สะพานเหล็กจะโดนรื้อแล้วนะครับ ใครมีการเคลื่อนไหวร้านโมจีนข้างในนั้นว่าย้ายไปอยู่ที่ไหนบ้าง ฝากช่วยกันแจ้งข่าวด้วยนะครับ

================================================================
เครือข่ายระวังภัย
24 ก.ย. 58 - กทม.ติดป้ายเตือนผู้บุกรุก“คลองโอ่งอ่าง” สั่งรื้อถอนสิ่งปลูกสร้างใน 15 วัน พบฝ่าฝืนงัดม. 44 จัดการ

พล.ต.ต.วิชัย สังข์ประไพ ที่ปรึกษาของผู้ว่าราชการกรุงเทพมหานคร(กทม.) พร้อมนายจักกพันธุ์ ผิวงาม รองปลัดกทม. ลงพื้นที่ติดป้ายประชาสัมพันธ์การจัดระเบียบบริเวณคลองโอ่งอ่าง และสะพานเหล็ก บริเวณสะพานดำรงสถิต เขตพระนคร โดยมีเจ้าหน้าที่ตำรวจจากสถานีตำรวจนครบาลจักรวรรดิ์และสำราญราษฎร์ ร่วมลงพื้นที่

พล.ต.ต.วิชัย กล่าวว่า ในวันที่ 28 ก.ย.นี้ กทม.จะออกคำสั่งปิดประกาศตามอาคารบ้านเรือนทุกหลังที่บุกรุกคลองโอ่งอ่างให้ทำการรื้อถอนอาคารของตนภายใน 15 วัน หากเจ้าของอาคารไม่ดำเนินการรื้อถอนภายในระยะเวลาที่กำหนด กทม.จะอาศัยอำนาจตามประกาศคณะปฏิวัติ ฉบับที่ 44 ดำเนินการตามขั้นตอน ซึ่งผู้ที่บุกรุกก็จะมีระยะในการเตรียมตัวอีก 7 วัน จากนั้นกทม.จะทำการรื้อถอนอาคารและสิ่งปลูกสร้างที่บุกรุกพื้นที่คลองโอ่งอ่างทันที ทั้งนี้ คลองโอ่งอ่างได้ขึ้นทะเบียนเป็นโบราณสถานแล้ว ดังนั้นการบุกรุกคลองโอ่งอ่างถือว่าผิดกฎหมาย สามารถดำเนินการรื้อถอนได้ทันที ซึ่งที่ผ่านมาได้มีการพูดคุยและแจ้งให้ผู้บุกรุกทราบล่วงหน้ามาเป็นเวลา 2 เดือนแล้ว ส่วนหนึ่งได้เตรียมตัวจะรื้อถอนแล้ว แต่มีบางส่วนอาจยังไม่เข้าใจก็จะมีการทำความเข้าใจ โดยเมื่อทำการรื้อถอนอาคารหรือสิ่งปลูกสร้างที่บุกรุกคลองโอ่งอ่างแล้วจะส่งผลให้การระบายน้ำทำได้ดีขึ้น เพราะมีประชาชนเอาเสาตอม่อมาปักแล้วเอาแผ่นปูนวางทับด้านบนทำให้การระบายน้ำไม่คลองดังกล่าวไม่สามารถทำได้

“เมื่อรื้อถอนสิ่งปลูกสร้างต่างๆ ออกแล้วจะช่วยให้การระบายน้ำในคลองทำได้ดีขึ้น นอกจากนี้จะปรับปรุงภูมิทัศน์และพื้นที่ริมคลองให้มีความเป็นระเบียบเรียบร้อย สวยงาม เพื่อเป็นแหล่งท่องเที่ยวและสัญจรทางเรือด้วย เพราะตลาดริมคลองโอ่งอ่าง หรือสะพานเหล็ก ซึ่งตั้งอยู่ในพื้นที่ของสำนักงานเขตพระนครและสำนักงานเขตสัมพันธวงศ์ มีผู้ค้าประมาณ 500–600 ราย ส่วนหนึ่งมีร้านค้าอยู่แล้ว แต่ส่วนที่บุกรุกต้องรื้อถอนนั้น กทม.ได้เตรียมพื้นที่รองรับบริเวณตลาดของกทม. และตลาดเอกชนไว้รองรับ โดยหลังจากดำเนินการจัดระเบียบผู้ค้าริมคลองโอ่งอ่างแล้ว กทม.จะตรวจสอบอาคารที่มีการต่อเติมผิดกฎหมายและจะดำเนินการให้ถูกต้องต่อไป”พล.ต.ต.วิชัย กล่าว

ผู้สื่อข่าวรายงานว่า สำหรับป้ายประกาศของกทม. มีเนื้อหาระบุ ว่า บุคคลที่เข้าไปก่อสร้างอาคารหรือที่ตั้งทำการค้าในบริเวณคลองและที่ดินริมคลองโอ่งอ่างซึ่งเป็นทางสัญจรของประชาชน หรือที่ประชาชนใช้ประโยชน์ร่วมกันอันเป็นสาธารณสมบัติของแผ่นดิน เป็นเหตุให้เกิดความเดือดร้อนรำคาญ ขัดขวางการจราจรของประชาชน หรือทำให้สกปรกรกรุงรัง เป็นอุปสรรคขัดขวางการขุดคลองและพัฒนาคลอง ก่อให้เกิดปัญหาด้านการระบายน้ำของกรุงเทพมหานคร ตามประมวลกฎหมายอาญา มาตรา 360 กำหนดบทลงโทษ ให้จำคุกไม่เกิน 5 ปี หรือปรับไม่เกิน 10,000 บาท หรือทั้งจำทั้งปรับ

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
ไม่รู้ว่าจะรื้อเฉพาะที่เป็นโครงเหล็กตรงกลาง หรือ2ข้างที่เป็นห้องๆโดนหมด แต่ยังดีร้านโมแท้อยุ่ตึกภิรมย์พลาซ่ากับตึกสะพานเหล็กสแควร์คงไม่มีผลมาก

ผมเห็นที่Mega plaza(เมอรี่คิงเดิม) มีร้านโมจีนหลายร้านเหมือนกัน แต่ร้านที่อยู่ตรงสะพานเหล็กนี่จะย้ายไปไหนคงต้องรอดูกันอีกที่ วันอาทิตย์ก็เพิ่งไปสะพานเห็นมา ยังดูปกติดี

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
เห็นพี่ที่ร้านขายแผ่นดีวีดีการ์ตูนเจ้าประจำของผม บอกว่าตอนนี้เค้าร ะ งั บ เรื่องรื้อไปแล้วครับ แต่ไม่รู้ว่าชั่วคราวหรือถาวร แตคิดว่าพี่เค้าคงคิดเข้าข้างตัวเองไว้ก่อน

เพราะจากที่อ่านข่าวคิดว่าทางภาครัฐคงดำเนินการรื้อถอนแน่ๆ เหมือนตอนผู้ค้าแแผงลอยคลองถม

คงต้องคอยเกาะติดข่าวกันต่อไปว่าจะไปอยู่ที่ไหนกันต่อ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 28, 2015, 09:06:46 PM โดย kana-art »

ออฟไลน์ Boyzgundam

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 4
  • "โมเดลยืนยาว...สตางค์สั้น"
ไปถามๆร้านโมส่วนใหญ่บอกว่าย้ายขึ้นไปอยู่บนเมกะ พลาซ่าชั้น2ครับ  :iconwish:

ออฟไลน์ iKai

• *
  • Like: 2
Fight Unit For Red frame ค่าย effect wing มีใครจัดจำหน่ายยังครับ (หรือของยังไม่เข้าหว่า)

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
ไปถามๆร้านโมส่วนใหญ่บอกว่าย้ายขึ้นไปอยู่บนเมกะ พลาซ่าชั้น2ครับ  :iconwish:

หวังว่าค่าของจะไม่อัพขึ้นตามค่าเช่าที่ใหม่นะ :iconpale:

ออฟไลน์ deathlove

• *
สาย THUNDER BOLT เปิดไลน์กันยาวๆละครับ

credit BY FB modeljeen

ออฟไลน์ tunggp04

• *
เห็นพี่ที่ร้านขายแผ่นดีวีดีการ์ตูนเจ้าประจำของผม บอกว่าตอนนี้เค้าร ะ งั บ เรื่องรื้อไปแล้วครับ แต่ไม่รู้ว่าชั่วคราวหรือถาวร แตคิดว่าพี่เค้าคงคิดเข้าข้างตัวเองไว้ก่อน

เพราะจากที่อ่านข่าวคิดว่าทางภาครัฐคงดำเนินการรื้อถอนแน่ๆ เหมือนตอนผู้ค้าแแผงลอยคลองถม

คงต้องคอยเกาะติดข่าวกันต่อไปว่าจะไปอยู่ที่ไหนกันต่อ

ไม่ทราบว่าแผงดีวีดีการ์ตูนนี่ย้ายไปไหนครับ ใช่ที่เดินทะลุจากภิรมย์พลาซ่าออกมานิดเดียวหรือเปล่า ผมไปเดินเมื่อสองสามอาทิตย์ก่อนหายไปแล้ว กลายเป็นร้านขายแผ่นเกมส์แทน จะไปซื้อแผ่นเลยเอาวีดไปเลย  หรือมีร้านอื่น แนะนำหน่อยครับ ไม่รู้ว่าบนเมกะพลาซ่าจะมีไหม

ออฟไลน์ hs0gum-jojo

• **
ท่านใด เห็น MG HAZEL  ของ Magic toy วางขายที่สะพานเหล็กมั่งยังครับหรือ ที่ไหนมีบ้างเอ๋ย ผมเจอบาง web มีแล้วแต่ของหมด ช่วยชี้ทางหน่อยครับ แล้วท่านใดลองแล้วเป็นไงบ้างครับผม
ขอบคุณล่วงหน้าครับ  :iconlove:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 30, 2015, 02:09:43 PM โดย hs0gum-jojo »

ออฟไลน์ reita

• **
  • Like: 4
ท่านใด เห็น MG HAZEL  ของ Magic toy วางขายที่สะพานเหล็กมั่งยังครับหรือ ที่ไหนมีบ้างเอ๋ย ผมเจอบาง web มีแล้วแต่ของหมด ช่วยชี้ทางหน่อยครับ แล้วท่านใดลองแล้วเป็นไงบ้างครับผม
ขอบคุณล่วงหน้าครับ  :iconlove:

มีขายแล้วนะครับ พอดีผมเพิ่งแวะไปดูแต่ไม่ได้ซื้อตัวนั้นมาร้านที่ขายอยู่ตรงทางเข้าสะพานเหล็กสแควร์ ร้านที่เป็นคนขายผู้หญิงกับสามีน่ะครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลร้านโมจีนที่จะย้ายร้านด้วยนะครับ ผมกำลังจะถามอยู่พอดี   :iconsmile:

ออฟไลน์ hs0gum-jojo

• **

มีขายแล้วนะครับ พอดีผมเพิ่งแวะไปดูแต่ไม่ได้ซื้อตัวนั้นมาร้านที่ขายอยู่ตรงทางเข้าสะพานเหล็กสแควร์ ร้านที่เป็นคนขายผู้หญิงกับสามีน่ะครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลร้านโมจีนที่จะย้ายร้านด้วยนะครับ ผมกำลังจะถามอยู่พอดี   :iconsmile:
อ่ะขอบคุณมากครับ ต้องไปสอยแล้วครับ อิอิ

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
เจีียก GM thunder bolt มาได้ไงซื้อของลุงไปแล้ว แต่ถ้าราคาเปิดมาพอๆกับ GMII,GMIII ก็คงซื้ออีกซัก3กล่อง หึหึ