ผู้เขียน หัวข้อ: คำถามฮิต: อยากให้บันไดทำโมตัวไหน โมแบบนี้-เกรดนี้มีไหม ต่างกันยังไง? ฯลฯ *กรุณาดู www.dalong.net ก่อนตั้งกระทู้ถาม*  (อ่าน 240736 ครั้ง)

ออฟไลน์ mimzzz

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 3
Re: ถามเกี่ยวกะ
« ตอบกลับ #340 เมื่อ: เมษายน 19, 2009, 12:55:33 AM »
ความเห็นส่วนตัวล้วนๆ
 Exia กะ อวาแลน ชอบทรงเครื่องเยอะๆ เอาอวาแลนซ์ เรื่องโครงหรือข้อต่อเหมือนกันแต่ อวาแลนซ์จะหนักกว่ายังไม่มีเลยไม่รู้ว่าหนักขนาดไหน(เคยได้ยินว่า ข้อต่อ 1/100 exia ไม่ค่อยดีไม่รู้จริงป่าวนะ)

ไดนาแมส กะ เชรูดิม  ชอบไดนาแมสมากกว่า เชรูดิม มันป้อมๆไงไม่รู้ ถึงจะมีโล่ห์เพิ่มมาก็เหอะ

ไครอส กะ อาริอุส ไม่ชอบทั้งคู่ให้เลือก เอาอาริอุส เพราะมี GN -Arsher มาต่อได้ & ไม่ชอบกบโดนรถทับอ่ะ

เวอร์เช่ กะ เซราวี เอา เซราวีละกัน ไม่ชอบ น้องขาวผมชมพูอ่ะ แต่ถ้าไม่แยก เอาเวอร์เช่ อ้วนดำได้ใจ

ไม่รู้ว่า 4 ตัวนี้มี

ออฟไลน์ RedBeam80

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 1
  • จะถูกจะแพงเอาแดงเข้าว่า
    • World Of Tanks Thailand
 :iconsweat: เอ่อกระทู้ 3หน้าแล้วถ้ายังตัดสินใจซื้อไม่ได้ ก็โยนหัวก้อยไปเลยขอรับ วัดดวงโลด
เข้าใจว่าตัวแรกอยากได้ดีๆ แต่ถ้าไม่ซื้อซักที แล้วเมื่อไหร่จะได้ต่อซีกทีล่ะ :iconfreak:
พุ่งไปสู่ท้องทะเลข้างหน้า กระดื้บๆ หนึบๆ หมึกๆ
ท่านชาร์จงเจริญ จี๊คซีออน

ออฟไลน์ tomujung

• *
  • Like: -2
เป็นเราซื้อเวอร์เจอร์ก่อน ซื้อ1 ได้ถึง 2 และชอบอยู่แล้วด้วยทีเอ้จังน่ะ
ตัวต่อไปก็ดินาเมส ชอบนิลมากมาย สไนเปอร์กันดั้ม ที่เทพที่สุดแล้วยิงจากพิ้นโลกถึงวงโคจรได้อย่างไท่พลาดเลย

ออฟไลน์ pingz555

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ตัดสินใจได้แล้วคับ :iconlol: strike noir ไปเลย ตอนแรกชอบ sword im. มากกว่านิดหน่อย แต่พอดูรีวิวใน dalong แล้วไม่ค่อยชอบเท่าไรคับ เหมือน Force im จะสวยกว่าด้วยอ่า ในความรู้สึกผมนะ ใครคิดยังไงก็บอกกันบ้างคับ ผมก็กะจะซื้อ strike noir คับ ขอบคุณทุกๆท่านมากเลยที่ให้ความเห็นคับ :iconcry:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 20, 2009, 04:33:39 PM โดย pingz555 »

ออฟไลน์ ong

• *
  • Like: 2
  • http://ongarch66.multiply.com
    • Ong Photo Galleries
จะซื้อ nior จริงๆ เหรอ คิดดีๆนา

อะล้อเล่น  :iconlol:  ซื้อเลยๆ   ผมเคยลังเลที่จะซื้อเครื่องเกม 4เดือนผ่านไปยังไม่ได้ซื้อจนวันนี้เพราะความลังเล ไม่งั้นได้เล่นจนเครื่องเก่าแล้วนะนั่น :iconfreak:

ออฟไลน์ pingz555

• *
 :iconsweat: ตกใจหมดเลยคับ  :iconlol:

ออฟไลน์ RedBeam80

• *
  • จะถูกจะแพงเอาแดงเข้าว่า
    • World Of Tanks Thailand
ตัดสินใจได้ก็ดีแล้วขอรับ แต่ระวังนะเมื่อได้เล่น MGแล้วอาจจะไม่อยากไปเล่นสเกลอื่นอีกเลย ยกเว้นพวก PGน่ะ :iconnasty:
พุ่งไปสู่ท้องทะเลข้างหน้า กระดื้บๆ หนึบๆ หมึกๆ
ท่านชาร์จงเจริญ จี๊คซีออน

ออฟไลน์ Saranoiz

• *
ปกติ ซื้อโมซ้ำกันเปล่าคับ
« ตอบกลับ #347 เมื่อ: เมษายน 22, 2009, 01:01:22 PM »
 :iconsmile: ไม่ได้หมายถึง ซื้อตัวเดิม หลายๆ ตัวนะคับ

ประมาณว่า เคยซื้อเกรดนึง แล้วเวลาผ่านไป ก็มาซื้ออีกเกรดนึง

ยกตัวอย่าง ในอดีตเคยซื้อ SF HGSeed 1/100 มาแล้ว

พออนาคต ก็ไปซื้อ SF MG 1/100 มาอีก อย่างงี้อ่ะคับ

หรือ อนาคตเข้าไปอีก ก็ไปซื้อ SF FBM มาอีก อะไรประมาณนี้อ่ะคับ

เลยอยากลองถาม เพื่อนๆ ดู  :iconlol:

พอดี อยากได้ SF แต่ไม่รู้จะซื้อ MG ธรรมดา หรือเก็บตังเพิ่ม เอา FBM ไปเลย(คงนานหน่อย อิอิ)

ออฟไลน์ kaopun

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
    • โมจีน by kaopun
Re: ปกติ ซื้อโมซ้ำกันเปล่าคับ
« ตอบกลับ #348 เมื่อ: เมษายน 22, 2009, 03:38:06 PM »
ซื้อครับ แล้วแต่ว่าตัวนั้นชอบรึเปล่า

แต่ที่แน่ ๆ ตอนนี้ไล่เก็บ rx-78 อยู่  :iconfreak:

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
   ซื้อซ้ำครับ โดยเฉพาะ เจ้าสาคู กับ กันดั้มตัวเเรก  :iconvsign:

ออฟไลน์ ong

• *
  • Like: 2
  • http://ongarch66.multiply.com
    • Ong Photo Galleries
ผมพายามจะไม่ซื้อซ้ำถ้ามันออกเกรดใหม่มาและไม่โดนจริงๆก็จะไม่ซื้อซ้ำแน่นอน

แต่ตอนนี้ผม

ออฟไลน์ Apocalyp

• *
  • Like: 5
มีบ้างเป็นบางตัว ส่วนใหญ่มันขึ้นอยู่กับระยะเวลา อย่าง Sazabi งี้ Nu งี้ พวกนี้เก็บ MG แต่พอ HGUC พึ่งมาออกแล้วดีกว่าของเดิมก็ตามเก็บอยู่

ออฟไลน์ GundamMan

• กัน-โอตะ
  • *
  • ร่างมืดชั่วคราว
ซื้อครับ  เงื่อนไขมีอยู่ว่า ตัวเก่าพังและชอบมาก เลยซื้อซ้ำ กับ  เอามาโมครับ  :iconwink:
ผิดก็ว่าไปตามผิดส

ออฟไลน์ More

• *

ออฟไลน์ Wulther

• *
  • Like: -15
  • Blue Cosmos
เชียร์  PG GN-0000  ooGundam
สำหรับPG 00 ผมคิดว่ายังไงมันก็ต้องออกนะคับ (ถ้าไม่pg ก็ 1/60หล่ะ)แต่ทว่ามันจะออกมาตามลำดับคับ 1/144 1/100 1/60 MG PG ซึ่งทั้งหมดนี้อาจจะสลับกันได้ ขึ้นอยู่กับว่า โครงของมันทำยาก หรือไม่ก็ สามารถนำโครงเก่ามายัดได้ และก็ต้องอาสัยความนิยมด้วย เช่น 1/100 ได้รับความนิยมมากก็จะออก MG คับ
สรุปคับ PG ตัวนี้มีโอกาสทำสูงถ้าไม่หมดความนิยมเพราะ
เพื่อโลกสีครามอันแสนบริสุทธิ์ของพวกเรา!!!!

ออฟไลน์ popp

• *
ขอคำแนะนำครับ
« ตอบกลับ #355 เมื่อ: เมษายน 26, 2009, 11:51:55 AM »
ผมอยากจะขอคำแนะนำจากชาว TG หน่อยครับ คือ ผมกำลังตัดสินใจซื้อ PG ซักตัวระหว่าง STRIKE GUNDAM +SKY GRASPERกับ RED FRAME +SPECIAL SET(แต่คงไม่มีแล้ว)
(ใจผมอยากลองสัมผัสPGมานานแล้วเลยอยากซื้อ)

ขอขอบคุณทุกคำแนะนำไว้ล่วงหน้าเลยนะครับ :iconwish:

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
Re: ขอคำแนะนำครับ
« ตอบกลับ #356 เมื่อ: เมษายน 26, 2009, 11:54:04 AM »
เชิญ forum "แกกะกล่องลองต่อ" ครับ สำหรับรีวิว Red Frame http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=3484.0
ส่วน Strike คงต้องไป www.dalong.net หมวด PG แล้วเลือกเอาตามใจครับ แล้วแต่คนชอบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 26, 2009, 11:56:13 AM โดย ReJInA »

ออฟไลน์ mimzzz

« ตอบกลับ #357 เมื่อ: เมษายน 26, 2009, 11:26:55 PM »
โครงใน เรดเฟรม กะ strike เค้าว่าเป็นโครงเดียวกันเลยครับประกอบแทบไม่เห็นความแตกต่างว่างั้น

ทีนี้ก็เลือกเอาระหว่าว strike กับ เรดเฟรม ว่าชอบแบบไหนมากกว่ากัน
ความเห็นส่วนตัว ชอบ strike มากกว่า เพราะ ได้ยานด้วย ส่วนเรดเฟรม มีแค่ดาบใหญ่นิ

ออฟไลน์ OO RaiseR

• Like: 15
  • Spartan Z80
« ตอบกลับ #358 เมื่อ: เมษายน 27, 2009, 10:09:45 AM »
strike มีฐานวางให้ แต่ redframe ไม่มีเน้อ :iconnasty:
"Fear is the path to the dark side. Fear leads to anger, anger leads to hate, hate leads to suffering."----Yoda

ออฟไลน์ Pekko

• *
« ตอบกลับ #359 เมื่อ: เมษายน 27, 2009, 03:10:09 PM »
ใช่ครับ Strike Rouge + Skygrasper มีฐานมาให้ สามารถแอ๊คชั่นท่าได้งดงาม  :iconwish:
ส่วน Red Frame ดาบสวย ถ้าได้กล่องแดง ก็จะสมบูรณ์แบบ ลองสอบถามหลายๆร้านซิครับ ผมว่ายังพอมีนะ  :iconvsign: