ผู้เขียน หัวข้อ: คำถามฮิต: อยากให้บันไดทำโมตัวไหน โมแบบนี้-เกรดนี้มีไหม ต่างกันยังไง? ฯลฯ *กรุณาดู www.dalong.net ก่อนตั้งกระทู้ถาม*  (อ่าน 240660 ครั้ง)

ออฟไลน์ zealotzephyr

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 5
  • สี่หลอดสีฟ้า
    • 52146CPEBoard

Strike Noir ผมชอบที่สุดในที่กล่าวมา โครงสไตรก์ อาวุธเยอะ ลูกเล่นหลาก ดาบใหญ่ แถมสีมันดำ เลยต่อดิบก็งามแล้ว
Wing Zero มีดีที่ปีก และปืน ดูสง่า ไม่แพง (ถูกสุดในที่กล่าวมา) เห็นบอกกันว่าจุดขยับดี เวลาจัดท่าเล่นกับปีกเท่ไม่หยอก แล้วหลายคนบอกว่ามันดูดีกว่า PG ซะอีก
Force/Sword Impulse จุดขยับคิดว่าโอเค แปลงร่าง/แยกร่างได้สมจริง สีสวย หน้ากล่องเท่(Sword) แต่คิดว่าแยกร่างบ่อยๆอาจจะหลวม แล้วแพ็ครวมไม่น่ามีหรอกครับ เพราะเวลาเปลี่ยนแพ็คก็เปลี่ยนสีบอดี้

นี่คือความคิดเหห็นผมจากคนไม่เคยต่อ MG แต่ชอบไปหาข้อมูลมาดู ไงๆลองซื้อ Strike Noir + Impulse เปลี่ยนแพ็คหลังใส่กันหนุกหนาน

แนะนำเพิ่มเติม

Wing Ver.Ka ตัวเล็กไปหน่อย ราคาพอๆกับ Wing Zero ดีคอลเยอะ ปีกสวย ปืนโหด โล่งาม
RX-78-2 O.Y.W. คลาสสิก สีงาม ลายเยอะ ดีคอลเท่ ราคาถูกมาก

ออฟไลน์ tomujung

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -2

RX-78-2 O.Y.W. คลาสสิก สีงาม ลายเยอะ ดีคอลเท่ ราคาถูกมาก

RX-78-2 O.Y.W. ผมได้ราคามา 13xx ถือวาแพงไปไหมครับเห็นบอกว่าถูกมาก

ออฟไลน์ LUCKY7

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -13
  • สนใจมาร่วมธุรกิจยึดครองโลกกับเรามั๊ยครับ?
ส่วนตัวชอบ Strike Noir ครับ สีดำดูเข้มขรึม อาวุธเพียบอีกต่างหาก :iconvsign:
กรุณาอ่านวิธีตั้งค่าขนาดของลายเซ็น: http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=3528.0

ออฟไลน์ kai122

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!

Force/Sword Impulse จุดขยับคิดว่าโอเค แปลงร่าง/แยกร่างได้สมจริง สีสวย หน้ากล่องเท่(Sword) แต่คิดว่าแยกร่างบ่อยๆอาจจะหลวม แล้วแพ็ครวมไม่น่ามีหรอกครับ เพราะเวลาเปลี่ยนแพ็คก็เปลี่ยนสีบอดี้

ถูกต้องนะค้าบบบบ เเพ๊ครวมมะน่ามีหรอกครับ สำหรับเจ้า อิมพัลล์ เนี้ย  :iconvsign:
ซื้อเเยกอย่างเดียวครับ บันไดจะได้รวยๆ 
ถ้าหมั่นไส้ลุงเเกก็สอยโมจีนเเทนเลยครับ ถูก + สวยด้วยเจ้า อิมเนี้ย  :iconfreak:

ออฟไลน์ haha222

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -1
MG ตัวแรกของผมก็ Force Impulse นีแหละครับ เลือกอยู่นานเหมือนกัน
เหตุผลที่เลือกก็เพราะลูกเล่นในการแยกร่าง - ประกอบร่างต่างๆที่เหมือนกันกับใน Anime เลย
กอปรกับ รูปร่างสมส่วน จึงสามารถจัด Action ได้เท่มั่กๆ สังเกตุจากที่ดูรูปต่างๆใน dalong นะ

แต่หลังจากต่อไปแล้วก็พบขอเสียของจุดขยับเหมือนกันครับ เช่น
- ช่วงเอวเหมือนจะหลวมๆ เมื่อไม่ได้ติด Force Silhouette (แพ๊กหลัง) แต่พอติดไปแล้วก็โอเชสวยงาม คล้ายๆว่าน้ำหนักของมันไปช่วยรั้งทำให้หลังตรง ^^ (เพื่อนๆหลายท่านน่าเอาไป ดามหลัง กันนะครับ ฮาๆ)
- ที่เปิด cockpit หลวมปิดไม่ค่อยสนิทในบาง Action
- ปีกที่ Force Silhouette หลวมต้องยึดกาว ในข้อนี้อาจเป็นเพราะผมไปขยับมันบ่อยก็เป็นได้ แต่ติดกาวแล้วเท่เหมือนเดิมไม่ซีเรียส ^^"
หมดแระครับข้อเสีย

โดยรวมแล้วเป็น MG ตัวแรกที่ผมคิดว่า น่าประทับใจจริงๆ ครับ

ส่วน Strike Noir อันนี้ผมไม่ค่อยโดนเท่าไหร่ครับ แต่ไปโดน Lukas's Strike E + I.W.S.P. ที่ใช้ Noir เป็น Base แทนครับ

ส่วน Wing Zero Custom อันนี้ผมคิดว่าคนเล่น Gunpla ทุกคนสมควรจะมีเอาไว้ประดับบารมีกันทุกคนครับ (แต่ผมยังไม่มีนะ ตอนมีตังดันไม่มีของ แต่พอมีของดันไม่มีตัง ฮาๆ รอไปก่อนแล้วกัน)

แค่นี้แหละครับ

ออฟไลน์ pingz555

• *
  • Like: 0
 :iconnosebleed: โอย เครียดอย่างแรงเลยอ่าคับ กะว่าจะเอาตัวนี้เป็น MG ตัวเดียว ไม่รู้ว่าจะทำได้ไหม  noir & sword im. เครียดจัด ไม่ซื้อมันแล้วดีไหมเนี่ย ไปเล่น 144 เหมือนเดิม :icondizzy: จะบ้าตาย 
 :iconfreak: :iconfreak: แต่อยากได้อะ :iconfreak: :iconfreak:

ออฟไลน์ earthsphere

• TG STAFF
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 9
  • -Inactive-
อ่า ช่วยแล้ว ยังเครียดอยู่ ก็เครียดต่อไปน่อ

ทำไมไม่ทำใจสบายๆ ล่ะ เล่นโมให้มีความสุขดีกว่าน่อ
Follow me At Twitter<<<กด

ออฟไลน์ mrjenova (ตัวเหี้ยสังคม)

• Like: -65535
  • เป็นโรคคลั่ง Mono-Eye
 :iconvsign: ถ้าเครียดอย่างนี้ ไปเล่น MG โมจีนเลยปะ ประหยัดเงินดี แถมอัพเลเวลในการต่อโมอีกด้วยนะจะบอกให้  :iconnasty:

ออฟไลน์ ong

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 2
  • http://ongarch66.multiply.com
    • Ong Photo Galleries
ทำไมโลเลจัง   ไม่เด็ดขาดเลย :iconsweat:

จำไว้   "คนจริง ต้องนิ่ง"

ออฟไลน์ zealotzephyr

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 5
  • สี่หลอดสีฟ้า
    • 52146CPEBoard
MG ตัวแรกของผมก็ Force Impulse นีแหละครับ เลือกอยู่นานเหมือนกัน
เหตุผลที่เลือกก็เพราะลูกเล่นในการแยกร่าง - ประกอบร่างต่างๆที่เหมือนกันกับใน Anime เลย
กอปรกับ รูปร่างสมส่วน จึงสามารถจัด Action ได้เท่มั่กๆ สังเกตุจากที่ดูรูปต่างๆใน dalong นะ

แต่หลังจากต่อไปแล้วก็พบขอเสียของจุดขยับเหมือนกันครับ เช่น
- ช่วงเอวเหมือนจะหลวมๆ เมื่อไม่ได้ติด Force Silhouette (แพ๊กหลัง) แต่พอติดไปแล้วก็โอเชสวยงาม คล้ายๆว่าน้ำหนักของมันไปช่วยรั้งทำให้หลังตรง ^^ (เพื่อนๆหลายท่านน่าเอาไป ดามหลัง กันนะครับ ฮาๆ)
- ที่เปิด cockpit หลวมปิดไม่ค่อยสนิทในบาง Action
- ปีกที่ Force Silhouette หลวมต้องยึดกาว ในข้อนี้อาจเป็นเพราะผมไปขยับมันบ่อยก็เป็นได้ แต่ติดกาวแล้วเท่เหมือนเดิมไม่ซีเรียส ^^"
หมดแระครับข้อเสีย

โดยรวมแล้วเป็น MG ตัวแรกที่ผมคิดว่า น่าประทับใจจริงๆ ครับ

ส่วน Strike Noir อันนี้ผมไม่ค่อยโดนเท่าไหร่ครับ แต่ไปโดน Lukas's Strike E + I.W.S.P. ที่ใช้ Noir เป็น Base แทนครับ

ส่วน Wing Zero Custom อันนี้ผมคิดว่าคนเล่น Gunpla ทุกคนสมควรจะมีเอาไว้ประดับบารมีกันทุกคนครับ (แต่ผมยังไม่มีนะ ตอนมีตังดันไม่มีของ แต่พอมีของดันไม่มีตัง ฮาๆ รอไปก่อนแล้วกัน)

แค่นี้แหละครับ

พูดอย่างนี้ผมงานจะเข้าเอาได้นะครับ
ว่าจะไม่อยากได้แล้วเชียว..........
รอไปก่อน ลูกพ่อ  :iconcry:

ออฟไลน์ vuthkav

• *
ทำไมโลเลจัง   ไม่เด็ดขาดเลย :iconsweat:

อืมมมม.....  นิ่งเนี่ยหมายความว่าอยู่เฉย ๆ ไม่ต้องทำไรเลยรึเปล่าครับ

โมทั้งหลายไม่ต้องไปหามาต่อละ  หยุดให้หมดเลย  เหอ เหอ     ล้อเล่นครับ

ขอเสริมนิดนึงสำหรับ wing 0 custom นะครับ  ผมมีตัวนึงและพึ่งจะพบข้อเสียของมันอีกอย่างคับ

คือปืนของมันหนักโคตร  มือของมันก็ไม่มีรูให้เสียบล็อกกับปืนครับ  ปรากฏว่ามือมันกำปืนไม่อยู่ครับ

ปืนหลุดจากมือตลอด  ถือได้แต่ดาบอย่างเดียว  จ๊ากกกกก............  ท่าโพสสุดเท่ห์ของ wing 0

คือท่าที่ปรากฏอยู่ที่หน้ากล่อง  นั่นคือคือสยายปีกตัวเอียง ๆ นิดนึง  ถือปืนซ่อนเอาไว้ใต้ปีก   อย่างงามมม

แม่เจ้า  ตูซื้อ wing 0 มาเพราะท่าโพสนั้นอย่างเดียวเลยนะเนี่ย  แต่ดันไม่มีแรงกำปืน  อนาถจริง ๆ

ไม่อยากเอาอะไรไปแปะให้ปืนติดกับมืออ่ะ  อาจจะไม่สวยเนื่องจากไม่เนี่ยน ถ้าสวยเนียนก็อาจจะเปลี่ยนไปถือ

ดาบไม่ได้

ออฟไลน์ RUKI

• *
ช่วงก่อนอุตส่าห์ไปตระเวนหา Wing O มาปรากฏตอนนี้ของดันหมดซะได้ กรรมจริงๆ

ออฟไลน์ nuetae

• *
:iconnosebleed: โอย เครียดอย่างแรงเลยอ่าคับ กะว่าจะเอาตัวนี้เป็น MG ตัวเดียว ไม่รู้ว่าจะทำได้ไหม  noir & sword im. เครียดจัด ไม่ซื้อมันแล้วดีไหมเนี่ย ไปเล่น 144 เหมือนเดิม :icondizzy: จะบ้าตาย 
 :iconfreak: :iconfreak: แต่อยากได้อะ :iconfreak: :iconfreak:

อย่าครียดไปครับ ผมว่าลองโยนเหรียญไปเลยว่าจาเอาตัวไหนหรือไม่ก็ถ้าตัวไหนเรทถูกกว่าก้อซื้อเลยครับกว่าจะต่อเสร็จก้อมีตังซื้อตัวใหม่พอดีครับ :iconvsign:

ออฟไลน์ tomujung

• *
  • Like: -2
เวงกำวิงถือปืนไม่ได้จริงเหรอเนี่ยท่านั้นสวยสุดแล้วนะถ้าโพสท่านั้นไม่ได้ก็เซ้งเลย

ออฟไลน์ StShadow

• *
  • Like: -10
พูดแบบนี้ อยากได้ ขึ้นมา ตะหงิดเลยนะนั้น

วิง คอส

ออฟไลน์ pingz555

• *
เลือกไม่ถูกจริงๆเลย 555 แต่กะว่าจะซื้อ sword im. แล้วซื้อ 144 noir จะดีไหมคับ หรือซื้อ sword im แล้วรอทุนไปซื้อ moir MG ทีเดียวเลยอ่า เพราะถ้าผมซื้อ144 ก็คงไม่ซื้อ MG แล้วอะคับ :iconcry:

ออฟไลน์ Schnitzer

• **
  • ZGMF-X42S Destiny Gundam Extreme Blast Mode
เลือกไม่ถูกจริงๆเลย 555 แต่กะว่าจะซื้อ sword im. แล้วซื้อ 144 noir จะดีไหมคับ หรือซื้อ sword im แล้วรอทุนไปซื้อ moir MG ทีเดียวเลยอ่า เพราะถ้าผมซื้อ144 ก็คงไม่ซื้อ MG แล้วอะคับ :iconcry:

Sword Im ถ้าคุณชอบตะโกนแหกปากโวยวาย และชอบต่อต้านสาวผมทอง ไม่พอใจกับผู้ชายผมสีน้ำเงินกับผู้ชายผมสีน้ำตาล และสุดท้ายคุณจะเป็นตัวประกอบ

Noir คุณจะกลายเป็นชายผมขาว ผู้ถูกสนามพลัง ... (มันไม่เฉลยเฮะ)

ออฟไลน์ mazdaspeed

• *

อืมมมม.....  นิ่งเนี่ยหมายความว่าอยู่เฉย ๆ ไม่ต้องทำไรเลยรึเปล่าครับ

โมทั้งหลายไม่ต้องไปหามาต่อละ  หยุดให้หมดเลย  เหอ เหอ     ล้อเล่นครับ

ขอเสริมนิดนึงสำหรับ wing 0 custom นะครับ  ผมมีตัวนึงและพึ่งจะพบข้อเสียของมันอีกอย่างคับ

คือปืนของมันหนักสุด.  มือของมันก็ไม่มีรูให้เสียบล็อกกับปืนครับ  ปรากฏว่ามือมันกำปืนไม่อยู่ครับ

ปืนหลุดจากมือตลอด  ถือได้แต่ดาบอย่างเดียว  จ๊ากกกกก............  ท่าโพสสุดเท่ห์ของ wing 0

คือท่าที่ปรากฏอยู่ที่หน้ากล่อง  นั่นคือคือสยายปีกตัวเอียง ๆ นิดนึง  ถือปืนซ่อนเอาไว้ใต้ปีก   อย่างงามมม

แม่เจ้า  ตูซื้อ wing 0 มาเพราะท่าโพสนั้นอย่างเดียวเลยนะเนี่ย  แต่ดันไม่มีแรงกำปืน  อนาถจริง ๆ

ไม่อยากเอาอะไรไปแปะให้ปืนติดกับมืออ่ะ  อาจจะไม่สวยเนื่องจากไม่เนี่ยน ถ้าสวยเนียนก็อาจจะเปลี่ยนไปถือ

ดาบไม่ได้

เก๊กท่าปืนคู่ถล่มโคลโลนี่ แทนก็ได้นะพี่ 

ผมแนะนำซื้อ Wing 0  :iconlike:ครับ เพราะผมซื้อตัวแรกในการเริ่มเล่นเหมือนกัน :iconfreak:     ฮาาาาา า :iconhappy:

ออฟไลน์ chailoso

• *
  • Like: -30
ถามเกี่ยวกะ
« ตอบกลับ #338 เมื่อ: เมษายน 19, 2009, 12:14:08 AM »
คือจะเก็บ โม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 19, 2009, 12:18:13 AM โดย chailoso »

ออฟไลน์ LUCKY7

• **
  • Like: -13
  • สนใจมาร่วมธุรกิจยึดครองโลกกับเรามั๊ยครับ?
Re: ถามเกี่ยวกะ
« ตอบกลับ #339 เมื่อ: เมษายน 19, 2009, 12:30:33 AM »
ไม่มี 00 gundam อยู่ใน list เหรอครับ เหอะๆ
ที่จริงมีตัวไหนอยู่ในใจก็เอาตัวนั้นแหล่ะครับ

ส่วนตัวแล้วผมเก็บแต่ throne series รอ arche gundam อีกตัวปิดกล่องอิๆ :iconlol:
กรุณาอ่านวิธีตั้งค่าขนาดของลายเซ็น: http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=3528.0