ผู้เขียน หัวข้อ: คำถามฮิต: อยากให้บันไดทำโมตัวไหน โมแบบนี้-เกรดนี้มีไหม ต่างกันยังไง? ฯลฯ *กรุณาดู www.dalong.net ก่อนตั้งกระทู้ถาม*  (อ่าน 231990 ครั้ง)

ungod

• บุคคลทั่วไป
พรุ่งนี้จะไปถอย 1/144 กำลังคิดอยู่........ :icondisapp:

ออฟไลน์ kai122

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
Freedom กะ Aille Strike เเล้วก็ Force Impules  เป็น MG ทั้งหมด 3 ตัวเลยนะครับ

ถ้าท่านเลือกได้จะเอาตัวไหนดี ผมช่างใจมากๆ เลย ตอนนี้  :iconcry:

ใครเคยต่อ ทั้ง 3 ตัวนี้เเล้ว่ช่วยเเนะนำทีนะค้าบบบ เลือกมะถูก เอาพร้อมกัน หมด 3 ตัวก็มะได้  :icondizzy:

ออฟไลน์ hakaima

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
  • ปวดหัวกับ "บริหารเงินค่าขนม"
เอา regnant ของหลุยส์อะ อยากได้ๆ  :iconwish: (ลุงบันคงต้องทำนะ)
รับ HGOO 1/144 
มือ2 ต่อดิบ เดิม ไม่ลงกาว ไม่ลงเส้น ไม่ลงสี ไม่โม
IM ได้ (เอาทีหละตัว งบไม่ค่อยมี)

KiraYamato

• บุคคลทั่วไป
ผมอยากได้ freedom gundam Pg+ 1/60 Metoer unit

ออฟไลน์ kai122

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
ผมอยากได้ freedom gundam Pg+ 1/60 Metoer unit

คงใหญ่ชนิดแบบว่า เกือบเท่า Fino เลยละครับ  :icondisapp:
เเค่ 1/60 ก็ใหญ่เเล้ว เเล้วยิ่งไป ใส่กะ มีเทีย อีก มะอยากคิด  :iconnosebleed:

ออฟไลน์ pingz555

• *
ผมควรทำไงดีคับ
« ตอบกลับ #145 เมื่อ: มีนาคม 05, 2009, 05:21:43 PM »
อ่า คือ ตอนนี้ที่ hg ดับเบิ้นโอไรเซอออกมาอะคับ ผมก้ออยากได้อ่า แต่ยังไม่กล้าซื้อ เพราะไอ้ ดับเบิ้นโอ เซเว่น ซอร์ด นี่อะคับ เหนปุ๊บก้ออยากได้(อีกแล้ว) แต่ไม่รุว่ามานจามีออกมาขายรึป่าว ถ้ามานจาออกก้อจาได้รอซื้ออะคับ ไม่อยากซื้อตัวซ้ำอ่า ผมควรทำไงดี รบกวนด้วยนะครับ :iconcry:       
ปล.ถ้าผมทำไรผิดกฏบอร์ดหรืออะไรก้อขอประทานโทษด้วยนะคับ เพิ่งเคยตั้งกาทู้ไรพวกนี้อ่าคับ  :iconcry:

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
Re: ผมควรทำไงดีคับ
« ตอบกลับ #146 เมื่อ: มีนาคม 05, 2009, 05:28:58 PM »
7swords ดูแล้วไม่น่ายากกับบันไดที่จะออก เพราะแค่ออกพาร์ทดาบเพิ่ม
มันออกแน่ๆ แต่นานแค่ไหนเท่านั้นแหละ ทนได้ไม่รีบก็รอไป :iconfreak:

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
« ตอบกลับ #147 เมื่อ: มีนาคม 05, 2009, 05:35:38 PM »
รอ GN SwordIII กะ ทรานซัม เลยสิ
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ pingz555

• *
« ตอบกลับ #148 เมื่อ: มีนาคม 05, 2009, 05:52:29 PM »
ไม่ค่อยสีชอบ trans-am อะคับ มานจาออกแบบไม่ trans-am แต่มี GN SWORD III ไม่อ่าคับ ชอบเหมือนกาน

ออฟไลน์ mrjenova (ตัวเหี้ยสังคม)

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -65535
  • เป็นโรคคลั่ง Mono-Eye
« ตอบกลับ #149 เมื่อ: มีนาคม 05, 2009, 05:55:17 PM »
 :iconlol:  :iconlol: รอออกเป็น MG อย่างเดียวเลยครับสำหรับ OO เมื่อไรออกมาผมจะไม่รีบซื้อ เพราะมันจะหักหลังใน MG อีกแน่นอน อิอิ

ออฟไลน์ jayamiku

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
« ตอบกลับ #150 เมื่อ: มีนาคม 05, 2009, 05:55:40 PM »
ไม่ต้องห่วงครับ มันมาแน่  :iconlol:

OO นี้ผมโดนไป2รอบละครับ เจอไม่คิดมากละ

ถ้ารอไหวก็รอเถอะครับ

ออฟไลน์ CROW-Gundam

• *
  • Like: 5
  • ขี่ Magna ต่อ Gunpla เล่นเกมส์ Retro ..!!!
« ตอบกลับ #151 เมื่อ: มีนาคม 05, 2009, 06:41:48 PM »
 :iconcry: รอสักนิดก็ดีนะครับ  เศรษฐกิจไม่ดีช่วงนี้ลุงบันแกหักหลังบ่อยครับ

ออฟไลน์ zealotzephyr

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 5
  • สี่หลอดสีฟ้า
    • 52146CPEBoard
อนาคตนะครับสำหรับ MG 00

00
0-Raiser
00-Raiser
00-7 Swords
Trans-am Raiser - เอฟฟเฟคพาร์ทชิ้นใส แบบ Destiny EX

ชัวร์!

ออฟไลน์ nekketsu

• *
  • Like: -1
รอลุงบันได ทำ MG victory ปีกแสงครับ แต่คงจะยากแฮะ  :iconcry:

ออฟไลน์ pluge

• *
มีปัญหาเรื่องตัดสินใจซื้อโมอ่ะคับ
« ตอบกลับ #154 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 05:11:38 PM »
คือตอนนี้อยากได้ ดูเอล กับ ไกอา (โมจีนนะคับ)

คือช่วยให้ความเห็นกันหน่อยว่าตัวไหนแจ่มกว่ากันอ่าตับ :iconcry: :iconcry:

ออฟไลน์ OO RaiseR

• Like: 15
  • Spartan Z80
จะมีโมเดลของ OOV OOP OOF ปะครับ
« ตอบกลับ #155 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 09:57:19 PM »
อยากได้ครับเพราะแต่ละตัวสวยๆทั้งนั้นเลย
"Fear is the path to the dark side. Fear leads to anger, anger leads to hate, hate leads to suffering."----Yoda

ออฟไลน์ 13th

• *
Re: จะมีโมเดลของ OOV OOP OOF ปะครับ
« ตอบกลับ #156 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 10:07:14 PM »
มีคับ

ตอนนี้
OOV Gundam Avalanche Exia
OOP Gundam Astraea
OOF Gundam Astraea Type-F

ตามนั้นคับ
ผิดพลาดยังไง ขออ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 11, 2009, 10:14:15 PM โดย 13th »

ออฟไลน์ OO RaiseR

• Like: 15
  • Spartan Z80
Re: จะมีโมเดลของ OOV OOP OOF ปะครับ
« ตอบกลับ #157 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 10:19:19 PM »
อยากให้ Sadalsuud ,Throne varanus , OO seven sword  ออกน่ะครับสวยมากๆเลยครับ :iconlol: :iconnasty:
"Fear is the path to the dark side. Fear leads to anger, anger leads to hate, hate leads to suffering."----Yoda

ออฟไลน์ dchaos

• *
มี Gundam Rasiel กะ GN-Sefer ด้วยคับ
ต้องซื้อ Dengeki Hobby ด้วยง่ะ  :iconsweat:

ออฟไลน์ StShadow

• *
  • Like: -10
« ตอบกลับ #159 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 09:27:38 AM »
มีคับ

ตอนนี้
OOV Gundam Avalanche Exia
OOP Gundam Astraea
OOF Gundam Astraea Type-F

ตามนั้นคับ
ผิดพลาดยังไง ขออ